Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Cảm ơn rau nhút bác Đèn :x :x :x :x Không được ăn thật, mà nhìn ảnh đã thấy ngon ;)

Mấy hôm rồi ở nhà nóng, em cũng nóng. Có nồi canh bầu băm cho đỡ nhớ nhà

nấm xào sò điệp

Cải thảo xào mực

Thịt bò xào hành tây

Một đĩa khoai lang rán

Cuối tuần này nhà em nấu phở, ai sang báo trước nhé, để còn lau bát, so đũa ;)

2,080
0
0

Khai Tâm : Cthức đâu, đợi mãi nhá, công thức cái món rối tung rối mù ấy .@};-@};-

431
0
0

luongtam

Hôm nay cũng khoe tý :). Trăm sự tại cái máy ảnh nhà chị không cánh mà bay, nên nhiều lúc muốn post bài vào đây cũng chả biết làm thế nào.
Cái món này nhà chị là từ ... hôm kia :)) .

Eo ơi, liệu ăn vào có làm sao không nhỉ? Dạo này em ốm yếu, toàn đi ăn chực thôi.:))

466
0
0

kimsonbui

Cuối tuần em làm món mực xào hành cần cho lẹ, có canh nhưng ngại chụp.

2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm : Cthức đâu, đợi mãi nhá, công thức cái món rối tung rối mù ấy .@};-@};-
Có công thức rồi mà. Cái rối tung rối mù chẳng qua là kẹo caramel, xem công thức kẹo caramel là ra ngay :p

Bác Sơn: chẳng thấy hình đâu cả :)

510
0
0

MeLuti

Mình xin báo cáo cả nhà, đặc biệt là bạn Hoa Dím và Khai Tâm là mình đã làm thành công món bánh rán rồi ạ .
Vừa đẹp lại vừa ngon, làm để con mình liên hoan hết năm học, tụi trẻ con ăn vèo một cái hết cả đĩa bánh to, đứa nào cũng khen ngon, vui lắm ý .
Cám ơn lần nữa
@};-@};-@};-@};-@};-

341
0
0

Bryanthien

Hôm nay em nấu bò kho với nghĩa vụ cao cả... ngày của bố... thế là hì hục nấu 1 nồi bò kho 300 người ăn.... (nấu bán từ thiện chứ nhà em không có 300 người để ăn đâu nhé)..
Sẽ có hình với nồi bò kho to đùng... em đang nấu ở giai đoạn cuối.... chiều nay khi múc cho mọi người ăn em sẽ chụp hình các bác nhé...
Các bác vỗ tay và cầu nguyện giúp em là nồi bò kho của em đắc hàng với... em hồi hộp quá.:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hôm nay em nấu bò kho với nghĩa vụ cao cả... ngày của bố... thế là hì hục nấu 1 nồi bò kho 300 người ăn.... (nấu bán từ thiện chứ nhà em không có 300 người để ăn đâu nhé)..
Sẽ có hình với nồi bò kho to đùng... em đang nấu ở giai đoạn cuối.... chiều nay khi múc cho mọi người ăn em sẽ chụp hình các bác nhé...
Các bác vỗ tay và cầu nguyện giúp em là nồi bò kho của em đắc hàng với... em hồi hộp quá.:D
Có chị vỗ tay nè em, đau hết cả tay>:D<>:D<>:D<
Mà có mình em nấu cả cái nồi í hả:-O:-*siêu thế@};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

=D>=D>=D>=D>=D>
Chúc bác nấu thật ngon&bán đắt hàng nhé!
Bác nhớ chụp ảnh cho em ăn ngó với nhé!Em cũng thích bò kho lắm,cơ mà em nấu ko ngon.:(

331
0
0

Hua Bin

Cái gì thế này hở giời ơi là giời?:)):)), Mẹ Cáo và Lá Mơ kêu gọi em gì đấy, em chả hiểu gì?:|
@em chờ bác Bryanthiên show cái nồi bò kho nhá

1,961
0
0

anatomysu

Em có món sườn non kho tiêu, chả gì mới nhưng mà ăn với cơm nóng thì ngon cực, và quan trọng là nhanh, gọn và 2 người trong nhà ai cũng thích :p

@Jigme: em ơi mọi người vẫn đang chờ em đấy nhá >:)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ê hê hê, cảnh cáo lần 1 Lá Mơ bắt chiếc ăn đầu cá diếc nhé:))>:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Ê hê hê, cảnh cáo lần 1 Lá Mơ bắt chiếc ăn đầu cá diếc nhé:))>:)
Đầu cá diếc ở đâu? Em ăn với? :">

Bác Brian báo cáo tình hình nồi bò kho và doanh số đi chứ, kèm theo hình ảnh thì càng hay B-)

Hôm nay ngày của Cha, nhà em đi rừng có pa tê sô và xôi gấc, búm nem và có đến 2 lần chạy mưa #:-S

Anatomysu: sườn kho tiêu của em làm chị :(( :(( :(( Hôm nào chị kho, cho xin công thức đi nào :x

1,961
0
0

anatomysu

@Chị KT: Chị cứ đùa em :-j. Em mà làm chị thèm 1 thì chắc chị làm em thèm 100000000000000 lần hichic. :-* Em gửi lời chúc đến bố-2-con-gái nhà chị nhé. Nhìn gà nhép trên vai bố bé xíu xiu, chả giống cô nàng la mẹ gì cả... :x

610
0
0

MinhMinh

:x:x:x hoan hô BT! Chúc em đắt hàng nhé! nhé! Nồi thịt bò cho 300 người ăn hết vèo!:D

61
0
0

MeMy

Tối chủ nhật nhà mình nấu bún mọc, nhưng mọi người lâm trận nhanh quá nên chả nghĩ kịp đến chuyện chụp hình :D

7
0
0

Hà Trang be bé

Không thấy ảnh em kimsonbui ơi. ::-?
Ôi chị Cáo ơi, em có gửi spam nào đâu nhỉ? sao em thấy chị bảo em gửi spam nhiều. Mấy hôm nghỉ làm e có vào mạng gì đâu?????????:-O:-O:-O Hay ai lại lấy nick của mình làm gì nhỉ?

2,651
0
0

Khai Tâm

Ôi chị Cáo ơi, em có gửi spam nào đâu nhỉ? sao em thấy chị bảo em gửi spam nhiều. Mấy hôm nghỉ làm e có vào mạng gì đâu?????????:-O:-O:-O Hay ai lại lấy nick của mình làm gì nhỉ?
Hihihi... chữ ký của mẹ Cáo hiện đại, cứ ai vào thì thay "[tên]" là ID người đó, nên mẹ Hà Trang đừng có giật mình! :x

@anatomysu: Gà nhép khi ở cạnh bố thì hiền, gặp mẹ mới phát huy công lực #:-S

MeMy có bún mọc, cuối tuần rồi nhà em cũng có nồi phở (nhưng thôi khỏi chụp hình nhé, vì phải có đến cả trăm ảnh-bát-phở rồi :p Chiều qua cuốn tôm, mời cả nhà lấy cảm hứng :x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:D>:)
Hehe, sập bẫy