18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền t

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

@bác Tè: em cũng đồng quan điểm với bác về việc sân trường không có cây. Mà em thấy không phải mình trường này đâu ạ. Những chuyến trước em được đi cũng thấy thế, một điều rất lạ và không hiểu vì sao lại không trồng cây lấy bóng mát.
@ bác T&G nhảy cao thế, ko biết tiếp đất có an toàn không?
Chắc nhờ hội cây tư vấn, lần sau minh đi mua giống cây , hay gi đại loại thế để trồng lấy bóng mát cho các con. Hoặc nhờ trg mua hộ vvv

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Thế khi đi phát quà tại trường, ngoài chtrinh như thường lệ thì có thêm mục đào sẵn hố rồi đại diện ra trồng cây, xong có ng xách ô doa ra chỉ việc tưới ạ, kiểu như các lãnh đạo hay trồng nhỉ.
E thì nghĩ việc trồng cây nên để bản thân nhà trường và học sinh làm vào những thời gian thích hợp của địa phương đó. Kiểu tháng 3-4 cuối mùa khô ở miền Trung mà trồng cây thì chắc 10 cây chết 9 một cây gật gù.
Điều có thể nên làm là mỗi lần đi phát quà, có thể nên truyền thông, hướng dẫn công tác vệ sinh tay chân cho học sinh, tuyên truyền giữ gìn sạch sẽ công trình vệ sinh và nguồn nước trong trường học. Việc trồng và chăm sóc cây cũng vậy, nên có khuyến cáo với lãnh đạo và giáo viên nhà trường. Ngày e bé, học cấp 1-2 mà cứ 1-2 tuần lao động một lần. Từ rào trường đến trồng cây, quét vôi tường toàn tay học sinh làm, thầy cô chỉ cần đứng làm bác Khắc Huề thôi. Một người hay lo bằng một kho người làm. Giá như trường học nào cũng đc 1 vài ng như thế thì học sinh sẽ nhanh nhẹn, tích cực và học hỏi đc nhiều hơn, trường học cũng sạch sẽ, mát mẻ và an toàn hơn... Đến đây lại nhớ lời ca trong bài hát do Mắt Ngọc trình bày:

....Dưới nắng sân trường rộn ràng mê say
Tuổi thơ hồn nhiên ta lớn lên từng ngày
Dưới nắng sân trường cười đùa bao lá hoa
Như đón nắng ấm vui cùng ta
Dưới nắng sân trường rộn ràng mê say
Nào ta cùng vui cùng hát lên này bạn
Dưới nắng sân trường ngập tràn bao ước mơ
Cuộc sống sẽ mãi bao nụ cười...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
169
1
18

fduydn

Member
Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Anh Nát táo ghê quá , nên em copy cái này từ FB anh Nát sang cho cả nhà ngắm chân dài , tay dài, đỡ nghiền
Em đang đắn đo là chị ý sẽ tiếp đất = bộ phận gì đây :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Em đang đắn đo là chị ý sẽ tiếp đất = bộ phận gì đây :D
chết cười với suy nghĩ của em

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thế khi đi phát quà tại trường, ngoài chtrinh như thường lệ thì có thêm mục đào sẵn hố rồi đại diện ra trồng cây, xong có ng xách ô doa ra chỉ việc tưới ạ, kiểu như các lãnh đạo hay trồng nhỉ.
E thì nghĩ việc trồng cây nên để bản thân nhà trường và học sinh làm vào những thời gian thích hợp của địa phương đó. Kiểu tháng 3-4 cuối mùa khô ở miền Trung mà trồng cây thì chắc 10 cây chết 9 một cây gật gù.
Điều có thể nên làm là mỗi lần đi phát quà, có thể nên truyền thông, hướng dẫn công tác vệ sinh tay chân cho học sinh, tuyên truyền giữ gìn sạch sẽ công trình vệ sinh và nguồn nước trong trường học. Việc trồng và chăm sóc cây cũng vậy, nên có khuyến cáo với lãnh đạo và giáo viên nhà trường. Ngày e bé, học cấp 1-2 mà cứ 1-2 tuần lao động một lần. Từ rào trường đến trồng cây, quét vôi tường toàn tay học sinh làm, thầy cô chỉ cần đứng làm bác Khắc Huề thôi. Một người hay lo bằng một kho người làm. Giá như trường học nào cũng đc 1 vài ng như thế thì học sinh sẽ nhanh nhẹn, tích cực và học hỏi đc nhiều hơn, trường học cũng sạch sẽ, mát mẻ và an toàn hơn... Đến đây lại nhớ lời ca trong bài hát do Mắt Ngọc trình bày:

....Dưới nắng sân trường rộn ràng mê say
Tuổi thơ hồn nhiên ta lớn lên từng ngày
Dưới nắng sân trường cười đùa bao lá hoa
Như đón nắng ấm vui cùng ta
Dưới nắng sân trường rộn ràng mê say
Nào ta cùng vui cùng hát lên này bạn
Dưới nắng sân trường ngập tràn bao ước mơ
Cuộc sống sẽ mãi bao nụ cười...
kha kha c đoán chắc e sẽ liên tưởng đến việc đó. Đối với trg ở miền quê việc đó đơn giản nhung sao ko làm nhỉ, để chị ghi lại một làn nào đó phỏng vấn ht nơi mình đến.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

E thì nghĩ gv ở quê chịu nóng quen rồi nên nghĩ bọn trẻ còn cũng như mình thành ra sân trường hay sân nhà cũng nắng như
nhau

1,007
0
0

Mường Tè

E thì nghĩ vai trò người lãnh đạo trong một cơ quan hay nhà trường rất quan trọng. Ví dụ ông thủ trưởng khi đi qua hành lang thấy bẩn chỉ cần gọi trưởng phòng hành chính hay chánh văn phòng lên nhắc một lần thì lần sau sẽ không còn bẩn nữa. Trường học cũng như một ngôi nhà, nếu không chăm chút thì sao "trường học thân thiện để mà học sinh tích cực được". Đọc cái khẩu hiệu mà ngành giáo dục thực hiện mấy năm nay, lắm lúc em cứ băn khoăn trường học thân thiện - ừ tốt. Học sinh tích cực - rất tốt nhưng sao chả thấy nói thầy cô giáo làm j trong cái slogan ấy nhỉ...
Susu nói nhà ở quê cũng chả trồng gì, nắng dãi mưa dầu á. Mình chả nghĩ thế. Vườn nông thôn thường rợp bóng cây trái bốn mùa. Nhà ở đô thị, chật chội cũng cố trồng những chấm xanh, mảng xanh trên mái, trên tường. Nhà rộng cỡ như nhà bác Huungo thì cây còn nhiều nữa. Không có điều kiện trồng cây to có bóng mát thì trông cây cảnh, bon sai. Nói chung cây thì ở đâu cũng trồng đc. Quan trọng là trồng hay không thôi.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

E thì nghĩ vai trò người lãnh đạo trong một cơ quan hay nhà trường rất quan trọng. Ví dụ ông thủ trưởng khi đi qua hành lang thấy bẩn chỉ cần gọi trưởng phòng hành chính hay chánh văn phòng lên nhắc một lần thì lần sau sẽ không còn bẩn nữa. Trường học cũng như một ngôi nhà, nếu không chăm chút thì sao "trường học thân thiện để mà học sinh tích cực được". Đọc cái khẩu hiệu mà ngành giáo dục thực hiện mấy năm nay, lắm lúc em cứ băn khoăn trường học thân thiện - ừ tốt. Học sinh tích cực - rất tốt nhưng sao chả thấy nói thầy cô giáo làm j trong cái slogan ấy nhỉ...
Susu nói nhà ở quê cũng chả trồng gì, nắng dãi mưa dầu á. Mình chả nghĩ thế. Vườn nông thôn thường rợp bóng cây trái bốn mùa. Nhà ở đô thị, chật chội cũng cố trồng những chấm xanh, mảng xanh trên mái, trên tường. Nhà rộng cỡ như nhà bác Huungo thì cây còn nhiều nữa. Không có điều kiện trồng cây to có bóng mát thì trông cây cảnh, bon sai. Nói chung cây thì ở đâu cũng trồng đc. Quan trọng là trồng hay không thôi.
Bác nói chí ní nhắm, em ưng!

741
0
16

Anh Nát táo ghê quá , nên em copy cái này từ FB anh Nát sang cho cả nhà ngắm chân dài , tay dài, đỡ nghiền
Sau cái ảnh này là Nát hét lên: Khép cái chân vào! khép cái chân vào!

2,801
0
0

muathu

Phải công nhận chị Đèn nói đúng :)

Cây to người thành phố bứng hết về trồng ở thành phố rồi nên trên núi đành phải trồng cây con :p Hôm đi khảo sát về cũng nghĩ cùng là miền núi khó khăn sao Hiệp Đức lại khác Nam Giang, khác Nam Trà My ...như thế.

510
0
0

MeLuti

@ Me Luti: chị ơi hè về nhé về nhé, bọn em cũng nhớ chị lắm :-* . E nghĩ đến trò chèo thuyền trên cạn mà có chị gia nhập cùng đội Tím với LG và mehuungo thì đội Đỏ của em chả cần làm j cả cũng thắng haha ..
:D:D:D

Trời ơi, thế này thì càng phải quyết tâm tập luyện để giảm cưn thôi hu hu

MeHuuNgo
@MeLuti : Mới hôm nào chị em mình ngồi buôn mà đã mấy năm rồi chị nhỉ, hè này chị về đi, đảm bảo trẻ ra chục tuổi sang anh H ko nhận ra nữa hihi...
Ừ, nhanh nhỉ, mới đấy mà gần hai năm rồi, mình đang đặt vé đây

ALnML
Chị H về tổ chức đi chơi xa đi các chị ơi, hoặc gần nhất sang biệt thự nhà c Hương với bãi đất đê SH là Ok lắm rồi
Dưng mà em nói thế cho oai chứ khoảng hè là em căng lắm, con gái thi ĐH năm nay ạ.
Ui con gái thi thì cũng chỉ đến giữa tháng 7 là xong rồi chứ,

Con mình năm nay cũng thi tốt nghiệp bán phần, nên phải đến giữa tháng 7 mới về được,

Rongviet

Cả nhà cổ vũ chị H Luti đi. Em nhớ không nhầm thì chị H bảo sẽ về vào hè năm nay đới. Có khi nhà mình phải nhờ BS H động viên thôi
Ừ, về mà H ơi, sắp được gặp mọi người rồi hihi

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

hì hục up 200 cái ảnh lên xong nó báo Failed, điên hết cả đầu. Tranh thủ giờ ăn trưa up bằng 3G cái này vậy.
Đây là hình ảnh các cháu học sinh đang đứng xem các cô chú CSTTers ngồi bên trong chia quà. Ánh mắt háo hức như mắt OMM mỗi lần đọc bài của Tè ở bên "quán cafe cóc"

9145_HS kpa klong_ccstt_fb của Đồng Nát xịn, trên Flickr
tiếc cái miệng bé gái quá mà chụp xong nó lại chạy biến mất ko có cơ hội chụp lại :((

DSC_9144_hs kpa klong_fb của Đồng Nát xịn, trên Flickr

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Em copy từ bên nhà anh Nát qua cho mọi người ngắm nhé .
Đầu tiên là 1 gaí đẹp chủ nhà đang tung tăng bước tới

Hoa hậu nam nhà ĐN

Dàn chân dài ĐN ( còn thiếu 1 vài em do đang bận chạy xô mua mắm mua muối nên chưa có mặt )

Đây là người kg cần nói nhưng ai cũng biết là ai .

Cái này chị Tem đang sướng cái gì mà cười tít vậy ta

Phù phù cuối cùng cũng có 1 cái của mình, phải tung lên cho thiên hạ chọn bồ hehehe. Mà chụp em sao chị H mẹ Huungo cười tươi thế nhỉ hiiiiiii

Thủ quỹ này trốn đi đâu tối đó kg thấy về KS nhá

Bạn của thủ quỹ thì phải

Chú VẠM VỠ ( theo lời con giai chị Đèn )

( còn tiếp )

2,080
0
0

Chanh và Xề

Phó nháy cuối cùng cũng có 1 cái

Tý ruồi và chị Ánh càng ngày càng xinh đấy nhá .

Cái này em đi đâu nhỉ

Chị Thuyvuong

VC EBN

Thái Bình Hà Nội

Chanh Ớt ( thiếu muối nhỉ ?)

2,080
0
0

Tập thể

LG đang làm gì vậy ta

Đoán xem ai là ai ?

Bơm bóng

Ai vô địch vụ bơm bóng nhỉ , cặp này phải kg ? chị Loan tặng thưởng cho người ta mà cứ dấm dấm dúi dúi nhá .

Chả biết chơi trò gì mà khán giả còn căng thẳng hơn cả người chơi

À thì ra trò vặt lông, chả biết OMM vặt kiểu gì mà em thấy áo mưa của BS H rách hẳn 1 mảng to tướng đúng chỗ đấy

Đấy em nói có sách mách có chứng nhá , cấm có sai

Tác giả, tác phẩm

2,080
0
0

Tác giả của bức tranh bằng gỗ logo của CSTT và người thắng cuộc đấu giá

Ôm nhau

Xong màn sinh nhật , đến màn xõa nhá

Người to mồm nhất nhỉ ( vì chị ấy có mic cờ rô )

Còn đây đương nhiên là mình hehehe

Chân ai dài hơn

Từ cầu Sông Hàn chúng mình Bé Mặn thẳng tiến

Vứn đề ở chỗ đi ăn hải sản nhưng mang theo hạt hướng dương Nga cúp cho khí thế

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

cảm ơn Ớt, em xin copy tuốt những cái có em rồi ủn lên FB hiii

2,080
0
0

Còn có cái này đẹp nữa mà sót .
Đội quân chân dài G ( LG,OG,AG,HG,KAKG)