" Bé Mồ côi - Bé cần tình thương của Mẹ "

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
“ Cuộc sống hạnh phúc gia đình anh không còn nữa, ngày định mệnh đã lấy đi của anh quá nhiều, mất mát đau thương, ngày 11/11/2008 trên đường về quê ngoại gia đình anh bị tai nan giao thông trên đường Láng Hoà Lạc, tai nan xảy ra đã làm cho mẹ anh, vợ anh tử vong. Con anh va 3 đứa trẻ, anh lột da phần nửa đầu bên trái từ trán lên đinh đầu, hai tay bị gẫy. Cháu lớn SN 2000 hôm mê sâu(tỉnh dậy sau 15 ngày) chân thương vùng xương sọ, anh hưởng tới não, gẫy tay phải .Cháu SN 2002 khâu nhiêu mũi ở cổ. Cháu SN 2007 dập trán, chân thương nôi tạng

Hiện tại thì sức khoẻ của gia đình anh đa bình phuc trở lại nhưng tụi trẻ chứng kiến nổi đau của gia đình mình quá lớn, ảnh hưởng tương đối tới tâm lý tụi trẻ, Anh đã làm hết sức mình với vai trò của người bố +vai trò của người mẹ cho tụi trẻ, Nhưng dù anh có chăm sóc tui trẻ tốt tới đâu vẫn cần có người phụ nữ bên cạnh tụi trẻ, Các bạn anh cũng giúp anh, mọi người trong gia đình anh giúp anh, nhưng cũng chẳng được nhiều. Ngày nghỉ mình đón tụi trẻ về nhà mình tắm cho các cháu, mình nghĩ rằng như 4 tháng các cháu chưa tăm, (thứ nhất 2 tay anh bị gẫy, thứ 2 các cháu xấu hổ) thế đấy! gia đình anh bầy giờ còn 5 người ông nội tụi trẻ 75 tuổi tai biến 4 lần rồi, mình anh chiến đấu với bộn bề công việc không người giúp việc(ông nội khó tính không cho thuê người GV - mất vợ cùng với 4 lần tai biến, từng là một hiệu trưởng ông thay đổi nhiều ) http://otofun.net/showthread.php?t=56199”

Đó là những lời gì mà người bạn thân của anh đã kể về cuộc sống hiện tại của gia đình anh.
Thật không thể tưởng tưởng nổi, một người cha sau vụ tai nạn làm 2 tay bị yếu đi nhiều vẫn phải làm đi làm để trang trải cuộc sốngvà lo cho 3 đứa con thơ dại cùng người cha đau ốm. ( Phải nói thêm Về Kinh tế gia đình thì không có gì cần giúp đỡ cả )

Bây giờ những điều các con cần tưởng chừng như rất đơn giản. Được mẹ tắm hàng ngày, được ăn bữa cơm mẹ nấu, uống ly sữa mẹ pha, được mẹ hát ru khi ngủ, mẹ kể chuyện con nghe, mẹ hôn lên má con, được khoe với mẹ những điểm tốt, được mẹ lau nước mắt khi khóc….nhưng sẽ không thể có, mẹ của các bé đã vĩnh viễn không trở về. Còn quá nhỏ để có thể chịu đựng nổi đau.

Vậy chúng ta những người mẹ có thể dang rộng vòng tay yêu thương của mình, có thể dành chút thời gian đến kể cho con nghe một câu chuyện đọc cho con một bài thơ, nấu giúp con một bữa ăn sáng, dọn giúp con căn phòng bừa bộn hay tổ chức sinh nhật cho con. Các mẹ ở Hà Nội ơi, mình tin các mẹ sẽ giúp mà. Có thể chì cần một chút vào đầu giờ tối, điều mà các bé cần bây giờ: Tắm cho các cháu, chỉ các cháu cuộc sống tự lập hàng ngày, cuối tuần cho các cháu đi chơi, và giúp anh chăm sóc khi các cháu ốm đau nhất là bé nhỏ 18 tháng và bé lớn 9.
Quả thật từ khi viết những dòng này nước mắt cứ lăn dài trên má mình. Chợt văng vẳng câu hát bên tai “ Mồ côi, tội lắm ai ơi …..”

Note: Nha anh hiện giờ ở Gia Lâm gần cầu Long Biên
Tối hôm qua đã có cuộc nói chuyện khá lâu qua điện thoại với bố của các bé. Mình đã khóc, khóc từ đầu tời cuối, quả thật mình không phải là người nhạy cảm mau nước mắt, mà sao lạ thế, không phải khóc vì lòng trắc ẩn, không phải là vì thương cảm. Có lẻ đó là tình yêu của người mẹ, Là người mẹ, mình cũng như các bạn thôi hiểu rằng ở tuổi của các bé cần vô cùng bàn tay chăm sóc của một người phụ nữ vậy mà tai nạn lại cướp đi cả 2 người phụ nữa quan trọng của gia đình bé, bà nội và mẹ. 9 tuổi, 7 tuổi và 2 tuổi Bố bé xoay sở như thế nào đây??? các mẹ có hiểu không???. Bố bé nó các con không thiếu thốn về vật chất nhưng điều đó có ý nghĩa gì, tinh thần mới là quan trọng mà. Mình hy vọng rằng chúng ta sẽ cùng nắm tay nhau cùng các bé vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Tho bong sẽ tặng gấu cho các con, có lẻ đó là món quà đầu tiên mình sẽ gửi đi. Mình sẽ viết thư
Nhưng mình cần tư vấn của các mẹ có con gái ở độ tuổi này
Bé 7 tuổi bé thích đọc chuyện gì nhỉ???
Bé 9 tuổi bé suy nghĩ của bé như thê nào ????
Tối hôm qua đã có cuộc nói chuyện khá lâu qua điện thoại với bố của các bé. Mình đã khóc, khóc từ đầu tời cuối, quả thật mình không phải là người nhạy cảm mau nước mắt, mà sao lạ thế, không phải khóc vì lòng trắc ẩn, không phải là vì thương cảm. Có lẻ đó là tình yêu của người mẹ, Là người mẹ, mình cũng như các bạn thôi hiểu rằng ở tuổi của các bé cần vô cùng bàn tay chăm sóc của một người phụ nữ vậy mà tai nạn lại cướp đi cả 2 người phụ nữa quan trọng của gia đình bé, bà nội và mẹ. 9 tuổi, 7 tuổi và 2 tuổi Bố bé xoay sở như thế nào đây??? các mẹ có hiểu không???. Bố bé nó các con không thiếu thốn về vật chất nhưng điều đó có ý nghĩa gì, tinh thần mới là quan trọng mà. Mình hy vọng rằng chúng ta sẽ cùng nắm tay nhau cùng các bé vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Tho bong sẽ tặng gấu cho các con, có lẻ đó là món quà đầu tiên mình sẽ gửi đi. Mình sẽ viết thư
Nhưng mình cần tư vấn của các mẹ có con gái ở độ tuổi này
Bé 7 tuổi bé thích đọc chuyện gì nhỉ???
Bé 9 tuổi bé suy nghĩ của bé như thê nào ????
Hôm nay cháu Thảo phương gọi điện khoe với mình" cô Mận ơi! cháu có quà, cháu có một con gấu bông yêu lắm, cháu được cô Hăng gửi quà.và cô còn viết thư cho cháu nữa nhé, cháu có bạn đấy nhé!
mình bảo Thảo Phương chuyển máy cho mình nói chuyên với Bảo Trâm, mình chưa kịp nói thì Bảo Trâm đã bảo( ba chi em cháu sẽ chơi chung, nhất là cháu và chị Thảo Phương),hôm nay cháu bận còn phải học để sắp thi, thứ 7 cháu sẽ viết thư cảm ơn cô Hằng.
mình cảm ơn các mẹ nhé!cảm ơn mẹ có quà, cảm ơn mẹ gửi quà, cảm ơn các mẹ quan tâm tới các con.
Đã định không đưa những cảm nhận sau cuộc điện thoại lên dd, nhưng lại hy vọng các bé có ngày 1/6 ấm áp tình mẹ.... hy vọng các mẹ ủng hộ
Hôm nay đã gọi điện ra nhà các bé, với hy vọng nói chuyện được với các con, nhưng các bé đã được chú đón về bên nhà chơi rồi, có lẻ cả tuần bố phải dành thời gian chăm sóc ông nội, mình có nói chuyện với bố bé một chút về cuộc sống của các con hiện tại.
Bố các bé nói các con thực sự rất vui khi nhận được quà từ sg gửi ra, Cũng chỉ mới 6 tháng thôi từ ngay tai nạn cướp đi người mẹ thân yêu, thời gian quá ngắn để các con quen được sự vắng mặt của mẹ, có lẻ cậu con trai 2 tuổi còn quá nhỏ để cảm nhận sự thiệt thòi lớn nhất trong cuộc đời, nhưng 2 cô chị, một bé 7 tuổi, một bé 9 tuổi vẫn hàng ngày nhắc tới mẹ làm đau lòng người cha, Hàng ngày khi đón con từ trường về anh vẫn hay nghe các con hỏi “Mẹ đâu bố? Con nhớ mẹ quá, trưa nay ngủ con mơi thấy mẹ, con nhìn thấy mẹ té ……” 6 tháng hay 6 năm thì thời gian cũng khó mà xóa nhòa đi nỗi đau quá lớn này.
Các bé sẽ làm quen thế nào đây khi mà ngày Quốc tế thiếu nhi đầu tiên không có mẹ, sinh nhật đầu tiên vắng mẹ. Kỳ nghỉ hè đầu tiên không còn mẹ, và rồi mùa tựu trường sắp tới cũng sẽ không có mẹ…… thật khó cầm lòng phải không các các bạn? , Lá thư này mình mong các mẹ trong CMTL hãy cùng mình gửi tới các con một ngày quốc tế thiếu nhi thật ý nghĩa nghĩa và quên đi phần nào của những lần “đầu tiên” này. Các mẹ có thể cùng mình gửi tới các con những món quà nho nhỏ ( băng rôn tóc, con búp bê bé bé, quyển truyện, xeoto ….) tất cả đều rất có ý nghĩa cùng với những bưu thiếp nhỏ nhắn chứa đựng những thông điệp yêu thương.
Quà tặng vẫn theo đúng quy định xin các mẹ tập trung ở chị Manly. Mình sẽ gửi tập trung, nhưng theo riêng từng phần quà của các mẹ,
@ MeGiang: Quà của mẹ Giang đã nhờ Metieuxu đưa ra HN cho các con vào thứ 2
Hôm nay mình cũng đã gửi một ít măng cụt ( hương vị miền nam ) và con gấu bông màu hồng xinh xắn

Sáng mai mình + Ánh T&G + metyruoi sẽ sang thăm tặng quà 1.6 cho các con.

Hôm nay đã mua cho bé Thảo Phương cô bé "Thảo Phương 9 tuổi học lớp 3 có vẻ con gái : Nhẹ nhàng và tỉ mẫn," một chiếc lọ xinh xắn với những chú hạc giấy dễ thương cùng 4 tập giấy nhỏ để con gập những chú hạc ước mơ.
Bảo Trâm sao nhỉ Bảo Trâm 7 tuổi học lớp 1 thu mình và hay đọc truyện một cốc đựng bút thật dễ thương. Chắc chắn con sẽ có thêm một cuốn truyện cổ tích với những ước mơ bay cao bay xa.
Cu Bốp sẽ được anh Ruồi chọn cho một chiếc ô tô phi thật nhanh.

Đây là một trường hợp đầu tiên mà chúng mình "khó làm" nhưng thực trong lòng muốn làm.

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Ðề: " Bé Mồ côi - Bé cần tình thương của Mẹ "

Hôm qua , Em đã gặp Bố của 2 bé và 2 bé .
Cảm nhận của Em là Bố bé nhìn thì có vẻ hơi " đầu gầu " 1 xíu , hihi , nhưng nói chuyện thì thấy Bố bé rất hiền .
2 bé Phương và Trâm thì thấy Trâm có vẻ dạn dĩ , nhanh nhẹn hơn Phương, và cả 2 đều rất lễ phép và rất ngoan .
Hôm qua , đã tặng cho con quà từ các Mẹ SG:
+ sách tập tô màu và bút màu
+ 1 chú gấu bông màu hồng xinh xắn
+2 đôi nơ buộc tóc cho 2 bé
+và ít măng cụt
Các bé rất vui khi nhận được quà , nhất là Bảo Trâm. Còn Phương thì trầm hơn một chút , hôm qua là ngày tổng kết , khi Em có hỏi Phương về kết quả học tập thì bé rất buồn . Và Em nhận thấy Phương có vẻ nhạy cảm lắm .
Vài lời cảm nhận của Em
Trân trọng !

420
0
0

Sông Cấm

"Đây là một trường hợp đầu tiên mà chúng mình "khó làm" nhưng thực trong lòng muốn làm"

Hì hì mÌnh thì chỉ mong sao được nghe thật nhiều lần câu này. :rose:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

"Đây là một trường hợp đầu tiên mà chúng mình "khó làm" nhưng thực trong lòng muốn làm"

Hì hì mÌnh thì chỉ mong sao được nghe thật nhiều lần câu này. :rose:
Chị ơi huhu chị ơi lắm lúc thấy như va phải đá đau quá em ko chịu nổi thì làm sao em "lăn" tiếp được cơ chứ:love:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Sáng nay được Mận mẹ cá rô dẫn đến tận nhà. Như các mẹ đã biết trường hợp này cần sự chia sẻ tình cảm chứ ko cần vật chất.
Để đi mua quà cho 2 bé gái mà huhu nghĩ nát óc đấy.
Theo lời kể của Mận : Cô chi Thảo Phương là người bị nặng nhất trong 3 bé thì đã thay đổi nhiều về tính cách và suy nghĩ. Năm nay con lên lớp 4, con hiện đang học tại trường Nam Thành Công. Lúc xảy ra mọi chuyện con mê man 15 ngày.
Cô em thứ 2 là Bảo Trâm chỉ xây xước nhẹ nhưng bị kẹt trong ô tô mãi mới được đưa ra.
Con trai út sinh tháng 09.2007 tên Chấn Hưng bị chảy máu trong dạ dày và ruột sau con nôn ra đi ngoài ra nên dần dần đỡ. Con lúc đó đang được bố ôm nên cũng đỡ hơn.
Theo như lời Mận một ng bạn trong gia đình các bé khó gần gũi với bố, nhưng qua tiếp xúc các con cũng ko phải thu mình lắm đâu.
Trường hợp này cần sự trợ giúp về tình cảm cho 3 bé.
Như thế là mẹ và bà Nội đã mất trong tai nan ngày hôm đó + với cậu lái xe.
Ông Nội của bé trước là HT (HP ?) của trường ĐH Mỹ thuật một ng đàn ông phúc hậu hiểu biết và rất tri thức. Ông ko đồng ý mượn người để giúp việc nên mọi cái khó lại dồn lên vai hai người đàn ông trong nhà. Mận nói 2 cô con gái ko cho bố tắm nên lần đầu tiên tắm cho hai bé ôi sao bẩn thế...
Dông dài mãi giờ em chờ chi Hàttnn lên tiếng đây.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng nay được Mận mẹ cá rô dẫn đến tận nhà. Như các mẹ đã biết trường hợp này cần sự chia sẻ tình cảm chứ ko cần vật chất.
Để đi mua quà cho 2 bé gái mà huhu nghĩ nát óc đấy.
Theo lời kể của Mận : Cô chi Thảo Phương là người bị nặng nhất trong 3 bé thì đã thay đổi nhiều về tính cách và suy nghĩ. Năm nay con lên lớp 4, con hiện đang học tại trường Nam Thành Công. Lúc xảy ra mọi chuyện con mê man 15 ngày.
Cô em thứ 2 là Bảo Trâm chỉ xây xước nhẹ nhưng bị kẹt trong ô tô mãi mới được đưa ra.
Con trai út sinh tháng 09.2007 tên Chấn Hưng bị chảy máu trong dạ dày và ruột sau con nôn ra đi ngoài ra nên dần dần đỡ. Con lúc đó đang được bố ôm nên cũng đỡ hơn.
Theo như lời Mận một ng bạn trong gia đình các bé khó gần gũi với bố, nhưng qua tiếp xúc các con cũng ko phải thu mình lắm đâu.
Trường hợp này cần sự trợ giúp về tình cảm cho 3 bé.
Như thế là mẹ và bà Nội đã mất trong tai nan ngày hôm đó + với cậu lái xe.
Ông Nội của bé trước là HT (HP ?) của trường ĐH Mỹ thuật một ng đàn ông phúc hậu hiểu biết và rất tri thức. Ông ko đồng ý mượn người để giúp việc nên mọi cái khó lại dồn lên vai hai người đàn ông trong nhà. Mận nói 2 cô con gái ko cho bố tắm nên lần đầu tiên tắm cho hai bé ôi sao bẩn thế...
Dông dài mãi giờ em chờ chi Hàttnn lên tiếng đây.

Chị ơi, nhà các con ở đâu ạh? Chấn Hưng sinh cùng tháng cùng năm với Mít nhợn nhà em. Thương các con quá!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị ơi, nhà các con ở đâu ạh? Chấn Hưng sinh cùng tháng cùng năm với Mít nhợn nhà em. Thương các con quá!
Mấy bố con ở cùng với ông nội bên Ngọc Thuỵ Gia Lâm em ạ.
Trước thì gia đình AHoàng ở Kim Giang. Từ khi có chuyện về sống cùng ông nội để bớt quạnh hiu. Ông ko cho thuê ng, sáng chậm chạp đi chợ mua đồ về nấu nướng cho các cháu ăn. Chị cũng ko hiểu làm thế nào 2 ng đàn ông có thể lo cho 3 đứa trẻ ...1 bé nhỏ như Bống 1,5t và hai bé gái.
Chị Hà tn ơi hôm nay metyruoi nói định hẹn chị hôm nào sang đó chơi với các bé đó chị à. Mong là các mẹ nào có thời gian tiếp cận, chia sẻ tâm tư với các em bé thiếu mẹ.
Chỉ cần vài dòng email, thư bưu điện gửi cho các con cũng là quý lắm rồi.

147
0
0

meoluoi181

Em có nghe trường hợp này rồi, thương thật nhưng đúng là không biết phải lam thế nào nữa hiccc, giá như có một lối thoát và ai đó yêu thương các bé...

44
0
0

ha_tn

các em cứ lên KH đi nhé, hôm nào đi thì alô cho chị với,chị sẽ đi sang thăm các cháu. (nhưng có lẽ để khi nào Dư ra viện rồi bọn mình mới đi được em nhỉ)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Trước thì gia đình AHoàng ở Kim Giang. Từ khi có chuyện về sống cùng ông nội để bớt quạnh hiu. Ông ko cho thuê ng, sáng chậm chạp đi chợ mua đồ về nấu nướng cho các cháu ăn. Chị cũng ko hiểu làm thế nào 2 ng đàn ông có thể lo cho 3 đứa trẻ ...1 bé nhỏ như Bống 1,5t và hai bé gái.
Chị Hà tn ơi hôm nay metyruoi nói định hẹn chị hôm nào sang đó chơi với các bé đó chị à. Mong là các mẹ nào có thời gian tiếp cận, chia sẻ tâm tư với các em bé thiếu mẹ.

Ông không cho thuê người, vất vả thật nhưng em nghĩ là ông cũng có lý do... tế nhị :crying:
Chị có địa chỉ cụ thể để gửi thư hay email của các con không, cho em xin nhé.

420
0
0

Sông Cấm

Mình cũng muốn xin địa chỉ của các bé nhé.

2
0
0

MeSơnMinh

Mình nghĩ với các bé, được yêu thương quan tâm là rất quan trọng, nhưng nếu chúng ta quan tâm không đúng cách không đúng lúc lại rất dễ gây phản ứng ngược lại điều chúng mình mong muốn bỏi thế chị Loan mới nói " Đây là việc khó làm" Và khi đã tới với các bé mong các mẹ hãy xác định đó là công việc lâu dài đi theo các con suốt chặng đường dài. Thực lòng mình thấy khó nói quá, và thực sự mình thấy khó quá. Mình chỉ mong vào những dịp lễ tết, sinh nhật .... khi bạn mua quà tặng các con mình thì cũng hãy nghĩ tới các bé, gửi một món quà nhỏ nhỏ, một bưu thiếp xinh xắn là các con cũng rất vui rồi.
Vài lời chia sẽ, mong các mẹ hiểu.

420
0
0

Sông Cấm

Thì mọi người cũng đang hướng tới những việc như vậy mà bạn ơi.

160
0
0

Mẹ Sóng

Em cũng muốn xin địa chỉ email hoặc địa chỉ nhà của các bé để nhận thư

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Chị ơi, chị cho em địa chỉ cụ thể của các cháu được ko ạ? Em cũng muốn viết thư và gửi quà cho các cháu.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn vì mọi người đã chia sẻ . Chị Sông ko Cấm ơi mẹ Sơn Minh là mẹ ở tận trong SG thương quá gọi từ bên kia đó chị, mẹ ấy chờ mãi mấy chi em mình mới lên tiéng chắc mừng quá nên nói vội thế.
@ Mẹ Sơn Minh và tất cả các mẹ: Với trường hợp này em mong các chị các mẹ các em, đơn giản nhất tranh thủ thời gian viết thư cho hai bé gái. Em mong các mẹ chúng mình sẽ là bạn của các con.
Sau nữa có mẹ nào có thời gian sẽ trực tiếp sang chơi với các bé, chỉ bảo những kỹ năng cơ bản để hai bé có khả năng tự lập trong cuộc sống sau này.
Một số mẹ có lòng em đã gửi tin nhắn. Nếu các mẹ bận bịu ko đi gửi bưu điện thì hãy gửi thư qua email để anh Hoàng in ra và đưa cho hai bé đọc.

Đặng Thảo Phương 9 tuổi năm nay lên lớp 4 có vẻ con gái : Nhẹ nhàng và tỉ mẫn.
Đặng Bảo Trâm 7 tuổi năm nay lên lớp 2 thu mình và hay đọc truyện.

Theo nhận xét của em hai bé không phải khó gần.

594
0
0

meyeuTomTom

Chị ơi! em muốn tặng bé vài bộ đĩa công chúa. Chắc bé sẽ thích vì cháu em cùng độ tuổi của bé thích vô cùng. Bây giờ hè rồi, chắc các bé cũng có thời gian. Chị cho em xin địa chỉ của bé chị nhé

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cảm ơn vì mọi người đã chia sẻ . Chị Sông ko Cấm ơi mẹ Sơn Minh là mẹ ở tận trong SG thương quá gọi từ bên kia đó chị, mẹ ấy chờ mãi mấy chi em mình mới lên tiéng chắc mừng quá nên nói vội thế.
@ Mẹ Sơn Minh và tất cả các mẹ: Với trường hợp này em mong các chị các mẹ các em, đơn giản nhất tranh thủ thời gian viết thư cho hai bé gái. Em mong các mẹ chúng mình sẽ là bạn của các con.
Sau nữa có mẹ nào có thời gian sẽ trực tiếp sang chơi với các bé, chỉ bảo những kỹ năng cơ bản để hai bé có khả năng tự lập trong cuộc sống sau này.
Một số mẹ có lòng em đã gửi tin nhắn. Nếu các mẹ bận bịu ko đi gửi bưu điện thì hãy gửi thư qua email để anh Hoàng in ra và đưa cho hai bé đọc.

Đặng Thảo Phương 9 tuổi năm nay lên lớp 4 có vẻ con gái : Nhẹ nhàng và tỉ mẫn.
Đặng Bảo Trâm 7 tuổi năm nay lên lớp 2 thu mình và hay đọc truyện.

Theo nhận xét của em hai bé không phải khó gần.
Chị ơi, chị cũng gửi tin nhắn địa chỉ nhà các bé và địa chỉ email cho em với ạh. Thanks chị.

2
0
0

MeSơnMinh

Chị ơi! em muốn tặng bé vài bộ đĩa công chúa. Chắc bé sẽ thích vì cháu em cùng độ tuổi của bé thích vô cùng. Bây giờ hè rồi, chắc các bé cũng có thời gian. Chị cho em xin địa chỉ của bé chị nhé
Gửi quà cho con trước hay vào ngay 1-6 được ko bạn, bây giờ các con đang nghỉ hè, bộ đĩa của bạn thật là tuyệt đấy. Hic, hôm nay đi xem mấy cửa hàng đĩa ở sg muốn tìm gửi cho các bé ít đĩa mà chẳng tìm được đĩa phù hợp. bây giờ đang seach trên mạng xem có không thì thấy bạn tặng rồi vui quá.
Yêu các mẹ Hà Nội nhiều nhiều. :kiss:
Sắp ra HN công tác, xin các mẹ bữa cơm trưa nhá, ah không Bún chả Hàng Mành, ôi lâu rồi nhớ quá
@Sông Cấm:
Một cây làm chẳng nên non
Ba cây chụm lại lên hòn núi cao

Rất vui vì các mẹ ở HN đồng sức đồng lòng, cũng luôn mong những điều tốt đẹp nhất tới với các con, bạn nhỉ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: