Các kiểu trang trí ảnh

2,080
0
0
Không biết vết thế có đúng kg , chứ khi em mò vào các blog xem các cao thủ post ảnh mà mê, trang trí đẹp. Giờ em muốn hỏi ngoài cái photocape để trang trí đó thì có cái trang nào có thể down và hướng dẫn trang trí ảnh kg? Ví dụ như trang trí đường diềm( viền ) bên ngoài lề ảnh, rồi làm ảnh cuộn cho đẹp nữa ý .
Ví dụ như cái hình này, trang trí bên ngoài đó phải vô cái gì để trang trí .

23
0
0

caly

Em đoán cái ảnh này mẹ Cún quyên chỉnh bằng photoshop thôi ạ. Em thử làm theo cách tạo thêm 1 cái layer mới, cắt bớt phần viền thì được layer nhỏ bên trong. layer nhỏ này chỉnh cho sáng lên, rồi đổ outer glow, layer bên ngoài chỉnh cho tối đi thì cũng được cái ảnh gần giống vậy, nhưng tất nhiên ko thể đạp bằng ạ:smiling::smiling::smiling:

hic chẳng biết có đúng ko nữa, nhờ các cao thủ PSD chỉ bảo thêm ạ:kiss:

269
0
0

Lộc Vừng

mẹ Cún quyên là phụ huynh học sinh cũ của em đới. Hí hí hí. Cô con gái làm người mẫu chuyên nghiệp kinh khủng. Nể

143
0
0

huongdx

Trái ớt ơi, cái này làm bằng photoshop đó, cũng đơn giản mà, chị LR và mẹ Lu có bài hướng dẫn chi tiết đó :love:

1,557
0
0

Camellia

Trái ớt ơi, cái này làm bằng photoshop đó, cũng đơn giản mà, chị LR và mẹ Lu có bài hướng dẫn chi tiết đó :love:
Đâu cơ? LR và mẹ LU có bài hướng dẫn ở đâu thế? Chỉ giùm mình với!!! Mình cũng thích trang trí lắm mà sử dụng PS tệ quá!

2,501
0
0

Haidang02

Đâu cơ? LR và mẹ LU có bài hướng dẫn ở đâu thế? Chỉ giùm mình với!!! Mình cũng thích trang trí lắm mà sử dụng PS tệ quá!
Cái này phải gọi chú Xứ sở thần tiên vào, chuyên gia mà :smiling:

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Không biết vết thế có đúng kg , chứ khi em mò vào các blog xem các cao thủ post ảnh mà mê, trang trí đẹp. Giờ em muốn hỏi ngoài cái photocape để trang trí đó thì có cái trang nào có thể down và hướng dẫn trang trí ảnh kg? Ví dụ như trang trí đường diềm( viền ) bên ngoài lề ảnh, rồi làm ảnh cuộn cho đẹp nữa ý .
Cho em hỏi nữa ạ. Làm thế nào để cái nền đằng sau nó mờ đi thế ạ? Chỉ rõ mỗi cái hình cần rõ thôi ạ?

47
0
0

Dì_Bé

@ Nhím: em đoán là do khi chụp, mình để DOF mỏng một chút. thế là khi bấm máy, thì máy chỉ lấy nét mỗi phần trước của ảnh là bông hoa, còn phần sau do không được lấy nét (như mắt của người cận thị, chỉ nhìn được gần còn chỗ nào xa quá thì bị mờ) nên mờ mờ ảo ảo, ko rõ vật gì mà chỉ có màu xanh. cái này là do kỹ thuật chụp chứ không phải do chỉnh sửa ảnh mà có.

242
0
0

Nhím_Minh Thư

@ Nhím: em đoán là do khi chụp, mình để DOF mỏng một chút. thế là khi bấm máy, thì máy chỉ lấy nét mỗi phần trước của ảnh là bông hoa, còn phần sau do không được lấy nét (như mắt của người cận thị, chỉ nhìn được gần còn chỗ nào xa quá thì bị mờ) nên mờ mờ ảo ảo, ko rõ vật gì mà chỉ có màu xanh. cái này là do kỹ thuật chụp chứ không phải do chỉnh sửa ảnh mà có.
Em thấy có ng sửa được như thế trên ảnh đã chụp mà.

22
0
0

HanKun

Phải sang Box tin học bên WTT câu anh Mitit nữa, cũng chiên gia.

131
0
0
Ðề: Các kiểu trang trí ảnh

Đúng là có thể làm mờ phần hậu cảnh bằng photoshop đó các chị à.
Sau đây là phương pháp.

1,557
0
0

Camellia

Cảm ơn em XSTT đã chia sẻ những kiến thức bổ ích. Nếu có thời gian, em bổ sung thêm kiến thức cho chị em ở đây nhé nhé nhé!

240
0
0

Liên ròm

Cái này gọi là trang trí border đúng không ớt?
Hôm nay bày một bài mai bày tiếp há.

Đây là người mẫu ăn xôi bắp sáng nay và hình đã làm khung xong

CÁCH LÀM THEO TỪNG BƯỚC NHEN

1. Phải có Photoshop trong máy nên chị hướng dẫn bằng Photoshop thôi

2. Mở một hình trong máy ra, sau đó vào IMAGE, IMAGE SIZE để chỉnh sửa hình nhỏ lại như ý.

3. Ngay bên phải của Layer Pallette có chữ background đó, bấm chuột hai lần vào chữ đó tự động nó hiện thành Layer 0

4. Sau đó vào Edit, Stroke và chọn width: 20px, color: white, location: center, rồi bấm OK

5. Lập lại động tác Edit, Stroke nhưng chọn width: 18px, color: black, location: center, rồi bấm OK chị có hình như thế này

VẬY LÀ XONG PHẦN KHUNG NHA. VỀ MÀU THÌ KHÔNG NHẤT THIẾT PHẢI MÀU ĐEN HAY TRẮNG MÀ TRONG BẢNG MÀU BẤT CỨ MÀU NÀO MÌNH THÍCH LÀ ĐƯỢC

PHẦN VIẾT CHỮ

- Ngay cái bảng bên cạnh tấm hình hãy bấm vào chữ T để chuẩn bị gõ chữ.

- Hai hình vuông màu trắng chồng lên nhau là bảng màu, bấm vào đó để lấy màu mình muốn

- Cái font trên cao bấm vào đó để chọn kiểu chữ mình muốn gõ

Gõ xong là ra chữ mình muốn và save hình lại thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tiếp đi bác Ròm ơi, em thích cái kiểu làm viền mà ở góc ảnh nó cuốn lên 1 tí, như đang mở 1 cuốn sách í ợ:-*

Cảm ơn bác với bài chỉ dẫn chi tiết@};-