(01.10 - 01.11) SG: Bánh ngọt các loại - 100% lãi ủng hộ quỹ

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
Chương trình gây quỹ do thành viên sharing.receipt khởi xướng và thực hiện. Cảm ơn tấm lòng của bạn và chúc cho topic nhận được nhiều sự ủng hộ. @};- @};- @};-

Hình ảnh chi tiết về các loại bánh sẽ do người khởi xướng cập nhật.

1) Thông tin về mặt hàng: Bánh ngọt các loại

1. Chiffon

Chiffon là bánh bông lan dạng mềm, dùng dầu ăn làm chất béo chính cho bánh. Riêng bánh của Sharing dùng kem tươi không béo, bánh mềm, thơm, không ngán, không bóng dầu.

Mùi lá dứa/Chanh dây/Café Moka/Cacao : giá từ 50.000/bánh – tùy loại – kích thước 18 – 20cm

2. Banana Gateaux

Bánh làm từ chuối tươi, và trứng gà, không dùng chất béo, mềm mại, dễ ăn.

Giá : 85.000/bánh – kích thước 18 – 20cm

3. Gateaux hạnh nhân/hạt điều

Món bánh gateaux cực ngon với lớp phủ hạnh nhân/hạt điều hòa quyện với lớp bơ đường mỏng, kết hợp với bánh gateaux mềm mại, tạo thành khẩu cảm tuyệt vời.

Giá :

130.000/bánh hạnh nhân – 120.000/bánh hạt điều – kích thước 18 – 20cm

4. Cakes các loại

Các loại bánh Cakes : nho khô, dừa, cam, bơ chanh, …

Giá : từ 90.000/bánh – tùy loại – kích thước 20 x 10cm

5. Cakes mặn

Bánh cakes mặn với lạp xưởng, thịt heo khô, lạp vịt, trứng cút, xúc xích, mùi vị hòa quyện cùng lớp bánh mỏng với trứng, rất ngon.

Giá : 15.000/bánh – oval dài 8cm. Order từ 5 bánh trở lên.

6. Castella Cream Cheese

Castella là một loại bánh ở Nhật, thường được làm bằng mật ong, nên thường được người Nhật gọi là bánh bông lan mật ong. Castella làm bằng cream cheese có mùi vị thơm ngon rất đặc biệt, mất hẳn mùi chua chua truyền thống của cheese, mềm, ngọt vừa phải.

Giá : 140.000/bánh

7. Mousse các loại

Một loại bánh ăn lạnh, giữa có lớp cốt bánh gateaux, bao bọc bởi kem mousse hương vị trái cây (chanh dây, dâu, xoài …).

Giá : từ 10.000/bánh – Hộp 50g

Mô tả chi tiết hình dáng và công dụng: tất cả bánh ngọt đều sử dụng kem tươi, bơ sữa của Anchor, bột mì loại tốt nhất, các loại hương liệu như Vanilla, tinh dầu đều là hàng nhập khẩu, nên giá thành có phần cao, mong mọi người thông cảm.

Hướng dẫn sử dụng, bảo quản : tất cả bánh ngọt trừ bánh mousse đều có thể bảo quản trong môi trường khô, thoáng mát trong khoảng 2 – 4 ngày.

2) Thông tin về mục đích gây quỹ:

Tỷ lệ % đóng góp và cách tính cụ thể : 100% lãi cho quỹ

Cách tính : Lãi = Giá bánh - NVL - phụ phí (ship, phát sinh nếu có)
Gửi đóng góp ủng hộ quỹ chung của CSTT.

3) Thời gian đề xuất mở topic: 2 tháng. Topic có hiệu lực 1 tháng, sau khi tổng kết nếu được yêu cầu sẽ mở mới.

4) Phương thức thanh toán và thông tin về tài khoản nếu chuyển khoản :

Tiền mặt khi giao hàng.

5) Phương thức giao hàng :

Do vấn đề địa điểm, chỉ nhận order bánh ở khu vực nội thành SG.

Nhận order đến hết ngày thứ 5 hàng tuần, giao bánh vào các ngày thứ 6 và thứ 7.

Giao hàng theo thỏa thuận.

Bắt đầu nhận order sau ngày 01/10/2010, mỗi tuần đều có cập nhật thêm bánh mới.

Điện thoại liên lạc : 0122 598 5493

223
0
0

me Vung

Ðề: (01.10 - 01.11) SG: Bánh ngọt các loại - 100% lãi ủng hộ quỹ

Nha minh khong o SG nhung minh thich an banh, lam the nao nhi????

72
0
0

sharing.receipt

Mình xin bổ sung hình ảnh các loại bánh

Giá bánh đôi khi sẽ có dao động ít nhiều vì thành giá NVL, rất mong các bạn thông cảm, Sharing Bakery chân thành cảm ơn[/SIZE][/I][/COLOR]

1. Chiffon

Chiffon là bánh bông lan dạng mềm, dùng dầu ăn làm chất béo chính cho bánh. Riêng bánh của Sharing dùng kem tươi không béo, bánh mềm, thơm, không ngán, không bóng dầu.

Mùi lá dứa/Chanh dây/Café Moka/Cacao : giá từ 50.000/bánh – tùy loại – kích thước 18 – 20cm

2. Banana Gateaux

Bánh làm từ chuối tươi, và trứng gà, không dùng chất béo, mềm mại, dễ ăn.

Giá : 80.000/bánh – kích thước 18 – 20cm

3. Gateaux hạnh nhân/hạt điều

Món bánh gateaux cực ngon với lớp phủ hạnh nhân/hạt điều hòa quyện với lớp bơ đường mỏng, kết hợp với bánh gateaux mềm mại, tạo thành khẩu cảm tuyệt vời.

Giá : 130.000/bánh hạnh nhân – 120.000/bánh hạt điều – kích thước 18 – 20cm

4. Cakes các loại

Các loại bánh Cakes : nho khô, dừa, cam, bơ chanh, …

Giá : từ 80.000/bánh – tùy loại – kích thước 20 x 10cm

5. Cakes mặn

Bánh cakes mặn với lạp xưởng, thịt heo khô, lạp vịt, trứng cút, xúc xích, mùi vị hòa quyện cùng lớp bánh mỏng với trứng, rất ngon.

Giá : 15.000/bánh – oval dài 8cm. Order từ 5 bánh trở lên.

6. Castella Cream Cheese

Castella là một loại bánh ở Nhật, thường được làm bằng mật ong, nên thường được người Nhật gọi là bánh bông lan mật ong. Castella làm bằng cream cheese có mùi vị thơm ngon rất đặc biệt, mất hẳn mùi chua chua truyền thống của cheese, mềm, ngọt vừa phải.

Giá : 140.000/bánh

7. Mousse các loại

Một loại bánh ăn lạnh, giữa có lớp cốt bánh gateaux, bao bọc bởi kem mousse hương vị trái cây (chanh dây, dâu, xoài …).

Giá : từ 10.000/bánh – Hộp 50g

Còn nhiều loại bánh khác, Sharing sẽ up hình ảnh và thông tin từ từ, mong được mọi người ủng hộ

Mô tả chi tiết hình dáng và công dụng: tất cả bánh ngọt đều sử dụng kem tươi, bơ sữa của Anchor, bột mì loại tốt nhất, các loại hương liệu như Vanilla, tinh dầu đều là hàng nhập khẩu, nên giá thành có phần cao, mong mọi người thông cảm.

Hướng dẫn sử dụng, bảo quản : tất cả bánh ngọt trừ bánh mousse đều có thể bảo quản trong môi trường khô, thoáng mát trong khoảng 2 – 4 ngày.
[/SIZE]

720
0
0

chuột đồng

Nhà SG ơi, bánh sinh nhật thì có thể dùng mousse không? Em đang phân vân giữa Mousse và Castella Cream Cheese vì không biết Castella Cream Cheese trên đây là đờng kính bao nhiêu? còn Mousse có thể làm 1 chiếc đường kính cỡ 1,7cm or không?

72
0
0

sharing.receipt

8. Bánh bông lan chocolate

Bánh thơm nhẹ mùi bơ và chocolate, mềm, đặc mà không nặng, ăn rất ngon

Giá : 95.000/bánh - kích thước 20cm - có thể đặt nhiều bánh nhỏ theo yêu cầu

9. Mochi nướng dạng cupcakes

Bánh thơm mùi vừng đen, dẻo, dai, là một dạng bánh bột nếp nướng, ăn rất ngon

Giá : 2.500/cup - nhận đặt từ 10 cups trở lên

10. Bundt Cake

Là một dạng của bánh cake, nhưng mềm hơn, chất béo chủ yếu là bơ, có nhiều loại : bundt dừa, bundt sữa chua, bundt cheese ...

Giá: từ 90.000/bánh - kích thước 23cm, nặng ~ 900g

Bánh cheese các loại

11. Bánh Cheese kiểu Nhật

Bánh vô cùng mềm mại, nhẹ nhàng, vị chua nhẹ của cheese làm tăng khẩu cảm tuyệt vời

Giá : 140.000/bánh - kích thước 20cm

12. Cream cheese tart

Sự kết hợp giữa lớp vỏ bơ giòn, với nhân là cream cheese, ăn kèm trái cây các loại

Giá : 125.000/bánh - kích thước 20cm

Bánh Cookies

Cookies là loại bánh nhỏ, thành phần chủ yếu là bơ và bột, cookies rất đa dạng, có loại mềm, ẩm, khô, giòn, dai, xốp, cứng.

Almond Cookies I (Bánh Cookies hạnh nhân)

Cookies hạnh nhân có hai loại, loại này ít ngọt, bánh giòn, thơm, ít dầu

Giá 17.000/100g

72
0
0

sharing.receipt

Nhà SG ơi, bánh sinh nhật thì có thể dùng mousse không? Em đang phân vân giữa Mousse và Castella Cream Cheese vì không biết Castella Cream Cheese trên đây là đờng kính bao nhiêu? còn Mousse có thể làm 1 chiếc đường kính cỡ 1,7cm or không?
Bánh sinh nhật có thể dùng bánh mousse bạn ạ, mình vẫn làm được bánh mousse cỡ lớn. Còn Castella Cream Cheese mình làm bánh 20 x 20cm, bánh vuông, castella ăn không ngán và lạ miệng hơn là mousse :), chân thành cảm ơn bạn

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bánh bạn này chưa ăn thử chưa biết thế nào nhưng kích cỡ đó giá đó nhìn cảm quan thì mình thấy rẻ. Tiếc quá mình ở Hà Lội hihi.

72
0
0

sharing.receipt

Bánh bạn này chưa ăn thử chưa biết thế nào nhưng kích cỡ đó giá đó nhìn cảm quan thì mình thấy rẻ. Tiếc quá mình ở Hà Lội hihi.
cảm ơn bạn nhiều @};-

1,250
0
0

baoduy_susu

nhìn thèm quá đi mất, mình đã gửi link này cho các bạn mình ở sg. có thồ ahngf về đà nẵng không vậy bạn?

0
0
0
A

ABCK

Guest

Chúc bạn đắt hàng. Mình ở HN, thèm quá

72
0
0

sharing.receipt

nhìn thèm quá đi mất, mình đã gửi link này cho các bạn mình ở sg. có thồ ahngf về đà nẵng không vậy bạn?
mình chỉ sợ gửi ra đến nơi thì bánh bể mất bạn ơi :(

223
0
0

me Vung

Minh muon dat banh sinh nhat, cho con trai o SG, trua ngay 8 nho nguoi mang den nha duoc khong ban?

72
0
0

sharing.receipt

Minh muon dat banh sinh nhat, cho con trai o SG, trua ngay 8 nho nguoi mang den nha duoc khong ban?
Được bạn ạ, bạn cho mình xin địa chỉ, và bạn muốn đặt loại bánh nào :)

223
0
0

me Vung

Minh muon dat:
Gateaux hanh nhan: 1 cai x 130k
Castella cream chée" 1 cai x 140k
Cookies hanh nhan: 0,5kg x 85k
tong thiet hai: 355k. Se chuyen khoan vao tai khoan ngay thu 2. Minh muon co banh vao sang som ngay 8 - 10.
Thanks

72
0
0

sharing.receipt

Minh muon dat:
Gateaux hanh nhan: 1 cai x 130k
Castella cream chée" 1 cai x 140k
Cookies hanh nhan: 0,5kg x 85k
tong thiet hai: 355k. Se chuyen khoan vao tai khoan ngay thu 2. Minh muon co banh vao sang som ngay 8 - 10.
Thanks
Bạn nhắn tin cho mình địa chỉ giao hàng nhé bạn :)

66
0
0

putin_camdao

Bánh ngon wá ta ơi!! =P~ Mình đặt 20 cái 'Mochi nướng dạng cupcakes' nha.

72
0
0

sharing.receipt

Bánh ngon wá ta ơi!! =P~ Mình đặt 20 cái 'Mochi nướng dạng cupcakes' nha.
Cảm ơn bạn, hẹn bạn thứ 6 ngày 8 mình giao hàng nha, nhờ bạn nhắn tin cho mình địa chỉ @};-

66
0
0

putin_camdao

Ok bạn, mình sẽ msg cho bạn sau. Bạn còn loại bánh nhỏ nhỏ nào khác ko vì cuối tháng này sinh nhật con mình, để mình hỏi cô giáo của bé xem có đc mang bánh nhà làm vào cho mấy bé liên hoan ko (trường chỉ cho mang mấy bánh có thương hiệu như Kinh Đô, ABC để đảm bảo an toàn thực phẩm). Nếu cô đồng ý thì mình cần mấy loại bánh nhỏ để phục vụ mấy bé.