Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,204
1
0

Nikki

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Bẩm, xong việc...dặn dò "chị í" lại típ tục làm "dũng sĩ diệt kiến" kiêm giao nhận =))...em đi ngủ, mai tính típ...phê lòi mắt, về chồng còn liếc xéo :(( :((

993
0
0

Cá Chép

Mình làm ít mà sao có thấy mệt gì đâu ta? :p

806
1
0

meduydu

chị Vy sao lẹ vậy chị? em mới ăn cơm xong hà :p giờ mới đi tắm nè chị :D
Em gái, tụi chị phone em để gửi em chút quà mà em đi mất, chị bị mang tiếng chậm chân, tặng lơiiiiii.... hihixhix
@Cả nhà: Hôm nay, có vài bạn đã ghé qua đóng hộp bánh trung thu để gửi đi. Có 1 số bánh bị thiếu như đậu xanh và trà xanh thì đã có HSN và ana hỗ trợ giúp ( thanks 2 em nhìu nhìu). Thế là năm nay chúng mình đã có 1 cái Tết trung thu thật vui, thật ý nghĩa :cstt08::cstt08::cstt08:
Tối nay làm xong, tổng kết lại chúng mình có dư vài cái bánh thập cẩm và đậu đỏ. Meduydu tha thiết muốn mời cả nhà mình off nóng 1 buổi để thưởng thức thành phẩm mà chúng mình đã làm ra. Các mẹ cho xin ý kiến nhé! vì tuần qua, chúng mình đã tiêu quá nhiều thời gian cho việc chuẩn bị làm bánh. Giờ off tiếp có tiện không nhỉ, vì bánh tươi không thể chờ được lâu.
@ Chép nàng ơi: Miss cherry ơi. Mai mốt có trái cherry nào còn dính lá, nàng cho bác xin hột zìa trồng nhá!:):):) chúc nàng mau mau giảm bớt xì trét để còn lượn lờ trong bếp nha!

506
0
0

Tho & Soc

Em gái, tụi chị phone em để gửi em chút quà mà em đi mất, chị bị mang tiếng chậm chân, tặng lơiiiiii.... hihixhix
@Cả nhà: Hôm nay, có vài bạn đã ghé qua đóng hộp bánh trung thu để gửi đi. Có 1 số bánh bị thiếu như đậu xanh và trà xanh thì đã có HSN và ana hỗ trợ giúp ( thanks 2 em nhìu nhìu). Thế là năm nay chúng mình đã có 1 cái Tết trung thu thật vui, thật ý nghĩa :cstt08::cstt08::cstt08:
Tối nay làm xong, tổng kết lại chúng mình có dư vài cái bánh thập cẩm và đậu đỏ. Meduydu tha thiết muốn mời cả nhà mình off nóng 1 buổi để thưởng thức thành phẩm mà chúng mình đã làm ra. Các mẹ cho xin ý kiến nhé! vì tuần qua, chúng mình đã tiêu quá nhiều thời gian cho việc chuẩn bị làm bánh. Giờ off tiếp có tiện không nhỉ, vì bánh tươi không thể chờ được lâu.
@ Chép nàng ơi: Miss cherry ơi. Mai mốt có trái cherry nào còn dính lá, nàng cho bác xin hột zìa trồng nhá!:):):) chúc nàng mau mau giảm bớt xì trét để còn lượn lờ trong bếp nha!
Ọp đê, ọp đê pà con ơi!!!!!

Hôm qua mấy chị e làm mấy giờ mới về chị ơi? Nghe Vy, Nik than mệt thấy thương ghê:x, phong cho 2 em đấy là "tuổi trẻ tài cao" ha:D, còn chị HT & bác Chép là "tuổi già tài cao":grin::grin::grin:

106
0
0

Tiramisu

Mệt thật chị ơi :(, đuối luôn ạ :). E đã gửi đồ của chị sang nhà mẹ em. Chị qua nhận sớm nhé vì có cá bống nữa. Chắc ngày thường thì chị qua khoảng 8h tối nhen. Khi nào qua báo em để em dặn nhóc em :). Bánh TT của chị đợi thêm 1 ngày nữa nhé.
@ Vy : Tối nay nếu không có mưa lớn thì chị ù qua nhà mẹ Vy tha đồ về nha (sẽ gọi cho em trước nửa tiếng).

Bánh TT chưa có hộp là 250k, còn có hộp là 280k phải ko em? Hôm nay chị sẽ CK (lu bu quá quên mất, đừng cho chị vào black list nhé, hihi)

À, ngoài đợt 3/9 này còn có thêm đợt nào nữa ko em?

1,961
0
0

anatomysu

@ Vy : Tối nay nếu không có mưa lớn thì chị ù qua nhà mẹ Vy tha đồ về nha (sẽ gọi cho em trước nửa tiếng).

Bánh TT chưa có hộp là 250k, còn có hộp là 280k phải ko em? Hôm nay chị sẽ CK (lu bu quá quên mất, đừng cho chị vào black list nhé, hihi)

À, ngoài đợt 3/9 này còn có thêm đợt nào nữa ko em?
Ối chị ơi, hộp miễn phí :D. Đặt bánh thì hộp là có sẵn nha, chỉ các bác ko đặt bánh mà muốn mua hộp ko thì phải tính phí thôi :)

Chị cần thêm ạ, phải đợi em hỏi Hết Tiền của em :p. Nếu ít thì sẵn làm em nhờ mọi ng làm dư cho chị luôn.

506
0
0

Tho & Soc

Công thức váng sữa Chuột làm đây:

- 3 lọ yaourt (loại của Chép :D)
- 100g whipping
- 100g sữa tươi
- 15g đường
- 8g bột bắp
- 1ml vani

Cách làm thì vô cùng đơn giản: hòa tan, lọc qua rây, cho lên bếp khuấy đến sôi lụp bụp, đủ cho bột chín là xong. Tắt bếp, cho vani vào, khuấy đều lần nữa, rót vào lọ, để nguội, đây nắp, cho vào tủ lạnh. Hết!

Theo như ct Chuột thì tính ra váng sữa mình làm ko rẻ hơn ở ngoài bao nhiêu, vì hộp whip 200ml đã hết 40k nhưng được có 6 lọ thôi. Chuột thấy nhiều ct cho ít whipping hơn (1/6) thì sẽ lợi hơn, nhưng dành chuột con thì lúc nào Mẹ cũng tăng cường tối đa độ béo, hi hi ...
:grin:Ơ, đơn giản thía cơ à?#-o chiều tớ làm cho 2 nhóc, tính ra vẫn rẻ hơn ván sữa Monte Chuột ạ.

2,204
1
0

Nikki

Ọp đê, ọp đê pà con ơi!!!!!

Hôm qua mấy chị e làm mấy giờ mới về chị ơi? Nghe Vy, Nik than mệt thấy thương ghê:x, phong cho 2 em đấy là "tuổi trẻ tài cao" ha:D, còn chị HT & bác Chép là "tuổi già tài cao":grin::grin::grin:
10h mới được dzìa...kaka...dzìa còn phải giả lả xởi lởi, rửa chén nữa...oaoaoa

720
0
0

chuột đồng

Chuột ơi trong ngày qua shop của meduydu lấy bánh đi, của Chuột 1 hộp đã có :)
đã quá, có bánh rồi, mà lần này chạy qua chổ sếp hơi bị xa, Chuột dời lên hai bà trưng òi. để tranh thủ chiều nay lượn lờ.

993
0
0

Cá Chép

Đã giao hàng tận nơi cho bác O.V (6 hộp của bác và 1 hộp nhờ chuyển cho Mẹ Gôn-ĐN) :D@};-

720
0
0

chuột đồng

Nhớ phone trước sếp nha
Vy, hộp của chị chổ Sếp á, có đổi cho ai được ko, nếu được chị đổi lấy chổ Chép cho tiện vì mai chị có ghé Chép. Còn không thì tối nay dạo shop Sếp :)

1,961
0
0

anatomysu

Vy, hộp của chị chổ Sếp á, có đổi cho ai được ko, nếu được chị đổi lấy chổ Chép cho tiện vì mai chị có ghé Chép. Còn không thì tối nay dạo shop Sếp :)
Ko ạ. Chị k lấy thì chuột thât ăn ráng chịu hhehe. Chép ko giữ bánh của ai cả, bánh bác OV từ nhà nik xe ôm thẳng tiến thôi :)

720
0
0

chuột đồng

Ko ạ. Chị k lấy thì chuột thât ăn ráng chịu hhehe. Chép ko giữ bánh của ai cả, bánh bác OV từ nhà nik xe ôm thẳng tiến thôi :)
Vậy lấy liền :D Em, còn bánh loại 2 không? xấu xí cũng được, chị đặt tiếp cho ở nhà ăn, còn hộp này đẹp quá, để tặng :D :D

1,961
0
0

anatomysu

Vậy lấy liền :D Em, còn bánh loại 2 không? xấu xí cũng được, chị đặt tiếp cho ở nhà ăn, còn hộp này đẹp quá, để tặng :D :D
Bánh loại 2 làm gì có :D. Bánh 1 mẻ ra lò như nhau mờ. Còn dư thập cẩm và đậu đỏ, HT bảo đi off ăn kìa. Còn ko bán cho Chuột đê sếp HT ới ới ới

251
0
0

ANNA

chị Vy ơi, chỉ em cách sên nhân được ko ạh :D đậu xanh mình nấu làm sao để nó ko nhão vậy chị?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.