Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
720
0
0

chuột đồng

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

định ngu rồi mà chot nhó vụ này. CN này chuot có nguoi bạn đi sing, nhà mình có gủi bánh cho Scp không?

806
1
0

meduydu

Chào cả nhà. Cả 1 ngày ko có net, biết topic đã lên sàn. Em nôn nao quá. Vào bếp lượn hết 6 trang, tinh thần nhà mình bốc cao ngùn ngụt rồi nhỉ! @};-@};-@};-@};-
Phần meduydu đã liên lạc với bên cung cấp trứng xong, sáng thứ 7 sẽ có hàng. Bột Sanh Ký ngày mai sẽ có cửu vạn thồ giúp. Dụng cụ có gì liên quan mẹ cháu sẽ mang theo, thiếu chạy về nhà lấy thêm cũng rất tiện.
Chị xanhduong: Chị ở xa quá mà mang theo nhiều thứ lích rích, lại đi bằng bus cực cho chị quá chị ạ. Chúng em cảm ơn chị rất nhiều.
@Chuột: Hôm ấy nhớ mang cho chị tuýp "bầm". Và nhờ em liên lạc gửi bánh qua Sing nhé!

1,961
0
0

anatomysu

định ngu rồi mà chot nhó vụ này. CN này chuot có nguoi bạn đi sing, nhà mình có gủi bánh cho Scp không?
Chuột, cn này làm gì có bánh mà gửi :D. CN tuần sau nha. Mà bạn Chuột qua Sing có xách 10kg về giúp nhà SG được hông, xách nhân :p :-*

Nikkon: Nó cố tình gây bối rối. Mọi người cứ đi từ superbowl lên hướng công viên Hoàng Văn Thụ, nhìn cái hẻm có ngân hàng agribank cùng chiều với Superbowl thì quẹo vào, đi thẳng, qua 1 cái hẻm nhỏ thì bỏ, đến hẻm to hơn bên tay trái thì quẹo, cuối hẻm là nhà nik màu xanh lá. Chấm hết, dễ tìm ạ. :D

2,204
1
0

Nikki

Chuột, cn này làm gì có bánh mà gửi :D. CN tuần sau nha. Mà bạn Chuột qua Sing có xách 10kg về giúp nhà SG được hông, xách nhân :p :-*

Nikkon: Nó cố tình gây bối rối. Mọi người cứ đi từ superbowl lên hướng công viên Hoàng Văn Thụ, nhìn cái hẻm có ngân hàng agribank cùng chiều với Superbowl thì quẹo vào, đi thẳng, qua 1 cái hẻm nhỏ thì bỏ, đến hẻm to hơn bên tay trái thì quẹo, cuối hẻm là nhà nik màu xanh lá. Chấm hết, dễ tìm ạ. :D
Gây bối rối gì...chưa đi mà chỉ ngồi đọc thì là sao biết được mà ko rối. Nếu lấy mốc từ SuperBowl rồi lại có người hỏi SuperBowl ở đâu thì sao???Thôi địa chỉ ấy, mọi người cứ tự tung hoành, đi từ đêm tìm đến sáng cũng tới ah =))

1,961
0
0

anatomysu

Tình hình nhiều bác muốn đăt bánh đầu tháng 9 lấy cơ. Hay mình cứ để đặt thoải mái, sang tuần sau nữa bắt tay làm nhỉ cả nhà, em sợ là tuần sau làm xong giao thì đúng là hơi sớm. Mọi người cho ý kiến đi :D

720
0
0

chuột đồng

Báo cáo sếp: thằng bạn chồng em nó đi Sing sáng sớm, nên em nghĩ Bác ko chuẩn bị kịp. Tối qua nó ghé nhà em, nên sẵn em gửi luôn cho SCP 1/2kg ca phê thay sếp (nhà chồng em làm cà phê bán :D :D).

@Vy: anh chàng này tạm trú ở Sing, nên qua lại không biết mấy tháng mới về nữa. Vụ nhân chị cũng nhắm rồi á, nhưng thấy không khả thi nên chưa dám lên tiếng. Nghe chồng bảo anh này đi toàn Jestar nên không cho mang hành lý nhiều.

SCP ơi! chiều nay liên lạc người ấy là hàng của chuột gửi nhe.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
806
1
0

meduydu

Báo cáo sếp: thằng bạn chồng em nó đi Sing sáng sớm, nên em nghĩ Bác ko chuẩn bị kịp. Tối qua nó ghé nhà em, nên sẵn em gửi luôn cho SCP 1/2kg ca phê thay sếp (nhà chồng em làm cà phê bán :D :D).

@Vy: anh chàng này tạm trú ở Sing, nên qua lại không biết mấy tháng mới về nữa. Vụ nhân chị cũng nhắm rồi á, nhưng thấy không khả thi nên chưa dám lên tiếng. Nghe chồng bảo anh này đi toàn Jestar nên không cho mang hành lý nhiều.

SCP ơi! chiều nay liên lạc người ấy là hàng của chuột gửi nhe.
SCP mà nổi mụn là đi tìm Chụt hỏi tội nhá! :D:D:D

806
1
0

meduydu

Tình hình nhiều bác muốn đăt bánh đầu tháng 9 lấy cơ. Hay mình cứ để đặt thoải mái, sang tuần sau nữa bắt tay làm nhỉ cả nhà, em sợ là tuần sau làm xong giao thì đúng là hơi sớm. Mọi người cho ý kiến đi :D
Tuần sau nữa cũng hợp lý cả nhà nhỉ! Thật sự meduydu chỉ lo không làm kịp trong 1 ngày.
@Chép: Năm nay em nổi lò sớm nhất, thấy tình hình 300 cái trong 1 ngày kịp không em?
@Cả nhà: Meduydu vừa đặt sen Huế ( chị bán hàng thề là Huế nhé! :D) giá 70K/kg. Mọi người biết giá thành để mua khỏi bị nhầm nhọt nhá.
@Bánh trung thu gây quỹ: Theo Ct vỏ bánh của Rùa, 1 CT meduydu tính được khoảng 16 chiếc 100gr. Chúng mình cần là 19 CT*300gr bột mì = 5kg7 bột. Vậy meduydu sẽ mua là 6kg bột nhé!
Những NVL cho vỏ bánh cần chuẩn bị:
1: Bột: 6kg
2: Nước đường: 4kg
3: Dầu ăn: 800gr
4: 100ml nước tro tàu.

Cả nhà xem coi có thiếu gì nữa không nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Tuần sau nữa cũng hợp lý cả nhà nhỉ! Thật sự meduydu chỉ lo không làm kịp trong 1 ngày.
@Chép: Năm nay em nổi lò sớm nhất, thấy tình hình 300 cái trong 1 ngày kịp không em?
@Cả nhà: Meduydu vừa đặt sen Huế ( chị bán hàng thề là Huế nhé! :D) giá 70K/kg. Mọi người biết giá thành để mua khỏi bị nhầm nhọt nhá.
@Bánh trung thu gây quỹ: Theo Ct vỏ bánh của Rùa, 1 CT meduydu tính được khoảng 16 chiếc 100gr. Chúng mình cần là 19 CT*300gr bột mì = 5kg7 bột. Vậy meduydu sẽ mua là 6kg bột nhé!
Những NVL cho vỏ bánh cần chuẩn bị:
1: Bột: 6kg
2: Nước đường: 4kg
3: Dầu ăn: 800gr
4: 100ml nước tro tàu.

Cả nhà xem coi có thiếu gì nữa không nhé!
Chị VA mua giúp em thêm 1kg bột nữa nhé, em cám ơn nhiều :D

P/S: hạt sen Huế mua ở mô???Là hạt sen khô hả chị?

806
1
0

meduydu

Đã nhận oder 1 kg bột :D:D:D
Hạt sen tươi đó em.

2,204
1
0

Nikki

Bán ở mô???Chợ PVH ah?Chị deee em đi mua về sên cho kịp :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Thò mặt vào một tí đọc mòn mỏi, nói một câu xong em lại biến đây. Em đang bận quá.. Có gì hú em nhá :-*

506
0
0

Tho & Soc

:(:)(:)((xì trét quá cả nhà ơi!!!

Đêm qua nhà Thỏ nấu nước đường từ 8h đến 12h mà chưa đạt theo yêu cầu của bác giang hồ Sing (nói xấu thế nào cũng ló mẹt vào cho xem:D), nấu mãi nấu mãi k thấy cô đặc gì sất (nghĩa là nhỏ 1 giọt vào chén nước thấy đường k tan là ok), TS biết nguyên nhân roài, ct của SCP là 600gr đường + 400gr nước + 1 quả chanh + 1/2 quả chanh vàng, chả biết trái chanh của SCP nó bao lớn, mình ra Bến Thành mua chanh k hạt Đà Lạt hơi toa toa, có khi nhiều chanh quá nên đường k đặc mà loãng cả nhà nhỉ??? màu thì cánh gián đẹp nhưng hơi loãng, hơn 12h đuối quá quyết định k nấu nữa, đi ngủ, ngủ đến 3h sáng thì thằng cu con sốt, thức dậy đến sáng đưa nó đi Nhi đồng khám luôn, hic..hic..đuối như trái chuối cả nhà ơi:-&:-&:-&

506
0
0

Tho & Soc

Sen tươi đó em ơi, chị HT mua giá đấy rẻ, em toàn mua 80k/kg, ở chợ Cầu Muối giá cũng tầm đấy nhưng hên xui:(

506
0
0

Tho & Soc

Đã nhận oder 1 kg bột :D:D:D
Hạt sen tươi đó em.
Chị duydu ơi, mua giúp e 2kg bột luôn hen, khi nào c mua xong hú em đến nhận hàng ha?:D, tính mua 1kg nhưng sợ lỡ làm hư, mua luôn 2 kg cho nó máu:>

506
0
0

Tho & Soc

Vụ nhân bánh TT: cả nhà ui, nếu nhân mình làm từ bây giờ rồi cho vào tủ lạnh được k ta? TS tính khi nào rảnh làm dần dần chứ sợ k kịp:D, nhà TS k có lò viba, nhà mình ai có cthức làm nhân k cần lò viba chỉ TS nhé@};-

1,961
0
0

anatomysu

Nhân làm dần được, làm hơi lỏng hơn (nhiều dầu hơn) bỏ trữ đông, khi nào dùng bỏ ra vs lại là được.

Cả nhà: Bột dùng được loại đa dụng mà, bột của Baker Choices trong siêu thị thơm ngon là ổn. Chợ BT cũng có bán, ko cần loại đặc biệt lắm đâu :D, chỉ cần đừng dùng bột hôi cũ :p...

Chỉ lưu ý phần nhân các chị nhớ mua 1 ít bột bánh dẻo cho vào cùng theo như công thức để nó có độ dẻo quánh

251
0
0

ANNA

ủa? vậy khi nào nhà mình làm bánh vậy mấy chị?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.