Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

nhà mình hôm nay làm bánh phê quá nên giờ này ko ai online nôi nua, hi hi ... bánh ngon quá cả nhà ơi, nhà em xơi hết rồi, không đợi nôi mấy ngày đâu. kiểu này chắc em phải học làm TT quá!
Dã man, còn khoe ăn hết bánh nữa :D

1,961
0
0

anatomysu

Khoe cả nhà hộp bánh, dù em ê ẩm cả người nhưng vẫn ráng làm thử 1 cái hộp

Hoa văn như này, đỏ nhũ vàng

Ngoài ra còn vài cái hoa văn thế này nền tím, nền xanh blue đậm, có cả nền đen mà em chưa làm hờ hờ, và vài cái hoa văn khác nhưng cùng tone đỏ và nhũ vàng của mùa trung thu

Dáng hộp

Còn bánh nhà mình chiều nay, công nhận mẻ sau cùng đẹp quá :((, chắc phải ngồi chọn lại bánh rồi hichic

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

@ana: hộp đẹp em ơi :love:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hộp đẹp, bánh đẹp, :). Hôm nào mình vào hộp nữa đây? Hôm qua trễ, mưa nên phải cho Nấm về không ở lại đến phút cuối được.. Cái đt bị tên nào gài mã pin giờ bị khóa sim rùi. Hic..

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Công nhận, hôm qua về đến nhà phê quá, đã vậy còn cúp điện, vật vờ chờ nước nóng để tắm rồi mới leo lên giường được. Nấm được trùm kín mít, thò mỗi hai mắt ra ngó nghiêng, lâu lâu đòi cởi áo mưa ra, lại phải dụ dỗ, sau để thò bàn tay ra mới chịu... Lo làm bánh, đt hết pin cả nhà alo không được, Lo nên về đến bị nghe bài ca không quên he he he nhưng vui nhỉ, làm tiếp đê........ ;))

806
1
0

meduydu

Ðang đọc: 3 (3 thành viên và 0 khách)
meduydu, blanch, Họa sĩ nghèo.
CHị Blanch: Em bị mất số máy của chị mà lay hoay quên chưa xin lại. Cứ định bụng rủ rê chị bỏ chút thời gian tham gia làm bánh trung thu. Hôm qua thiếu mỗi chị và Giang VH.
@Cả nhà: Đại diện bếp SG cảm ơn tất cả các mẹ đã không ngại đường xa để cùng tham gia chương trình "fly me to the moon" :D:D:D.
Cảm ơn chị Cả Xanhduong, chị chu đáo với tất cả các em trong bếp, "có thực mới vực được đạo". Em thèm sữa đậu nành quá :drooling::drooling::drooling::drooling: Chỉ em làm với nhé! (email của em: tojolietran@yahoo.com) thanks chị. Tối qua 2 bác về xe buýt chắc là trễ lắm mới tới nhà. Vừa đường xa, vừa thấm mệt nhưng em chắc các chị đã có 1 ngày thật vui và đáng nhớ.
@HSN, TS, Chuột, Bachan, Chép: Các em cũng không ngại xa xôi, vừa giúp sức, vừa giúp vui cho CT nhà mình và lại phải xin nghỉ việc 1 ngày :cstt09::cstt09::cstt09:. Nhìn mọi người về khi trời đang mưa, lại đèo con nhỏ :cstt09::cstt09::cstt09: Không biết có "bé" nào ngủ gật trên đường về không nhỉ!
@Cát tường lợi lợi, Bí xanh bí đỏ: Chắc 2 em còn ngại ngùng vì mới quen nên ít nói. Hay là ngại cô Út??? 8-}8-}8-}
Phần cuối CT lúc nào cũng dành cho 2 cô Út và kế Út. Không có 2 em, chắc ngày hôm qua sẽ khó mà hoàn thành.
Nik nhớ gửi lời dùm tụi chị đến mẹ, 1 người mẹ đã rất nhiệt tình, xuyên cả tuổi tác và màu tóc híhihihi. Đừng quên gửi lời cảm ơn rất nhiều đến Bác em, người đã ủng hộ 200.000 chi phí nữa nhé!

Bếp xin gửi lời cảm ơn đế đầu cầu Sao Mai đã ủng hộ trái cây cho chúng mình. :cstt08::cstt08::cstt08:

@P/S: Meduydu dở văn, thế mà sáng nay cũng làm được 1 bài dài hoành tráng. Hẹn gặp cả nhà mình vào lần off sau. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

806
1
0

meduydu

Vy ui: Hộp đẹp quá, và lại cực công. Có cho đổi hộp lấy nhân không hả em?

1,961
0
0

anatomysu

Mụ Nghèo kia, bánh đẹp quá, sao làm cho nhà thì đẹp mà ... :p

Phê nhờ, thứ 2 qua tiếp đi Nghèo :D. Đóng hộp bánh với thiếu cái nào làm tiếp mẻ nữa.

VA: Đổi hộp lấy nhân nha :p :-*

Mà em thấy bánh 120g ko bé đâu, vừa đủ ăn đấy, to nữa thì chắc là hơi ngán :D... Làm bánh biếu cỡ này vừa vặn, hoặc to hơn cùng lắm là 150g thôi

Cảm ơn các chị nhiều lắm vì buổi làm bánh thành công như mong đợi. cảm ơn chị xanhduong, lúc nào cũng chu đáo và nhiệt tình. Chị chăm chút từng thứ một với tất cả tấm lòng, nên bọn em bữa nào mà có chị là cực kỳ an tâm :) :x

Nấm ơi, nhớ con tạo dáng chụp hình quá :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
635
0
0

Họa sĩ nghèo

he he, Nấm đi Bình Dương chơi rồi.
T2 ở đâu, mấy giờ Ana? tìm cách, xin xỏ để đi ;))

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Em ơi, bánh nhà mình hôm qua mới làm mà đẹp thế, thử 2 ngày nữa xem, đẹp lồng lộng luôn ấy chứ! ;))

806
1
0

meduydu

Thứ 2 mà chiều tối nha, chị tha cả 2 đứa nhóc qua luôn.
Danh sách oder trà xanh:
1: Meduydu 50gr.
2: Cát tường lợi lợi: 50gr
3: HSN: 50gr
4: Osaka VN: 50gr
5:

Tiếp là danh sách nộp tiền trứng. Hôm qua meduydu nhận của ai giờ ko nhớ chính xác. Các mẹ giúp em nhớ lại với nhá! :-*:-*:-*
1: Osaka VN
2: Người mà mình đồi tiền dùm
3: hihixhixhix quên
4:

1,961
0
0

anatomysu

huhuh em ko có cái trứng nào. Thứ 2 để em qua với chép trước quá, nhưng chưa thấy chép vô báo mấy giờ. Nghèo nếu đi được thì đi, mà xa tội nghèo quá, em ko nỡ :D...

2,204
1
0

Nikki

Khoe cả nhà hộp bánh, dù em ê ẩm cả người nhưng vẫn ráng làm thử 1 cái hộp

Hoa văn như này, đỏ nhũ vàng

Ngoài ra còn vài cái hoa văn thế này nền tím, nền xanh blue đậm, có cả nền đen mà em chưa làm hờ hờ, và vài cái hoa văn khác nhưng cùng tone đỏ và nhũ vàng của mùa trung thu

Dáng hộp

Còn bánh nhà mình chiều nay, công nhận mẻ sau cùng đẹp quá :((, chắc phải ngồi chọn lại bánh rồi hichic

Vy ơi, hộp đẹp, có cho đặt hộp ké ko để em cancel bên kia...hehe, TS ơi, hộp đo đỏ kiaaaaaaaaa,

Bánh nhà mình đẹp ghê lun nha...hqua lúc Vy về rồi, bà nội ko cho em về, bắt em bê thùng bánh lên bàn để, sợ kiến...oa oa oa...bê đúi lun nà. Tối về đến nhà mẹ gọi dt bảo về đi, để đấy tối mẹ về dọn tiếp...em bảo tất nhiên rùi, con dọn xong thể nào mẹ chẳng ko hài lòng,cũng đi dọn lại thui :))...Mà mẹ đã nhận trách nhiệm làm "siu nhơn bảo vệ" kiến rùi...=))

Thứ 2 nhà mình nếu qua được sớm thì càng tốt nhé, welcome cả ngày tiếp, chiều thì em để mặc mọi người ở nhà em đi tập gym đó nha ;))

2,204
1
0

Nikki

@Bác OV: bác ơi, tối qua mẹ em test bánh TC bảo ko thik vị 5 vị hương, yêu cầu em có làm bánh cho nhà thì ko dùng 5 vị hương vì ko giống bánh bắc :p

1,961
0
0

anatomysu

Thứ 2 nhà mình nếu qua được sớm thì càng tốt nhé, welcome cả ngày tiếp, chiều thì em để mặc mọi người ở nhà em đi tập gym đó nha ;))
Oánh chít, bỏ gym đê. ở nhà làm thì còn hơn tập gym

@Bác OV: bác ơi, tối qua mẹ em test bánh TC bảo ko thik vị 5 vị hương, yêu cầu em có làm bánh cho nhà thì ko dùng 5 vị hương vì ko giống bánh bắc :p
Thực ra bánh bắc mới dùng ngũ vị ấy, bánh nam ko có :D

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà: Về hộp giấy, đặt thêm cũng được ạ. Nhưng phải kết số lượng sớm, size chỉ 1 cỡ là 6 bánh x 9cm mỗi hộp nhựa. Hộp cao 10 cm. Đặt bánh thành 2 hàng, mỗi hàng 3 cái. To hơn 9cm chắc chắn ko được :p, nhỏ hơn thì ok :p.

Em khuyến khích đặt thêm :p, vì như thế em sẽ giảm được chi phí làm khuôn bế cho hộp gây quỹ lần này. Nếu hỏi em chi phí cho hộp, thì giấy bìa em mua 8k, giấy hoa 7k, mà 2 tờ giấy hoa mới thành ra 1 cái hộp được. Chưa kể phí làm khuôn và phí cho gia công. 400k cho 2 cái khuôn bế (cái này dùng cho cả sau này luôn chứ ko phải dùng 1 lần), tiền công cấn bế của bọn nó là 300k 1 lần. 1 lần đặt hàng nếu nhiều giấy thì mình lợi, ít giấy thì mình thiệt :p. Cả nhà tính sơ là ra chi phí nhé

Còn phải bồi giấy đấy :p, mà đợt gây quỹ này em tự bồi giấy vì ít quá chả ai nhận làm :)

Nếu đặt cả nhà đặt chung, mình sẽ tìm chỗ bồi giấy. Nikki hỏi xem chỗ làm hộp của em có nhận bồi giấy ko, có thì mình mua giấy mang sang, nó bồi và tính phí. Còn ko nhận thì để Vy tìm xem có ai gia công bồi giấy ko :)

251
0
0

ANNA

em xin lỗi cả nhà. tối t6 nhà em cuốn gói về quê giờ mới lên :( ko qua giúp được mấy chị :( :( :( hôm trước chị Vy có nhắn em qua. Hôm qua em có nt cho chị Nik hỏi lại địa chỉ để bạn em qua lấy cutter giúp em mà ko có trả lời rồi em cũng quên lun.

Ngày mai mấy giờ và ở đâu vậy ạ? mai 5h30 là em học xong rồi :)

Cả nhà làm bánh TT đẹp quá @};-@};-@};- mấy chị thiệt là khéo tay. Mùa TT năm nay thật ý nghĩa :)@};-@};-@};-

806
1
0

meduydu

Em khuyến khích đặt thêm :p, vì như thế em sẽ giảm được chi phí làm khuôn bế cho hộp gây quỹ lần này. Nếu hỏi em chi phí cho hộp, thì giấy bìa em mua 8k, giấy hoa 7k, mà 2 tờ giấy hoa mới thành ra 1 cái hộp được. Chưa kể phí làm khuôn và phí cho gia công. 400k cho 2 cái khuôn bế (cái này dùng cho cả sau này luôn chứ ko phải dùng 1 lần), tiền công cấn bế của bọn nó là 300k 1 lần. 1 lần đặt hàng nếu nhiều giấy thì mình lợi, ít giấy thì mình thiệt :p. Cả nhà tính sơ là ra chi phí nhé
Vy à, chị đọc tới đọc lui, hihixhix cảm giác y như là hôm đọc cái bài chỉ đường vào Ốc Đào :-&:-&:-&
Hộp giấy có thể đặt trước, nhưng giấy thì mình tự bồi được không Vy? Chị tính bon chen mùa nào giấy đó cho nó oách hihihi. Mà bồi giấy thế nào thì lót dép học em :D:D:D Chị đang tưởng tượng 1 cái hộp giấy có tên của mình và người nhận hehehehe
@Nik: Bỏ tập Gym 1 bữa đi, hôm sau Chép đưa em qua PS tập bù. Chép nhờ!:cstt02::cstt02:
@Tỉamisu: Hôm qua bận hả?

1,961
0
0

anatomysu

Vy à, chị đọc tới đọc lui, hihixhix cảm giác y như là hôm đọc cái bài chỉ đường vào Ốc Đào :-&:-&:-&
Hộp giấy có thể đặt trước, nhưng giấy thì mình tự bồi được không Vy? Chị tính bon chen mùa nào giấy đó cho nó oách hihihi. Mà bồi giấy thế nào thì lót dép học em :D:D:D Chị đang tưởng tượng 1 cái hộp giấy có tên của mình và người nhận hehehehe
Chị ới :D, giấy tự bồi lên hộp thì chỉ có bồi lên 1 phần được thôi, tay cầm do có chỗ cong nên ko bồi được, vậy thì tay cầm màu trắng còn thân hộp có thể màu khác. Nếu có tên người nhận người gửi hoặc chữ gì khác thì 1 là chị in lên tờ giấy để bồi, 2 là chị mua con stamp có tên chị :p... 1 dạng như bộ in chữ ý, in lên tay cầm hộp thì sẽ ok

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.