Bé bị sinh trong tù, không nhận được tình thương của cha mẹ

313
0
0

july137

Thấy bên webtretho có hoàn cảnh bé nè thương quá, em post sang đây để các mẹ xem có cách gì giúp bé ah
Link
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=5929309#post5929309

Người ta thường có câu " Con dại, cái mang", thế nhưng ở gần nhà em Cái dại nên con phải mang. Chắc các mẹ còn nhớ cách đây gần 1 năm trên tivi có nói về 1 vụ 9x buôn người sang TQuốc. Mẹ em bé này bây giờ mới 15 tuổi, hiện đang bị tạm giam ở Hỏa Lò chờ xét xử, bố cháu thì 16 tuổi, cũng đang bị tạm giam nốt ( vì cùng hội với nhau mà), án của bố mẹ em bé ít nhất cũng phải 7 năm. Em bé ở trong tù từ khi còn trong bụng mẹ nên ko có chất gì cả, khi sinh ra em nặng có 2kg6 thôi. Cho đến bây giờ được hơn 1 tháng thì ông bà ngoại đón cháu về nuôi vì cháu ở trong Hỏa Lò khổ quá, bị ghẻ hết cả tay, mẹ thì mất sữa nên phải ti sữa ngoài mà nhà cháu thì không có điều kiện. Ông bà ngoại cháu còn trẻ lắm, ông 7x, bà 8x nhưng điều kiện thì vô cùng khó khăn. Ông ở nhà trông cháu, bà thì đi chợ, bữa đực bữa cái, có ngày ế hàng, có ngày lời nhiều cũng chỉ 60k, cơm không đủ ăn đừng nói nuôi cháu. Thế mà trộm vía em bé ngoan lắm, không bao giờ nghe thấy tiếng khóc ( chẳng bù cho con nhà em tí nào), 3 ngày ăn hết 1 hộp sữa 400gr. Bây giờ mới đón cháu về mọi ng thương còn góp cho 1 ít nhưng về lâu về dài thì không biết sẽ như thế nào. Vậy em làm topic này mong các mẹ hảo tâm trên này giúp đỡ cháu bé, để cháu tiếp tục được sống và trở thành 1 công dân có ích sau này. Địa chỉ nhà cháu ở Kim Giang ạ.
Thôi thì giận thì giận, giận bố giận mẹ suy nghi còn ngắn, ko nghe lời ng lớn mải mê chơi bời nên bây giờ mới bị trả giá hết tuổi thanh xuân, nhưng đứa bé thì không có tội tình gì hết, phải không các mẹ? Em tha thiết mong các mẹ giúp đỡ em bé này. Để mai em sang chụp ảnh em bé lên cho các mẹ xem, trộm vía em bé nhìn yêu lắm ạ. :Rose::Rose::Rose: Em cảm ơn các mẹ đã đọc topic này và mong các mẹ để lại cmt ủng hộ. :Rose::Rose::Rose:

Em xin lỗi, em quên mất. Địa chỉ của bé đó đây ạ. Số 7B, ngách 168/97/55 đường Kim Giang, phường Đại Kim, Quận Hoàng Mai, Hà Nội. Hình như bé còn chưa được làm khai sinh nữa ạ, vì bố mẹ còn trong tuổi vị thành niên, chưa được kết hôn. Bé là con gái.