(18.09-18.10) Hàng xách tay Nhật đợt 6 - 100% lãi ủng hộ quỹ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
193
0
0

Mehaibi

Ðề: (18.09-18.10) Hàng xách tay Nhật đợt 6 - 100% lãi ủng hộ quỹ

KHAI TÂM :
Ôi! Lúc ở top " Hàng xách tay Nhật đợt 5" chị có order 2 chổi silicon mà bi giờ không có trong DS buồn quá.

720
0
0

chuột đồng

SG:
Bếp của bạn (SG) 4
MeMy (SG) 2
Anatomysu (SG) 1
Nikki (SG) 1
Chuột đồng (SG) 2
Vịt Bụp (SG) 2
Hoa sy ngheo (SG) 2
Mehaibi (SG) 2

Hoa Dím (SG) 3
Heo Vàng 2007 (SG) 1
meduydu (SG) 2
judylove1983 (SG) 2
saomai (SG) 2
ANNA (SG) 1

Thùy Dung (SG) 1 * đặt qua blog KT do chưa có ID
SUHAO (SG) 1
Karem (SG) 2

Màu đỏ là các bạn ở SG đã nhận hàng và thanh toán. Cảm ơn cả nhà
Heovang: Sorry chị, lúc nói chuyện ĐT với chị, em không kiểm tra lại list nên của chị 1 bộ, không phải 2 bộ chị à.
hic, meduydu ơi! chị nhớ chừa đó cho em nhe, tại cái lịch của em với chị tréo ngoe, chứ em thì đã muốn nhận sớm để thuận lợi cho hội tổng kết.

806
1
0

meduydu

hic, meduydu ơi! chị nhớ chừa đó cho em nhe, tại cái lịch của em với chị tréo ngoe, chứ em thì đã muốn nhận sớm để thuận lợi cho hội tổng kết.
Chuột an tâm nhé! hàng của em và Vịt Bụp đã thỏa thuận cách giao nhận, Chỉ chờ ngày đẹp trời là trao tay.

18
0
0

bychance

Hehe:D:D may quá thế là em vẫn còn cơ hội đặt hàng rùi, chị cho em đặt những thứ này nhé:
1 bộ sò tròn loại trung bình + 1 bộ sò dài loại trung bình
1 chổi silicon
1 khuôn chiffon chống dính 18cm
Em iu chị Khai Tâm nhất đấy:x:x
@Khai Tâm: chị ơi của em còn thiếu 1 bộ sò dài loại trung bình:((
Em ở Hà Nội ah, em sẽ nhận hàng ở chỗ chị Lá Mơ.

193
0
0

Mehaibi

KHAI TÂM : xin lỗi Tâm nha tại vì chị " già cả mắt mờ tay yếu chân run"
8. Chổi silicone (30K): ngocminh198 (SG), bychance (Địa chỉ?), blanch (SG), SUHAO (SG), mehaibi (SG) x 2

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị ơi có thể đặt khuôn sò nữa ko ạ, em muốn lấy 1 bộ sò tròn.
Xin lỗi em, không còn bộ nào nữa. Nếu có ai không lấy nữa chị sẽ thông báo nhé.

Ui ui khuôn chiffon của mình đợt này chưa có hả Khai Tâm, nếu cân hàng đủ rồi thì cho mình đặt tiếp cho đợt sau Khai Tâm nhé ( khuôn 18cm,tùy Khai Tâm chọn nhé).Tương lai sẽ có khuôn sò và đui sợi là đang hí hửng đây :D
Cảm ơn Khai Tâm và cả nhà . :x

:cstt01:
Em vào danh sách nhầm. Đợt này có của bác rồi ạ. Đã nhắn bác CSTT_Gây Quỹ sửa bài lại cho đúng.

@ Khaitam: mình ở HN và sẽ nhận hàng ở Quốc Tử Giám, số dt mình đã PM cho bạn rồi, nhưng hộp thư của bạn đầy quá, chắc phải xóa đi mới nhận được, nếu bạn không nhận được mình sẽ PM lại.
Nhắn lại giúp em nhé. Cảm ơn bác.

@Khai Tâm: chị ơi của em còn thiếu 1 bộ sò dài loại trung bình:((
Em ở Hà Nội ah, em sẽ nhận hàng ở chỗ chị Lá Mơ.
Có gì đâu mà khóc. Xin lỗi bychance nhé. KT đã ghi lại rồi.

KHAI TÂM : xin lỗi Tâm nha tại vì chị " già cả mắt mờ tay yếu chân run"
8. Chổi silicone (30K): ngocminh198 (SG), bychance (Địa chỉ?), blanch (SG), SUHAO (SG), mehaibi (SG) x 2
Quên không đọc dòng cuối cùng của em rồi. Em hay quên nên cứ phải nhắc liền liền. Em đọc được "khiếu nại" nên nhắn nhờ CSTT_Gây Quỹ sửa giúp lại bài đấy. Giờ mới vào để trả lời mọi người được.

124
0
0

sonylucky

5. Đui sợi (170K): (Theo như danh sách nhắn trong blog bếp và tin nhắn riêng, đặt trên diễn đàn, nếu ai hủy xin nhắn lại giúp ạ) minhnhat (VT), mebeluan (SG), sonylucky (SG), Karem (SG), meduydu (SG), PhamHD (HN), myhanhhn_1982 (HN)

11. Khuôn sò rời dài 5c/bộ: kiencon2004 (SG) x 2, LG (HN) x 2, me Tep (HN) x 1, ANNA (SG) x 2, kelly (HN) x 2, july137 (HN) x 2, Nikki (SG) x 1, kimsonbui (SG) x 1, minhnhat (VT) x 2, CSP (HN) x 2, Bếp của bạn (SG) x 2, Họa sỹ nghèo (SG) x 2, Vịt Bụp (SG) x 2, memynhi (ĐN) x 2, mẹ củ chuối (Đia chỉ?) x 1, Heo Vàng 2007 (SG) x 4 --- Tổng cộng: 28 bộ, đã có đủ. Ai hủy đặt hàng xin báo sớm để người khác được mua ạ.
QUOTE]

Sonylucky hủy đặt hàng đui sợi KT nhé!
Nếu đặt hàng khuôn sò dài trên đây là loại sò dài lớn như sò tròn thì cho tớ đặt 01 bộ với nhé!
Cảm ơn bác Rùa @};-

124
0
0

sonylucky

5. Đui sợi (170K): (Theo như danh sách nhắn trong blog bếp và tin nhắn riêng, đặt trên diễn đàn, nếu ai hủy xin nhắn lại giúp ạ) minhnhat (VT), mebeluan (SG), sonylucky (SG), Karem (SG), meduydu (SG), PhamHD (HN), myhanhhn_1982 (HN)

11. Khuôn sò rời dài 5c/bộ: kiencon2004 (SG) x 2, LG (HN) x 2, me Tep (HN) x 1, ANNA (SG) x 2, kelly (HN) x 2, july137 (HN) x 2, Nikki (SG) x 1, kimsonbui (SG) x 1, minhnhat (VT) x 2, CSP (HN) x 2, Bếp của bạn (SG) x 2, Họa sỹ nghèo (SG) x 2, Vịt Bụp (SG) x 2, memynhi (ĐN) x 2, mẹ củ chuối (Đia chỉ?) x 1, Heo Vàng 2007 (SG) x 4 --- Tổng cộng: 28 bộ, đã có đủ. Ai hủy đặt hàng xin báo sớm để người khác được mua ạ.
Nếu đặt hàng khuôn sò dài trên đây là loại sò dài lớn như sò tròn thì cho tớ đặt 01 bộ với nhé!
Cảm ơn bác Rùa @};-
Quote lại lần nữa để đính chính: sonylucky ở ĐN chứ k phải SG như trong danh sách trên nhé!

2,651
0
0

Khai Tâm

Cảm ơn bác Rùa @};-
Đã hủy đặt hàng đui sợi của mẹ sony.
Sò dài cùng cỡ với sò tròn. Tuy nhiên hết mất rồi ạ.

91
0
0

PhamHD

Bạn Lá mơ: chiều nay tớ qua nhà bạn lấy nhé, mấy hôm rồi về muộn nên về cứ đi thẳng, trong khi đáng nhẽ phải rẽ, về đến nhà mới nhớ ra là phải rẽ vào lấy khuôn.
Bạn KT thân mến: tớ vẫn cứ đặt hàng cái đui sợi nhé, cái này trong bộ đui Hàng Thiếc cũng có nhưng mà cùi bắp lắm (mới học được từ này;)), bóp kem ra cứ xiên xẹo, sợi to sợi nhỏ, sợi gần nhau sợi xa nhau.

313
0
0

july137

Mọi người lại tiếp tục đến nhận khuôn sò ở hai đầu HN và SG giúp nhé. Cảm ơn Jigme_Lahmo và meduydu nhiều.

Ai có nhu cầu khuôn silicone động vật và savarin, khuôn hình gấu, khẩu trang y tế trẻ em có in hình các nhân vật hoạt hình thì vào gian hàng offline 26.9 ở đây: http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=2091&page=5
[/B]

Mọi người đặt khuôn chiffon cho em đính chính lại: Em đang nói với mọi người về khuôn kích thước 18cm mà đinh ninh khuôn 20cm nên bài trước phát biểu lung tung :">. Khuôn 16cm làm 1 công thức mới thừa bột, khuôn 18cm vừa đủ, khuôn 20cm bánh hơi thấp. Và giá trên cũng là giá của khuôn 18cm. Tảng sáng trở dậy sờ lại khuôn theo danh sách, mới thấy số 18cm in trên giấy :"> :"> :">

Mấy bài trước đó có nhắn bác minhnhat nguyên văn thế này, mà bài sau lại nhầm :">

Chị xin lỗi không nhận đặt khuôn đế rời nữa, để khi nào chuyển hết số đã đặt về chị sẽ nhắn lên topic nhận đặt tiếp nhé. Mong em thông cảm vì khuôn rất khó gửi vì cồng kềnh.
Khuôn chiffon chị đang dùng loại chống dính chất liệu giống gateau đế rời, dùng thích. Loại bằng nhôm cũng có, nhưng nếu là loại dày dặn thì còn đắt hơn chống dính khoảng 20-30% (không nhớ rõ lắm, nhưng đắt hơn tương đối nhiều). Hiện giờ chị đã mua thêm ra 1 chiếc so với danh sách đặt, nhưng muốn dành cho 1 người bạn. Nếu như chị ấy không cần trước thì sẽ chuyển em chiếc đó.
Đui sợi chị nhận, em xem lại giá trong đoạn quote ở trên nhé. Giá mua đui này ở Nhật đắt hơn ở Mỹ khá nhiều vì chất liệu và kích thước có khác.

L(ý)G có 1 chiếc đế rời 20cm. MT là ai em không nhớ :p

Bác nhắn giúp địa chỉ nhận hàng và số điện thoại liên lạc nhé.

---------------

@MeogiaHP: Rất xin lỗi vì KT không tìm ra loại tất quần hở ngón. Tìm ở mấy nơi đều không thấy có bán. Khi nào có, rùa sẽ PM hỏi xem bạn cần nữa không nhé.

@thuhanh (HN): Trong số 5 món đồ thuhanh đặt mua gây quỹ, có 2 thứ ép sandwich và noripunch mua ở ngoài giá rẻ hơn trên amazon.jp nên rùa đã mua ở ngoài để tiết kiệm.

--------------

Danh sách đặt hàng cho (các) đợt tới - Tùy thuộc vào số lượng hàng được gửi. Em chốt lại danh sách này là danh sách cuối. Khi nào chuyển về hết sẽ lại nhận đặt tiếp:

1. Bàn nạo củ quả (320K/bộ - mình mua được duy nhất 1 bộ
hạ giá 30%): chuột đồng (SG)

2. Chiffon (450K): july137 (HN), hoa Dím (SG), blanch (SG), minhnhat (VT)

3. Khuôn tròn đế rời: có tác dụng như springform, có đế kín sát với đáy, không rò rỉ hỗn hợp lỏng. Khuôn dày dặn, chống dính (lớp chống dính rất bền).
15.5cm (210K): PhamHD (HN)
18cm (250K): july137 (HN)
20cm (290K): muathu (ĐN), mehaibi (SG), mẹ cu Gôn (ĐN), PhamHD (HN)

4. Khuôn (khay) bánh cuộn, cùng chất liệu như khuôn tròn đế rời (230K): hienvth (HN)

6. Bột trà xanh hộp nhỏ (230K): mẹ cu Gôn (ĐN)
Bột trà xanh hộp lớn (300K): hoadauxuan (HN), july137 (HN)

7. Spatula (30K): muathu (DN) - em không chắc có còn loại vát góc hay không nhé, mẹ cu Gôn (ĐN), bychance (Địa chỉ?), july137(HN)x2 (em ko bít mặt hàng nè cũng dc đặt:-*)

9. Khuôn sò rời mini 5c/bộ (125K): july137 (HN) x 1, memynhi (ĐN) x 2, hoa Dím (SG) x 3. Tổng cộng: 06 bộ, đã có đủ. Ai hủy đặt hàng xin báo sớm để người khác được mua ạ.

10. Khuôn sò rời tròn 5c/bộ: Nikki (SG) x 1, phamhang313 (Địa chỉ?) x 1, muathu (ĐN) x 3, me Tep (HN) x 1, momcuabong (SG) x 2, ANNA (SG) x 1, kimsonbui (SG) x 1, minhnhat (VT) x 2, anatomysu *SG) x 1, bychance (Địa chỉ?) x 1, SUHAO (SG) x 2, mẹ củ chuối (Địa chỉ?) x 1, Heo Vàng 2007 (SG) x 3 --- Tổng cộng: 20 bộ, đã có đủ. Ai hủy đặt hàng xin báo sớm để người khác được mua ạ.

11. Khuôn sò rời dài 5c/bộ: kiencon2004 (SG) x 2, LG (HN) x 2, me Tep (HN) x 1, ANNA (SG) x 2, kelly (HN) x 2, july137 (HN) x 2, Nikki (SG) x 1, kimsonbui (SG) x 1, minhnhat (VT) x 2, CSP (HN) x 2, Bếp của bạn (SG) x 2, Họa sỹ nghèo (SG) x 2, memynhi (ĐN) x 2, mẹ củ chuối (Đia chỉ?) x 1, Heo Vàng 2007 (SG) x 4 --- Tổng cộng: 28 bộ, đã có đủ. Ai hủy đặt hàng xin báo sớm để người khác được mua ạ.

12. Cân Terraillon (450K): bachan910 (SG)

2,651
0
0

Khai Tâm

Em làm lại danh sách đui sợi, do có một số người không có hồi âm, danh sách xác nhận đặt hàng sẽ là: PhamHD (HN), myhanhhn_1982 (HN), minhnhat (VT) ạ.

@july137: Không nhận đặt hàng nói chung và chổi nữa đâu. Chốt lại ở em nhé. Cố thêm 1 chiếc nữa.

6
0
0

thuhanh

@thuhanh (HN): Trong số 5 món đồ thuhanh đặt mua gây quỹ, có 2 thứ ép sandwich và noripunch mua ở ngoài giá rẻ hơn trên amazon.jp nên rùa đã mua ở ngoài để tiết kiệm.
theo em hiểu thì hàng em đặt đã có ở VN ở chỗ meduydu rồi phải không chị? Tổng tiền là bao nhiêu ạ?

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Bạn Lá mơ: chiều nay tớ qua nhà bạn lấy nhé, mấy hôm rồi về muộn nên về cứ đi thẳng, trong khi đáng nhẽ phải rẽ, về đến nhà mới nhớ ra là phải rẽ vào lấy khuôn.
Chị ơi, thế chiều nay chị qua nhà em lấy khuôn à? Hôm nay em bận ko onl nên ko đọc được tn này của chị. Hic. Lúc chiều chạy ra ngoài 1lúc quên ko mang đt thì về thấy mấy cuộc gọi nhỡ, người nhà bảo có ai đến tìm. Hic. Mất công chị đến quá. Lần sau chị gọi cho em trước khi tới nhé để em ko ở nhà thì nhờ người nhà đưa giúp nhé! Hẹn chị mai vậy chị nhé! :x@};-

75
0
0

momcuabong

@July 137: bạn ơi, mình đặt 1 bộ sò tròn + 1 bộ sò dài, nếu có thể đổi lại như vậy đựoc thì tốt, còn không thì mình lấy cả 2 bộ tròn cũng được.
* Cho mình đặt thêm 4. Khuôn (khay) bánh cuộn, cùng chất liệu như khuôn tròn đế rời (230K) được không bạn , nếu không kịp đợt này thì cho mình đăng ký vào đợt sau nhé.
Cám ơn bạn nhiều.

2,651
0
0

Khai Tâm

@thuhanh: Những món em đặt chưa có ở nhà đâu, sang tháng nhé!

@July 137: bạn ơi, mình đặt 1 bộ sò tròn + 1 bộ sò dài, nếu có thể đổi lại như vậy đựoc thì tốt, còn không thì mình lấy cả 2 bộ tròn cũng được.
* Cho mình đặt thêm 4. Khuôn (khay) bánh cuộn, cùng chất liệu như khuôn tròn đế rời (230K) được không bạn , nếu không kịp đợt này thì cho mình đăng ký vào đợt sau nhé.
Cám ơn bạn nhiều.
Chắc là bác nhắn em :)
Em có thấy bác đặt 1 sò tròn, 1 sò dài nhưng anatomysu vào nói lại là phần bác 2 bộ sò tròn nên đã tổng kết lại. Danh sách đã chốt rồi, sò dài đã hết. Bác lấy giúp 2 bộ sò tròn nhé.
Khay bánh cuộn em không nhận nữa, vì số hàng đợt này không biết gửi được hết không, cần cân đối lại. Nhiều người đặt xong sau một thời gian quên không theo dõi, hàng cứ ở nhà không đến nhận trong khi những người khác lại không có. Khi nào nhận đặt em lại thông báo trên topic ạ.

Mọi người tiếp tục nhận khuôn của đợt này giúp nhé! @};-

Bên topic của BTC offline HN 26.09 đang còn một số ít khuôn Silicone động vật và savarin, mọi người sang ủng hộ nhé. Những khuôn silicone loại nhỏ này cửa hàng không thấy bày nữa, nên chắc những lần gây quỹ tới sẽ không có.

18
0
0

bychance

Chị cho em xin số điện thoại để em đến lấy khuôn với ah.@};-

18
0
0

bychance

:D Em hỏi số điện thoại mà quên không ghi là hỏi ai:D
Chị Lá mơ cho em xin số để em đến lấy khuôn với ah:">

2,651
0
0

Khai Tâm

:D Em hỏi số điện thoại mà quên không ghi là hỏi ai:D
Chị Lá mơ cho em xin số để em đến lấy khuôn với ah:">
Đây đây :x số của "Mẹ" Lá mơ :p (nghe ai gọi mấy trang trước nên bắt chước)

ĐN cuối tuần sau ra thì nhận hàng ở chỗ em nhé! Cho em ôm khuôn của ĐN thêm mấy ngày nữa nhá! Hôm nay em nhìn khuôn thôi, ko cần ăn cơm trưa, hehe.:p:x
Bác nào ở HN thì qua nhà em ( 8 Quốc Tử Giám) lấy nhé! Trước khi qua vui lòng gọi trước cho em, đề phòng em ko có nhà. SĐT của em: 0958.135.218.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.