22.05 (Khai Tâm) Mừng sinh nhật Mẹ Hiền của "em" Bống xinh

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Mừng sinh nhật em gái yêu dấu. :rose:
Bồi hồi nhớ lại những kỷ niệm ngày này năm trước. Biết bao niềm vui và lúc đó với bao mong ước thời gian kéo dài kéo dài để mẹ Hiền được ở bên cạnh "em" Bống, để Bùm ở cạnh DongDong và để Thư ở cạnh mẹ Loan.:rose:
Những ngày ở vui chơi ở Quảng Bình, rồi cùng đi công viên nước... và đặc biệt ngày 22.05 cùng các con đi câu cá Đầm Sen. Tất cả vẫn còn đây không bao giờ quên những ngày Hạnh phúc đó. Trong nhà từ chỗ nọ sang chỗ kia in dấu kỷ niệm của em và hai con. Ôi thèm quá, ôi mong quá được trở lại những ngày nào. Viết những dòng này mà thấy lòng bồi hồi nước mắt lăn dài. Nhớ tối hôm trước khi đi 3 mẹ con đứng đó mà ko dám ôm em, để rồi hôm sau nằm hối tiếc đếm từng giây.
Em xa quê hương sang đó những lúc ốm đau , mệt mỏi vẫn phải tự mình cố gắng. Từng gói đồ từng cân thức ăn đong đầy tình cảm của mọi ng gửi cho em. Cũng thế bên đó mỗi lần nhìn thấy hình cá lại nhớ con rể, nhìn thấy áo xinh thấy mũ nhỏ nhớ Bống.

Sinh nhật :rose:mãi hạnh phúc - mãi vui vẻ bên chồng và hai con gái yêu

Hiền ơi chỉ biết chắc chắn rằng chị sẽ chờ em về mới đẻ tiếp chứ nếu ko ai nấu cháo, hầm thịt bò cho chị ăn. Bởi vì bác Hùng Anh vẫn chỉ lên hình nói " bà ngoại Hiền" kìa ...Em gái ơi:kiss: :kiss:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
455
0
0

Meyeuconhat

Ðề: 22.05 (Khai Tâm) Mừng sinh nhật Mẹ Hiền của "em" Bống xinh

Chuc mung SN Khai Tam. Tuy chua biet KT nhung vo cung nguong mo tai nau nuong (bai nao cua KT ve nau nuong cung doc nhung chua thuc hanh bao gio- xi ho qua. ). Chuc SN vui ve, ngay cang nhieu cong thuc nau nuong pho cap cho minh.

2,501
0
0

Haidang02

Chúc mừng sinh nhật Khai Tâm :rose::rose::rose:
Chúc bếp nhà Rùa luôn ấm áp để chị ngó mà thèm :love:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

A' sap sinh nhat Khai Tam a? chuc SN hanh phuc em nhe, nguong mo emxxx

165
0
0

Threebluestars

Chúc mừng sinh nhật mẹ Khaitam nhé. Tuy mình cũng chưa được gặp mẹ KT nhưng mình luôn ngưỡng mộ tài nấu nướng của mẹ nó đấy. Thật sự ngưỡng mộ :love::love:

883
0
0

mèo_ú

mừng sinh nhật Bếp Rùa nhé...chúc chị mãi xinh đẹp, gặp nhiều may mắn, gia đình luôn hạnh phúc....
tặng hoa chị này :rose: :rose: :rose:

2,080
0
0

Chúc mừng sinh nhật Rùa, chúc Rùa sinh nhật hạnh phúc nhé . Bánh thì nhà Rùa làm ngon hơn tất cả nên kg dám tặng nữa ,chỉ tặng hoa thôi.

237
0
0

Phan Hoàng

Chúc mừng sinh nhật :rose:

Vô cùng ngưỡng mộ Bếp Rùa :applause:

331
0
0

Hua Bin

Tks bác ALML đã mở topic sớm để mọi người kịp chúc mừng bạn Rùa. Không là đến ngày sinh nhật thì mục này đảm bảo nghẽn vì lời chúc mừng.
CHÚC MỪNG SINH NHẬT SỚM NHÉ. :rose::rose::rose::rose:
Chúc mừng bạn, người vợ đảm, người mẹ hiền, "bếp trưởng" xuất sắc, người bạn tuyệt vời, người có tấm lòng thơm thảo, người có bàn tay "dùi đục" mà tôi mơ có một lần được bắt tay. Để được nói lời cảm ơn bạn, từ đáy lòng, bất cứ khi nào tôi nướng được một chiếc bánh xinh, bất cứ khi nào con trai tôi nói "Cám ơn mẹ, bánh mẹ làm ngon quá" .....:love::love::love::love:

1,849
0
0

BB&C

Chúc mừng sinh nhật Rùa nhé. Chúc Rùa luôn luôn mạnh khoẻ và thật hạnh phúc. Càng thêm tuổi càng trẻ, khoẻ và xinh. Càng giàu kinh nghiệp bếp núc để phục vụ bà con nhé.:love::love::love::love::love:

780
0
0

memynhi

Chắc Rùa sẽ nhẩy mũi liên tục từ giờ đến tuần sau luôn hihihi

Chúc Em thêm một tuổi mới với nhiều niềm vui, hạnh phúc bên gia đình và bè bạn, đặt biệt nhiều thành công trong công việc mới :smiling:
Tặng em hoa sinh nhật từ Đà Nẵng nè, tới hôm SN chính thức tặng tiếp :smiling:

610
0
0

MinhMinh

Chúc mừng sinh nhật Khai Tâm! :rose::rose::rose::rose::rose:
Luôn mong ngôi nhà của bạn lúc nào cũng đầy ắp tiếng cười và Bếp Rùa luôn ấm áp ngọn lửa yêu thương!:smiling:

331
0
0

Hua Bin

úi gia, Minh Minh có cái thiệp đắt giá quá,:kiss: nhưng mà hình như Rùa này hơi nam tính (cắt tóc ngắn quá), tóc dài tý nữa là mềm mại hơn :laughing::laughing: (anyway, chắc đạp xe chuyển đồ cho CSTT nên tóc ngắn cho đỡ vướng:eyelash:

2,651
0
0

Khai Tâm

Thật tốt nếu như được GIÀU CÓ, càng hay nếu như MẠNH KHỎE, nhưng trên tất cả là được nhiều sự quan tâm và thương yêu của NHỮNG NGƯỜI BẠN
:kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss:

Một tuần nữa mới đến sinh nhật em cơ, ai gửi quà (tốt nhất là ăn được ấy) thì vẫn còn kịp ạ :thinking: :thinking: :thinking:

1,904
0
36

291179

Active Member

Chúc mừng sinh nhật Khai Tâm :love:
"Một bàn tay ấm- Một tấm lòng" xin gửi yêu thương đến bạn nhé!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

:kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss:

Một tuần nữa mới đến sinh nhật em cơ, ai gửi quà (tốt nhất là ăn được ấy) thì vẫn còn kịp ạ :thinking: :thinking: :thinking:
Ôi trời ôi trời ai gửi đồ cho Rùa cho em ké với. Em còn quên một số thứ ko ăn đc mà chỉ nuốt hàng ngày. Nếu không có nó hàng ngày thì bạn sẽ "thêm của cải ", ấy thế mà Rùa lại chê :thinking:

610
0
0

MinhMinh

úi gia, Minh Minh có cái thiệp đắt giá quá,:kiss: nhưng mà hình như Rùa này hơi nam tính (cắt tóc ngắn quá), tóc dài tý nữa là mềm mại hơn :laughing::laughing: (anyway, chắc đạp xe chuyển đồ cho CSTT nên tóc ngắn cho đỡ vướng:eyelash:
Hì hì Rùa ni đội mũ bảo hiểm đấy chứ, chắc mũ Protect của nhà mình đây :smiling:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Xin lỗi cho tớ spam 1 cái thôi, Rùa ơi, đọc PM của chị chưa?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bồi hồi nhớ lại những kỷ niệm ngày này năm trước. Biết bao niềm vui và lúc đó với bao mong ước thời gian kéo dài kéo dài để mẹ Hiền được ở bên cạnh "em" Bống, để Bùm ở cạnh DongDong và để Thư ở cạnh mẹ Loan.:rose:
Những ngày ở vui chơi ở Quảng Bình, rồi cùng đi công viên nước... và đặc biệt ngày 22.05 cùng các con đi câu cá Đầm Sen. Tất cả vẫn còn đây không bao giờ quên những ngày Hạnh phúc đó. Trong nhà từ chỗ nọ sang chỗ kia in dấu kỷ niệm của em và hai con. Ôi thèm quá, ôi mong quá được trở lại những ngày nào. Viết những dòng này mà thấy lòng bồi hồi nước mắt lăn dài. Nhớ tối hôm trước khi đi 3 mẹ con đứng đó mà ko dám ôm em, để rồi hôm sau nằm hối tiếc đếm từng giây.
Em xa quê hương sang đó những lúc ốm đau , mệt mỏi vẫn phải tự mình cố gắng. Từng gói đồ từng cân thức ăn đong đầy tình cảm của mọi ng gửi cho em. Cũng thế bên đó mỗi lần nhìn thấy hình cá lại nhớ con rể, nhìn thấy áo xinh thấy mũ nhỏ nhớ Bống.

Hiền ơi chỉ biết chắc chắn rằng chị sẽ chờ em về mới đẻ tiếp chứ nếu ko ai nấu cháo, hầm thịt bò cho chị ăn. Bởi vì bác Hùng Anh vẫn chỉ lên hình nói " bà ngoại Hiền" kìa ...Em gái ơi:kiss: :kiss:
Gửi Khai Tâm,
Tớ không có được những kỷ niệm thực với bạn như LG, nhưng trong thế giới ảo của tớ, cái tên Khai Tâm đúng là tên 1 người bạn quí, thế nên không thể không cho tớ chúc mừng sinh nhật bạn tớ nhỉ. Mừng Khai Tâm thêm 1 tuổi, thêm hạnh phúc thêm niềm vui. Mong bếp nhà Rùa luôn ấm áp ngọn lửa nhân ái.

@Loan: Thế bao giờ có người về nấu cháo hầm thịt bò thì đẻ à? Lúc ý gọi chị 1 câu chị đẻ với, ăn ké tý.

439
0
0

Thảo Gấu

Chị dã man quá :crying::crying::crying::crying: