7.11 Nhà mình ơi hãy đến với ngày Hội Hoa hướng dương "Vì bệnh nhi ung thư”

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Mọi người ơi bạn Lan Anh báo Tuổi trẻ mời các bố mẹ và các con CSTT đến ngày hội Hoa hướng dương dành cho bệnh nhân nhi ung thư. Mọi người hãy gửi tin này đến các bố mẹ ở các hội nhóm khác để cùng đến chia sẻ nhé.
Đến tham gia và cùng làm những bông hoa hướng dương bằng giấy mang thông điệp yêu thương góp vào cánh đồng hoa " Vì bệnh nhi ung thư"

Mong mọi người hãy cố gắng nhé :x

Cuối tuần cả nhà đi đâu?

Mời các bố, mẹ nhóm Chia sẻ tình thương hãy cùng người thân, bạn bẻ đến tham dự Ngày hội hoa hướng dương “Vì bệnh nhi ung thư”, lần đầu tiên được tổ chức tại thủ đô Hà Nội nhân dịp kỷ niệm 3 năm thành lập chương trình “ Ước mơ của Thúy” giúp bệnh nhi ung thư. Ngày hội được diễn ra từ 8g đến 21g ngày 7-11-2010 tại Cung thiếu nhi Hà Nội, số 36 Lý Thái Tổ, Hoàn Kiếm, Hà Nội với các hoạt động:

Từ 8g – 12g:
+ Tình nguyện viên và khách tham dự ngày hội cùng làm 10.000 hoa hướng dương bằng giấy mang thông điệp yêu thương, góp vào cánh đồng hoa “Vì bệnh nhi ung thư”. Dịp này, các tình nguyện viên ở miền Nam tham gia gửi 15.000 hoa vào cánh đồng (đã làm ngày hội hôm 31-10 tại TP.HCM).
+ Bán hoa hướng dương gây quỹ giúp bệnh nhi ung thư qua chương trình “Ước mơ của Thúy” do báo Tuổi Trẻ thành lập. Mỗi hoa trị giá 10.000 đồng.
+ Triển lãm và bán tranh do bệnh nhi ung thư vẽ. Giá khởi điểm 300.000 đồng/bức (tương đương với chi phí truyền 1 đơn vị máu).
+ Giới thiệu và bán tập sách vừa tái bản “Xin hãy cho con thêm thời gian” – Nhật ký xúc động chống chọi với bệnh ung của công dân trẻ TP.HCM, album Én nhỏ tung bay do bệnh nhi Võ Hoàng Ngân thể hiện cùng 14 ca sĩ tình nguyện.

Từ 14g – 16g:
Đi thăm và tặng quà cho bệnh nhi ung thư đang điều trị tại bệnh viện K và Nhi trung ương.

Từ 19g – 21g: sâu khấu giao lưu với bệnh nhi, phụ huynh, y bác sĩ, tình nguyện viên mạnh thường quân, ca nghệ sĩ, hoa hậu đẹp nhất châu Á Hương Giang.

Ngày hội do Báo Tuổi Trẻ, Hội LHTN TP.Hà Nội. Cung thiếu nhi và nhóm tình nguyện Chắp cánh ước mơ tổ chức. Hãy đến và sẻ chia cùng bệnh nhi ung thư đang rất cần sự chung tay của cộng đồng.

Chương trình “Ước mơ của Thúy” thay mặt ban tổ chức trân trọng kính mời.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 7.11 Nhà mình ơi hãy đến với ngày Hội Hoa hướng dương "Vì bệnh nhi ung thư”

Em ngày trước em luôn theo dõi bước đi của Thúy rất xúc động và khâm phục, một thời gian sinh em bé, không theo dõi được tin tức, khi trở lại thì biết tin Thúy đã mất. Rất buồn . Nhưng đó là số mệnh.

Rất muốn được tham gia cùng các anh/chị, giá như có tổ chức ở Đà Nẵng thì tốt nhỉ.

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: 7.11 Nhà mình ơi hãy đến với ngày Hội Hoa hướng dương "Vì bệnh nhi ung thư”

@LG: nhà bác ra đây gần nhỉ, hôm đó em cũng sẽ cho Mi đi.