(08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Ôi trời chị Bi ơi em ngưỡng mộ, bánh tròn xoe, mà lại ko bị xì em nào cả huhu... Chả bù với em làm

Chị Mecubin: Chị ơi liên lạc chị Thuyvuong lấy bù mấy gói pía giúp em nhé. Cảm ơn chị

294
0
0

mehazim

Ðề: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Báo cáo cả nhà hôm qua mẹ cháu mới mang vỏ pía ra để làm, cảm nhận về chất lượng vỏ thì không phải bàn cãi rồi, giòn, thơm. Nhưng túi vỏ của nhà cháu cũng có hiện tượng bị mốc, em vẫn tiếc rẻ nên bóc các lá mốc đi cái nào ko sao thì dùng.
Có một điều em thấy thắc mắc là các gói vỏ lần trước được hút chân không (nên lần trước em chỉ để ở ngoài thôi cũng ko vấn đề gì) nhưng lần này thì các gói đều không được hút chân không nên theo em vì nó ẩm hơn và nhiều chất hơn nên với thời tiết như thời gian vừa qua thì việc bị mốc sẽ không tránh khỏi ah! (em thì lấy về vẫn chủ quan nên để ở ngoài tận 3 ngày rồi mới cho vào tủ cơ)
ATM ơi, cậu thử check lại với nơi bán xem sao nhé, cá nhân tớ thì mong rằng dịp giáp tết sẽ có thêm đợt gây quĩ món hàng này nữa cậu ah!
Em phát biểu xong rồi nhà mình đừng ném đá em nhé!

1,961
0
0

anatomysu

Vỏ bánh pía ko hút chân ko bạn ạ. Mình chưa hỏi lại người bán nhưng chưa khi nào nó được hút chân không cả :). Nó bán ở chợ trong SG cũng thế. Nếu lần sau có gây quỹ thì sẽ hỏi phần hút chân không, nếu họ ko cung cấp được thì sẽ ko gây nữa :x. Cảm ơn cả nhà đã thông cảm

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Báo cáo cả nhà hôm qua mẹ cháu mới mang vỏ pía ra để làm, cảm nhận về chất lượng vỏ thì không phải bàn cãi rồi, giòn, thơm. Nhưng túi vỏ của nhà cháu cũng có hiện tượng bị mốc, em vẫn tiếc rẻ nên bóc các lá mốc đi cái nào ko sao thì dùng.
Có một điều em thấy thắc mắc là các gói vỏ lần trước được hút chân không (nên lần trước em chỉ để ở ngoài thôi cũng ko vấn đề gì) nhưng lần này thì các gói đều không được hút chân không nên theo em vì nó ẩm hơn và nhiều chất hơn nên với thời tiết như thời gian vừa qua thì việc bị mốc sẽ không tránh khỏi ah! (em thì lấy về vẫn chủ quan nên để ở ngoài tận 3 ngày rồi mới cho vào tủ cơ)
ATM ơi, cậu thử check lại với nơi bán xem sao nhé, cá nhân tớ thì mong rằng dịp giáp tết sẽ có thêm đợt gây quĩ món hàng này nữa cậu ah!
Em phát biểu xong rồi nhà mình đừng ném đá em nhé!
Hihi phải cảm ơn chứ sao lại ném đá nhỉ, chị cũng không nhớ lần trước có hút chân không hay không nhưng em Ana cũng định là nếu yêu cầu được họ phải hút chân không thì mới dám nhận gây quỹ đợt mới @};-

1,416
0
36

MomMi

Active Member

ôi, mốc rồi ạ, em phải về làm gấp không lại hỏng hết. em cũng không cho vào tủ, tối nay về phải kiểm tra luôn, có gì xử lý luôn.

103
0
0

bi02

Tớ thấy hình như bánh tráng mới có hút chân không thôi chứ nhỉ, nhưng để một hồi thì cũng không kín thấy cũng xô xô rồi, chỗ tớ vẫn còn 5 tập bánh tráng của mẹToki vẫn chưa hẹn hò được.
Vỏ pía ngon lắm,với lại tháng này trở đi cũng lạnh rồi, ko nóng lạnh thất thường nữa, nếu mọi người chịu khó đến lấy đồ sớm thì ko sao đâu, 5 gói của Pokina tớ để tủ lạnh đến giờ vẫn có sao đâu. Thế nên ATM xem gây quỹ đợt Tết đi,tính giá bán cao hơn tí để vận chuyển nhanh với góp quỹ cũng được mà.
Còn nữa, báo cáo sếp thuyvuong là tình hình gay go quá, gói bột nếp nhà tớ làm được có hai mẻ bánh rán đã hết sạch rồi, mọi người bảo là bánh ngon thế là do bột ngon :), tớ biết sao bi giờ, sếp làm thế nào bố trí thêm đợt bột nữa đi sếp ơi.
Với lại bánh dừa của sếp tớ thử rồi, đang ngày nào cũng dở ra nhâm nhi đây, ngon thì là đương nhiên rồi, vị đậm đà lắm,cảm ơn sếp nhé, nhìn bàn bánh hôm chủ nhật tớ choáng quá, chỉ dám rón rén qua lí nhí xin gói bánh dừa thôi rồi im im té :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Tớ thấy hình như bánh tráng mới có hút chân không thôi chứ nhỉ, nhưng để một hồi thì cũng không kín thấy cũng xô xô rồi, chỗ tớ vẫn còn 5 tập bánh tráng của mẹToki vẫn chưa hẹn hò được.
Vỏ pía ngon lắm,với lại tháng này trở đi cũng lạnh rồi, ko nóng lạnh thất thường nữa, nếu mọi người chịu khó đến lấy đồ sớm thì ko sao đâu, 5 gói của Pokina tớ để tủ lạnh đến giờ vẫn có sao đâu. Thế nên ATM xem gây quỹ đợt Tết đi,tính giá bán cao hơn tí để vận chuyển nhanh với góp quỹ cũng được mà.
Còn nữa, báo cáo sếp thuyvuong là tình hình gay go quá, gói bột nếp nhà tớ làm được có hai mẻ bánh rán đã hết sạch rồi, mọi người bảo là bánh ngon thế là do bột ngon :), tớ biết sao bi giờ, sếp làm thế nào bố trí thêm đợt bột nữa đi sếp ơi.
Với lại bánh dừa của sếp tớ thử rồi, đang ngày nào cũng dở ra nhâm nhi đây, ngon thì là đương nhiên rồi, vị đậm đà lắm,cảm ơn sếp nhé, nhìn bàn bánh hôm chủ nhật tớ choáng quá, chỉ dám rón rén qua lí nhí xin gói bánh dừa thôi rồi im im té :)
Hị hị chị đừng gọi em là sếp, xấu hổ quá :p.
Bột nếp nhà em cũng hết mà gọi loại gạo ngon đấy khắp nơi chưa có, em cũng hy vọng gần tết họ nhập được về. Mà chủ nhật em chờ gặp không thấy ai ngờ bác trốn ;)

737
0
0

hienvth

Hôm đó chị đi với ông xã phải ko, nhìn quen quen nhưng ko dám nhận :p (vì em cũng gặp chị lâu rùi :D)

103
0
0

bi02

Em Kính ơi, hôm chủ nhật chị rồng rắn lên mây cả nhà 6 vé vào cổng cơ em:), với lại chị đi chiều nên cũng vãn vãn rồi thấy Mơ bán hàng còn Hiền giả lại tiền đới:).
Thế Thúy em ơi, cứ vác gạo nếp ra xay là được à em, gạo ngon thì chị có, nhưng có phải vo để khô xong mới xay hay là xay luôn được.
Cứu chị tí trong lúc giáp hạt đợi bột em xay, chứ bọn phòng chị nó không để chị yên từ qua tới giờ:(

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Không cần vo gạo đâu chị, hihi em vo cả tạ gạo chắc tèo luôn dù muốn gây quỹ lắm :)

1,961
0
0

anatomysu

Hình như SG còn bột nếp :p. Để em cuối tuần kiểm lại 1 lượt nếu còn em rao bán giá cao nhé :p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Hiền ới
Bột nếp của chị đâu?

737
0
0

hienvth

Ðề: Trả lời: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Hiền ới
Bột nếp của chị đâu?
Bột của chị đang ở ngăn kéo tủ nhà em >:)

103
0
0

bi02

Thế Ong ơi chia bớt cho chị đi, chị hối lộ lá chuối cho Ong gói bánh giò nhé,mời Ong bánh giò nịnh nọt đây nhé

1,250
0
0

baoduy_susu

cảm ơn topic và thuyvuong mà tối nay nhà mình có món này.

5
0
0

mtvno1hp

các chị em ơi, đặt về hp thì ntn nhỉ ??? Chuyển khoản xong thì lấy ở đâu ạ ??

8
0
0

memuoisu

Trả lời: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

chị oiw cho em 10 gói số 1
5 gói số 2
5 gói số 3 nha chị em ở bình dương .chị xem của em hết bao nhiêu + tiền ship nha chi

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

chị oiw cho em 10 gói số 1
5 gói số 2
5 gói số 3 nha chị em ở bình dương .chị xem của em hết bao nhiêu + tiền ship nha chi
Topic kết thúc lâu rồi bạn ơi.

8
0
0

memuoisu

sao lần nào em muốn mua j cũng kết thúc vậy ta