Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Sáng nay Chép, Chuột và bác Sao Mai đến Viện Tim để thử máu cho trường hợp của bé Quỳnh Anh :). Test xong sẽ có một nhớn và một bé đến nhà Nik đóng hộp nhé :D
P/S: Có xôi gấc cho hợp tông màu của hộp :p

506
0
0

Tho & Soc

hic..hic..2 ngày cuối tuần phê thật! Thứ 7 k biết mọi người đến mấy giờ mới về? Con bé nó cứ nheo nhéo đòi về vì k có ai cùng tuổi chơi với nó làm mình sốt ruột theo à, TS về đến nhà gần 7h30, giá như con bé k đòi về mình ở lại thêm với mọi người cho vui, về sớm ngại quá chừng. Hôm Chủ nhật tưởng được relax 1 tí ai dè xã dẫn bạn về làm mình phục vụ các món nhậu đuối như trải chuối, đến tối khách mới về..hự..hự...

@Nik ơi, nhà Nik đẹp thật, dụng cụ làm bếp đầy đủ chả thiếu thứ giề, k biết bao giờ mình mới có được ngôi nhà mơ ước ấy nhỉ?:D, mẹ Nik dzui tính & nhiệt tình thật, dzui nhất là lúc c lên lầu kiểm tra con bé được xem "fim" miễn phí..ặc..ặc...:grin::grin::grin:

À quên, cảm ơn Nik cái bịch mè đen nhé & cả cái túi be bé để đựng Mai Quế Lộ trong hộc tủ nữa (mình xin có 1 cái đựng Mai Quế Lộ mà ló la hét um sùm;)

@Em Ana, chị HT & Chép: các bác vất vả quá, mấy ngày đấy các bác đã chuẩn bị sẵn hết nguyên vật liệu hết trơn, bọn e chỉ đến phụ có 1 tí thôi mừ.

P/s: HT! Tờ rái cây em cũng mua nha, nhãn, cóc, xoài, táo

@Chị Xanh Dương đúng là xứng đáng bậc chị cả, vừa giỏi, vừa chu đáo, chị HT & Vy nói đúng đấy, có c Xanh Dương mọi người yên tâm "công tác" mà k phải lo suy nghĩ gì hết, sữa đậu nành ngon "dã man", chị ơi, cho em ct, hay bác HT nhận được cthức thì fw giúp e phát: baokhuyen_79@yahoo.com.vn.

Nói chung hôm đấy mình vui lắm, gặp thêm 1 số mem, rồi cũng học hỏi được nhiều thứ phết:cstt03:

506
0
0

Tho & Soc

@Nghèo ơi, bánh Nghèo đẹp dã man con ngan luôn, bánh kiểu này bánh TT của Khách sạn 5 sao có mà ế..hic..hic...đẹp thật đấy Nghèo.

506
0
0

Tho & Soc

@Vy ơi, hộp đẹp & sang trọng quá Vy ơi, cho chị bon chen oder hộp với, nhìn hộp này đổi ý oder hộp chỗ Nik roài:D

506
0
0

Tho & Soc

@Chuột ui: nhớ cho ct ván sữa nghen, ngon ngon, gửi cho tớ qua địa chỉ baokhuyen_79@yahoo.com.vn@};-@};-@};-

@Chị Bí: cho e ct bánh giòa:D

:sigh:Nik ơi, đừng mắng c cái tội bon chen nhá:D

506
0
0

Tho & Soc

Thôi e làm dziệc đây, sáng nay xì pam nhà bánh SG nhiu đủ roài:D

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

@Meduydu: Tiếp là danh sách nộp tiền trứng. Hôm qua meduydu nhận của ai giờ ko nhớ chính xác. Các mẹ giúp em nhớ lại với nhá! :-*:-*:-*
1: Osaka VN
2: Người mà mình đồi tiền dùm: Bí Xanh Bí Đỏ :)
3: hihixhixhix quên
4:
@Ana: Hộp đẹp lắm Ana! Vậy kích thước là: 27cm x 18cm x 10cm, phải không em?

Cả nhà ơi, hôm nay mình không qua phụ đóng bánh được, có gì 5h chiều mình liên lạc lại xem, nếu còn làm thì mình chạy qua nhé! @};-

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

@Ana: Gật đầu dùm chị đi mà, đúng là kích thước đó hả em? Chị lằng nhằng 1 chút vì xem kích thước có vừa cái để mấy cái hộp nhỏ không í mà. Nếu vừa thì cho chị ké hộp với! Biết em đang bận mà vẫn làm phiền!hihi @};-@};-

2,204
1
0

Nikki

hic..hic..2 ngày cuối tuần phê thật! Thứ 7 k biết mọi người đến mấy giờ mới về? Con bé nó cứ nheo nhéo đòi về vì k có ai cùng tuổi chơi với nó làm mình sốt ruột theo à, TS về đến nhà gần 7h30, giá như con bé k đòi về mình ở lại thêm với mọi người cho vui, về sớm ngại quá chừng. Hôm Chủ nhật tưởng được relax 1 tí ai dè xã dẫn bạn về làm mình phục vụ các món nhậu đuối như trải chuối, đến tối khách mới về..hự..hự...

@Nik ơi, nhà Nik đẹp thật, dụng cụ làm bếp đầy đủ chả thiếu thứ giề, k biết bao giờ mình mới có được ngôi nhà mơ ước ấy nhỉ?:D, mẹ Nik dzui tính & nhiệt tình thật, dzui nhất là lúc c lên lầu kiểm tra con bé được xem "fim" miễn phí..ặc..ặc...:grin::grin::grin:

À quên, cảm ơn Nik cái bịch mè đen nhé & cả cái túi be bé để đựng Mai Quế Lộ trong hộc tủ nữa (mình xin có 1 cái đựng Mai Quế Lộ mà ló la hét um sùm;)

@Em Ana, chị HT & Chép: các bác vất vả quá, mấy ngày đấy các bác đã chuẩn bị sẵn hết nguyên vật liệu hết trơn, bọn e chỉ đến phụ có 1 tí thôi mừ.

P/s: HT! Tờ rái cây em cũng mua nha, nhãn, cóc, xoài, táo

@Chị Xanh Dương đúng là xứng đáng bậc chị cả, vừa giỏi, vừa chu đáo, chị HT & Vy nói đúng đấy, có c Xanh Dương mọi người yên tâm "công tác" mà k phải lo suy nghĩ gì hết, sữa đậu nành ngon "dã man", chị ơi, cho em ct, hay bác HT nhận được cthức thì fw giúp e phát: baokhuyen_79@yahoo.com.vn.

Nói chung hôm đấy mình vui lắm, gặp thêm 1 số mem, rồi cũng học hỏi được nhiều thứ phết:cstt03:
@Vy ơi, hộp đẹp & sang trọng quá Vy ơi, cho chị bon chen oder hộp với, nhìn hộp này đổi ý oder hộp chỗ Nik roài:D
@Chuột ui: nhớ cho ct ván sữa nghen, ngon ngon, gửi cho tớ qua địa chỉ baokhuyen_79@yahoo.com.vn@};-@};-@};-

@Chị Bí: cho e ct bánh giòa:D

:sigh:Nik ơi, đừng mắng c cái tội bon chen nhá:D
Các bác có công thức gì cứ show cả đi, đây là Bếp mà nhở nhở :p

@TS: bẩm, nhìn hộp em cũng còn bon chen nói chi đến chị =))...trẫm miễn lễ ;))

@Meduydu: Tiếp là danh sách nộp tiền trứng. Hôm qua meduydu nhận của ai giờ ko nhớ chính xác. Các mẹ giúp em nhớ lại với nhá! :-*:-*:-*
1: Osaka VN
2: Người mà mình đồi tiền dùm: Bí Xanh Bí Đỏ :)
3: hihixhixhix quên
4:
@Ana: Hộp đẹp lắm Ana! Vậy kích thước là: 27cm x 18cm x 10cm, phải không em?

Em chưa trả tiền trứng lày lày Hết Tiền ơiiiiiiiiiiiiiii (các nick này em cũng có chứ chẳng phải mình chị đậu VA ơi) =))

642
0
0

osaka_vietnam

:DBận quá, bận quá ko nói được nhiều chỉ nói:
@ Cả nhà: Hộp đẹp, bánh đẹp, off cực vui dù có hơi thấm mệt :D. Bác Xanhduong đang rủ off ăn chơi kìa cả nhà ơi.

@ Ana: Vậy túm lại là bi nhiêu 1 cái hộp hả em?

@ Chép: Hôm qua con lên hình khoái quá mà hơi ít :D. Bữa nào có CT gì mà gửi clip mình làm tiếp nha. Con chị hình như có số lên "ti dzi", nhỏ tới giờ lên 3 lần rùi á :D

Thôi chạy đi họp đây...

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà: Hộp kích thước là 27 x 18 x 10cm ạ. Chưa kể quai xách, chỉ là phần hộp thôi.

Còn giá thì em tính sơ là phải khoảng 30k đấy. Em cũng bận quá, đang làm lịch, nhưgn trưa nay phải lựợn qua nik rồi

Nikki: Ở nhà tiếp ban lãnh đạo qua kìa em, có sếp lớn nhà SG :p, đi kèm thư ký và phóng viên truyền hình, ăn mặc lịch sự nha ;))

68
0
0

xanhduong9

Cả nhà ơi, hôm rồi làm bánh vui quá ha! Cám ơn hụi chảng, Ana, Chép, Nikki... đã nhiệt tình chuẩn bị từ nhiều hôm trước để buổi off thành công. Tham gia với các bạn mình rất vui & thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.

Cám ơn Chép đã để dành cherry để con mình biết mùi. Tụi nhỏ khen ngon & thích lắm, chắc là mình phải tốn tiền cho món mới này rồi (ai bảo dại xin về làm chi ha !)

Cám ơn Bí xanh Bí đỏ đã cho bánh giò để sáng hôm sau con gái có đồ ăn kịp đi học thêm chứ mình mệt quá, ngủ lười & cám ơn bạn đã đội mưa đưa mình với Osaka về, vừa kịp chuyến xe buýt.

Nikki ơi, chắc mẹ Loan không thích ngũ vị hương hả, chứ hụi chẳng bảo dùng nửa gói (5g) mà mình ăn bớt chỉ cho có 3g vào thau nhân to bự đó (hay trộn không đều nhỉ?)

Ana ơi, sao bồ giỏi thế: bắt hoa hồng cực đẹp, làm bánh khéo lại làm hộp thật xinh nữa.

Thỏ Sóc, Chuột Đồng & Nghèo ơi, mình rất thích baby của các bạn: vừa xinh xắn dễ thương vừa thiệt là ngoan, hẳn mẹ bé khéo chăm con lắm ha. À, con mình rất ngạc nhiên về cái cọ của Nghèo đấy. Cám ơn nha.

Còn Cát Tường + Thư + Osaka thì mình làm mình ấn tượng về sự dịu dàng đấy

À, cám ơn mọi người đã thích sữa đậu nành. Món này dễ làm lắm, để mai mình post lên đây cho mọi người cùng làm thử nha (thứ hai đầu tuần hơi bận), nhưng món này hơi lích kích đấy, cơ tay sẽ chắc khoẻ hẳn cho mà xem!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Ai cũng khen mẹ em...thế là "chị í" khoái trí...rửa nhà đến 4h sáng...còn hăm hở đi xịt kiến quanh khu vực để bánh...=))...chả ai khen em trẻ đẹp, nên em về nhà ngủ 1 lèo =))

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Tối nay em tranh thủ lượn qua nhé, cả ngày hôm nay không có ai ở nhà nên xem chiều mọi người có về sớm không sang phụ giúp một tay (một tay bốc bốc gì đó nhỉ ;)) )
@ Ana: hộp đẹp và sang đó em, cho chị bon chen phát nhỉ???

720
0
0

chuột đồng

Tối nay em tranh thủ lượn qua nhé, cả ngày hôm nay không có ai ở nhà nên xem chiều mọi người có về sớm không sang phụ giúp một tay (một tay bốc bốc gì đó nhỉ ;)) )
@ Ana: hộp đẹp và sang đó em, cho chị bon chen phát nhỉ???
Giờ này mà còn online à? sang đóng hộp đi chớ. Hôm bữa thấy Nấm phải đội áo mưa đi hơn 13 km, thuơng quá hà!

720
0
0

chuột đồng

Ai cũng khen mẹ em...thế là "chị í" khoái trí...rửa nhà đến 4h sáng...còn hăm hở đi xịt kiến quanh khu vực để bánh...=))...chả ai khen em trẻ đẹp, nên em về nhà ngủ 1 lèo =))
Hình như Nik giống Bố phải hông ta?

720
0
0

chuột đồng

Công thức váng sữa Chuột làm đây:

- 3 lọ yaourt (loại của Chép :D)
- 100g whipping
- 100g sữa tươi
- 15g đường
- 8g bột bắp
- 1ml vani

Cách làm thì vô cùng đơn giản: hòa tan, lọc qua rây, cho lên bếp khuấy đến sôi lụp bụp, đủ cho bột chín là xong. Tắt bếp, cho vani vào, khuấy đều lần nữa, rót vào lọ, để nguội, đây nắp, cho vào tủ lạnh. Hết!

Theo như ct Chuột thì tính ra váng sữa mình làm ko rẻ hơn ở ngoài bao nhiêu, vì hộp whip 200ml đã hết 40k nhưng được có 6 lọ thôi. Chuột thấy nhiều ct cho ít whipping hơn (1/6) thì sẽ lợi hơn, nhưng dành chuột con thì lúc nào Mẹ cũng tăng cường tối đa độ béo, hi hi ...

106
0
0

Tiramisu

Vy à, chị đọc tới đọc lui, hihixhix cảm giác y như là hôm đọc cái bài chỉ đường vào Ốc Đào :-&:-&:-&
Hộp giấy có thể đặt trước, nhưng giấy thì mình tự bồi được không Vy? Chị tính bon chen mùa nào giấy đó cho nó oách hihihi. Mà bồi giấy thế nào thì lót dép học em :D:D:D Chị đang tưởng tượng 1 cái hộp giấy có tên của mình và người nhận hehehehe
@Nik: Bỏ tập Gym 1 bữa đi, hôm sau Chép đưa em qua PS tập bù. Chép nhờ!:cstt02::cstt02:
@Tiramisu: Hôm qua bận hả?
HT ơi, cảm ơn HT hỏi thăm nhé. Không tham gia được nên đành vào đây "hóng" âm thầm thôi :p Vì 2 cuối tuần đi chơi liên tiếp nên vừa rồi phải ở nhà làm việc nhà bù. Mất 1 dịp được tận mắt thấy bánh TT được làm thế nào và 1 phen off tưng bừng với cả nhà!!

@ Cả nhà : đọc các post của mọi người mà mình thấy phục quá, các bạn - các chị vừa việc sở, vừa việc nhà, vừa con nhỏ mà vẫn góp sức làm bánh. Chắc mọi người ê ẩm cả! Mình tặng hoa cảm ơn cả nhà nha! @};-@};-@};-@};-@};-@};-

1,961
0
0

anatomysu

HT ơi, cảm ơn HT hỏi thăm nhé. Không tham gia được nên đành vào đây "hóng" âm thầm thôi :p Vì 2 cuối tuần đi chơi liên tiếp nên vừa rồi phải ở nhà làm việc nhà bù. Mất 1 dịp được tận mắt thấy bánh TT được làm thế nào và 1 phen off tưng bừng với cả nhà!!

@ Cả nhà : đọc các post của mọi người mà mình thấy phục quá, các bạn - các chị vừa việc sở, vừa việc nhà, vừa con nhỏ mà vẫn góp sức làm bánh. Chắc mọi người ê ẩm cả! Mình tặng hoa cảm ơn cả nhà nha! @};-@};-@};-@};-@};-@};-
Mệt thật chị ơi :(, đuối luôn ạ :). E đã gửi đồ của chị sang nhà mẹ em. Chị qua nhận sớm nhé vì có cá bống nữa. Chắc ngày thường thì chị qua khoảng 8h tối nhen. Khi nào qua báo em để em dặn nhóc em :). Bánh TT của chị đợi thêm 1 ngày nữa nhé.

251
0
0

ANNA

chị Vy sao lẹ vậy chị? em mới ăn cơm xong hà :p giờ mới đi tắm nè chị :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.