Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
806
1
0

meduydu

Sài Gòn hân hoan chào đón gian bếp mới, một gian bếp nồng ấm trong ngôi nhà CSTT nồng nàn tình yêu và hạnh phúc. Thay mặt bếp ngọt SG, mẹduydu xin trân trọng chào đón tất cả các thành viên. Chúng ta hãy cùng nhau trao đổi, chia sẻ các kinh nghiệm để bếp mình ngày càng có nhiều bánh ngon.

Cả nhà mình ơi, mình cùng vào bếp nào.>:D<>:D<>:D<

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

Chúc mừng nhà mới của bếp SG. Em đính kèm mẻ bánh đong đầy tình thương của các mẹ nhà mình gửi tặng những trường hợp khó khăn tại Ung Bướu. Mẻ bánh đầu tay, trong gói có gắn trái tim hồng CSTT là tập hợp những quy bơ, lưỡi mèo, chocolate, quy dừa... với vuông, tròn, hoa, tim, sao các thể loại... Nhưng tất cả đều thơm ngọt ko chỉ vì đường vì bơ mà còn vì tình cảm gửi gắm trong ấy. Biết rằng mọi người đều rất bận rộn với công việc, với gia đình riêng, nhưng em mong nhà bánh mình sẽ có thêm ngày càng nhiều những hoạt động tích cực như thế này, để góp thêm lửa yêu thương ấm áp đến những em nhỏ đang thiếu thốn...

Nhà mới, mọi người sẽ cùng làm việc tích cực hơn để xây dựng bếp SG càng lớn mạnh với nhiều hoạt động đa đạng và bổ ích nhé. Phần gây quỹ từ bánh đặt sẽ được sắp xếp lại, gọn gàng và khoa học hơn. :-* :x :cstt01:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Từ HN, cho em gửi lời chúc& tình yêu thương mừng nhà mới của tổ bánh SG. Chúc nhà bánh SG luôn ngọt ngào mùi bánh& ấm áp bởi tình yêu thương, sẻ chia!:x:x:x@};-@};-
:cstt08:

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Mừng bếp mới Sài Gòn, chúc gian bếp nhà mình luôn nồng ấm yêu thương nhé @};-@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Chúc bếp bánh SG luôn thơm nức mùi bánh :cstt01:

153
0
0

Việt Hà

Mừng nhà mới, mừng bếp ngọt nồng ấm yêu thương và đong đầy chia sẻ. Lượn qua nhà Cam, thấy bó hồng đẹp quá, ôm về cắm bình cho bếp mình thêm sống động (Cam ơi, đồng ý nhé !) :-*

737
0
0

hienvth

Chúc gian bếp SG luôn ngọt ngào yêu thương :x@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
:cstt08:

1,528
0
0

saomai

Mừng Bếp Sài Gòn, chúc luôn đỏ lửa ấm áp tình thân@};-:cstt07:

806
1
0

meduydu

@SM: chừng nào bác mới cho chúng em nếm bánh ạ?

1,528
0
0

saomai

@SM: chừng nào bác mới cho chúng em nếm bánh ạ?
Hơ hơ... đợi nhà bánh SG Khai trương bác đeo lò đến học đó.:cstt04:
HB SG nhận học trò chưa, chứ mấy cái khuôn nó "mốc" hết roài:D

806
1
0

meduydu

Gửi khuôn qua em rửa dùm cho, mốc là bị phạt đó :p:p:p

2,204
1
0

Nikki

Tặng nhà mình 2 bó hoa cưới của em...hehe (đang khoe :p)

1,528
0
0

saomai

@meduydu: cố gắng sẽ không bị mốc, nhà bánh giúp bác với, tháng 10 có ngày đặc biệt ít nhiều gì cũng ráng tự mần 1 cái bánh dù to hay nhỏ, ngon hay dở cũng là chính của mình. Nịnh nọt nhà bánh:-*....

@nikki: sì-pam tí, ganh tị 1 phút: nhớ ngày xưa cưới ra chợ mua mấy chục hồng về túm lại thành hoa cô dâu:D:cstt04:

806
1
0

meduydu

Bác SM làm bánh cuộn đi, Ct của KT em làm thấy êm ái dịu dàng lắm hehehehe, lại nhanh gọn.
À, mà dịp gì mới được chứ? bác bật mí cho bọn em dễ tư vấn B-)B-)B-)

1,961
0
0

anatomysu

Chị saomai: Cắp cặp tụ tập với bọn em đê, bánh cuộn khó quá VA ơi, học như em Nikon là cupcake trước thì an toàn 100% hhehe. Làm thêm tí frosting màu mè là đẹp nung ninh huyền ảo lun ạ.

Thế thế chị saomai đã mua Kitchen Aid chưa ớ :p

1,528
0
0

saomai

Chị saomai: Cắp cặp tụ tập với bọn em đê, bánh cuộn khó quá VA ơi, học như em Nikon là cupcake trước thì an toàn 100% hhehe. Làm thêm tí frosting màu mè là đẹp nung ninh huyền ảo lun ạ.

Thế thế chị saomai đã mua Kitchen Aid chưa ớ :p
Hì hì..., bác cũng muốn học cupcake, bánh nhỏ dễ ăn.

KA á, lần trước không nghĩ bánh sẽ thu hút mình như thế nên không mua nhưng giờ thì thay đổi si nghĩ roài, em tư vấn giúp bác đi. Nói là làm luôn cho nóng hổi:D

153
0
0

Việt Hà

Hì hì..., bác cũng muốn học cupcake, bánh nhỏ dễ ăn.

KA á, lần trước không nghĩ bánh sẽ thu hút mình như thế nên không mua nhưng giờ thì thay đổi si nghĩ roài, em tư vấn giúp bác đi. Nói là làm luôn cho nóng hổi:D
Bên Q4, có dịch vụ cho thuê KA á. Trong lúc chờ Bryan Thiên ship hàng về tiếp thì đã có dịch vụ cho thuê KA đáp ứng nhé ! ;)

1,961
0
0

anatomysu

Chị saomai, hiện tại có chị zuki cũng đang ship 1 số hàng mỹ phẩm về từ mỹ, bác mua KA hoặc Cuisineart đi, đang sales 40% hehe. Bác hỏi zuki xem chi phí ship về như nào :p rồi em qua em dùng tạm máy của bác :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.