Buồn!

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Kinh khủng quá. Có phải là trùng tang hay không?????

Lại chuyện buồn. Không có cái gì ghê gớm như chuyện này nữa rồi. Sáng sớm nay vừa ngủ dậy lại nghe tin người anh rể của cậu em tối hôm qua bị tai nạn giao thông và đã mất. Hôm trước lên nhà em thấy mọi người nói đi gọi hồn người chị có nói cẩn thận nếu không sẽ 1-2 người nữa bị nạn. Mình nghe xong cũng chưa tin lắm. Đến hôm nay thì.. :-& :-&
Chỉ thương bố mẹ em và nhất là thằng cu cháu, nó mới có hơn 2 tuổi mà trong vòng 100 ngày mất cả mẹ lẫn cha. :(:)(:)(:)(:)((
Không còn biết làm gì nữa. Nghe nói tang trùng là phải làm đàn cúng tế gì đó đúng không các mẹ ơi. Sáng nay thấy bố mẹ em nó cũng ra chỗ người chị bị tai nạn cúng tế. Ai có thông tin gì về chuyện này xin cho mình lời khuyên nhé. Mình rất muốn giúp gia đình họ thoát khỏi vận hạn này.
Em đã tới chùa hỏi cho anh việc này rồi. Nhà chùa nói đây là hiện tượng trùng tang, có thể do người mất đầu tiên mất đúng vào giờ xấu. Nhà chùa nói tốt nhất là đưa vong lên chùa & nhờ nhà chùa cầu siêu, thêm đó gia đình nên khai thị cho vong linh đã mất, vì thông thường những vong mất đột ngột (VD: tai nạn, chết đuối, đột tử) họ thường không biết là mình đã chết mà cứ luẩn quẩn quanh người thân, thậm chí muốn kéo người thân đi cùng mình, những vong này rất khó siêu thoát. Em nghĩ là anh nên khuyên gia đình đó tới chùa hỏi thủ tục cầu siêu, đừng nghe theo thầy cúng lập đàn tế lễ này khác, tốn kém tiền mà chẳng biết thế nào. Nếu anh cần thì pm cho em, em sẽ đưa anh ( hoặc gia đình bạn anh) tới chùa nơi em hay tới.
Cầu mong mọi chuyện buồn sẽ sớm qua đi & bình an lại tới!:x:x:x