Bánh đa đỏ nấu với ............

57
0
0

Gấu và Thỏ

1. bánh đa chả cá
Chả cá thu, thái nhỏ hoặc để nguyên tuỳ ý, sốt với cà chua. Thêm nước thành nồi canh hơi bị ngon và ngọt. Bánh đa trần, thêm chút hành thì là cũng vài cọng rau cần. Chén chén chén. Món này đảm bảo: nhanh, ngon, bổ.

2. bánh đa tôm thịt
Tôm bóc vỏ, xào cùng thịt nạc vai, nấm hương, mộc nhĩ. Nước dùng (ninh xương ống hoặc xương có nhiều thịt tuỳ thích). Trần bánh đa, cho tôm thịt vào, chan nước dùng lên, thêm vài cọng cần hoặc cải, bỏ chút hành thìa là, chén. Món này không nhanh lắm nhưng ngon, bổ, béo, bùi, hừ hừ. Thèm quá chiều nay phải nấu để măm.

3. Bánh đa tôm khô (món này em chiến 2 ngày cuối tuần vừa rồi vì chỉ có 2 mẹ con ở nhà, ko đi chợ được)
Tôm khô rửa sạch, ngâm mềm, cho lên bếp đun cho nước ngọt, tôm nhừ thì chan vào với bánh đá đã trần. Ngon miệng, không béo, hì hì.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Hờ hờ, ngon, nhanh, bổ, rẻ, để copy về làm vốn. Nhà chị thì thỉnh thoảng xào 1 đĩa, bánh đa tôm hoặc miến tôm, để giữa mâm mọi ng` nhấm nháp thêm, tăng thêm vị cho bữa.

2,651
0
0

Khai Tâm

Hai mình cho em xin cân bánh đa. Tôm, thịt, chả cá có sẵn rồi!

883
0
0

mèo_ú

Hai mình cho em xin cân bánh đa. Tôm, thịt, chả cá có sẵn rồi!
cho em tham gia với lun, hôm nay khỏi ăn cơm, "xin xỏ" được công thức làm món cá hồi của nha Khai Tâm rùi, giờ "chôm chỉa" thêm "zụ án" này nữa là 2 vợ chồng no đến sáng, hihihi.cảm ơn cả nhà nhé...

68
0
0

meminhmoc

Ðề: Bánh đa đỏ nấu với ............

Gấu cũng gửi cho tao cân bánh đa nhé. Đợi tin bạn hiền, hà hà