18.03.2022 Pokiona Bùi Thị Thu Hà CSTT 18 tuổi

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Mốc son 18 tuổi của Chia sẻ tình thương đánh dấu bằng việc chúng mình "đánh liều" kêu gọi xây phòng học cho các con học sinh trường Túng Sán (Hà Giang), nhà bán trú cho học sinh trường Chiềng Chung và nhà vệ sinh cho điểm trường mầm non Lọng Lớt (Sơn La).
Ngày hôm qua, phòng học trường Túng Sán đã hoàn thành kịp mừng sinh nhật lần thứ 18 của CSTT, còn công trình nhà bán trú trường Chiềng Chung cũng đã được khởi công xây dựng. Hy vọng Covid ổn để đợt tới chúng mình có thể cùng nhau lên khánh thành nhà bán trú và tặng quà, giao lưu với các con.
Sinh nhật của chúng mình năm nào cũng vui và ý nghĩa bởi những chuyến đi mang bản sắc riêng "áo chuối tim hồng" đem niềm vui, tiếng cười đến cho những em nhỏ, những học sinh nghèo ở vùng sâu, vùng xa.
Năm nay, tuy chúng mình đón sinh nhật "tại chỗ" nhưng những hình ảnh từ các điểm trường gửi về vẫn khiến lòng chúng mình háo hức reo vui. Bạn bè, anh chị em từ khắp nơi chung tay góp sức xây trường, từ tận đất nước Úc xa xôi đến cả những miền quê còn nhiều khó khăn trên đất nước mình. Cứ mỗi lần nhận được tiếng ting ting báo biến động số dư tài khoản hay nhận được tin của mọi người nhắn nhủ góp gạch xây trường, con số dù ít hay nhiều, mình luôn cảm thấy hạnh phúc và ấm áp vô cùng. Góp gió thành bão, góp gạch thành trường, đến bây giờ, số tiền còn thiếu chỉ là chưa đầy 100 triệu. Đối với chúng mình mà nói, đó là điều tuyệt vời nhất, là món quà sinh nhật ý nghĩa nhất, là niềm hạnh phúc lớn lao nhất trong ngày sinh nhật CSTT tròn 18 tuổi. Chỉ còn một chút nữa thôi, những phòng học, nhà bán trú khang trang, thơm mùi sơn mới để đón các em học sinh sẽ được hoàn thành. Giấc mơ tuổi 18 của chúng mình là giấc mơ có thật. Ước mơ tuổi thanh xuân của chúng mình trao đi yêu thương nhiều hơn, chắp cánh ước mơ cho trẻ em nghèo nhiều hơn đã không còn là niềm mong ước xa xôi. Xin được yêu thương dành tặng các cô chú, những người bạn, người anh, người chị, người em luôn tin tưởng và đồng hành cùng CSTT chúng mình lời tri ân chân thành và những vòng tay ôm chặt nhất.

Link cập nhật tiền ủng hộ góp gạch xây trường ở đây: https://docs.google.com/.../1IYz2z.../edit....
Chúng mình mong tiếp tục nhận được sự chung sức ủng hộ của mọi người để gom đủ số tiền xây trường còn thiếu. Yêu thương thật nhiều.

Tài khoản nhận tiền ủng hộ:
Bùi Thị Thu Hà, Vietinbank
Số TK: 109872637180
Tel. 098889 hai hai chín chín.
Mừng CSTT bước sang tuổi 19.