18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền t

713
0
16

Virgo2007

Member
Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Được vặt là phải xông vào làm tới đi chứ chị, chả mấy khi được thế, sợ rách thì làm sao mà thắng được, phải như chị OMM ý, vặt vặt đến nhanh, lột tung cả mảng da to tướng, da hắn chứ da mình đâu mà sợ :))

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Lần sau dẹp quả áo mưa, mặc như bình thường kiểu Bố Bỉm ở Ninh An - Ninh Bình năm 2010 hay 2011 là đc. Mà thay bằng cặp kiểu đấy, lấy cặp ba lá hay cặp tóc dài dài như hôm ở Ninh Bình ấy, chắc cặp k đau. Như thế, Duy Đà Nẵng sẽ k lo bị tím bị tiếc gì nữa. Dùng cái cặp nhựa của bà Loan mà cặp vào nhiều chỗ, chả khác gì cua cắp...

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Được vặt là phải xông vào làm tới đi chứ chị, chả mấy khi được thế, sợ rách thì làm sao mà thắng được, phải như chị OMM ý, vặt vặt đến nhanh, lột tung cả mảng da to tướng, da hắn chứ da mình đâu mà sợ :))
hehe tại lúc đầu trọng tài bảo không được làm rách mà

1,517
0
0

Mehuungo

@MeLuti : Mới hôm nào chị em mình ngồi buôn mà đã mấy năm rồi chị nhỉ, hè này chị về đi, đảm bảo trẻ ra chục tuổi sang anh H ko nhận ra nữa hihi...

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

@MeLuti : Mới hôm nào chị em mình ngồi buôn mà đã mấy năm rồi chị nhỉ, hè này chị về đi, đảm bảo trẻ ra chục tuổi sang anh H ko nhận ra nữa hihi...
Chị H về tổ chức đi chơi xa đi các chị ơi, hoặc gần nhất sang biệt thự nhà c Hương với bãi đất đê SH là Ok lắm rồi
Dưng mà em nói thế cho oai chứ khoảng hè là em căng lắm, con gái thi ĐH năm nay ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Hay để tiếp nối chuỗi trò chưa chơi, chúng mình tổ chức đi Hạ Long đê, bên em có phòng Tuần Châu resort ka ka, hoặc mấy cái nhoa nhỏa có 7 or 800k >> chúng mình làm chuyến đi đê.

734
0
16

rongviet

Member

Chị H về tổ chức đi chơi xa đi các chị ơi, hoặc gần nhất sang biệt thự nhà c Hương với bãi đất đê SH là Ok lắm rồi
Dưng mà em nói thế cho oai chứ khoảng hè là em căng lắm, con gái thi ĐH năm nay ạ.
Cả nhà cổ vũ chị H Luti đi. Em nhớ không nhầm thì chị H bảo sẽ về vào hè năm nay đới. Có khi nhà mình phải nhờ BS H động viên thôi.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em sợ rách nên không nhất được hihi,
chị nhất mà, hơn đôi OMM và BS. H vài cái ống hút. Chứng tỏ tài nghệ vặt lông của chị điêu luyện đấy. hehe.

2,080
0
0

EM đang hóng ảnh nhé anh Nát , bác Tè, anh An nhà EBN .

107
0
0

Kamybong

Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

EM đang hóng ảnh nhé anh Nát , bác Tè, anh An nhà EBN .
Để tối em up ảnh lên cho Tè post, Tè ăn sẵn lắm cơ, đợi thì có mà còn lâu hơn cả Nát :D

169
1
18

fduydn

Member
Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Đội em vặt từng sợt 1 ít ra cũng phải có cái giải phong cách chứ nhỉ >:), chả bù cho đội bạn giật cả tảng thế kia thì thắng là đúng rồi :-S

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Để tối em up ảnh lên cho Tè post, Tè ăn sẵn lắm cơ, đợi thì có mà còn lâu hơn cả Nát :D
Uh em ra tay đi, Nát chuẩn bị "hai ngày tôi chọn 1 thành viên" rồi :(( , Tè thì cần thuốc ... xổ hê hê.

Đội em vặt từng sợt 1 ít ra cũng phải có cái giải phong cách chứ nhỉ >:), chả bù cho đội bạn giật cả tảng thế kia thì thắng là đúng rồi :-S
Thế cảm giác bị ... ngắt từng sợi nó có Yomost ngọt ngào ko em :)) ?

1,007
0
0

Mường Tè

Nghe dân đồn Nát sau khi post ảnh Mesubim bị nhồi máu cơ tay, hiện đang chữa trị. Trong lúc chờ đợi Nát, e post mấy ảnh trong máy. K có ảnh đặc biệt j đâu vì lúc chơi trò chơi là nh ảnh hay nhất thì e lại vùi đầu trong "hàng lạ hàng quen" chả có time mà chụp.
1. Trời vừa bảnh mắt, trong lúc chờ xôi sáng, đói thế mà Chanh và Ngoan vẫn vươn cao như nòng pháo được...

2. Zời nắng, cô giáo Chanh tận dụng hiên lớp học chật hẹp để các con xếp hàng chơi trò chơi

Những đứa trẻ bé hơn nhiều so với tuổi. Ánh mắt như chất chứa bao nỗi niềm...

3. Dưới sân, một bác chống gậy chờ đến lượt khám.

4. Xe hàng đến rồi. O phụ xe nhỏ giương cao nón. Con limousine 2 cầu cửa sổ trời chả hiểu sao khó mở cửa. O cứ loay hoay mãi không mở đc liền quay ra hỏi bác tài " Sập hị", ý nói cửa bị sập đúng k. Bác tài dân Bắc đã nghe chuyện con gái miền Trung kêu sập hị sợ quá mở cửa xe nhảy xuống luôn.

5. Trong lúc chờ hàng đến, đi vòng quanh trường tiện thể đi thăm woman club (wc). Một nhà mái bằng ngăn đôi như thế này đây:

Nhà vệ sinh như thế không hiểu giáo viên và học sinh đi vệ sinh như thế nào. Chương trình kiên cố hóa trường lớp học rồi chương trình mục tiêu quốc gia nước sạch và vệ sinh môi trường nông thôn đều quan tâm đầu tư các công trình vệ sinh trường học. Từ năm 2012, còn có riêng 1 ngày là ngày vệ sinh yêu nước. Nhưng xây dựng nhà vệ sinh thôi sẽ chả có mấy tác dụng khi việc quản lý, giữ gìn vệ sinh các công trình vệ sinh trường học hay cả ở trạm y tế bị coi nhẹ. Đầu tư một số tiền không nhỏ để xây dựng công trình nhưng không bỏ công sức để quản lý, duy trì hoạt động thì chả mấy tiền của đầu tư sẽ bay đi mất. Những việc ấy chỉ mất chút công sức chứ k mất chi phí đầu tư. Tại sao không ai làm...

6. Trước cổng trường, một vạt cỏ xanh lẫn đất đá và nh thứ khác. Giá như làm cỏ sạch hoặc láng xi măng thì cổng trường sẽ sạch sẽ hơn bao nhiêu không...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Cả sân trường trời nắng thế mà không có một bóng cây ngoài mấy cây non chắc mới trồng. Tự nghĩ đến ở thành phố, muốn có cây to, ng ta bứng cây to nơi khác về trồng. Ở đây xung quanh là rừng xanh núi đỏ, cây dễ trồng như keo tai tượng mọc tràn hai bên đường. Giá vào mùa mưa, bứng một vài chục cây to về sân trường trồng thì chả mấy có bóng mát. Lấy chút công sức để mua thời gian phải chăng hay hơn ngồi chờ dăm ba năm cây non kia lớn. Tiếc là photobucket lỗi k up đc ảnh cái cây kia...

169
1
18

fduydn

Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Uh em ra tay đi, Nát chuẩn bị "hai ngày tôi chọn 1 thành viên" rồi :(( , Tè thì cần thuốc ... xổ hê hê.

Thế cảm giác bị ... ngắt từng sợi nó có Yomost ngọt ngào ko em :)) ?
Ngắt từng sợ thì ít đau nhưng nó cứ đều đều chị ạ :)) , sợi nào cũng đau như sợi nào ;;);;);;)

2,801
0
0

muathu

Để không làm gián đoạn niềm vui của cả nhà muathu post tổng kết chi phí ở đây:

Chi phí cho chuyến đi Hiệp Đức ngày 16/03:

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?22780-Ch%C3%BA-%C3%BD-Chi-ph%C3%AD-cho-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-Hi%E1%BB%87p-%C4%90%E1%BB%A9c-v%C3%A0-si%C3%AAu-off-Sinh-nh%E1%BA%ADt-ng%C3%A0y-16.3.2013&p=186273&viewfull=1#post186273

Chi phí cho offline mừng sinh nhật CSTT 4 tuổi:

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?22780-Ch%C3%BA-%C3%BD-Chi-ph%C3%AD-cho-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-Hi%E1%BB%87p-%C4%90%E1%BB%A9c-v%C3%A0-si%C3%AAu-off-Sinh-nh%E1%BA%ADt-ng%C3%A0y-16.3.2013&p=186275&viewfull=1#post186275

Cảm ơn kế toán trưởng V.Anh :x kế toán phó Subim :x may có 2 nàng không thì muathu chìm nghỉm trong đống tiền nong thu và chi. Tối mai muathu sẽ tổng kết thu chi của các thành viên ủng hộ các cháu ở Phước Gia - Hiệp Đức. Rút kinh nghiệm lần sau có đi đâu đừng cho muathu lạc vào khu rừng tiền nong nhé, những việc khác việc nào cũng ok.

Do không có năng khiếu về số liệu nên có thể có nhiều sơ sót, nhà mình phát hiện sai đâu thông báo giúp nhé. Xin cảm ơn cả nhà đã không quản ngại xa xôi về với Đà Nẵng, để đến với xã nghèo nhất Hiệp Đức -Phước Gia, để có những giây phút thật khó quên trong đêm sinh nhật mừng CSTT tròn 4 tuổi. Cảm ơn các BS Hiếu, BS Triệu, BS Tạo những người luôn đồng hành với CSTT.

Cảm ơn những thành viên ở nhà đã cổ vũ động viên, ủng hộ chuyến đi. Tối hôm sinh nhật biết Hải Phòng không đi được vẫn mong. Sài Gòn vẫn nghĩ Tuấn VNA có thể sắp xếp được, tiếc quá…

@};-:cstt04:mad:};-

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ bác Tè: ảnh Hiệp Đức răng mà bác post vô sinh nhật rứa hè, nhưng thôi cũng tặng bác @};- vì đỡ táo hơn Nát, và có chùm ảnh WC độc chỉ mình bác có, em biết ngay mà :p .

2,501
0
0

Haidang02

@ bác Tè: ảnh Hiệp Đức răng mà bác post vô sinh nhật rứa hè, nhưng thôi cũng tặng bác @};- vì đỡ táo hơn Nát, và có chùm ảnh WC độc chỉ mình bác có, em biết ngay mà :p .
Bệnh nghề nghiệp OMM ạ.

2,080
0
0

Anh Nát táo ghê quá , nên em copy cái này từ FB anh Nát sang cho cả nhà ngắm chân dài , tay dài, đỡ nghiền

1,416
0
36

MomMi

Active Member

@bác Tè: em cũng đồng quan điểm với bác về việc sân trường không có cây. Mà em thấy không phải mình trường này đâu ạ. Những chuyến trước em được đi cũng thấy thế, một điều rất lạ và không hiểu vì sao lại không trồng cây lấy bóng mát.
@ bác T&G nhảy cao thế, ko biết tiếp đất có an toàn không?