Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Hôm nay SG có dịp ăn món này này...khoe tí

P/S: hình có tính chất tượng trưng vì hình thật thì trong camera của chị saomai và mẹ Chip tom Bi:sad:

Tức quá em ko post hình kiểu kia được :crying:

Đính kèm

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Hôm nay SG có dịp ăn món này này...khoe tí

P/S: hình có tính chất tượng trưng vì hình thật thì trong camera của chị saomai và mẹ Chip tom Bi:sad:

Tức quá em ko post hình kiểu kia được :crying:
Trong hình có phải là món lẩu kem ko Nikki?Hôm trước đọc báo thấy bảo là SG có món lẩu kem,cơ mà ngoài HN chưa có thì phải.hic.:20::20::20:

2,204
1
0

Nikki

Trong hình có phải là món lẩu kem ko Nikki?Hôm trước đọc báo thấy bảo là SG có món lẩu kem,cơ mà ngoài HN chưa có thì phải.hic.:20::20::20:
Đúng nó đấy ạ...nghe đã lâu nhưng mới có dịp ăn đó:43:

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm nay à quên hôm qua nhà rùa có nồi bún miến gà

Hôm nay lại trở về với cơm :1:

Có một mẻ quẩy thừng 2 vị, ngon tuyệt :35:

883
0
0

mèo_ú

Hôm nay à quên hôm qua nhà rùa có nồi bún miến gà

Hôm nay lại trở về với cơm :1:

QUẨY THỪNG?????????????????:7::7::7:em mới nghe chị ạh....

883
0
0

mèo_ú

Ừ, cái món này thường bán rong, nhưng giờ cũng ít thấy xuất hiện lắm rồi ú ạ :1:
ăn nó cũng mềm mềm giống như loại quẩy hay ăn với cháo đúng ko chị????

510
0
0

MeLuti

Chào bạn Khai Tâm,

Con mình mê bánh rán số 1, nhưng khổ nỗi mình lại ko biết làm, nói đúng hơn đã từng làm vài lần nhưng chưa bao giờ thành công nên nản quá . Nhìn mẻ bánh rán của bạn mình lại có hứng để làm cho con mình, mình chỉ cần làm được bằng 1 nửa của bạn thì chắc con mình nó phải nhẩy lên rồi

Vậy bạn có công thức và hướng dẫn cách làm thì cho mình xin với
Mình cám ơn nhiều nhiều @};-@};-@};-@};-@};-

Xin lỗi cả nhà làm loãng chuyên mục nha

318
0
0

hoa Dím

Mình lanh chanh trả lời giúp Khai Tâm nhé! Hằng có thể vào bếp Rùa ở dưới chữ ký của Khai Tâm đó. Trong đó có đầy đủ công thức và cách làm các loại bánh rán. Chúc mẹ Hằng sẽ có mẻ bánh rán thành công cho các con nhé!

510
0
0

MeLuti

Mình lanh chanh trả lời giúp Khai Tâm nhé! Hằng có thể vào bếp Rùa ở dưới chữ ký của Khai Tâm đó. Trong đó có đầy đủ công thức và cách làm các loại bánh rán. Chúc mẹ Hằng sẽ có mẻ bánh rán thành công cho các con nhé!
Bấm nút cám ơn Hoa Dím rồi nhưng vẫn muốn cám ơn thêm lần nữa, hihi, mình đã vào "xin trộm" công thức của bạn Khai Tâm rồi dù chưa được phép của chủ :p. Cám ơn Khai Tâm nhé, công thức rất dễ hiểu.

Mai mình sẽ làm thử đây, lần này có công thức xịn, hy vọng sẽ thành công

1,850
0
0

Mẹ Cáo

2 vị là những vị gì RG ơi, 1 loại thấy bọc đường, 1 loại nữa bọc cái gì rồi tinh rối mù thế? trông ngon quá, công thức lại moi trong chữ ký hả iem?:-/

1,122
0
0

SCP

2 vị là những vị gì RG ơi, 1 loại thấy bọc đường, 1 loại nữa bọc cái gì rồi tinh rối mù thế? trông ngon quá, công thức lại moi trong chữ ký hả iem?:-/
Mình cũng muốn xin công thức cái rối tinh rối mù đấy với , thèm quá . Cái món quẩy thừng này Hà Nội bán rong nhiều lắm nhưng giờ ít nhìn thấy

2,651
0
0

Khai Tâm

@Cả nhà chờ quẩy thừng: Em sẽ gõ công thức lên thật sớm nhé. Về cơ bản, thì quẩy thừng siêu dễ ;)
Bác SCP ơi, cái rối tinh rối mù lại càng dễ :)

341
0
0

Bryanthien

Đang đói, thèm quá đi :x
Điều ước duy nhất lúc này là nhà nàng (KT) ở cạnh nhà tôi :-*
Em cũng ước giống bác Haidang... nhà nàng ở cạnh nhà tôi... mỗi ngày thì nhà tôi xách chén qua ăn ké nhà nàng...:))=))

2,501
0
0

Haidang02

Hôm nay cũng khoe tý :). Trăm sự tại cái máy ảnh nhà chị không cánh mà bay, nên nhiều lúc muốn post bài vào đây cũng chả biết làm thế nào.
Cái món này nhà chị là từ ... hôm kia :)) .

Cái này tặng KT :

Nem

Dưa góp

Riêu cua

Bún thì ... ăn hết rồi :)