Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
506
0
0

Tho & Soc

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

@A5: bánh đẹp quá à nhưng đang tính bẩu là nướng hơi non, mặt bánh vàng đẹp rồi nhưng thân bánh thấy còn trắng quớ, nói chung là đẹp, đáng học hỏi:D

@Chép ơi, e cũng muốn khuôn gỗ, Chép thấy làm bánh khuôn gỗ đẹp hơn khuôn nhựa hả?:D

@Bớ Nghèo: nếu Nghèo hết cọ rồi thì chỉ chỗ TS mua nhá, hôm trước cũng mua ở Kim Trâm nhưng nhìn cây cọ lớn quá, hôm qua lại ra Lan Trinh mua 1 cây bé hơn nhưng tình hình vẫn thích bon chen cọ của Nghèo:D

@All: mọi người chỉ giúp chỗ nào mua bánh bột dẻo ngon? Mình nghe nói bột này mà biết chỗ mua ở HN thì ngon lắm, đang lò dò nhờ 1 chị trong cty nhưng sợ hơi lâu mà mình thì muốn làm ngay để nó nguội. Tình hình là mua bột trà xanh rồi, mua hạt sen, mua đậu xanh nhưng chưa làm gì sất bởi vì còn thiếu mạch nha, hôm qua ra Lan Trinh hỏi mạch nha các bà ấy đưa 1 hộp mạch nha k cũ mềm, nhẹ hều, mạch nha QNgãi, mình muốn mở nắp ra check mà nhất định mụ bán hàng k cho, ghét, hôm nay phải chạy ra Bến Thành mới được.

506
0
0

Tho & Soc

@Nikki ơi, vụ hộp bánh Nik hỏi đến đâu rồi? Bảo chộp ảnh post lên chờ mãi hỏng thấy.

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Bác TS ơi, làm khuôn gỗ nhưng mà phải biết cách bảo quản như ngâm dầu này nọ, bánh mới tróc khuôn. Thôi em cứ nhựa mà chơi cho khỏe, gỗ em làm mốc lại tèo.

Chị cứ đi BT tậu về dùng thử xem. Khuôn sắc nét thì bánh sẽ đẹp :)
Chết chắc rồi Ana ơi, mình đã lỡ mua một cái khuôn gỗ, nhưng chẳng biết cách xử lý gì cả!
Khó lấy bánh ra lắm hả trời!
Ai có chiêu gì cứu em với!:-&

1,961
0
0

anatomysu

@Nikki ơi, vụ hộp bánh Nik hỏi đến đâu rồi? Bảo chộp ảnh post lên chờ mãi hỏng thấy.
Nik ơi post hộp đi xem có đặt được thì đặt, ko thì phải làm hộp, chứ tuần sau làm bánh rồi mà ko có hộp thì tèo. Gấp rồi :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Ana: Bánh đẹp thế @};-. Làm bác lại nổi máu bon chen đây. Mẻ bánh dẻo hôm nọ tuy chưa được vừa ý nhưng những người bị ép ăn có vẻ thích và hỏi còn không hoài, làm bác lấy lại tinh thần ghê.

@ Chép: Bác chờ em nhá.

@ Nghèo: Bác cũng muốn có cọ họa sỹ nữa :)

@ Chuột: Đăng ký ebanking đi, xài sướng lắm. Chỉ phiền một nỗi là số dư tk nó mau hết lắm :D
Em sẽ mang cho Bác và mọi người nhá!!! he he he :-*

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Thỏ & Sóc: Cọ họa sĩ thì đầy, ứ hết được đâu, hôm nào gặp tớ đưa nhá!!!

720
0
0

chuột đồng

Cho chuột xì spam trong bếp 1 tí nhe!

Thấy SCP vào bếp, nhắn SCP liên lạc Bạn mình lấy gói cà phê nha (Xã mới nhắn là Bạn hỏi sao không thấy ai liên lạc), để lâu cà phê hết mùi :)

506
0
0

Tho & Soc

Nghèo ơi Nghèo, Nghèo chạy đâu rồi??? Hôm nay Nghèo có đi dạy k? Có mang cọ theo k? Thỏ chạy qua lấy luôn:D

Cảm ơn Nghèo nhiều nhiều ha!

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ TS: hôm nay ko dạy. biết thế tối qua mang đi cho vì dạy ở ĐH Tôn Đức THắng q 7 đó, gần Lotte. hay chiều cn nhá, tớ dạy bên đó đến 5h

1,961
0
0

anatomysu

@ TS: hôm nay ko dạy. biết thế tối qua mang đi cho vì dạy ở ĐH Tôn Đức THắng q 7 đó, gần Lotte. hay chiều cn nhá, tớ dạy bên đó đến 5h
Nghèo, thứ 7 em xin 1 cây nhé, đổi cọ lấy hàng hí hí

506
0
0

Tho & Soc

Ố kê, ố kê!!! Chiều Chủ nhật Nghèo hú mình phát & cho địa chỉ để mình đến nhận ha, còn không mời Nghèo qua nhà tớ chơi cho biết nhà để mai mốt tớ sắp xếp hội mình off nhà tớ Nghèo k phải vất vả tìm đường:D

Q.7 Nghèo dạy trường nào?

642
0
0

osaka_vietnam

Ố kê, ố kê!!! Chiều Chủ nhật Nghèo hú mình phát & cho địa chỉ để mình đến nhận ha, còn không mời Nghèo qua nhà tớ chơi cho biết nhà để mai mốt tớ sắp xếp hội mình off nhà tớ Nghèo k phải vất vả tìm đường:D

Mụ này thấy cọ thì tít cả mắt, người ta đã ghi rành rành tên trường ở trên rồi còn gì :p

Phạt phải cầm hộ cọ giùm bác luôn, rồi thứ hai bác gặp em lấy :p

Nghèo ơi đưa cái cọ mà Nghèo cho bác cho Thỏ luôn nha @};-

635
0
0

Họa sĩ nghèo

ĐH Tôn Đức Thắng, qua khỏi Lotte là tới :D

720
0
0

chuột đồng

@ Ana: Bánh đẹp thế @};-. Làm bác lại nổi máu bon chen đây. Mẻ bánh dẻo hôm nọ tuy chưa được vừa ý nhưng những người bị ép ăn có vẻ thích và hỏi còn không hoài, làm bác lấy lại tinh thần ghê.

@ Chép: Bác chờ em nhá.

@ Nghèo: Bác cũng muốn có cọ họa sỹ nữa :)

@ Chuột: Đăng ký ebanking đi, xài sướng lắm. Chỉ phiền một nỗi là số dư tk nó mau hết lắm :D
Bác, em đang xài EAB, em ghét VCB lắm, nên em ứ thèm mở thẻ của nó. Có cái của chồng, khi nào cần ck mới nạp tiền vào.

Bên EAB em cũng có ebanking, xài sướng Bác há, click 1 phát là thấy số dư "xấu" đi liền :D

2,204
1
0

Nikki

Nghèo ơi, đếm "quân số" HB rồi CPN mỗi người "một cây" đi (vàng hôm nay kịch trần 29 đấy) =))

2,204
1
0

Nikki

Bác, em đang xài EAB, em ghét VCB lắm, nên em ứ thèm mở thẻ của nó. Có cái của chồng, khi nào cần ck mới nạp tiền vào.

Bên EAB em cũng có ebanking, xài sướng Bác há, click 1 phát là thấy số dư "xấu" đi liền :D
Ò, khổ cái chuột ghét nhưng ai cũng xài...=)) thế nên chuột cứ phải chạy tới mấy cái ATM mãi...mà ATM nó hay bị chạm điên =))...bác OV đang nói ebanking của VCB cơ mà tự nhiên bảo bác ebanking EAB sướng :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nghèo ơi, đếm "quân số" HB rồi CPN mỗi người "một cây" đi (vàng hôm nay kịch trần 29 đấy) =))
Cũng có âm mưu này đấy, nên chắc đếm người rồi nhà mình cùng dùng cọ giống nhau nhỉ :D;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.