(MS237/CN) 26.8.2010 - Bé Thân Thị Bích sn 2005 ở Xóm Lon 6, xã An Thượng, Yên Thế, Bắc Giang - tim bẩm sinh (tim to)

316
0
0

Boxu-Chun

Ðề: 08.2010 Bé Thân Thị Bích sn 2005 ở Xóm Lon 6, Xã An Thượng, Yên Thế Bắc Giang bị tim to, đảo góc động mạch

26.10 tới có lịch khám của bs. Hiếu ở bv Bạch Mai (CSTT có hẹn khám cho 1 cháu bé ở Chương Mỹ http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=97976&postcount=80), em có báo với mẹ, nếu muốn khám cho con thì hôm đó đưa con xuống.
Chị ơi, bé có xuống khám ko ạ?
Nhiều lúc em cứ nghĩ không hiểu sao cùng là kiếp người cha sinh mẹ đẻ ra mà có những người khổ thế nhỉ. Không thể hiểu nổi tại sao lại có những căn bệnh quái dị, gây đau đớn đến thế. Nhiều người cứ bảo chắc do kiếp trước họ làm gì đó nên kiếp này chịu đau khổ bù lại. Em thì em nghĩ họ gánh hộ đau khổ cho những người còn lại.
Sò rí cả nhà, hôm nay em tâm trạng tí. Ấm ức thật, em cứ loe ngoe ủng hộ case nào là case đó cứ lận đận mãi nhỉ, không xuôn xẻ. Chậc chậc, kiểu này em đổi mô-đen, nhè case nào xong 90% rồi thì vô nhỉ :-&

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: 08.2010 Bé Thân Thị Bích sn 2005 ở Xóm Lon 6, Xã An Thượng, Yên Thế Bắc Giang bị tim to, đảo góc động mạch

Chị ơi, bé có xuống khám ko ạ?
Nhiều lúc em cứ nghĩ không hiểu sao cùng là kiếp người cha sinh mẹ đẻ ra mà có những người khổ thế nhỉ. Không thể hiểu nổi tại sao lại có những căn bệnh quái dị, gây đau đớn đến thế. Nhiều người cứ bảo chắc do kiếp trước họ làm gì đó nên kiếp này chịu đau khổ bù lại. Em thì em nghĩ họ gánh hộ đau khổ cho những người còn lại.
Sò rí cả nhà, hôm nay em tâm trạng tí. Ấm ức thật, em cứ loe ngoe ủng hộ case nào là case đó cứ lận đận mãi nhỉ, không xuôn xẻ. Chậc chậc, kiểu này em đổi mô-đen, nhè case nào xong 90% rồi thì vô nhỉ :-&
Bé không xuống em ah, hixxx.

Các bé bệnh tim, đã rất thiệt thòi và đau đớn rồi, lại còn gặp nhiều vấn đề rắc rối, phức tạp và kém may mắn trong quá trình khám, chữa nữa. Em cứ tiếp tục ủng hộ nhé, có sự trợ giúp của chúng mình, các bé sẽ sớm lành bệnh hơn! @};-:x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm trước Tết, bố Bích xuống HN nhận 5.100k của bạn đọc báo Người Lao Động gửi tặng. Cảm ơn kukumalu và chị Dung - phóng viên của báo đã theo dõi trường hợp của cháu!

Tết gia đình mượn xe máy của cậu em, đưa nhau đi chơi, không may bị người ta va vào. Cả 4 người đều bị thương, bố mẹ chỉ bị xây xước, cậu con lớn đang điều trị ở BV tỉnh Bắc Giang, riêng Bích bị chấn thương sọ não, ngày 3 Tết mổ ở bệnh viện Việt Đức, giờ đang nằm ở Khoa Thần kinh, khu B, P42. Cháu tỉnh nhưng không ăn uống được và rất yếu. Dưới này chỉ có mẹ, còn bố chăm anh lớn trên kia.

Hixx,...

1,904
0
36

291179

Active Member

ôi trời ơi, sao mà lại lận đận thế hả trời

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bích đã tỉnh táo hơn, sáng nay truyền xong chai đạm bác sĩ cho làm thủ tục xuất viện. Bây giờ hai mẹ con đang đi taxi về, tiếp tục điều trị tại BV tỉnh Bắc Giang. Mấy ngày nằm viện hết 2.500k, sau khi đã trừ bảo hiểm. Đúng là họa vô đơn chí! Nhưng may là cấp cứu kịp thời nên hồi phục tương đối tốt.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bích đã tạm ổn, trong tuần này sẽ xuất viện. BV đòi phải có giấy tờ xác nhận của xã, huyện là...bị tai nạn trên địa bàn thì mới được giảm tiền viện phí. Bố mẹ đi lại mấy lần xin được giấy của xã, mang lên huyện, huyện chứng nhận xong thu lại giấy của xã. Mang giấy của huyện đến bv thì bs đòi cả 2. Bố mẹ la oai oải, kêu là không đi xin nữa, mặc kệ. Hixx, chán quá chừng!

Chuyện bây giờ mới post lên diễn đàn: từ ngày 2 Tết đến giờ, mẹ Bích cứ gọi điện liên tục kêu khó khăn, hết tiền, xin các chị giúp. Không những gọi cho CSTT mà còn gọi cho phóng viên báo Người Lao động và vnexpress - là bạn của kukumalu nữa. Hixx,...Thật tình không muốn làm phiền các bạn ấy, họ nhiệt tình quá - cứ áy náy không biết nên giải quyết thế nào, mà còn nhiều bé khác cần giúp hơn, bố mẹ hết lòng vì con cái và không ỷ lại như gia đình này. Thế nên CSTT đã cảm ơn và sẽ đưa thông tin về các bé khác để các bạn viết bài kêu gọi sự giúp đỡ - khi cần. Hixx, đôi lúc "bỏ qua" rồi mà vẫn cảm thấy bực.