Bánh chưng, chân giò muối (rút xương , không rút xương), hàng mã cho ngày 23... ai có nhu cầu ko em buôn tiếp?

1,416
0
36

MomMi

Active Member
em đang định buôn thêm bánh chưng, chân giò muối (loại rút xương và loại không rút xương) - Cái chân giò muối này khác với chân giò nụ mị cả nhà nhé, hàng mã (bộ thần linh, tiền vàng...) :D cho ngày 23 tới. cả nhà có nhu cầu không ạ để em xin mở topic tiếp ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bánh chưng, chân giò muối (rút xương , không rút xương), hàng mã cho ngày 23... ai có nhu cầu ko em buôn tiếp?

Ui bộ thần linh tiền vàng thì c nghĩ cồng kềnh lắm em ạ. Cái này chắc mọi ng sẽ chọn mua gần ngày , và gần nhà cho tiện mang đi mang lại.
Bánh chưng thì hơi nặng, lại nên lấy gần Tết, chị sợ các đầu cầu chết khiếp ko nhận làm đầu cầu nữa thì toi.
Chân giò thì chị nghĩ OK hơn, chị cũng bon chen.
Chị vừa bảo với HG, Tết ko cần đi chợ chỉ cần vào CSTT hihi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: Bánh chưng, chân giò muối (rút xương , không rút xương), hàng mã cho ngày 23... ai có nhu cầu ko em buôn tiếp?

@LG: cái vụ thần linh em cũng đang nghĩ ko biết có khả thi lắm hay không nhưng cứ đưa lên thăm dò. còn bánh chưng thì nếu có thể, em thương lượng với họ giao hàng tận nơi cho mọi người, tuy nhiên mọi người đặt cho em tầm 2 cặp ( hì hì) thì chắc họ sẽ giao luôn thôi, thì đỡ các đầu cầu. Chân giò Okie chị nhé. em sẽ bảo Tâm Tuệ nhắn tin cho Mod xin mở topic luôn ạ.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

vì bánh chưng nặng, và cũng gần Tết nên em cũng không muốn làm phiền các đầu cầu vì vậy em đã trao đổi với bên bán. họ nói sẽ chở bánh đến từng địa chỉ đặt hàng, tuy nhiên sẽ phải trả tiền phí vận chuyển từ 10- 15k tùy địa điểm.
Về chất lượng bánh: em đã đặt ăn thử, bánh nhiều nhân, ngon. Bánh buộc lạt giang chứ không phải dùng dây nilon. Giá họ đang bán là 55k/ 1 chiếc , mỗi chiếc nặng từ 1,3 - 1,4kg. Họ lấy mình giá 45k/ 1 chiếc để mình có thể gây quỹ được. Tuy nhiên có một việc em cũng muốn nói luôn là lúc em đặt ăn thử thì bánh là đạt chất lượng theo kỳ vọng của em, nhưng không biết đến Tết , đông khách, nhiều đơn hàng thì họ có đảm bảo được như vậy hay không thì em không dám khẳng định. Nếu đặt bánh thì trong vòng 2 -3 ngày sau sẽ được nhận bánh. Mọi người cho ý kiến nhé, nếu mà khả thi thì em xin mở topic còn không thì thôi ạ.
Cảm ơn cả nhà.

2,080
0
0

Tất cả vì CSTT thân yêu nên cái gì kiếm đc tiền cũng buôn hết hehehehe. Tết nay kg cần đi chợ chri cần vào CSTT , gì cũng có .

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

vì bánh chưng nặng, và cũng gần Tết nên em cũng không muốn làm phiền các đầu cầu vì vậy em đã trao đổi với bên bán. họ nói sẽ chở bánh đến từng địa chỉ đặt hàng, tuy nhiên sẽ phải trả tiền phí vận chuyển từ 10- 15k tùy địa điểm.
Về chất lượng bánh: em đã đặt ăn thử, bánh nhiều nhân, ngon. Bánh buộc lạt giang chứ không phải dùng dây nilon. Giá họ đang bán là 55k/ 1 chiếc , mỗi chiếc nặng từ 1,3 - 1,4kg. Họ lấy mình giá 45k/ 1 chiếc để mình có thể gây quỹ được. Tuy nhiên có một việc em cũng muốn nói luôn là lúc em đặt ăn thử thì bánh là đạt chất lượng theo kỳ vọng của em, nhưng không biết đến Tết , đông khách, nhiều đơn hàng thì họ có đảm bảo được như vậy hay không thì em không dám khẳng định. Nếu đặt bánh thì trong vòng 2 -3 ngày sau sẽ được nhận bánh. Mọi người cho ý kiến nhé, nếu mà khả thi thì em xin mở topic còn không thì thôi ạ.
Cảm ơn cả nhà.
Nhà chị năm nào cũng có ông ngoại biểu diễn gói bánh cho các cháu học tập nên không phải mua bánh chưng rồi. Nhưng chị thấy em bảo không biết họ có đảm bảo chất lượng bánh khi đến Tết đông hàng thì không nên đặt em ạ. Mình bán hàng làm dâu trăm họ, nhất là bánh chưng ăn ngày thường nhỡ có thế nào khách hàng có thể thông cảm còn đây là Tết mua để cúng mà bánh không ổn mình sẽ thấy áy náy không để đâu hết ý chứ,... :(