Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
720
0
0

chuột đồng

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Chép đã về. Bữa đó các con đi theo mẹ đi. Đăng ký tại đây, cô Chép khuyến mãi đất nặn và cutter cho chơi :p...

1. Su
2. Ngô
3. Nấm
4. Chuột
5....

Má ơi tha hồ phá :p... Có cần cháo cho các em ko nhỉ, hay các em ăn Nui xào bò :p
Sao thấy toàn thành viên nhí, chắc thành nhà trẻ luôn á. Nik, chuẩn bị mấy cái củi nha :D

506
0
0

Tho & Soc

Chép chưa về :p. Nếu hổng kịp làm gì cho các con thì ăn Heinz với chép nhé :D. Còn các mẹ thì ăn bánh dẻo ;))
@Thỏ&Sóc: cho con bé lớn theo luôn ha, khi đi nhớ mang theo chè nhãn :))
Nếu nhãn bắc hết mùa thì sao ta?:D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ CHụt: Vừa làm bánh vừa trông con cho nó yên tâm he he he...

123
0
0

ThoBB

Trưa mai nếu không có gì đột xuất mình xin xách dép chạy qua phụ sai vặt. Con dâu cho MC địa chỉ đi hay tới đó gọi cho ANA ?

506
0
0

Tho & Soc

Con bé chị lại sốt, thôi về đây..hic..hic..2h lót lót đến cty, 3giờ xách túi về, có ai đi làm như mình k hả giời:crying::crying::crying:

408
0
0

bachan910

Trưa mai nếu không có gì đột xuất mình xin xách dép chạy qua phụ sai vặt. Con dâu cho MC địa chỉ đi hay tới đó gọi cho ANA ?
Thứ 7 tuần sau lận bác ui! :D

123
0
0

ThoBB

Xém chết, đang nghĩ chưa có nhưn mà sao làm sớm thế. Mai mò qua là Bác chết thật đấy vì kéo thêm 1 đứa qua cho nó phụ vặt nữa. Không có gì là nó mần thịt bác thiệt đó

635
0
0

Họa sĩ nghèo

chị ơi chưa đâu, tuần sau mới ọp ạ! Đang đặt hàng đến t2 mà. Mai chị cứ qua nhà con dâu cafe, tìm hiểu thôi ạ!

1,961
0
0

anatomysu

chị ơi chưa đâu, tuần sau mới ọp ạ! Đang đặt hàng đến t2 mà. Mai chị cứ qua nhà con dâu cafe, tìm hiểu thôi ạ!
=)) Mai Bác qua tìm hiểu con dâu nhỉ :p, 2 mẹ con ngồi tâm sự cho tình củm :p ;))

720
0
0

chuột đồng

Xém chết, đang nghĩ chưa có nhưn mà sao làm sớm thế. Mai mò qua là Bác chết thật đấy vì kéo thêm 1 đứa qua cho nó phụ vặt nữa. Không có gì là nó mần thịt bác thiệt đó
Bác làm em hết hồn, tưởng mai là em chết dỡ, mai là em bó toàn thân.

993
0
0

Cá Chép

Chép mời cả nhà miếng bánh dẻo, để thêm phần máu lửa cho hôm off làm bánh nướng :D

Hạt sen cranberry :p

Trà xanh

642
0
0

osaka_vietnam

Ối giời ơi Chép vừa thu hình vừa làm bánh hay sao mà bánh cứ ra lò liên tục vậy?

642
0
0

osaka_vietnam

Được nửa đường rồi cả nhà nhé: 25 hộp đã được đặt rồi đấy ;)

2,204
1
0

Nikki

Thì có nhãn Huế, nhãn xuồng, nhãn thái ;))
Nhãn tiêu đi chị...thế nó mới ấn tượng...mà TS ở Q7 mà lên tiếng là có Nghèo cưỡi dê và các đại gia Q2-Q9 vặt râu nhá...gần thế mà còn la làng gì ;))

MC ơi, mẹ để "cái đứa qua cho nó phụ vặt" nó qua thôi...mẹ cứ ở nhà nghỉ ngơi...mẹ mà qua làm "cục nhưn" thì còn gì để mà tìm với hiểu =))

Được nửa đường rồi cả nhà nhé: 25 hộp đã được đặt rồi đấy ;)
Tiếp đeeeee, mại dzô đeeeeeeee

Đi 1 buổi chiều về đọc mệt mỏi...thấy toàn đồ ăn chứ chưa biết bánh trái thế nào...

1. Nhà trẻ ko cung cấp tã giấy và các thể loại giấy vệ sinh, các phụ huynh vui lòng mang bỉm (cho mình và con =)) )
2. Mang đồ ăn vừa vừa thôi...đừng để mình phải nhắc các bạn mang về...mình ngại mở lời lắm ;))...ai có dép nhớ cầm về cho hết nhá...

2,204
1
0

Nikki

Hôm nay nghe mọi người hỏi địa chỉ nhà em để em off, em lười type nên mò tìm bài cũ đã post cho lần off bánh đầu tiên (còn lâu gấp n lần type) nhưng em tìm đọc lại các bài post của nhà mình lúc ấy...vui kinh khủng...nhớ quá :(

13-07-2009 10:59 AM anatomysu
VẬT DỤNG:
1. Lò nướng: Nhà Nik có lò 35l, nếu cần mang thêm meduydu sẽ mang lò 50l qua. Các mẹ cho ý kiến mình có cần mang thêm lò ko ạ. Nếu làm bánh với sl nêu trên em nghĩ ko cần ???
2. Đuôi bắt bông kem: đuôi sao và tròn
3. Bao nylon bắt bông kem: Nhà em có khoảng 5 bao lớn
4. Giấy nến
5. Máy đánh trứng: Chị chép mang theo 1 cái, em mang 1 cái nữa là 2, em nghĩ tạm đủ
6. Thố inox
7. Hộp nhựa trong hoặc túi nylon để đựng bánh mang về
8. Cupcake liner để lót bánh choux: Cái này em thấy chị Bếp của bạn có nhiều loại đẹp lắm, nhờ chị mang theo nhé chị Có ai có nhu cầu hô lên 1 thể để chị Hương sẵn mang theo luôn nhé.
9. Cân (cân điện tử càng tốt, hoặc ai chịu trách nhiệm mua gì thì đong sẵn từng bao theo trọng lượng công thức yêu cầu)

Một số thứ linh tinh khác mà các chị thấy cần, em chưa nghĩ ra tiếp

Các chị bổ sung cho em nhé. Off nhà em Nikki bắt đầu từ 6h, sớm hơn càng tốt, trễ thì phải phạt

Hơn 1 năm trước...thời em còn cà tung cà tăng :p

2,204
1
0

Nikki

Bản đồ chỉ đường nhà em đây nhé:
Đường chính thống:
Đi từ Hoàng Văn Thụ vào Phan Đình Giót, thẳng tiếp là Trường Sơn, cuối đường là Parkson CT sân bay TSN...vòng lại đi ngược ra ngoài hướng Hoàng Văn Thụ :))...đi qua SuperBowl 1 tẹo sẽ thấy cty Minh Phương to to, thêm tẹo nữa sẽ thấy cái biển báo giao thông CẤM ĐẬU XE...đó là ngân hàng Agribank Trường Sơn, quẹo vào hẻm ấy là hẻm 21, đi thẳng đến 1 ngã ba TO là 21/15 quẹo trái đi đến cuối hẻm,NHÀ CUỐI CÙNG BÊN TAY PHẢI 21/15/12...NHÀ NIKKI =))

Đường tránh 1 chiều (khỏi đi 1 vòng sân bay)
Lấy mốc là từ Hoàng Văn Thụ - Lăng Cha Cả nhé,nếu đi từ hướng Q1 - Nguyễn Văn Trỗi về thì đi Hoàng Văn Thụ xuyên qua công viên nhé, tới ngã tư HVT - Trần Quốc Hoàn thì đi thẳng luôn vào đường Phan Thúc Duyệt, tới ngã tư Phan Thúc Duyệt - Thăng Long quẹo phải, chạy thẳng hết đường Thăng Long thì ra đến Hậu Giang - SuperBowl - Trường Sơn, quẹo phải chạy lên khoảng 100m nhìn bên tay phải sẽ thấy cái biển báo giao thông CẤM ĐẬU XE...đó là ngân hàng Agribank Trường Sơn, quẹo vào hẻm ấy là hẻm 21, đi thẳng đến 1 ngã ba TO là 21/15 quẹo trái đi đến cuối hẻm,NHÀ CUỐI CÙNG BÊN TAY PHẢI 21/15/12...NHÀ NIKKI =))

Còn nếu mẹ nào đi từ hướng Lê Văn Sỹ, hoặc HVT-Lý Thường Kiệt thì đến vòng xoay Lăng Cha Cả sẽ vòng theo vòng xoay quẹo vào đường Thăng Long (kế bên karaoke Nnice Cộng Hoà) rồi đi tiếp theo chỉ dẫn như trên nhé

Xong òy...ko hiểu nữa thì tìm cụ Goo giúp em nhá...cà chút cà chít =))

720
0
0

chuột đồng

doc xong tau hỏa luôn :d
Bản đồ chỉ đường nhà em đây nhé:
Đường chính thống:
Đi từ Hoàng Văn Thụ vào Phan Đình Giót, thẳng tiếp là Trường Sơn, cuối đường là Parkson CT sân bay TSN...vòng lại đi ngược ra ngoài hướng Hoàng Văn Thụ :))...đi qua SuperBowl 1 tẹo sẽ thấy cty Minh Phương to to, thêm tẹo nữa sẽ thấy cái biển báo giao thông CẤM ĐẬU XE...đó là ngân hàng Agribank Trường Sơn, quẹo vào hẻm ấy là hẻm 21, đi thẳng đến 1 ngã ba TO là 21/15 quẹo trái đi đến cuối hẻm,NHÀ CUỐI CÙNG BÊN TAY PHẢI 21/15/12...NHÀ NIKKI =))

Đường tránh 1 chiều (khỏi đi 1 vòng sân bay)
Lấy mốc là từ Hoàng Văn Thụ - Lăng Cha Cả nhé,nếu đi từ hướng Q1 - Nguyễn Văn Trỗi về thì đi Hoàng Văn Thụ xuyên qua công viên nhé, tới ngã tư HVT - Trần Quốc Hoàn thì đi thẳng luôn vào đường Phan Thúc Duyệt, tới ngã tư Phan Thúc Duyệt - Thăng Long quẹo phải, chạy thẳng hết đường Thăng Long thì ra đến Hậu Giang - SuperBowl - Trường Sơn, quẹo phải chạy lên khoảng 100m nhìn bên tay phải sẽ thấy cái biển báo giao thông CẤM ĐẬU XE...đó là ngân hàng Agribank Trường Sơn, quẹo vào hẻm ấy là hẻm 21, đi thẳng đến 1 ngã ba TO là 21/15 quẹo trái đi đến cuối hẻm,NHÀ CUỐI CÙNG BÊN TAY PHẢI 21/15/12...NHÀ NIKKI =))

Còn nếu mẹ nào đi từ hướng Lê Văn Sỹ, hoặc HVT-Lý Thường Kiệt thì đến vòng xoay Lăng Cha Cả sẽ vòng theo vòng xoay quẹo vào đường Thăng Long (kế bên karaoke Nnice Cộng Hoà) rồi đi tiếp theo chỉ dẫn như trên nhé

Xong òy...ko hiểu nữa thì tìm cụ Goo giúp em nhá...cà chút cà chít =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.