Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Chia sẻ với Thỏ&Sóc vụ con ốm nhé, con của Chép cũng vậy :(, phải vô cấp cứu hồi khuya.
@Chị V.A: em thấy nhiều chị đặt bánh lấy đợt 2, nên đợt 1 mình làm ít hơn hả cả nhà, nhân thì làm sẵn trưỡc, hôm đó đóng bánh và nướng liên tục thì 300 cái vẫn được ạ (mình tới 3 cái lò mà :D)

1,961
0
0

anatomysu

Chia sẻ với Thỏ&Sóc vụ con ốm nhé, con của Chép cũng vậy :(, phải vô cấp cứu hồi khuya.
@Chị V.A: em thấy nhiều chị đặt bánh lấy đợt 2, nên đợt 1 mình làm ít hơn hả cả nhà, nhân thì làm sẵn trưỡc, hôm đó đóng bánh và nướng liên tục thì 300 cái vẫn được ạ (mình tới 3 cái lò mà :D)
Trời ơi, nhóc nào của Chép bị vậy :(. Sao lại phải vô đến cấp cứu :(. Giữ sức khỏe nha chị ơi @};-

2,204
1
0

Nikki

Ôi, trai đẹp Bo bị sao thế???Mang bánh TT sang thăm Bo nhé :p...Giữ sức khỏe nhé nhà Chép, nhất là con Chép con :))

2,204
1
0

Nikki

Nhà bánh mình hình như có "huông" :((...cứ chuẩn bị sẵn sàng xong rồi sẽ ít nhiều sự cố...em hi vọng mọi người sẽ bình yên, khỏe mạnh nhé. Giữ sức khỏe thật tốt nhé cả nhà...ko phải chỉ vì để làm bánh đâu nhé :p

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Mong các bé mau khỏi bệnh nhé! Thời tiết mấy hôm nay mưa nắng linh tinh cả lên. Mình cũng cảm lun rùi!

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Chép: giữ sức khỏe nha chị, chúc con mau khỏe!!
@ Thỏ & Sóc: mẹ cố lên nhé, chúc con mau hết ốm!
Nấm mấy hom nay cũng ho, sổ mũi. Đêm nào cũng ho nhiều làm mẹ phải loay hoay mãi.. Con ốm mệt quá:((

720
0
0

chuột đồng

Không gì khổ bằng con bệnh, con mà bệnh mẹ chẳng còn tinh thần làm gì cả, huhu... Cầu trời cho tụi nhỏ nhà mình sớm khỏe lại [-O<

Nghèo! có cần tần dày lá không?

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Không gì khổ bằng con bệnh, con mà bệnh mẹ chẳng còn tinh thần làm gì cả, huhu... Cầu trời cho tụi nhỏ nhà mình sớm khỏe lại [-O<

Nghèo! có cần tần dày lá không?
Tần dày lá mình chưng với đường phèn hả Chụt? Chỉ Nghèo đi, ra chợ mua luôn về trồng :)

642
0
0

osaka_vietnam

@ Chép: Chép nhìn bơ phờ quá Chép ơi. Mong con mau hết bệnh để mẹ lại phơi phới nha.

@ Mẹ TS: Con hết bệnh chưa nàng? Đã sên nhân chưa?

720
0
0

chuột đồng

Tần dày lá mình chưng với đường phèn hả Chụt? Chỉ Nghèo đi, ra chợ mua luôn về trồng :)
Tần dày lá chưng với mật ong hay đường phèn đều được, nếu uống dễ thì giã lấy nước, cho tí muối vào cho uống luôn.

Vừa rồi chuột con cũng ho cạch cạch suốt đêm, cho uống Pectol ko ăn thua gì, cho thêm tần dày là, rồi có người chỉ chưng củ cải trắng với đường phèn. Chuột làm tá lả cho uống, rồi từ từ hết mà không biết nhờ cái gì :D.

Nhà Chuột không trồng hoa, chỉ trồng tần dày lá :D

506
0
0

Tho & Soc

@ Chép: Chép nhìn bơ phờ quá Chép ơi. Mong con mau hết bệnh để mẹ lại phơi phới nha.

@ Mẹ TS: Con hết bệnh chưa nàng? Đã sên nhân chưa?
Dạ chiều qua em về Sóc lại sốt, quấy khóc đòi mẹ bế suốt, em cho viên nhét hậu môn, sáng nay thấy đỡ đỡ tí.

E chưa sên nhân, nhà em k có lò viba nên đang tìm hiểu cách xào nhân như thế nào, ai có cthức cho em hen.

720
0
0

chuột đồng

Dạ chiều qua em về Sóc lại sốt, quấy khóc đòi mẹ bế suốt, em cho viên nhét hậu môn, sáng nay thấy đỡ đỡ tí.

E chưa sên nhân, nhà em k có lò viba nên đang tìm hiểu cách xào nhân như thế nào, ai có cthức cho em hen.
Con sốt mà vẫn còn lo vụ bánh trái, Nàng đảm đang quá hà!

506
0
0

Tho & Soc

Nghe đồn bác hoa Mua làm mẻ bánh dẻo đầu tay, mình đang sốt ruột chờ diện kiến thành quả mà hỏng thấy đâu hít...:D, 10 cái bánh dẻo nha;)

806
1
0

meduydu

@Chép + TS + Nghèo: Mong các con chóng khỏe. Mẹ giảm stress.
Meduydu thấy khí hậu đang nắng lại mưa, người lớn cũng mệt nói chi trẻ con. Nhà mình ráng tăng cường Vitamin C để phòng cảm cúm nha.
Về việc bánh trung thu gây quỹ. Mình có thể dời tuần sau mới làm cũng được mà. Meduydu nghĩ như vậy sẽ đỡ áp lực cho các mẹ hơn.
@ Ana+Nik: EM tổng kết giúp số lượng bánh mặn ngọt nha, để thu xếp vụ nhân. :-*:-*:-*
Các mẹ bệnh và có con bệnh cứ an tâm nhé! Chúng mình sẽ thu xếp ổn thỏa mà. :):):)
Sếp OV: Bác nổi lò đua với em Mua trẻ?????

1,961
0
0

anatomysu

Tình hình là tính đến bi giờ có 228 bánh các loại, tức 38 hộp, trong ý có:

25 đậu xanh, 29 mè đen, 29 đậu đỏ, 31 hạt sen, 32 trà xanh, 18 dừa và 64 thập cẩm.

Đa phần muốn lấy đợt 2 khoảng đầu tháng 9. Em đã hỏi ý Chép vì muốn dời toàn bộ order bánh qua đợt 2. Chép cũng đã xem lịch và đề nghị khoảng ngày 5/9. Cả nhà thấy có được ko ạ, vì 22/8 Chép kẹt đi làm nên kín lịch rồi :). Trung thu năm nay là ngày 22/9. Nếu làm ngày 5/9 thì mình giao bánh từ 7 - 10/9.

Tin vui là có khả năng đầu tuần tới có thêm tiếp tế của Sing :).

506
0
0

Tho & Soc

Tình hình là tính đến bi giờ có 228 bánh các loại, tức 38 hộp, trong ý có:

25 đậu xanh, 29 mè đen, 29 đậu đỏ, 31 hạt sen, 32 trà xanh, 18 dừa và 64 thập cẩm.

Đa phần muốn lấy đợt 2 khoảng đầu tháng 9. Em đã hỏi ý Chép vì muốn dời toàn bộ order bánh qua đợt 2. Chép cũng đã xem lịch và đề nghị khoảng ngày 5/9. Cả nhà thấy có được ko ạ, vì 22/8 Chép kẹt đi làm nên kín lịch rồi :). Trung thu năm nay là ngày 22/9. Nếu làm ngày 5/9 thì mình giao bánh từ 7 - 10/9.

Tin vui là có khả năng đầu tuần tới có thêm tiếp tế của Sing :).
Vậy Thứ 7 tuần này cancel vụ làm bánh ở nhà Nik hả em ơi?#-o

506
0
0

Tho & Soc

@Chép ơi, Bo nhà Chép vẫn sốt à? Khổ thân, còn con Nghèo & Bachan nữa, k biết đã đỡ hơn chưa? Thằng nhóc nhà TS hôm qua cũng đỡ đỡ nhưng còn nhỏng nhẻo lắm, đêm về mẹ chưa ăn hết chén cơm là nó nhào nhào vào người đòi bế đi chơi, k thì cứ gào lên mà ăn vạ, cứ mỗi lần nó bệnh oải gì đâu.

806
1
0

meduydu

Vậy Thứ 7 tuần này cancel vụ làm bánh ở nhà Nik hả em ơi?#-o
Cả nhà ơi. tình hình các oder chủ yếu đầu tháng 9 nhận hàng. Hiện tại các mẹ SG cũng đang rêm mình vì các con đang bệnh và mình cũng đang chờ tin của nhân ngọt đ2 nên chúng mình dời lại tuần sau nhé! 29/8. Nhằm ngày chủ nhật.
Tinh thần chúng mình đang lên cao, để lâu sợ giảm nhiệt.:):):)

P/S:Thế là chúng mình có thêm 1 khoản thời gian để luyện trước nhỉ!:p:p:p:p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
806
1
0

meduydu

Sên bằng bếp cũng được mà TS, CT em cứ níu áo giang hồ Sing là ra ngay, toàn hàng độc, chất lượng 5*.

993
0
0

Cá Chép

Cả nhà ơi. tình hình các oder chủ yếu đầu tháng 9 nhận hàng. Hiện tại các mẹ SG cũng đang rêm mình vì các con đang bệnh và mình cũng đang chờ tin của nhân ngọt đ2 nên chúng mình dời lại tuần sau nhé! 29/8. Nhằm ngày chủ nhật.
Tinh thần chúng mình đang lên cao, để lâu sợ giảm nhiệt.:):):)

P/S:Thế là chúng mình có thêm 1 khoản thời gian để luyện trước nhỉ!:p:p:p:p
Cả nhà ơi, có nhất trí làm ngày 29/8 không ạ? Chủ nhật đấy :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.