(08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

341
0
0

NHD

Ðề: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Cảm ơn 2 bạn ATM và Thúy vì đã vất vả mua hàng, đóng gói rồi vận chuyển. Mình chưa thử bột mì nhưng bột gạo và vỏ bánh pía thì đã dùng rồi. Phải nói là quá ngon, cực kỳ ngon thì mới đúng

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: (08.10 - 08.11) Bánh Pía gói nem, Bánh tráng phơi sương, Bột mỳ Baker’s Choice, Bột gạo tẻ & nếp - 100% lãi ủng hộ miền Trung thân yêu

Hôm nay em cũng làm coookies thử bột mới rồi! Bột rất ngon ạ! Miệng túi có khoá kéo nên rất tiện dụng. Sang tuần em sẽ làm thử bánh bao & bánh mỳ. Cám ơn chị ATM & mẹ Tin nhiều nhé!

237
0
0

lahthu

Ôi, nhà mình khác quá, làm em cứ tưởng vào nhầm nhà :D
Em đã nhận hàng bột đợt này hôm thứ 6 vừa rồi ở nhà chị Ong. Úi già, một thùng to nhá. Yên tâm xử lý từ rày cho đến đợt bột tiếp. Cám ơn cả nhà, đặc biệt là bạn A5TM, chị thuyvuong, chị bi02, chị Ong nhá.
Tự thồ được thùng bột về nhà, em phục em 1 thì cứ gọi là phục nhà mình gấp 10 phần ấy ạ! Vất vả cho cả nhà quá cơ! (Icon hoa hồng cả ôm hôn thắm thiết ở đâu í nhỉ???)

103
0
0

bi02

Lần này tớ đặt mỗi bột bánh mì thôi vì nhà tớ bánh mì hay làm, bột mì loại này rất ngon, tuy nhiên thì tớ cảm thấy nếu so với CC thì phải cho nhiều nước hơn chút thì phải, mẻ đầu tớ ước lượng thôi vì làm bánh mì ngọt, sữa tươi có túi đóng sẵn rồi, mẻ sau thì cân kẹo thử để phổ biến với phòng cũng thêm nước nữa mới cảm thấy bột vừa, vừa trộn xong mẻ nữa thấy cũng vậy,chắc tại bột tốt, khô hơn CC là loại đóng bao tải dứa thông thường.
Bên tớ còn đồ của Poohkity nữa thôi là hết, chúc cả nhà thử bột thành công để túm áo ATM với TV đòi gây quỹ nữa nhé

55
0
0

khanhthu

ATM ơi bao giờ bột gạo vào SG thế, thấy bà con HN khen bột làm chị cũng ngưa tay ngưa chan rồi!

103
0
0

bi02

@Cả nhà: Mẹ hazim đã chuyển nốt đồ của bên tớ sáng nay rồi ạ. Cảm ơn em nhiều nhiều nhé.
Vậy ở chỗ tớ ngoài thùng của các bạn bên Linhmèo ( sẽ chuyển đến cơ quan Linh mèo chiều nay nếu bạn ấy đã đi làm) còn có đồ của các bác sau :
1.Bác kelly: 3tẻ+5 nếp ( em đưa Ong hay em đưa bác ạ)
2.Meyeuconnhat:1pía+2tráng+2tẻ+1nếp.
3.O-peal: 03 bột mì đa dụng+02 bột mì cake
4.TPLoan : 1pía+1bột mì bánh mì+2 bột mì đa dụng

Mẹ Toki: Bạn ơi bạn có muốn lấy ở Nguyễn Khánh Toàn ngoài giờ hành chính không?nhắn lại giúp để tớ chuyển nhé.

96
0
0

O-Pearl

@Cả nhà:
3.O-peal: 03 bột mì đa dụng+02 bột mì cake
Cho minh DT cu the voi so DT cua ban di de mai minh qua lay. Cam on truoc nhe.

103
0
0

bi02

Mình nhắn tin đến các bạn còn hàng ở chỗ mình rồi nhé, ABCK ơi, đọc PM xong thì giúp chị nhé, cảm ơn em.

25
0
0

tiramisu_ena

Em nhận được vỏ bánh pia và đã làm thử hôm cn vừa rồi, phải nói là quá ngon ạ, lần đầu em được ăn cái vỏ bánh giòn và dễ gói như thế ạ, em có ý kiến là muốn gần tết lại mong có được 1 đợt vỏ nữa để ăn tết ạ, vì hạn của nó tận 3 tháng nên chắc để thoải mái các chị nhỉ? Em cám ơn các chị nhiều.

103
0
0

bi02

Cho mình sửa chút nhé : Meyeuconnhat là 1pía+2tráng+4tẻ+2nếp. nhé, trên tớ bị nhầm.
Các bạn lấy ở chỗ nào nhắn lại cho tớ để tớ còn cầm đi/về nhé.

1,961
0
0

anatomysu

ATM ơi bao giờ bột gạo vào SG thế, thấy bà con HN khen bột làm chị cũng ngưa tay ngưa chan rồi!
Chị ới, vừa vào hôm qua. Em sẽ chia hàng rồi gửi cho mọi người trong SG nhé :)

1,961
0
0

anatomysu

Mọi người lưu ý giúp em là bánh pía nó ghi dùng trong 3 tháng nhưng em nghĩ nên cho vào tủ lạnh nếu lâu ko dùng. Em sợ để ngoài nó mốc đấy ạ. Vì hàng này ko cho hoặc cho ít chất bảo quản. Đã có vài chục gói mốc rồi nên em dặn mọi người trước :)

96
0
0

O-Pearl

Minh da nhan duoc bot, cam on Thuyvuong, Bi02, cam on ca nha.

103
0
0

bi02

Mình đã gọi điện cho bạn Congchuanhim nhưng ko thấy trả lời, vậy bạn kiểm tra PM giúp nhé.
@ABCK: Em nhận được tin nhắn của chị chưa em, nếu ko thì để chị chủ động chuyển khoản, báo lại giúp chị, cảm ơn em.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Em tổng kết topic, vì nhìn ngày thì quá hạn tổng kết rồi :)

Vốn topic 10454k , V/c 2 đợt SG HN và HN SG: 750 + 120 = 870k , lãi = 4356k , đã ck lãi 3600k cho topic miền Trung, còn lại 756k. Số tiền này sẽ được gửi LG ủng hộ quỹ chung

Cảm ơn sự ủng hộ của các chị :)

PS: Ai ăn bột, bánh tráng, bánh pía mà thấy ngon thì loa lên cho em với chị Thúy vui với nhé :p
Số tiền đợt 1 nhận ủng hộ miền Trung tại đây. Đợt 2 nhập quỹ chung tại đây.
Xin cảm ơn Anatomysu, cảm ơn thuy vuong , cảm ơn sự ủng hộ và giúp đỡ của tất cả các bố các mẹ CSTT nhà mình.

18
0
0

trphloan

Em đã nhận được hàng rồi ạ, cám ơn các chị đầu cầu đã chuyển hàng giúp em ạ @};-

235
0
0

metholau

Kekeke...tình hình là bột rất ngon nhé, tớ sẽ lăng xăng qua nhà Thúy buôn thêm chuyến nữa về dùng và thực hành dần.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

CN vừa rồi làm 1 đĩa nem sống cuốn bánh tráng phơi sương to đùng vậy mà con trai đi học về muộn mẹ kể công là " phải lấy thân mình bảo vệ đĩa nem phần cho con đấy " Trời HN đang hanh , ăn nem cuốn ngon tuyệt. Lá bánh hơi cứng nhưng vuốt qua ít nước là dễ cuốn ngay. Bánh này có phải bảo quản tủ lạnh không Ana ơi, vì chị tham, mua tích trữ hơi nhiều.

9
0
0

vanquyen

Mình đã nhận được hàng ở Đà Lạt rồi, cám ơn các bạn rất nhiều. Nhưng không thấy nhân viên giao hàng lấy tiền vận chuyển? Các bạn xem lại, có gì mình sẽ chuyển tiền vận chuyển vào tài khoản.

0
0
0
A

ABCK

Guest

@ABCK: Em nhận được tin nhắn của chị chưa em, nếu ko thì để chị chủ động chuyển khoản, báo lại giúp chị, cảm ơn em.
Bác ơi hôm nay em mới vào đây. Chiều em thực hiện bác nhé, chắc kịp bác nhỉ :)