Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
720
0
0

chuột đồng

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Giờ TS mới hiểu cái từ "quái vật" trong Bếp nhà Rùa có nhắc đến, hôm qua TS lọ mọ từ 1h sáng đến 5h để tạo ra những "quái vật" này đây..hic..hic..trông nó cứ lổm nhổm thế nào k diễn ta được. Tại vì hết giờ rồi nên TS đành nộp bài cho xong vậy..hụ..hụ...

Trùi, bánh đẹp ác luôn!

506
0
0

Tho & Soc

Cái này mà "quái vật" á...có tin là sập An Hòa 6 ko hử??? :-w:-w:-w
Chụp hình dưới ánh đèn + thủ thuật che giấu khuyết điểm đó mà, làm mười mấy cái chọn được có 2 cái tàm tạm để chụp..hic..hic..thiệt mà, em mà nhìn ở ngoài chắc choáng:D

506
0
0

Tho & Soc

@Chuột ơi chuột à? Chuột mua mè đen ở Phú Thọ chưa? Nếu chưa mua khi nào mua mua giúp Thỏ với (sao lắm "mua" vậy ta?:sigh:), nhà thỏ chạy sang đấy xa quá, hôm qua ra Bến Thành họ toàn bán 1kg trở lên trong khi mình cần có vài muỗng.

720
0
0

chuột đồng

@Chuột ơi chuột à? Chuột mua mè đen ở Phú Thọ chưa? Nếu chưa mua khi nào mua mua giúp Thỏ với (sao lắm "mua" vậy ta?:sigh:), nhà thỏ chạy sang đấy xa quá, hôm qua ra Bến Thành họ toàn bán 1kg trở lên trong khi mình cần có vài muỗng.
hihi, mua mè đen để mần cái chi chi dzị TS :D :D? Chuột có biết mần bánh TT đâu, giờ còn lơ ngơ chẳng biết nguyên phụ liệu TT là gì nữa :">, chạy lẹ, kẻo bị đòn ;)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

T&S ơi, mình ở gần Phú Thọ nè, để mình mua dùm cho, cần bao nhiêu?
Hôm off mình đem đi nhé!

2,204
1
0

Nikki

Nếu cần dạng bột thì hôm off đến nhà em lấy, em mua 1kg, đang ko biết dùng làm gì cho hết...định đi nấu chè mè đen =))

506
0
0

Tho & Soc

hihi, mua mè đen để mần cái chi chi dzị TS :D :D? Chuột có biết mần bánh TT đâu, giờ còn lơ ngơ chẳng biết nguyên phụ liệu TT là gì nữa :">, chạy lẹ, kẻo bị đòn ;)
:-wỦa, chả lẻ mình nhớ nhầm ta?#-ohôm trước nhớ Chuột hỏi chỗ mua mè đen dạng paste gì giống Chép mà:D, mình tính làm thử nhân mè đen hạt sen (cái tính bon chen ăn sâu vào máu rồi mà..hic..hic..)

506
0
0

Tho & Soc

T&S ơi, mình ở gần Phú Thọ nè, để mình mua dùm cho, cần bao nhiêu?
Hôm off mình đem đi nhé!
Chị mua giúp em 200gr nha, em cảm ơn chị@};-@};-@};-, cái loại seashame gì gì hôm trước Chép mua đấy (k biết type đúng chính tả chưa nữa:D)

506
0
0

Tho & Soc

Nếu cần dạng bột thì hôm off đến nhà em lấy, em mua 1kg, đang ko biết dùng làm gì cho hết...định đi nấu chè mè đen =))
Để hôm đấy c xin ít bột mè đen của Nik luôn, sau so sánh làm dạng bột hay dạng paste ngon hơn:D

Cảm ơn Nik nhiều nha;)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@TS: Bánh đẹp quá mà còn than gì? tối nay tớ dạy Q7, có ai cho bánh ăn không nhỉ ;))

1,122
0
0

SCP

Giờ TS mới hiểu cái từ "quái vật" trong Bếp nhà Rùa có nhắc đến, hôm qua TS lọ mọ từ 1h sáng đến 5h để tạo ra những "quái vật" này đây..hic..hic..trông nó cứ lổm nhổm thế nào k diễn ta được. Tại vì hết giờ rồi nên TS đành nộp bài cho xong vậy..hụ..hụ...

Ối giời ơi , từ giờ em ko vào múa rìu qua mắt thợ nữa , bánh nó làm thế kia mà nó cứ làm hàng với mình , hỏi này hỏi nọ . Mình thì thật thà , cứ thế tuôn , hóa ra nó bẫy mình , hu hu

642
0
0

osaka_vietnam

Ối giời ơi , từ giờ em ko vào múa rìu qua mắt thợ nữa , bánh nó làm thế kia mà nó cứ làm hàng với mình , hỏi này hỏi nọ . Mình thì thật thà , cứ thế tuôn , hóa ra nó bẫy mình , hu hu
Chính xác, bánh làm thế mà cứ than với thở >:p

506
0
0

Tho & Soc

E thề với cả nhà là do "dàn cảnh" chụp hình dưới ánh đèn nên nhìn nó lung linh thế, cả nhà nhìn kỹ mà xem cái rìa ở ngoài nó cứ lổm nhổm chỗ cháy đen, chỗ trắng, bánh cũng k đều k biết do lò nướng nhà mình k có quạt đối lưu hay do mình phết trứng k đều tay do cái cọ của Nghèo?:p

Ngoài ra, bánh nướng lâu nên bị nở mất hết nét, 2 cái bánh trên là do mẻ sau TS lấy kim chích vào trước khi nướng nên nó mới tàm tạm thế, rồi còn có những cái bột bị khô khi đóng bánh k dính với nhau nữa kìa, phô vô cùng.

Sao cả nhà k tin e dzị tời..hic..hic...

À, cái bánh làm bằng bread flour người nhà TS & hàng xóm ăn khen ngon mới ghê:D, khen sao bột này mềm ngon hơn bánh TT ở ngoài bán (hụ..hụ..cho cả 15ml tro tàu mua tận Singapore mà k mềm mới lạ;))

Sáng nay 5h làm bánh xong tranh thủ ngủ 1 tí, lúc dậy thấy mất tiêu 3 cái bánh mới nướng, thì ra xã nhà TS cầm lên công ty để khoe mới ghê:-w

1,122
0
0

SCP

E thề với cả nhà là do "dàn cảnh" chụp hình dưới ánh đèn nên nhìn nó lung linh thế, cả nhà nhìn kỹ mà xem cái rìa ở ngoài nó cứ lổm nhổm chỗ cháy đen, chỗ trắng, bánh cũng k đều k biết do lò nướng nhà mình k có quạt đối lưu hay do mình phết trứng k đều tay do cái cọ của Nghèo?:p

Ngoài ra, bánh nướng lâu nên bị nở mất hết nét, 2 cái bánh trên là do mẻ sau TS lấy kim chích vào trước khi nướng nên nó mới tàm tạm thế, rồi còn có những cái bột bị khô khi đóng bánh k dính với nhau nữa kìa, phô vô cùng.

Sao cả nhà k tin e dzị tời..hic..hic...

À, cái bánh làm bằng bread flour người nhà TS & hàng xóm ăn khen ngon mới ghê:D, khen sao bột này mềm ngon hơn bánh TT ở ngoài bán (hụ..hụ..cho cả 15ml tro tàu mua tận Singapore mà k mềm mới lạ;))

Sáng nay 5h làm bánh xong tranh thủ ngủ 1 tí, lúc dậy thấy mất tiêu 3 cái bánh mới nướng, thì ra xã nhà TS cầm lên công ty để khoe mới ghê:-w
Sướng thế còn gì , giờ nổi tiếng khắp cty chồng nhở

506
0
0

Tho & Soc

Sướng thế còn gì , giờ nổi tiếng khắp cty chồng nhở
Chưa biết nổi tiếng về cái giề:D

Nhà mình có ai làm thử nhân dừa chưa ạ, cho xin 500đ cthức với, đa tạ, đạ tạ..

806
1
0

meduydu

Giao cho TS trách nhiệm đóng bánh ngày thứ 7.
Cái bánh thế kia mà chê là lổm nhổm. Phạt cái tội kỳ thị bây giờ.
Chồng mang bánh vào công ty.... Đề nghị tối nay nhà TS post CT đền ơn đáp nghĩa của xã về bánh TT đầu tay nhá

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
806
1
0

meduydu

:xÔi e cảm ơn bác Hội trưởng, bác dễ xương quá hà:kiss::kiss::kiss: nhớ giúp e 2 thứ nhé, hạt sen & cái đĩa mành tre Daiso nữa ha@};-, có gì tối thứ 6 em nhắn tin remind ha:D
Mới biết nhau mà hiểu tánh ý ghê ta

Cần gì nhắn tin remind chị,Hụi chảng có quên thì Hủi chảng đi bộ về lấy...ko thì có anh Chí làm xe ôm giao hàng, em đảm bảo trời mưa có ai ướt thì ướt chứ hàng của chị ko bao vờ ướt =))
:D"hàng" của chị không bao giờ ướt??:sigh:đề nghị câu chữ rỏ nghĩa, tránh để người khác hiểu nhầm=))=))=))
:sigh::sigh::sigh::sigh::sigh:

68
0
0

xanhduong9

Em "buộc" phải mua 100gr bột trà xanh nên có vẻ nhiều, ai cần em share nhé
Nikki: sáng thứ 7 chia cho mình với nhé. Cám ơn nhiều

68
0
0

xanhduong9

Theo phân công tuần sau mỗi người mỗi khâu nhé, cho nhanh mà ko rối.
Anatomysu: mình già rồi,tay chân lóng ngóng xin làm chân sai vặt nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.