Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

1,528
0
0

saomai

Cả nhà đã thật vất vả để trộn hồ chuyển gạch xây nhà, hôm nay mình cùng nhau đón mừng nhà mới.
Chúc Nhà Sài Gòn luôn nhộp nhịp tiếng cười, tình thân gắn bó.:love::cstt04:
Chúc các bố các mẹ cùng các con trong gia đình CSTT Sài Gòn luôn mạnh khỏe tươi trẻ để cùng nhau Chia sẻ yêu thương.:l
ove::cstt09:

Nhà mình ơi...
Buổi off mừng nhà mới
Anatomysu:
Thông báo: Ốc Đào đề nghị các bác đi sớm, 11h30 nhá. Để còn có chỗ mà ngồi. Ai đến trễ cứ 15ph đền 1 đĩa ốc . Em toàn phải giành giựt chỗ ngồi chờ hị hị
Danh sách hiện nay
1. Ana
2. Chép
3. Nghèo
4. Nấm
5. Bác saomai
6. Hot men
7. Nikon
8. Meduydu
9. Osaka (?)
10. MeMy (đang chờ confirm)
11. Bachan (sẽ hú gọi)
12. Chồng mình có đi hông ta
13. Zuki (Nik có qua đón hông ta )
14. Chuột
15. Bí Xanh Bí Đỏ
16....

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Ơ ơ nhà mới, tối qua em thấy 1 cái nhà mới nhưng sáng nay lại thêm 1 tầng nữa hí hí. Chúc cả nhà mình thêm nhiều thành viên mới và ngày càng gắn bó nhé :-*

Tin vui: Có ai muốn mua tỏi lý sơn cô đơn ko? Nhà ĐN mua giúp. Giá là: tỏi 1 tép hơn 300K/kg, còn tỏi nhiều tép: tép nhỏ 65K/kg; tép lớn: 80K/kg

Có ai mua ko thì cùng đặt nhé, em sợ tỏi TQ lắm hị hị, mua về để 1 chút nó bị mốc hư, chả biết có chất gì trong ý ko nữa

1,528
0
0

saomai

(suỵt, bị Mod nhắc nhở, hehehe)

Có, cho chị đặt 1kg tép nhỏ, 1 kg tép lớn em nhé.
CŨng thích em "cô đơn" nhưng ...:D

1,961
0
0

anatomysu

(suỵt, bị Mod nhắc nhở, hehehe)

Có, cho chị đặt 1kg tép nhỏ, 1 kg tép lớn em nhé.
CŨng thích em "cô đơn" nhưng ...:D
Cô đơn giá đắt nhỉ :p, mà lột đỡ phê, thế thôi lấy tép lớn đi cả nhà. SG tép bé teo bán ở Siêu thị đã đắt rồi... Cái này ngâm giấm thơm lắm, tỏi TQ ko sánh được 1 góc hichic

1,528
0
0

saomai

À, có bài thuốc chữa viêm mũi thấy khá hay, hiện đang dùng cho "Giai nhớn" ở nhà.
Tỏi tép nhỏ (của HN hay của Lý Sơn cũng được nhỉ:D)
-Bóc vỏ khoảng 2 củ,
-giã nhuyễn,
- đắp vào giữa lòng 2 bàn chân,
- dùng gạc băng lại đến khi nào có cảm giác nóng ran lòng bàn chân thì tháo ra.
-Trong 5 buổi tối liên tiếp sẽ giúp hết viêm mũi (thông mũi mát họng) :))

123
0
0

ThoBB

Trễ 15' thì phạt 1 dĩa ốc, thế sớm hơn có được thưởng gì không nhỉ ?

1,528
0
0

saomai

Bác Thỏ: sớm hơn sẽ thưởng 1 con ốc:cstt04:

720
0
0

chuột đồng

Sếp, vậy em đăng ký đi sớm hơn 1 tiếng, Bác thưởng em 1 dĩa nhé!

642
0
0

osaka_vietnam

Vào xí mặt tiền nhà mới cái coai hehe...

Ana ơi tỏi tép to là to cỡ nào, hôm nọ bác mua 1 túi tép nhỏ ở Metro về ăn được 2 lần vứt xó luôn vì ngán cái vụ bóc vỏ :D

720
0
0

chuột đồng

Cô đơn giá đắt nhỉ :p, mà lột đỡ phê, thế thôi lấy tép lớn đi cả nhà. SG tép bé teo bán ở Siêu thị đã đắt rồi... Cái này ngâm giấm thơm lắm, tỏi TQ ko sánh được 1 góc hichic
Tỏi tép nhỏ bán ở siêu thị í, lột cả buổi tối được có 1 nắm tay, lột xogn bỏ ý định ngâm giấm luôn. Số còn lại vẫn nằm trong túi lưới. hôm chạy vô Daiso hỏi mua cái dụng cụ lột tỏi mà Ana chỉ, nó hết hàng mất òi. Ơ mà cái dụng cụ đó lột hiệu quả ko Ana, nếu nhanh thì mới dám đang ký tỏi tiếp nữa.

1,961
0
0

anatomysu

Tỏi tép nhỏ bán ở siêu thị í, lột cả buổi tối được có 1 nắm tay, lột xogn bỏ ý định ngâm giấm luôn. Số còn lại vẫn nằm trong túi lưới. hôm chạy vô Daiso hỏi mua cái dụng cụ lột tỏi mà Ana chỉ, nó hết hàng mất òi. Ơ mà cái dụng cụ đó lột hiệu quả ko Ana, nếu nhanh thì mới dám đang ký tỏi tiếp nữa.
Em chưa dùng nên ko rõ là có hiệu quả ko, hỏi Chép hihi. Nhưng mà tép lớn nghe nói là hàng ngon, chắc to hơn loại nhỏ. Dụng cụ lột tỏi có bán ở Hachi, nhưng giá 90k, ko phải hàng đồng giá mà là hàng của nhựt hihi

408
0
0

bachan910

Em Ana cứ như 1080 í, hỏi gì cũng biết! :-*

720
0
0

chuột đồng

Em chưa dùng nên ko rõ là có hiệu quả ko, hỏi Chép hihi. Nhưng mà tép lớn nghe nói là hàng ngon, chắc to hơn loại nhỏ. Dụng cụ lột tỏi có bán ở Hachi, nhưng giá 90k, ko phải hàng đồng giá mà là hàng của nhựt hihi
thui, mua chi cái dụng cụ 90k mất công tốn thêm tiền mua tỏi, hehehe....

Bác OV: em cũng vứt mớ tỏi lý sơn mua ở siêu thị, mà em thấy có mấy củ bị đen, không biết có bị như Ana mô tả không nữa.

2,204
1
0

Nikki

Đêm qua mớ ngủ bon chen làm móng xây nhà nhưng chưa xin giấy phép xây dựng nên bị "vịn" rùi =))

1,961
0
0

anatomysu

Có ai mua màu wilton thì đặt này, có 1 bộ 4 màu chính em nghĩ cần thiết lắm

Ngoài ra còn bộ 8 màu

Em thấy bộ 4 màu ok đấy ạ. 3 màu chính pha ra đủ màu khác, và 1 màu nâu cho tóc, cho bánh xe, cho chữ hí hí...

720
0
0

chuột đồng

Nhờ các chuyên gia trồng trọt tư vấn giúp, em muốn trồng hoa :>

Hoa nào trồng được trong nhà, bên trong cửa sổ? Chép đâu òi, Nik ơi, Bác sao mai ơi! em chẳng biết gì vụ hoa này. Các Bác chỉ em bước từng bước ạ.

2,204
1
0

Nikki

Có ai mua màu wilton thì đặt này, có 1 bộ 4 màu chính em nghĩ cần thiết lắm

Ngoài ra còn bộ 8 màu

Em thấy bộ 4 màu ok đấy ạ. 3 màu chính pha ra đủ màu khác, và 1 màu nâu cho tóc, cho bánh xe, cho chữ hí hí...
Ngoài ra còn có bộ 12 màu: Popular colors in 1/2 oz. jars. Kelly Green, Violet, Pink, Brown, Lemon Yellow, Black, No-Taste Red, Royal Blue, Golden Yellow, Burgundy, Teal and Copper (Lt. Skintone). Certified Kosher.

642
0
0

osaka_vietnam

4 màu, 8 màu, 12 màu thì giá cả bi nhiêu để bác chọn cho dễ? Nếu 8 với 12 màu không quá đắt so với 4 màu thì lụm mấy em này cho khỏe vì bác không có năng khiếu họa sĩ cho lắm :p

642
0
0

osaka_vietnam

@ Chuột: Tỏi của bác vứt xó nhưng vẫn trắng tinh. Nhà mình ai thích thì thứ 6 bác vác lên tặng luôn nà.

720
0
0

chuột đồng

4 màu, 8 màu, 12 màu thì giá cả bi nhiêu để bác chọn cho dễ? Nếu 8 với 12 màu không quá đắt so với 4 màu thì lụm mấy em này cho khỏe vì bác không có năng khiếu họa sĩ cho lắm :p
Bác, em thì không có khiếu họa sĩ, dưng lại thích khâu pha trộn màu, hihi... giờ có thời gian làm được gì chứ không cũng bon chen với mọi người.

Hôm nay Con bác khỏe chưa ạ? Thấy Bác lên hình thường xuyên thế này chắc Con khỏe hẳn rồi nhỉ!