10.07 - Off Chia sẻ tình thương Miền Bắc tại Thái Bình

2,501
0
0

Haidang02

Một năm đã trôi qua, kể từ lần off đầu tiên tại quê lúa Thái Bình. Nhiều bạn về một lần, không muốn đi, đi rồi lại nhớ, muốn về thăm lần nữa :-*...
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=708
Nhân dịp hè, các con cũng đã được nghỉ, mời cả nhà một lần nữa về thăm Thái Bình, mời các bố các mẹ đăng ký nhé :love:

Thời gian: từ 11h00 đến khi nào thích thì về, ngày 26/6/2010

Địa điểm: Haidang02 sẽ thông báo cụ thể khi tìm được địa điểm thích hợp :smiling:

Lệ phí: sẽ thông báo cụ thể khi có địa điểm :smiling: (các con dưới 5 tuổi miễn phí)

Chương trình: Chạy chương trình chính : Bừa + Xề + Mít nhợn

- Nhóm 1 : Ruồi cùng một số bạn sẽ chuẩn bị hội trường
- Nhóm 2 : MinhMinh chịu trách nhiệm đón mẹ con chị Toán ở Đông Hưng.
Mẹ con nhà Hiệp chị sẽ lo.

Buôn bán ::smiling:
Các mẹ có gì bán được thì đăng ký...

Thân mời mọi người đăng ký để BTC thu xếp. Mong rằng chúng ta có buổi gặp mặt vui vẻ.

Điện thoại liên lạc :
Haidang02 : 0963 060 266
Mẹ Chip Tom Bi : 0903 219 292
Xề
Bừa : 0989095909

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 26.06 - off chia sẻ tình thương tại Thái Bình

Sao 11h mới bắt đầu hả chị, muộn thế, đến từ đêm hôm trước có được không ạ, hi hi!
26/6 chắc vào đợt nóng nhất năm, vì 21/6 là ngày hạ chí. Vậy nên, câu hát sẽ đổi thành:
"Anh đến quê em 1 ngày nắng cháy, khúc hát quê hương ru dài theo sóng, Thái Bình ơi Thái Bình, ai đặt tên cho đất, Thái Bình từ bao giờ mà trong nắng trong mưa, lúa vẫn lên xanh tốt, mà trong bom trong đạn đất vẫn cứ sinh sôi (cái này hơi lạ, đất có đẻ được đâu mà sinh sôi), Thái bình ơi, cơ mà iu đến thế...:D:D:D.
Em đăng ký 1 suất nhé:
"Tháng 6 off ở Thái Bình
Đất nặng nghĩa tình nên hẳn phải đi..."

29
0
0

bố giahưng

Ðề: 26.06 - Off Chia sẻ tình thương Miền Bắc tại Thái Bình

Các bạn ơi! "Quê hương Thái Bình của mình đẹp" - Bất cứ người con của Thái Bình nào cũng sẵn sàng khẳng định như thế.Và quả thực quê mình đẹp thật. Đó là vẻ đẹp của những ngôi chùa cổ kính hàng trăm năm tuổi. Đó là những làng nghề truyền thống nổi tiếng mà sản phẩm đã được cả thê giới biết đến. Đó là những món ngon dân dã nhưng đậm đà hương vị quê hương. Đó là cánh đồng lúa thẳng cánh cò bay. Đó là những con người quê chất phác, hiền hậu và bên cạnh đó còn vô vàn những nét đẹp mà chúng ta có lẽ chưa được biết hết. ( Theo nguồn http://forum.queluathaibinh.com)

Vậy xin mời các bố, các mẹ về off tại Thái Bình để tận hưởng cái nắng mùa hè của quê lúa Thái Bình

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=JKgLI1VA2-4&feature=related[/YT]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
84
0
0

Thiên Lương

Có bác nào ở Hưng Hà không thế nhỉ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em đăng ký chị nhé. Chưa biết cụ thể bao nhiêu người, thôi em cứ đăng ký 1 xe ô tô vậy (bao nhiêu chỗ báo sau)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em đăng ký chị nhé. Chưa biết cụ thể bao nhiêu người, thôi em cứ đăng ký 1 xe ô tô vậy (bao nhiêu chỗ báo sau)
Em vòng về Hải Phòng đêm hôm trước, xin ngủ lại nhà tù của chị Tâm mí lại anh Trung, rồi...hôm sau xin tiếp 01 chỗ lên cái xe được không chị.:-*

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Em ở Tiền Hải đây
có ai ở Tiền Hải không?
:)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em vòng về Hải Phòng đêm hôm trước, xin ngủ lại nhà tù của chị Tâm mí lại anh Trung, rồi...hôm sau xin tiếp 01 chỗ lên cái xe được không chị.:-*
Okie Xề, HP nhà chị thích nhất khoản thức thân mật. Em về nhân tiện gặp anh Thuận thanh toán ân oán giang hồ đê :D Hôm nọ đi Tuyên Quang về, Thuận hỏi "chị đã gặp Xề để giải quyết mâu thuẫn của bọn em chưa?" Chị bảo rằng thì là chị không giải quyết, mà chỉ vất cái que diêm cháy dở vào bình xăng thôi :D

2,501
0
0

Haidang02

Em nằm giữa hả :D

Em ở Tiền Hải đây
có ai ở Tiền Hải không?
:)
Quê chồng, chứ quê em ở chỗ bán bánh đa nướng lò cơ mà.
Về Tiền Hải nghe sóng biển Đồng Châu mê mải hát không ...

Okie Xề, HP nhà chị thích nhất khoản thức thân mật. Em về nhân tiện gặp anh Thuận thanh toán ân oán giang hồ đê :D Hôm nọ đi Tuyên Quang về, Thuận hỏi "chị đã gặp Xề để giải quyết mâu thuẫn của bọn em chưa?" Chị bảo rằng thì là chị không giải quyết, mà chỉ vất cái que diêm cháy dở vào bình xăng thôi :D
Thế này Xề biến thành lửa Thuận biết không ??? :D

199
0
0

huyenlinh

Lần đầu tiên em đi Off là ở TB. Em rất ấn tượng với lần đầu ấy.Yêu chị Hải đăng và đúng là cảm giác đến TB rất đỗi bình yên....@};-@};-@};-
Nhất định sẽ đến lần nữa:-*:-*:-*

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

@ Đèn: chệ này, vuốt mặt phải nể...con mụn chớ, em k dám đâu, mí lại anh Trung là người đàn ông cực kỳ bình tĩnh, nên...em chạy loăng quang quanh nhà chứ dám manh động đâu ạh. Có khi hôm đó rủ thêm anh Thuận đến thanh toán nợ nần luôn thể. :D:D:D

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Năm ngoái off Thái Bình cũng đúng dịp nhà em đi du lịch, năm nay cũng có kế hoạch đúng ngày 26/6 rồi, thế là thế nào...em bắt đền chị Đèn :((

(Dưng mà tổ bánh CSTT Hà Nội bọn em vẫn đăng ký 1 bàn bánh bánh ngọt đã nhé(

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Quê chồng, chứ quê em ở chỗ bán bánh đa nướng lò cơ mà.
Về Tiền Hải nghe sóng biển Đồng Châu mê mải hát không ...

hơ hơ, quê xịn của em đấy chị
Nhà em đa chủng tộc lắm
bố em đi ở rể quê bánh đa chị ơi
:D

Con gái em tính ra tổng cộng có 4 quê cơ chị ạ :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Đèn: chệ này, vuốt mặt phải nể...con mụn chớ, em k dám đâu, mí lại anh Trung là người đàn ông cực kỳ bình tĩnh, nên...em chạy loăng quang quanh nhà chứ dám manh động đâu ạh. Có khi hôm đó rủ thêm anh Thuận đến thanh toán nợ nần luôn thể. :D:D:D
Ối chị Đèn ơi, chị có biết thế nào là người dàn ông bình tĩnh không? Thôi em không cho Xề ngủ ở nhà em đâu :-&

2,501
0
0

Haidang02

Năm ngoái off Thái Bình cũng đúng dịp nhà em đi du lịch, năm nay cũng có kế hoạch đúng ngày 26/6 rồi, thế là thế nào...em bắt đền chị Đèn :((
(Dưng mà tổ bánh CSTT Hà Nội bọn em vẫn đăng ký 1 bàn bánh bánh ngọt đã nhé(
Sao em cứ chọn đúng ngày off để đi du lịch thế nhỉ ::-?
Hoan nghênh bàn bánh ngọt của tổ bánh HN =P~

Ối chị Đèn ơi, chị có biết thế nào là người dàn ông bình tĩnh không? Thôi em không cho Xề ngủ ở nhà em đâu :-&
Theo chị, người đàn ông bình tĩnh là người không chỉ biết gõ trống mà còn làm thủng cả trống nữa kia :D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

:D:D:D=))=)) Cái này gọi là " thông minh nói 1 hiểu 10" dưng em có phải đứa ..bệnh đâu mà lo thế gái ơi. hiiiiiiiiiiiiiiiiii
Thế em chả về HP nứa:p:p:))B-) em dỗi rồi.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sao em cứ chọn đúng ngày off để đi du lịch thế nhỉ ::-?
Hoan nghênh bàn bánh ngọt của tổ bánh HN =P~

Theo chị, người đàn ông bình tĩnh là người không chỉ biết gõ trống mà còn làm thủng cả trống nữa kia :D
:D:D:D=))=)) Cái này gọi là " thông minh nói 1 hiểu 10" dưng em có phải đứa ..bệnh đâu mà lo thế gái ơi. hiiiiiiiiiiiiiiiiii
Thế em chả về HP nứa:p:p:))B-) em dỗi rồi.
Chị Đèn ơi, Xề nó biết thế nào là người đàn ông bình tĩnh rồi nên em mới không cho Xề về HP, dỗi cũng được em ứ sợ.

Đây chị :

Có 1 tạp chí ra câu hỏi cho bạn đọc "thế nào là người đàn ông bình tĩnh", nhận được mấy đáp án sau:

- Tôi đi làm về, thấy vợ tôi đang xxx với 1 người đàn ông lạ, tôi rút súng ra, nhưng không bắn ---> Tôi là người đàn ông bình tĩnh.

- Tôi đi làm về, thấy vợ tôi đang xxx với 1 người đàn ông lạ, tôi rút súng ra, nhưng không bắn, mà nói với người đàn ông đó "xin lỗi, anh chị cứ tự nhiên" ---> Tôi là người đàn ông bình tĩnh.

Và đây mới là đáp án được bình chọn :

- Tôi đi làm về, thấy vợ tôi đang xxx với 1 người đàn ông lạ, tôi rút súng ra, nhưng không bắn, mà nói với người đàn ông đó "xin lỗi, anh chị cứ tự nhiên". Cái thằng cha đó nó vẫn tiếp tục xxx với vợ tôi ---> Thằng ý là người đàn ông bình tĩnh.

Ối giời, lúc Xề bảo chồng em là người bình tĩnh, em đã hình dung cái cảnh em xin lỗi xong rồi thì.... thì... thì... hic!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

huuuuuuuu huuuuuuuuu em oan Thị Kính nhá, lúc nói thế, em hình dung em vào nhầm phòng Tâm ơi. :(:)(:)(:)(:)(:)((

620
0
0

hamy2k5

em đăng kí một suất ạ, em cũng quê Thái Bình:)

2,501
0
0

Haidang02

em đăng kí một suất ạ, em cũng quê Thái Bình:)
Quê chồng em chứ gì ;)

1. Bừa
2. Xề
3. Mít Nhợn
4. Mường Tè
5. Thỏ
....

Hải Phòng :
1. Me Chip Tom Bi
2. Huyền Linh
3. hamy2k5