Áo và váy chống nắng đê nhà mình ơi!!!!!!!!!

150
0
0

anhnghe_emmiu

Tình hình là mới vào hè mà thời tiết đã nắng quá. Em có bà chị làm thợ may nên tính hè này đi buôn áo khoác và váy chống nắng cho các chị em nhà ta, tiện thể một công đôi việc vừa giúp các chị em giữ gìn bảo vệ làn da vừa kiếm chút gây quỹ.

Các chị cho em hỏi là nhà mình thích kiểu gì để em làm mẫu. Áo khoác lửng, áo dài, áo khoác 2 lớp hay là áo 1 lớp.

Rất mong nhà ta tham gia và cho ý kiến. :cstt08:

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Áo và váy chống nắng đê nhà mình ơi!!!!!!!!!

Chị thik loại dài vừa phải, loại lửng mặc trông bùn cười lắm í, và rộng rộng 1 tí, chất ko nhàu, tối màu, 1 lớp thôi, có kèm cả khẩu trang thì tốt, đỡ phải 2 bước. Cám ơn em nhe!

313
0
0

lancuccu

Chị thik loại dài vừa phải, loại lửng mặc trông bùn cười lắm í, và rộng rộng 1 tí, chất ko nhàu, tối màu, 1 lớp thôi, có kèm cả khẩu trang thì tốt, đỡ phải 2 bước. Cám ơn em nhe!
Like you:D

Tks anhnghe_emmiu nhé! Chờ bạn mở top để đăng ký đây:x

284
0
16

mecunbebong

Member

Mình thấy cái loại liền 1 phát từ đầu đến chân cũng hay, không biết mặc có tiện không, nhưng nếu hay mặc váy thì đỡ bị cháy chân.
Hiện tại mình đang dùng 1 cái áo + 1 cái váy quây thấy tùng thùng quá, mà trông cũng buồn cưới nữa, ko quây thì đen chân lắm.

150
0
0

anhnghe_emmiu

Trả lời: Áo và váy chống nắng đê nhà mình ơi!!!!!!!!!

Theo mình váy liền từ đầu đén chân cũng không tiện lắm, vì nhiều lúc thấy cũng lùng thùng. Mình đang tìm vải mà chưa thấy loại nào ưng ý. Có nhiều chất mỏng nhưng lại mát và cũng hơi bị nhăn, còn loại dầy thì sợ hơi nóng.

270
0
0

Soni

- May chất thun cotton vừa mát vừa dày đủ che nắng :)
- May kiểu khi cần có thể tháo váy ra cất riêng :)

2,501
0
0

Haidang02

Xu hướng năm nay đây (ảnh mượn của nhà Tomtep trên FB).

2,501
0
0

Haidang02

Ui trời, giống các nàng ở các nước Hồi giáo qua chơi vậy :))
Hí hí, chị vừa ra đường thấy mấy chị em cũng mặc vậy, dù hôm nay trời đẹp, mát.

150
0
0

anhnghe_emmiu

Sony nói đúng đấy, trông cứ như ở bển về ấy. Có lẽ cứ váy riêng áo riêng lại hay chị nhỉ.

270
0
0

Soni

Hí hí, chị vừa ra đường thấy mấy chị em cũng mặc vậy, dù hôm nay trời đẹp, mát.
Chị đèn cứ chào zầy: "مرحبا، تبرد أن بعض الأطفال'" :D

Ở Đà Nẵng đang kháo nhau rằng ở Hà Nội đang có áo liền váy chống nắng trùm hết tiện lắm, em tính bon chen nhưng khi thấy tấm hình của chị post lên em giật cả mình, em cứ tưởng như vầy :D;;)

2,501
0
0

Haidang02

Chị đèn cứ chào zầy: "مرحبا، تبرد أن بعض الأطفال'" :D

Ở Đà Nẵng đang kháo nhau rằng ở Hà Nội đang có áo liền váy chống nắng trùm hết tiện lắm, em tính bon chen nhưng khi thấy tấm hình của chị post lên em giật cả mình, em cứ tưởng như vầy :D;;)

Như hình này thì OK đấy. Chất vải, kiểu dáng đều được. Nếu có chị đăng ký bộ thứ 2 ;)

Còn như kia thì chị cũng thôi, đen mặc đen chứ lại chào "مرحبا، تبرد أن بعض الأطفال'" thì ngại lắm

2,080
0
0

Nhìn hình áo váy liền thế này , thôi em thích váy riêng , áo riêng lại hay, khi nào muốn mặc áo riêng cũng kg sao. Chứ thế kia lôi thôi quá .

54
0
0

khoai_san

Xu hướng năm nay đây (ảnh mượn của nhà Tomtep trên FB).
Chi ơi e cũng thấy kiểu này hay đấy nhưng có thể tháo dời bằng cách có khóa kéo ở ngang eo, khi nào chị e cần dùng áo không thì có thể tháo dời, còn khi nào cần bịt kín từ đầu đến chân thì chỉ cần lắp vào và kéo khóa lên là được.

150
0
0

anhnghe_emmiu

Bạn có ý kiến hay lắm, mình sẽ thử đặt may 1 mẫu đó xem sao. Cám ơn bạn nhiều.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hị hị mấy hnay ra đường thấy 1 số nàng mặc ẻm này rồi, nhưng mà chị ko thik Nghé Miu ơi, trông cứ bùn cười thế nào í :D . Chị mặc áo chống nắng chủ yếu để chống bụi thôi, vì chỉ ra nắng mỗi tầm sáng đi làm, lúc về thì mặt trời đi ngủ rồi; Mà chân để cho rám rám 1 tí cũng tốt, trông lại càng ếch ì.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em cũng đi sớm một tí, về muộn một tí nên cũng k cần kín quá, chả có lại không hứng được VitD hiii, cứ riêng ra cho tiện

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

vụ này cứ bàn ra bàn vào chắc phải mùa đông sang năm 201... may ra mới có nhỉ hihi

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

hihi trong lúc chờ thiết kế thì em toàn lấy tạm áo sơmi dài tay của chồng làm áo chống nắng vì cũng ít ra ngoài :)