Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
720
0
0

chuột đồng

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

:DNếu ngày nào cũng thức đến 12, trong vòng 3 năm có khi đuổi kịp các bác ở đây nhỉ..khà..khà..khà...

Sáng nay TS chia 2 loại bánh làm 5 phần, 1 phần cho em đồng nghiệp cũ, 1 phần cho 1 em đồng nghiệp cũng cũ hôm nay đãi sinh nhật ở ốc Đào, 1 phần cho các bác ở cty, 1 phần cho các bạn hội Dzê & 1 phần dành cho xã nhà, vỡn còn ạ, Chuột ăn không?:D
Vậy Chuột ăn chung phần với xã nhà TS hả :))

408
0
0

bachan910

Cái bánh chuối + khay bánh choux ---> sao mà "hành hạ" người khác quá vầy nè! :D

506
0
0

Tho & Soc

TS vừa nhận hàng Sing trưa nay, nhận hàng tại địa bàn Cty Chép@};-

Cả nhà ơi, hình như làm bánh TT khuôn gỗ là đẹp nhất phải k cả nhà??

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

TS vừa nhận hàng Sing trưa nay, nhận hàng tại địa bàn Cty Chép@};-

Cả nhà ơi, hình như làm bánh TT khuôn gỗ là đẹp nhất phải k cả nhà??
Bác TS ơi, làm khuôn gỗ nhưng mà phải biết cách bảo quản như ngâm dầu này nọ, bánh mới tróc khuôn. Thôi em cứ nhựa mà chơi cho khỏe, gỗ em làm mốc lại tèo.

Chị cứ đi BT tậu về dùng thử xem. Khuôn sắc nét thì bánh sẽ đẹp :)

506
0
0

Tho & Soc

Bác TS ơi, làm khuôn gỗ nhưng mà phải biết cách bảo quản như ngâm dầu này nọ, bánh mới tróc khuôn. Thôi em cứ nhựa mà chơi cho khỏe, gỗ em làm mốc lại tèo.

Chị cứ đi BT tậu về dùng thử xem. Khuôn sắc nét thì bánh sẽ đẹp :)
U ha, khuôn gỗ mình k biết cách bảo quản dễ hư ha! C bon chen hỏi tí cho biết í mà.

P.s: C nhận hàng trưa nay rồi, còn thiếu cái đong tách trứng gì đấy A5 ơi.

642
0
0

osaka_vietnam

@ Cả nhà: Hôm nay bận quá trời, gặp cái Yahoo chat nó bị lỗi chẳng 888 với ai được nên buồn quá.

@ Chép: Hàng bác đâu rồi?

@ Ana: Bác hứa bác đảm bảo mai phải đi cướp ngân hàng để thanh toán tiền hàng còn thiếu :D

Mấy hôm nay làm siêng chụp hình chè rồi bánh đã làm mà chẳng up lên được. Chán!

642
0
0

osaka_vietnam

@ Thỏ Sóc: Khuôn gỗ chợ BT cũng đắt à nha, trăm mấy hai trăm 1 em đó, còn khuôn gỗ tốt thì hai trăm mấy ba trăm. Mà cái vụ bảo quản cho khỏi mốc + ngâm dầu cho róc bánh thấy cũng mất công à.

1,961
0
0

anatomysu

U ha, khuôn gỗ mình k biết cách bảo quản dễ hư ha! C bon chen hỏi tí cho biết í mà.

P.s: C nhận hàng trưa nay rồi, còn thiếu cái đong tách trứng gì đấy A5 ơi.
Cái đấy chắc đặt sau hả chị, em chưa nhìn bảng tổng kết lại :D, nhớ order khuôn thôi. Em gửi Chép sau nha

@ Cả nhà: Hôm nay bận quá trời, gặp cái Yahoo chat nó bị lỗi chẳng 888 với ai được nên buồn quá.

@ Chép: Hàng bác đâu rồi?

@ Ana: Bác hứa bác đảm bảo mai phải đi cướp ngân hàng để thanh toán tiền hàng còn thiếu :D

Mấy hôm nay làm siêng chụp hình chè rồi bánh đã làm mà chẳng up lên được. Chán!
Bác ơi up lên photobucket đi, em thèm chè bánh nhà bác quớ. Hàng của bác còn thiếu IKEA, bữa đó em hết chỗ để ko xách theo được :D. Chép đang giữ Trung thu của bác nha

1,961
0
0

anatomysu

Mới làm xong mẻ bánh thử khuôn, mời cả nhà

Chép ơi, thử cái này đi Chép :p

Mọi người dùng chổi silicone lưu ý vụ quét trứng, bị mất nét hết hức hức. Đang đợi em chổi lông mịn mà kiểu này chắc phải xin Nghèo 1 cái cọ đỡ :p

Khuôn 63g nhưng làm bánh đầy khuôn phải cỡ 75 - 80g ạ :D.

993
0
0

Cá Chép

ATM: chời ơi, bánh đẹp bánh đẹp, làm người ta nổi máu bon chen :D. Nhưn gì đới? :p

1,122
0
0

SCP

Sù : Bánh ngon dã man dã man con ngan , hu hu , tớ cũng thèm . Em cũng xin lưu ý là chổi silicone dùng cho bánh nướng ko tốt đâu ạ , cứ chổi của bác Nghèo là chuẩn nhất .Trứng đánh lên nhớ rây thật mịn trước khi quét thì sẽ ko bị mất nét ạ

993
0
0

Cá Chép

@Bác OV: trưa nay em lượn sang chỗ bác đưa hàng nhé. Hôm qua trời mưa nên em lườiiiiii :D
Khuôn gỗ đẹp nhưng mà gõ bánh phê quá trời, em đập đùng đùng tưởng bể hết gạch nó mới chịu ra :-&. Trước đó đã ngâm ngập trong dâu 2 ngày đêm luôn rồi á :(

1,961
0
0

anatomysu

@Bác OV: trưa nay em lượn sang chỗ bác đưa hàng nhé. Hôm qua trời mưa nên em lườiiiiii :D
Khuôn gỗ đẹp nhưng mà gõ bánh phê quá trời, em đập đùng đùng tưởng bể hết gạch nó mới chịu ra :-&. Trước đó đã ngâm ngập trong dâu 2 ngày đêm luôn rồi á :(
Trời ơi bà Mua trẻ cũng bon chen khuôn gỗ à :D. Phải rắc bột áo nhiều sếp Mua ới. Mà thôi em hài lòng khuôn lò xo rồi, ko bon chen nữa, vì nó khỏe quá :D. Chép ko xài lò xo đưa em 1 cái 100g đây :p

Nhân sen và trà xanh đấy. Nhưng có vẻ em nướng non, sợ mấy cạnh bên hông chưa chín, sáng đút lò nữa rồi :D. Rút kinh nghiệm lần sau.

720
0
0

chuột đồng

Giờ mới biết bà Mua trẻ là Chép, ủa sao mọi người đặt tên này cho Chép dzị?

Vy: chị có 1 muỗng gỗ hàng của Ikea, mà còn nợ chưa chuyển tiền. Em có giữ đó không? hic, không có cái thẻ ATM, cứ mỗi lần chuyển phải nhờ chồng chạy ra máy. Đăng ký internet banking của VCB có phải ra bank ko Vy?

1,961
0
0

anatomysu

Giờ mới biết bà Mua trẻ là Chép, ủa sao mọi người đặt tên này cho Chép dzị?

Vy: chị có 1 muỗng gỗ hàng của Ikea, mà còn nợ chưa chuyển tiền. Em có giữ đó không? hic, không có cái thẻ ATM, cứ mỗi lần chuyển phải nhờ chồng chạy ra máy. Đăng ký internet banking của VCB có phải ra bank ko Vy?
Vụ Mua trẻ hỏi chính đối tượng nhá.

Vụ ebanking chị phải ra bank, đăng ký form gì đó ạ. Ikea của chị em đang giữ :D. Nếu ít tiền thì để em ck cho VIgisa, chị đưa em tiền hén. Cái này chỉ ưu tiên món dưới 100k :p, nhiều hơn thì ck cho rồi hé hé

720
0
0

chuột đồng

Vụ Mua trẻ hỏi chính đối tượng nhá.

Vụ ebanking chị phải ra bank, đăng ký form gì đó ạ. Ikea của chị em đang giữ :D. Nếu ít tiền thì để em ck cho VIgisa, chị đưa em tiền hén. Cái này chỉ ưu tiên món dưới 100k :p, nhiều hơn thì ck cho rồi hé hé
Trùi, mừng quá, ck dùm chị đi, cho chị vay em 30k. cứ ngày nào vào mạng cũng thấy mình mắc nợ, nhưng ra khỏi cty là quên mất, đi cái vèo về nhà, huhu... Cám ơn em Vy yêu vấu :-*

Có bánh TT vậy thôi giải quyết hộp của chị đặt luôn đi? nếu chưa đủ giao hàng rải rác cũng được, Chị qua tận nơi lấy cho! :D Có người thèm bánh dữ lắm rồi em ơi.

642
0
0

osaka_vietnam

@ Ana: Bánh đẹp thế @};-. Làm bác lại nổi máu bon chen đây. Mẻ bánh dẻo hôm nọ tuy chưa được vừa ý nhưng những người bị ép ăn có vẻ thích và hỏi còn không hoài, làm bác lấy lại tinh thần ghê.

@ Chép: Bác chờ em nhá.

@ Nghèo: Bác cũng muốn có cọ họa sỹ nữa :)

@ Chuột: Đăng ký ebanking đi, xài sướng lắm. Chỉ phiền một nỗi là số dư tk nó mau hết lắm :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.