10.10 (Mẹ Bubu&Shi) Chúc mừng sinh nhật chị Hoa BS

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Chị yêu quý @};-Chúc mừng sinh nhật chị @};-
Yêu lắm người chị luôn nâng đỡ em trong suốt bao năm qua.
Chả cần biết là sao mỗi lần thấy em bực, em buồn, em khóc chi lại an ủi:x vỗ về em :xđộng viên em, đỡ em từng bước từng bước chập chững trên con đường này.

Nhớ ngày đó lâu lắm rồi lần đầu tiên được chúc mừng sinh nhật chi năm 2004
- Cám ơn mẹ Ngô Phương Loan nhiều vì đã nhớ tới mẹ nuôi của Thảo My- Tùng Lâm (ôi chao, phải làm sao để "nuôi" các con đươc... một lúc, xưng mẹ nuôi đỡ ngượng! ).
_ Cám ơn mẹ Lienrom và mẹ Cuccu đã làm cho những hình animation đẹp, cả web cho Thu- Tâm nữa chứ ;)
.
Ngày 16.11.2004 chị đã từng ước này. Chúc chị luôn mạnh khỏe:x

Khi mình già thì mình ước ao nhất là có sức khoẻ để có thể sống mà không phải dựa vào ai.
Ngày 19.03.2005 chị mở riêng một topic để phản bác, đau bụng mà cười
Các mẹ yêu quý, các mẹ có liên quan tới mẹ Bubu-Shi ơi....
Dạo này các mẹ toàn gọi mẹ Bubu&Shi là chị Hoa BB??? :29:
Làm mình chẳng thích tẹo nào, thật đấy. Các mẹ cũng biết 1 lần mình đã đổi nick bởi vì mình muốn lúc nào cũng nhìn thấy, nghe thấy tên của 2 con cún yêu của mình. Thế mà chữ chị Hoa BB làm cho mình chẳng thấy Shi đâu nữa. Vậy các mẹ trả lại tên cho mình là chị Hoa BS nhé.
Cám ơn các mẹ nhiều :3:
Ngày 17.06.2005 Trong topic tuổi 40
Đi ra ngoài đường thấy có đứa thanh niên nó gọi mình bằng "cô". Ôi trời ơi! Nhưng mà, chẳng cô thì sao, mình mà khôn ngoan or ham vui sớm thì cũng có con 15,16 như ai!
Về nhà ngắm mình trong gương tự bảo: Dạo này mình làm nhiều quá nên mặt bơ phờ. Tại da mình bắt nắng nên đen hết cả... Mấy tháng nữa, mình sẽ khá lên thôi.
Nhưng rồi lại nghĩ: sắp 40 rồi cơ mà. Ngày xưa, hồi 20 mình thấy 30+ là những bà già ấy chứ. Hừm, chờ đến khi 40 có khi lại đẹp ra nhỉ, người ta chẳng bảo đấy là tuổi "hồi xuân" là gì :-(
"Hoa cuối mùa sặc sỡ lo âu"... câu thơ này sao mà ám ảnh mình thế.
Hôm qua, một cô em bảo mình rằng: Phụ nữ buồn cười thật, em thấy có mấy bà già 70 vẫn thích mặc đẹp, Tuổi ấy rồi thì diện cho ai, nhỉ.
Khoảng 30 năm nữa mình cũng ở tuổi ấy đấy, nếu trời cho sống thọ ...
Ngày 02.07.2005 OMM nhắc đến vụ mấy chi em đi thăm bé Nga ở HP có chi tiết này hài ghê lắm cơ
Bà Hoa kia tự nhiên lại nói: " Có chuyện gì chúng nó kể hết rồi..." làm em lại nhớ ra vụ của chị..he he.. ai cho chị nhắc.

Bác Hoa nhà ta dạy sớm quá, mắt nhắm mắt mở ra khỏi nhà... với đôi dép nhựa cổ la hy từ thập kỷ 80 bà nội Bubu& shi vẫn tiếc rẻ không nỡ vứt đi... sợ bà bực mình vì hành chồng dậy sớm nên đành lủi thủi tha dép rách đến Hải Phòng... Mà dép rách thật nhé... mỗi quai có 5 nhánh nhỏ thì 4 nhánh bị đứt...hi hi chỉ còn một nhánh liền với đế thôi... Bà ấy tức Mẹ KM lắm vì toàn bị mẹ KM giới thiệu đồ độc với mọi ngưòi và cứ đòi dẫn đi mua dép mới... he he.. nhưng mải buôn và ăn quá lại sợ MC giận nên cuối cùng vẫn bảo vệ nguyên xi đôi dép đó đến HN an toàn.
Em gửi hình cho chị rồi đó chị Post lên cho mọi ngưòi ngắm đôi dép của chị đi... :24:
Chúc chị luôn khoẻ và thêm có thời gian để đồng hành tiếp cùng chúng em chị nhé @};-

Sinh nhật Shi gửi tới con gái :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0
Ðề: 10.10 (Mẹ Bubu&Shi) Chúc mừng sinh nhật chị Hoa BS

Chúc chị sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc nhé . Chưa bao giờ gặp chị nhưng ấn tượng về chị cũng nhiều lắm ,

2,651
0
0

Khai Tâm

Chúc mừng sinh nhật Mẹ (của Bubu&Shi). Chúc cho bà già mãi mãi trẻ ở trong tâm (ngoài thế nào mặc kệ nó, "mẹ" nhỉ ;) )

Bánh nợ, hoa nợ :-* Đúng ngày mới đưa.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Bánh nợ, hoa nợ :-* Đúng ngày mới đưa.
Chị, cần cắt bánh của KT gọi em, 5' sau em có mặt nhé.
Chúc chị trẻ mãi không già, thỉnh thoảng lại nhớ đến em, mời em đi uống rượu vang miễn phí :D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nếu em nhớ ko nhầm thì em đã từng thấy ảnh chị Hoa B&S ở đâu đó, nét lắm và kiểu hơi cổ điển. Còn già hay ko thì chưa bao giờ em gặp chị nên ko biết sao mọi người gọi chị là bà:p

Chúc chị tuổi mới sức khỏe và hạnh phúc, chỉ cần tâm hồn mãi mãi tuổi 20 là được chị nhỉ @};-

84
0
0

Sếu&Dim

Chúc mừng SN bà bạn già nhé. Tôi mến bà ngay từ những lần gặp đầu tiên, bài báo đầu tiên của bà về vụ TT nuôi dưỡng TE tàn tật và mồ côi, rồi vụ bà mẹ có 2 con sinh đôi bị đi tù và phải vào viện... cs trôi đi thật nhanh nhỉ, chúc bà năm nay sinh nhật thật vui vẻ, hạnh phúc nhé.
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Mười sáu bông hồng để nói với bà rằng:

Sẽ có mãi cô bé mười sáu tuổi
Dẫu tóc em năm tháng đổi thay màu....

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Chúc mừng SN bà bạn già nhé. Tôi mến bà ngay từ những lần gặp đầu tiên, bài báo đầu tiên của bà về vụ TT nuôi dưỡng TE tàn tật và mồ côi, rồi vụ bà mẹ có 2 con sinh đôi bị đi tù và phải vào viện... cs trôi đi thật nhanh nhỉ, chúc bà năm nay sinh nhật thật vui vẻ, hạnh phúc nhé.
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Mười sáu bông hồng để nói với bà rằng:

Sẽ có mãi cô bé mười sáu tuổi
Dẫu tóc em năm tháng đổi thay màu....
Có nhớ chiều hôm nào đó tối muộn muộn 3 chị em mình hẹn nhau ở nhà để xe BV tim để thăm cu Bình ko. Thăm xong còn đứng buôn ở chỗ gửi xe tìm phương hướng.
Hồi đó gửi xe ở trong BV bây giờ bị ra ngoài rồi

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

Sáng nay, đến cái, mở máy thì nhận được dòng thông báo như sau (từ nick chat trên YM của một thị mà mình cũng rất "ghét" ):

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=47803#post47803, xem đi chúng nó "đập " chị đấy !
Xong, còn có cả một dòng cảm thán (thông cảm với chị chắc): Điên thế!

Mình băn khoăn quá chả hiểu sao lại thế chả hiểu đắc tội với ai lúc nào. Click vào link xem có cái chi...

Và...
:x (So sweet!)

Rất vui vì mọi người làm mình nhớ lại chuyện cũ, người cũ. Bây giờ bận quá, không tham gia được nhiều với các chị em, rất nhớ ngày trước.
Cám ơn tất cả các bạn và các em gái nhá

:cstt07:

1,849
0
0

BB&C

Chúc mừng sinh nhật chị @};-@};-@};-@};-@};-@};-

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Sáng nay, đến cái, mở máy thì nhận được dòng thông báo như sau (từ nick chat trên YM của một thị mà mình cũng rất "ghét" ):

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=47803#post47803, xem đi chúng nó "đập " chị đấy !
Xong, còn có cả một dòng cảm thán (thông cảm với chị chắc): Điên thế!

Mình băn khoăn quá chả hiểu sao lại thế chả hiểu đắc tội với ai lúc nào. Click vào link xem có cái chi...

Và...
:x (So sweet!)

Rất vui vì mọi người làm mình nhớ lại chuyện cũ, người cũ. Bây giờ bận quá, không tham gia được nhiều với các chị em, rất nhớ ngày trước.
Cám ơn tất cả các bạn và các em gái nhá

Em đang sướng vì mình "thông minh" :DChị cười trẻ mấy tuổi ko cảm ơn em hử:x

275
0
0

minhnhat

Chúc mừng sinh nhật chị ! @};-
Chúc chị mạnh khỏe, tươi trẻ và hạnh phúc.:x:x

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

Hôm nay trời đẹp quá...
Sáng ngày đến cái thì hóp họp họp... chưa trả nợ ân oán giang hồ trên này :D
@ Loan: Đặc biệt cám ơn em, làm chị đau tim mất gần 10 giây :-O
@ Khai Tâm: Em còn nợ chị vụ đào tạo đầu bếp làm bánh cho Bubu ;-) Chính xác là bánh hình ngôi nhà có vườn B-)
@ Cái bọn đã sắp hết thon thả lại còn cứ thích cắt bánh: Chờ ;-)
@ all: Mình mới 21 thôi nhé, chả biết ai già. Tuy rằng KT nó gọi mình = bà or mẹ nhưng có khi đấy là "có họ".:p
@ all: Một lần nữa, cám ơn và mong sớm đc gặp các chị em trong 1 buổi off nhé. :x

610
0
0

MinhMinh

Chúc mừng sinh nhật bạn nhé!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi trời LG nhắc lại "kỳ án" đôi dép rách làm em cười như ma làm, thư giãn quá đi mất, yêu 2 bà chị già này quá đi thôi :-* . Hoa trả nợ ân oán giang hồ với em đi, mà lâu rồi chả gặp Bu với Shi, chắc chúng nó quên dì Oanh rồi :( . Hà nhắc lại vụ rượu vang lại làm em tủi thân, em ghi thêm vụ đó vào sổ thù vặt rồi, Hoa cứ liều liệu :> .

Đây này, từ lời "rủ rê" của chị ngày ấy, mà chị em mình gặp nhau :x :x :x
Mẹ Bubu&Shi nói:
10/08/2004, 03:16 PM

Tổ chức làm từ thiện đi các mẹ HN ơi!

Nếu các mẹ ở HN hưởng ứng, mình có thể cùng nhau làm việc này, có thể 1 tháng/ chuyến chẳng hạn.
Chúng mình cùng đến thăm một trường hợp cần được giúp đỡ nào đó, chủ yếu là trẻ em. Trong chuyến đi ấy mỗi người sẽ mang theo tiền hoặc đồ dùng để ủng hộ... Các mẹ nghĩ sao?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

"Mẹ" nhiều tuổi quá, chẳng nhớ số nữa, "khai" bao nhiêu viết bấy nhiêu. :>

Tuổi mới, có thêm thời gian cho các em, bác không về CSTT là em toàn bị bắt nạt ((( :( )))

@};- @};- @};- @};- @};-

Sinh nhật vui vẻ! :x :x :x

631
0
0

Aslan

Chúc mừng sinh nhật chị@};-:x:-*. Với em ngày 10.10 là một ngày đặc biệt;). Em cũng thì thào nói khó với chị cho em xin 1 miếng bánh của Khai Tâm tặng ạ

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chúc mừng sinh nhật chị! Chưa được gặp chị lần nào nhưng nghe các chị nói về chị mà em muốn gặp chị ngay đấy ạ. Chúc chị hôm nay sang tuổi mới dù thêm một tuổi nhưng lại trẻ trung hơn, xinh tươi hơn và luôn ngập tràn hạnh phúc nhé!:x:x:x

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

Nhiều bánh thế này để chết béo à? Nhưng mà trông ngon thế :-*
Rượu thì đừng có trách chị mới phải chứ. Hôm đi uống (có mẹ Cún Linh) về, chị say 1 trận đứ đừ, nói thật là kinh khủng lắm, may mà kg rủ các em đi... :p
Hôm qua Shi tặng mẹ 1 bức tranh vẽ nhà cửa đường xá chim cò, dễ thương lắm, nhưng tranh không tô màu, và được gấp lại nát bét để cho vào 1 cái phong bì bé tí. :-*
Bu thì tặng mẹ chiếc hộp đựng bút nhưng mẹ vừa nhìn thấy đã reo to: a mẹ đang cần 1 cái thùng đựng rác thật đẹp để trên mặt bàn :p
Khoe bánh trái trong topic này với 2 đứa, chúng nó thích mê...
Cứ cố kg dám đối mặt với sinh nhật nhưng hóa ra cũng khôgn đến nỗi nào, nhỉ?

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

À, kỷ niệm về đôi dép rách, chợ Sắt Hải Phòng và lòng hiếu khách của người HP đến hôm nay còn nhớ như nguyên. Mỗi lần chị nhớ về chuyện đó, thì lại nhớ đến bé Nga. Ước gì được biết bé đã lớn thế nào rồi, bé biết làm gì rồi, bé có nhớ gì về những ngày bị nhốt trong BV chỉ đến giờ ăn mới được đút cho ăn rồi lại bị khóa sau cánh cửa kg (giá con quên đi đc những chuyện như vậy) ...

165
0
0

Threebluestars

Chúc mừng sinh nhật chị. Chúc chị luôn mạnh khỏe, hạnh phúc @};-