Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em mải về, không cầm xoài. Ai cầm dùm em giơ tay kái tối em wa lấy :(. Em thanh kiu. Vừa về xem lại em có mấy cái ảnh của Chíp với Hà My còn " nóng" hơn cả bộ ảnh của Ngọc Quyên.:D
Chị không cầm chị không cầm nhá.

Nhớ lại xem hôm qua đi ọp có hớ hênh chỗ nào không, nhưng mà chả sợ, Hà my nhỉ. Cùng lắm thì có cảnh chị em mình gặm hộp xoài thôi, chứ cái lúc ăn chị em mình có ai nghĩ gì đến môi trường nữa đâu mà lo bảo vệ, lấy đâu ra ảnh nóng như cái cô Ngọc Quyên chứ.

Mà thôi, không nói nhiều với cậu nữa, đang ZẬN lắm đấy :-&

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Gửi các anh vô vàn thương nhớ!

Mấy ngày hôm nay, ngày nào em cũng ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái vì nhớ các anh. Nhớ anh Sim Ba với bo đì căng tràn sức trẻ. Nhớ anh Bobby áo đỏ quần cam giầy vàng mà vẫn manly ngời ngời. Anh Bùm, anh Mít, anh Sam, anh Thỏ, anh Quang Minh, anh gì gì nữa... Hãy nhớ rằng có 1 người luôn nhớ, và yêu các anh nhiều nhiều lắm lắm nhé.

Hôm qua mẹ em lại hát ru (các anh có cách nào cho mẹ em đừng ru trong những đêm em mất ngủ vì các anh không). Mẹ em hát thế này này:

"Em là con gái Kẻ Mơ
Em đi bán rượu tình cờ gặp anh
Rượu ngon chẳng quản be sành
Áo rách khéo vá hơn lành vụng may"

Em làm lại cho nó hợp cảnh hợp tình:

"Em là con gái Đồ Sơn
Em đi em ọp gặp hơn dăm chàng
Rượu ngon chả sợ đụng hàng
Gái xinh phải có chục chàng đón đưa
Gió đưa cành liễu lưa thưa
Em ngồi đợi mãi mà chưa thấy gì"

Các anh nhớ, đừng để em "chưa có gì" lâu nhớ nhớ.

Ký tên: Em Bi thuỷ chung không hề yêu lung tung :x

199
0
0

huyenlinh

Ảnh Sim Ba yêu thế nhỉ!!!!Fan số 1 của Simba! Con trai yên tâm. Co Huyenlinh vote con tán em Bi!!!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Thích nhất ảnh này :D

Này, hơi xấu hổ 1 tý, nhưng thề là chị chưa bao giờ làm được bữa ăn ngon như thế này cho bất cứ con nào của chị cả. Sao em giỏi nhỉ, mà lại chịu khó nữa. Chị á, cho tất cả vào làm 1 thôi.
Mẹ Simba phải show ra như vậy để mẹ con nhà Bi biệt bự ngất ngây vì nếu làm dâu mẹ Aslan thì thể nào cũng có dịp được ăn vừa ngon miệng vừa khoa học (toàn học các cường quốc mừ :D)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Gửi các anh vô vàn thương nhớ!

Mấy ngày hôm nay, ngày nào em cũng ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái vì nhớ các anh. Nhớ anh Sim Ba với bo đì căng tràn sức trẻ. Nhớ anh Bobby áo đỏ quần cam giầy vàng mà vẫn manly ngời ngời. Anh Bùm, anh Mít, anh Sam, anh Thỏ, anh Quang Minh, anh gì gì nữa... Hãy nhớ rằng có 1 người luôn nhớ, và yêu các anh nhiều nhiều lắm lắm nhé.

Hôm qua mẹ em lại hát ru (các anh có cách nào cho mẹ em đừng ru trong những đêm em mất ngủ vì các anh không). Mẹ em hát thế này này:

"Em là con gái Kẻ Mơ
Em đi bán rượu tình cờ gặp anh
Rượu ngon chẳng quản be sành
Áo rách khéo vá hơn lành vụng may"

Em làm lại cho nó hợp cảnh hợp tình:

"Em là con gái Đồ Sơn
Em đi em ọp gặp hơn dăm chàng
Rượu ngon chả sợ đụng hàng
Gái xinh phải có chục chàng đón đưa
Gió đưa cành liễu lưa thưa
Em ngồi đợi mãi mà chưa thấy gì"

Các anh nhớ, đừng để em "chưa có gì" lâu nhớ nhớ.

Ký tên: Em Bi thuỷ chung không hề yêu lung tung :x
Bi à,

Anh thật vui khi nhận được thư của em. Anh vui đến nỗi mẹ đang bón cháo cho anh, cứ thìa nào vào miệng là anh nuốt luôn, chả cần nhai. (Mẹ thì cứ thở dài, đấy, không chịu tập ăn dặm theo kiểu Nhật nên giờ từng này tuổi rồi vẫn chửa biết nhai.)
Anh vui không phải vì em khen anh manly, mà vì anh thấy chúng mình có thêm một điểm hợp nhau. CHÚNG MÌNH RẤT NGHỆ SỸ.
Ngay từ đầu anh đã nói rõ quan điểm của mình: anh yêu em và anh tồn tại :). Anh chưa bao giờ yêu ai vì cái biệt thự bên bờ biển hay bờ suối. Anh yêu là anh yêu tâm hồn, yêu cái tính, cái nết. Ban đầu anh cảm tình với em vì em nhảy giỏi, rất nghệ sỹ. Giờ anh càng xao xuyến khi thấy em làm thơ hay như mơ. Dù trong hoàn cảnh tiếng ru chả thể ngủ nổi của mẹ mà em vẫn ứng miệng thành thơ như vậy, anh phục, anh phục! Một người có tâm hồn nghệ sỹ như vậy, không thể để mẹ thách cưới mang tính vật chất được. Mẹ em thách như vầy, mọi người lại tưởng em cũng ham mấy cái vật chất phù phiếm.
Nên em thử nói với mẹ xem, có đổi mấy món thách được không? Đổi xong anh đảm bảo không còn cảnh:
"Gió đưa cành liễu lưa thưa
Em ngồi đợi mãi mà chưa thấy gì".

Anh mới học được bài hát cô giáo dạy, hát suốt từ tối qua tới giờ, lòng thầm ước ao em nghe thấy. Anh hát nhiều đến nỗi mẹ anh cũng hát theo luôn.
"Ngồi bên nhau, nắm tay nhau. Nắm tay nhau, xích lại gần nhau."

"Bi có nghe thấy anh hát gì không? Bi có nghe thấy gió nói gì không? Anh mang thương nhớ gửi vào trong gió..."

Anh Bobby manly.

255
0
0

Gió

Chị không cầm chị không cầm nhá.

Nhớ lại xem hôm qua đi ọp có hớ hênh chỗ nào không, nhưng mà chả sợ, Hà my nhỉ. Cùng lắm thì có cảnh chị em mình gặm hộp xoài thôi, chứ cái lúc ăn chị em mình có ai nghĩ gì đến môi trường nữa đâu mà lo bảo vệ, lấy đâu ra ảnh nóng như cái cô Ngọc Quyên chứ.

Mà thôi, không nói nhiều với cậu nữa, đang ZẬN lắm đấy :-&
:-O:-O:-O Sao lại ZẬN em?! Hôm trước HàMy bảo Hội đồng bảo an nhóm họp sau off đến tận 16h30 để bàn đến khả năng khai trừ em. Nghe xong mà toát hết mồ hôi. Cũng may là mới chỉ dừng lại ở mức độ khiển trách :)
ah Chíp. Cái vụ nuôi heo thế nào ấy nhỉ. Chị cho em xin 1 chú nhá em vừa nghĩ ra một phương pháp nuôi mới hi vọng là nó sẽ hiệu quả. Mỗi lần cãi nhau với vợ em sẽ thả 1 tờ. Cuối năm thịt heo gầy béo thế nào kiểu gì cũng có thịt. Cũng là 1 cách để báo cáo tình trạng sau hôn nhân nữa chị nhỉ =))=))=))<:p<:p<:p

273
0
0

NganHa

:-O:-O:-O Sao lại ZẬN em?! Hôm trước HàMy bảo Hội đồng bảo an nhóm họp sau off đến tận 16h30 để bàn đến khả năng khai trừ em. Nghe xong mà toát hết mồ hôi. Cũng may là mới chỉ dừng lại ở mức độ khiển trách :)
ah Chíp. Cái vụ nuôi heo thế nào ấy nhỉ. Chị cho em xin 1 chú nhá em vừa nghĩ ra một phương pháp nuôi mới hi vọng là nó sẽ hiệu quả. Mỗi lần cãi nhau với vợ em sẽ thả 1 tờ. Cuối năm thịt heo gầy béo thế nào kiểu gì cũng có thịt. Cũng là 1 cách để báo cáo tình trạng sau hôn nhân nữa chị nhỉ =))=))=))<:p<:p<:p
Tất nhiên là chỉ khiển trách chứ không bao giờ có chuyện khai trừ vì càng ngày CSTT HP càng thấy gắn bó với nhau, càng coi nhau như những người anh chị em thân thiết thì bỏ làm sao được (đấy là suy nghĩ chủ quan của em, ko biết là mọi người có nghĩ thế ko ? thuanplt có nghĩ thế ko nhỉ ?). Thôi thì nhân cái vụ nuôi heo đất mọi người cũng được biết chính xác là anh mới có vợ, đề nghị cấp cho anh 1 con và chị CTB giữ 1 con có ghi tên thuanplt để nhỡ lúc có chị em nào đó Zận thì anh thuanplt cũng phải nộp cám vào đấy ;)

631
0
0

Aslan

@Aslan: Trộm vía, nhìn yêu quá Simba ơi. Cô thấy tội nghiệp Simba quá, buổi đầu ăn dặm mà bị mẹ khủng bố bằng bảy sắc cầu vồng thế kia thì sợ thật. Chúc cho Simba luôn ăn khỏe, ngoan và tiếp thu được mọi bài thực hành của mẹ vào dạ dày nhé.
Nói là ngày đầu tiên nhưng 2 tuần trước mẹ cháu đã cho cháu dạo qua 1 vòng các món để thử phản ứng và output rồi cô à, trông thì hoành tráng thế thôi nhưng tổng động viên có 75ml bao gồm nhóm tinh bột và vitamin, đạm thì tý tẹo phô mai làm từ sữa công thức của cháu nên trộm vía cháu tiêu hóa ngon, vẫn ngày 1 lần output ạ.
Này, hơi xấu hổ 1 tý, nhưng thề là chị chưa bao giờ làm được bữa ăn ngon như thế này cho bất cứ con nào của chị cả. Sao em giỏi nhỉ, mà lại chịu khó nữa. Chị á, cho tất cả vào làm 1 thôi.
Thế thì gả Bi đê...ê...ê. Đùa thôi em cũng lười lắm nhưng nói các mẹ đừng ném đá em, em thấy sách bảo là kích thích vị giác cũng là 1 cách để bé thông minh, nếu ăn riêng thế này bé vừa đc thử vị các món khác nhau, trông cũng đẹp bé nhìn tưởng đồ chơi sẽ thích ăn. Quan trọng hơn là nếu bé ko ăn món này sẽ ăn món khác chứ ko bỏ cả bữa với lại nấu riêng sau này bé ăn tạp đc nên em cố thôi.
Ảnh Sim Ba yêu thế nhỉ!!!!Fan số 1 của Simba! Con trai yên tâm. Co Huyenlinh vote con tán em Bi!!!
Cô ơi nếu em Bi ko đc thì cô đừng vội gả em Khánh Linh, cô phần cho con nhá.

535
0
0

MeoGiaHp

Eo ôi, mẹ Simba khiếp quá cơ :-O
Em vào nhà chỉ dám đọc, cười và ghen tị với Bi mà ko dám ho he lên tiếng vì sợ mọi ng bẩu em phấn đấu mãi chả bằng Bi, nhưng đọc đoạn kia của mẹ Simba thì em ko rịn được :p

@Simba: cho cô cắn cái nhá :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bi à,

Anh vui không phải vì em khen anh manly, mà vì anh thấy chúng mình có thêm một điểm hợp nhau. CHÚNG MÌNH RẤT NGHỆ SỸ.
Ngay từ đầu anh đã nói rõ quan điểm của mình: anh yêu em và anh tồn tại :). Anh chưa bao giờ yêu ai vì cái biệt thự bên bờ biển hay bờ suối. Anh yêu là anh yêu tâm hồn, yêu cái tính, cái nết. Ban đầu anh cảm tình với em vì em nhảy giỏi, rất nghệ sỹ. Giờ anh càng xao xuyến khi thấy em làm thơ hay như mơ. Dù trong hoàn cảnh tiếng ru chả thể ngủ nổi của mẹ mà em vẫn ứng miệng thành thơ như vậy, anh phục, anh phục! Một người có tâm hồn nghệ sỹ như vậy, không thể để mẹ thách cưới mang tính vật chất được. Mẹ em thách như vầy, mọi người lại tưởng em cũng ham mấy cái vật chất phù phiếm.
Anh Bobby manly của em!

Từ lúc chưa nhận được thư anh, em đã nghe thấy gió nói "Bi ơi, anh Bobby thương em nhớ em" rồi anh ạ. Hì hì, gió giỏi thế :p

Anh ơi, cái gì chứ máu nghệ sỹ thì mẹ em có thừa. Em có gien của mẹ mà. Anh không biết, thời sinh viên, mẹ em văn thơ lai láng lắm. Sau may mà lấy được bố em, nông dân chính hiệu, nên tịt hẳn nguồn cảm xúc. Thỉnh thoảng bố em vẫn nói với mẹ em "em mà lấy chồng nghệ sỹ nữa thì đội thông cống công ty môi trường làm quanh năm không hết việc".

Cái vụ thách cưới, anh không thấy anh Sim Ba nhìn xa trông rộng đã nói à, 15, 20 năm nữa xăng với cả điện dùng vô sờ tư. Còn vàng, nói ra không biết anh có tin không, mẹ em chả thích tý nào. Mẹ em chỉ thích tiền mặt, ngoại tệ mạnh càng tốt. Đấy, mấy tuần trước, giá vàng tăng cao, mẹ em đem ngay 2 cái nhẫn cưới đi bán, mẹ bảo để trong xó tủ phí cả ra, chả giải quyết việc gì, bán đi đi mua áo váy chỗ cửa hàng cô Lancuccu mới mở chả thích hơn.

Bố mẹ em chẳng qua là học cụ Hùng đời 18 đấy anh ạ. Tại bố mẹ bảo em là công chúa cưng của bố mẹ, nên cũng "chín... chín... chín..." cho giống Mỵ Nương. Thế thôi, còn thực chất thì, chậc... chậc... mẹ em có cách thách cưới đúng kiểu nghệ sỹ như anh nói rồi. Anh chờ em hỏi lại mẹ em rồi em biên thư báo anh sau.

Em cũng gửi 1 cơ số lời vào gió rồi đấy, các anh nghe chung nhá!

Ký tên: Em Bi ba số chín :x:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@Nem: Nem ơi nhà Nem cũng có biệt thự hả Nem?? Yêu anh không?? (con giai cứ phải đa tình tý cho gái nó mê)
:crying::crying::crying::crying::crying:

Các cô các chú cho cháu hỏi là sao cháu tìm mãi không thấy cái icon nằm lăn ra đất chân giẫy đành đành tay vẫy tùm lum đâu cả.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị chưa nghe ai gọi "Vợ em" ngọt như em.

Tất nhiên là chỉ khiển trách chứ không bao giờ có chuyện khai trừ vì càng ngày CSTT HP càng thấy gắn bó với nhau, càng coi nhau như những người anh chị em thân thiết thì bỏ làm sao được (đấy là suy nghĩ chủ quan của em, ko biết là mọi người có nghĩ thế ko ? thuanplt có nghĩ thế ko nhỉ ?). Thôi thì nhân cái vụ nuôi heo đất mọi người cũng được biết chính xác là anh mới có vợ, đề nghị cấp cho anh 1 con và chị CTB giữ 1 con có ghi tên thuanplt để nhỡ lúc có chị em nào đó Zận thì anh thuanplt cũng phải nộp cám vào đấy ;)
Đấy Thuận đã nghe Ngân Hà nói chưa. Các chị ưu ái phái ít của CSTT mà không khai trừ, nhưng cậu phải nuôi 2 heo nhé, 1 là để kiểm tra tình trạng hôn nhân chui của cậu, 1 để xem xét tình cảm các chị dành cho cậu, nghe rõ chưa cậu B-)B-)

@ Ngân Hà: đọc cái phần đậm đậm kia, chị lại muốn gọi cả nhà đi ọp quá cơ :x:x

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mấy hôm nay em bận, giờ mới vào đọc hức hức hức=(( Oan cho em quá, sao mẹ Bi với mẹ Bùm lại thi nhau dìm hàng mẹ Mýt với mẹ anh Bobby thế chứ nhở. Đọc xong mà mẹ cháu cứ phải dụi mắt mấy lần ý, ai gặp mẹ Mýt ở ngoài đều phải công nhận là khác đọc bài trên mạng mà, chỉ vì bàn phím nhà Mýt thỉnh thoảng hơi bị kẹt cho nên mẹ M hay gõ mạnh tay tý thôi:p Tuy nhiên hôm nay trời rất đẹp, lâu rồi HN mới có nắng thế này (chẳng ai thích đi tạo mưa gió khi trời đang điẹp bà kon nhể;) )

@ chị Tâm: nhà HP có người cưới vợ mà ko mời ai hả chị, tò mò kóa cơ, Th show hàng đê:D

@ mẹ Simba: Mẹ cháu chăm thật đấy, làm nhiều món mất công thế kia xong lại còn đo bao nhiêu ml nữa:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
255
0
0

Gió

@ chị Tâm: nhà HP có người cưới vợ mà ko mời ai hả chị, tò mò kóa cơ, Th show hàng đê:D
Xuống PH đê rồi Sâu thì Sâu sợ giề. Sáng nay wa cafe Gặp Ngân Hà lườm 1 cái mà thấy chân tay rụng rời . May mà chíp bóc cho mấy cái bánh gạo ăn xong mới tỉnh đòn. =))=))=))

620
0
0

hamy2k5

@ Ngân Hà: e nghĩ tất cả các thành viên CSTT HP đều có suy nghĩ như vậy, kiukiu chị vì đã nói hộ lòng em:-*
@ Thuận: đấy, anh thấy chưa, nhanh nhanh mà kiểm điểm với các chị, các em đi nhé, không mỗi lần gặp lại chân tay rụng rời thì ko làm đc gì đâu đấy mà lúc ấy ko có bánh gạo ăn để mà tỉnh đâu
@ Mẹ CTB: e vote cho thuận nuôi 2 lợn vì con lợn kiểm tra tình trạng hôn nhân chắc sẽ chả ăn thua gì vì hôm nọ thuận thẽ thọt khoe với em là "e í hiền như cục đất"
@ các chàng dê của mẹ CTB: mấy hnay im ắng quá, ko biết các chàng nghỉ lấy sức để chiến đấu tiếp hay đang có chiến thuật gì::-?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Mẹ CTB: e vote cho thuận nuôi 2 lợn vì con lợn kiểm tra tình trạng hôn nhân chắc sẽ chả ăn thua gì vì hôm nọ thuận thẽ thọt khoe với em là "e í hiền như cục đất"

Ờ há, công nhận Mỳ Ha tỉnh táo tàu hơn chị. Hôm nọ thấy Thuận bảo nuôi 1 chú heo theo phương thức mỗi lần cãi nhau với vợ thì nhét tiền vào, chị hình dung nhà nào cũng giống nhà mình, đang chắc mẩm vậy thì heo nhà Thuận béo mẫm, kiểu gì nhà HP có chú heo nhà Thuận cũng có doanh thu khổng lồ. Vậy mà ::-?::-?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mấy hôm nay em bận, giờ mới vào đọc hức hức hức=(( Oan cho em quá, sao mẹ Bi với mẹ Bùm lại thi nhau dìm hàng mẹ Mýt với mẹ anh Bobby thế chứ nhở. Đọc xong mà mẹ cháu cứ phải dụi mắt mấy lần ý, ai gặp mẹ Mýt ở ngoài đều phải công nhận là khác đọc bài trên mạng mà, chỉ vì bàn phím nhà Mýt thỉnh thoảng hơi bị kẹt cho nên mẹ M hay gõ mạnh tay tý thôi:p Tuy nhiên hôm nay trời rất đẹp, lâu rồi HN mới có nắng thế này (chẳng ai thích đi tạo mưa gió khi trời đang điẹp bà kon nhể;) )

@ mẹ Simba: Mẹ cháu chăm thật đấy, làm nhiều món mất công thế kia xong lại còn đo bao nhiêu ml nữa:-*

Mọi người đều khen em đanh đá mà, có dìm hàng gì đâu :D

Thế anh Mít bỏ cuộc rồi hử ;)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Cái việc quan trọng không bàn cứ loằng ngoằng nhể

Em pót DS đi Yên Lập cho nó khí thế nhá

1 - 2: Mẹ CTB + người iu Xề
3 - MinhMinh
4. Aslan (dạp doàm hiii)
5. Ngân Hà
6. Lancuccu
7. Mẹ TM
8. Mẹ Tít
9. Mèo già
10. Hamy
11. Rainy
12. Thuận
13. Mẹ Hải Tâm
14. Rô zon
.....
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Xề : Hoan hô Xề. Xề giỏi thật, post cái list đi Phú Thọ chuẩn không cần chỉnh. Ai có tên trong DS chuẩn bị sẵn sàng lên đường nhé :D

@ All: Nhà mình ui, chủ nhật này chị định đi Yên Tử (nếu trời đẹp thế này). Ngủ dậy ăn sáng đủng đỉnh rồi 10 giờ 10 rưỡi bắt đầu đi. Theo lời Ngân Hà nói thì chắc chỉ khoảng 5 giờ chiều là về nhà rồi (đi cả 2 lần cáp treo). Có ai đi với chị không thì a lô nhé.

255
0
0

Gió

[-(
@ Xề : Hoan hô Xề. Xề giỏi thật, post cái list đi Phú Thọ chuẩn không cần chỉnh. Ai có tên trong DS chuẩn bị sẵn sàng lên đường nhé :D

@ All: Nhà mình ui, chủ nhật này chị định đi Yên Tử (nếu trời đẹp thế này). Ngủ dậy ăn sáng đủng đỉnh rồi 10 giờ 10 rưỡi bắt đầu đi. Theo lời Ngân Hà nói thì chắc chỉ khoảng 5 giờ chiều là về nhà rồi (đi cả 2 lần cáp treo). Có ai đi với chị không thì a lô nhé.
[-([-([-([-([-([-([-(.
Thích nhất quả chữ ký của chýp :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.