Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,204
1
0

Nikki

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Thông báo: Hụi chảng bảo mai trộn tận 20 ct bột vỏ...nhà em có sẵn 2 Phillips (1 bô 1 ko ;)) )...nên ai có máy đánh trứng cầm tay công suất cao 1 tí thì tha theo nhé...Hụi chảng lãnh phần mang bô theo ạ =))

506
0
0

Tho & Soc

Thông báo: Hụi chảng bảo mai trộn tận 20 ct bột vỏ...nhà em có sẵn 2 Phillips (1 bô 1 ko ;)) )...nên ai có máy đánh trứng cầm tay công suất cao 1 tí thì tha theo nhé...Hụi chảng lãnh phần mang bô theo ạ =))
Chiện nhỏ, k máy thì Thỏ trộn bằng tay cho:p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Đang si nghĩ dzụ mai sao đi giờ ta? Giặc lớn đang sốt, giặc nhỏ quậy kinh khủng.. :(

68
0
0

xanhduong9

Chị ơi, chị làm khâu quan trọng giúp em. Em tin là chị rành hơn bọn em nhiều
Anatomysu: Rất cám ơn đã tin tưởng mình nhưng mình không khéo bằng các bạn đâu. Còn cái khâu quan trọng là gì thế nhỉ, nói rõ kẻo mình run tối không ngủ được đâu.
Meduydu: vẫn như đã đăng ký với hội trưởng nhé, mình sẽ đem theo vài dụng cụ cùng với heo quay + bánh hỏi và sữa đậu nành (nếu tối nấu kịp) nhé.
Cả nhà: mong mọi người đều vui và mạnh khỏe để mai gặp mặt đầy đủ. Thân mến.

1,961
0
0

anatomysu

Anatomysu: Rất cám ơn đã tin tưởng mình nhưng mình không khéo bằng các bạn đâu. Còn cái khâu quan trọng là gì thế nhỉ, nói rõ kẻo mình run tối không ngủ được đâu.
Meduydu: vẫn như đã đăng ký với hội trưởng nhé, mình sẽ đem theo vài dụng cụ cùng với heo quay + bánh hỏi và sữa đậu nành (nếu tối nấu kịp) nhé.
Ôi nghe sữa đậu tỉnh cả người.

Em mới đi về. Đang phê quá.

506
0
0

Tho & Soc

:crying::crying::crying:Hôm trước TS có hứa đem chè nhãn bọc hạt sen nhưng nhãn bắc sáng nay mua hỏng có, giờ sao ta? Hay thôi TS mua trái cây nhé?:D

1,961
0
0

anatomysu

:crying::crying::crying:Hôm trước TS có hứa đem chè nhãn bọc hạt sen nhưng nhãn bắc sáng nay mua hỏng có, giờ sao ta? Hay thôi TS mua trái cây nhé?:D
Trái cây có bác sm gửi tiền nhờ em mua, mà em lu bu quá. Thôi nhờ chị TS mua hộ phần trái cây ngon nhen, mai em gửi lại tiền của chị Saomai, còn thiếu gì chị cứ mua tiếp nhỉ :D

506
0
0

Tho & Soc

Đang si nghĩ dzụ mai sao đi giờ ta? Giặc lớn đang sốt, giặc nhỏ quậy kinh khủng.. :(
Tớ cũng đang lưỡng lự có nên dẫn con bé đi không? Để ở nhà thì tội nghiệp mà dẫn nó đi thì vướng víu quá..hic..hic..hụ..hụ..

506
0
0

Tho & Soc

Trái cây có bác sm gửi tiền nhờ em mua, mà em lu bu quá. Thôi nhờ chị TS mua hộ phần trái cây ngon nhen, mai em gửi lại tiền của chị Saomai, còn thiếu gì chị cứ mua tiếp nhỉ :D
OK, thôi để c mua, tình hình khoảng nhiu người tham gia em ơi, mua ăn vừa đủ chứ mua dư mất công Nik nó mắng, nó bảo cầm về, cầm cả dép:D

1,961
0
0

anatomysu

Dẫn theo đi, mai có Chuột con và con nhà Nghèo nữa mờ

Cả nhà: Đừng quên silpat, giấy nến, cân điện tử và khay để nguội bánh. Mấy cái đó cần cần cần ạ

1,961
0
0

anatomysu

OK, thôi để c mua, tình hình khoảng nhiu người tham gia em ơi, mua ăn vừa đủ chứ mua dư mất công Nik nó mắng, nó bảo cầm về, cầm cả dép:D
Bảo cầm càng tốt ạ :D. Khoảng 12 người chị nhé, em tính sơ ko tính con nít, thôi 15 đi ạ

806
1
0

meduydu

Bô: Nhà duydu có 1 cái bô.
@Xanh dương: Xương chị quá. Em sẽ nhịn ăn chờ đến ngày mai. :D:D:D Sữa nấu không kịp cũng không sao. Nhắn em 1 tiếng em mua riêng cho Vy 1 bịch cho tỉnh. Ham ăn quá muh :):)
@Nghèo: Cái quan trọng là lo cho con nha em.
@Cả nhà: Hẹn ngày mai nhé! Em và Vy đang "sinh sự", nôn quá cơ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Địa chỉ nhà Nikki: 21/15/12 Trường Sơn.

Cả nhà đi từ hướng Superbowl lên nhìn tay phải có cái hẻm có ngân hàng Agribank thì quẹo vào, đi vào 1 chút thấy hẻm to (chứ ko phải nhỏ nhé) bên tay trái thì quẹo ngay vào, nhà nik cuối hẻm, cửa màu xanh lá cây

68
0
0

xanhduong9

Báo cáo hội chảng: sữa đậu nành đã nấu xong, ngon hay dở mai sẽ biết (tiếc quá, tối rồi không mua được lá dứa). Mai nếu xách đồ nổi mình sẽ đem máy Philip có bowl và 3 khay đựng bánh nhưng nếu đã đủ đồ dùng rồi thì báo cho mình biết nhé kẻo nặng quá xỉu dọc đường thì tòi tói toi, cả nhà đói lây đó nha! Hẹn gặp lại !

806
1
0

meduydu

Cảm ơn chị! Em cũng mê sữa homemade lắm mà nãy giờ không dám lên tiếng vì sợ chị phải ráng làm :) ( em cũng ham ăn lém) Khay đựng bánh hiện tại em có 4 khay, công thêm các bạn nữa. Chị cứ tùy sức ngày mai nha, miễn sữa đậu nành và bánh hỏi heo way của em an toàn trên xa lộ ;));));)). AH mai chị đi bằng bus hả chị?
Cả nhà ngủ ngon, mai mình gặp nhau nhá!
P/S: Meduydu khoái cái tên hụi chảng hay Hết Tiền, chứ kiu hội trưởng nghe ló sao sao á!
@Vy+Nik: Sao lâu quá hok gọi chị là HT. Cô hồn các giới chị cúng xong rồi, giờ gọi tên đó là hạp thời nhứt nè.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
642
0
0

osaka_vietnam

Ngày mai mình có ít xôi đậu xanh muối mè đem theo ăn sáng, cơ mà không nhiều đâu vì chỉ còn nửa cân gạo. Nên ai đến sớm thì còn, muộn hết ráng chịu :p

@ Thỏ: Đem con theo đi, mai chị cũng cho con theo quậy.

@ Chép: Chép ơi Chép à em biến mất tiêu mấy bữa vậy. Mai nhớ vác Chép con theo nha.

1,961
0
0

anatomysu

Chị Xanh Dương ơi đừng mang phillips theo nhé. Trộn tay cũng ổn mà, ko cần nhiều máy quá đâu :-*

993
0
0

Cá Chép

Ngày mai mình có ít xôi đậu xanh muối mè đem theo ăn sáng, cơ mà không nhiều đâu vì chỉ còn nửa cân gạo. Nên ai đến sớm thì còn, muộn hết ráng chịu :p

@ Thỏ: Đem con theo đi, mai chị cũng cho con theo quậy.

@ Chép: Chép ơi Chép à em biến mất tiêu mấy bữa vậy. Mai nhớ vác Chép con theo nha.
Em đang bị nợ đòi ngập đầu bác ơi, nợ công việc :D. Nhưng thôi kệ, chỉ sợ hổng trả được nợ ân tình thui :p
Chút nữa em còn đi làm nên hổng mang các con theo được :)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Alo, em xin đến trễn 1 chút, nhưng sẽ trước 10h ạ. Bánh giò đã sẵn sàng! @};-

720
0
0

chuột đồng

nhà mình hôm nay làm bánh phê quá nên giờ này ko ai online nôi nua, hi hi ... bánh ngon quá cả nhà ơi, nhà em xơi hết rồi, không đợi nôi mấy ngày đâu. kiểu này chắc em phải học làm TT quá!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.