Các loại sinh tố cho mùa hè

2,501
0
0

Haidang02

Bọn trẻ nhà chị rất thích sinh tố. Mùa hè chị cũng hay làm, nhưng toàn làm đơn giản, ví dụ : Xoài thì cho thêm tý sữa đặc, dưa bở thì cho thêm thìa đường, dứa cũng thế ...
Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ nhé, cách pha chế thế nào cho ngon, loại quả nào thì có thể xay chung với nhau ...

883
0
0

mèo_ú

Ðề: Các loại sinh tố cho mùa hè

Bọn trẻ nhà chị rất thích sinh tố. Mùa hè chị cũng hay làm, nhưng toàn làm đơn giản, ví dụ : Xoài thì cho thêm tý sữa đặc, dưa bở thì cho thêm thìa đường, dứa cũng thế ...
Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ nhé, cách pha chế thế nào cho ngon, loại quả nào thì có thể xay chung với nhau ...
cái này em đặt cụnc gạch nhá
chờ em chút.....5 phút thôi.

883
0
0

mèo_ú

siinh tố dứa, sữa tươi.
nguyên liệu:
dứa:100g
sữa tươi:200ml
mật ong:5ml

cách làm:
dứa gọt vỏ, bỏ lõi, thái miếng nhỏ cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn, lọc lấy nước, trót ra ly.
cho sữa tươi vào ly nước dứa khuấy đều, sau đó cho mật ong vào, khuấy đều để uống.
khi uống tùy thoe sở thích có thể cho thêm đá lạnh

công dụng: tăng sự thèm ăn, bổ dưỡng.

384
0
16

tho2006

Member

Hì, cún con nhà em cũng thích uống sinh tố, cậu ta cứ thứ gì chua chua ngọt ngọt là ăn không hãm được. Mùa hè em hay làm món sinh tố sữa chua chanh leo. Uống thấy thơm ngon ra phết. Các mẹ thử nhé.
Món Sữa chua chanh leo rất đơn giản và rẻ:
1. Nguyên liệu: 1 quả Chanh leo, 1 thìa nhỏ sữa đặc, 1 hộp sữa chua trắng, đường
2.Thực hiện: Sữa chua cần để tủ đá cho đến khi đông cứng (nhưng đừng như đá là được)
- Xắn sữa chua cứng từ hộp cho vào cốc (xắn 1 hộp thành 4 -5 phần)
- Chanh leo lọc lấy nước cốt, bỏ hạt rồi pha với đường cho hết chua. Đổ 1 lượng vừa phải (khoảng 4 thìa cafe) vào cốc sữa chua
- Cho thêm sữa đặc vào trộn đều (chú ý ko để sữa chua bị tan nước nhiều quá)
Như vậy là đã có 1 món sữa chua đơn giản và ngon để thưởng thức rồi đấy.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị làm thử sinh tố xoài thêm 2 múi mít vào đi chị, phê cực, thơm, ngon cực í:eyelash:

341
0
0

Bryanthien

Chị làm thử sinh tố xoài thêm 2 múi mít vào đi chị, phê cực, thơm, ngon cực í:eyelash:
neu sinh to xoai chi muon them vitamin them nuoc cam nua vao.. oi vua thom vua ngon va mat vua du vitamin..:laughing::laughing:

2,501
0
0

Haidang02

neu sinh to xoai chi muon them vitamin them nuoc cam nua vao.. oi vua thom vua ngon va mat vua du vitamin..:laughing::laughing:
Tóm lại làm sinh tố xoài vừa cho nước cam vừa cho mít :smiling:
Cám ơn các mẹ, để mai chị làm ...

14
0
0

mecunkin

Em lanh chanh theo Mẹ Cáo chui vào đây nhé! Em thấy cam cà rốt, dứa cà rốt đều ngon phết, các bác có công nhận không ạ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em lanh chanh theo Mẹ Cáo chui vào đây nhé! Em thấy cam cà rốt, dứa cà rốt đều ngon phết, các bác có công nhận không ạ?
:drooling:Oái chị chưa thử dứa cả rốt... để thử đã rồi còm mèn nhá:drooling:

341
0
0

Bryanthien

Em góp thêm món.. sinh tố bryan thiên...hihihi.. món này em thích vì em thích đẹp da.
cà rốt + dưa hấu + thơm + sữa chua... chẹp chẹp... các bác uống vào không bổ chiều ngang cũng bổ chiều dọc... các bác có thể thay dưa hấu = dâu tươi... mùi vị hơi khác 1 chút nhưng vẫm làm các bác thèm...:drooling:
Công thức làm nước juice
1 miếng cà rốt
1 miếng thơm
1 miếng dưa hấu
Cả 3 loại trên mình ép lấy nước sau đó trộn với sữa chua bỏ vào máy xay sinh tố quay sơ khoảng 1 phút ... em không uống đường ko cho sữa tươi.. nhưng khi làm cho bryan uống thì em cho chút sữa tươi và chút đường vào.
Thế là có 1 ly nước uống tuyệt vời làm đẹp da... màu sắc cũng rực rỡ thích hợp cho mùa hè :laughing:

318
0
0

hoa Dím

Sinh tố nhà mình rất hay làm (vì 2 nhóc lười ăn trái cây, làm cách này bọn trẻ uống rất nhanh). Sinh tố hay làm nhất là chuối + xoài. Chuối chín ăn không kịp, để trong tủ lạnh: 1 trái chuối và nửa trái xoài. Có thể thay xoài bằng 2 hay 3 miếng thơm/dứa cũng rất ngon.

Mình có đề nghị thế này, hôm nào ai làm sinh tố thì chịu khó chụp hình, đưa lên cho mọi người thưởng thức ké với! Mình sẽ đưa hình lên trong lần uống sinh tố kế tiếp :love:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mình có đề nghị thế này, hôm nào ai làm sinh tố thì chịu khó chụp hình, đưa lên cho mọi người thưởng thức ké với! Mình sẽ đưa hình lên trong lần uống sinh tố kế tiếp :love:
Hay quá, chị cũng khoái cái vụ đề-co cho ly sinh tố nó long lanh:drooling:. Cơ mà phải đầu tư 1 bộ ly cho nó pờ rồ chút. Nhà chị toàn ly có chữ "Coca Cola" với bia Halida thôi:crying:. Hoa Dím chụp ảnh món ăn cũng rất đep, em chỉ cho chị mấy đường cơ bản đi: ánh đèn chiếu thế nào, có cần hắt sáng k, máy để chế độ gì... nhá nhá:love:

318
0
0

hoa Dím

Chị Cáo ơi, chị nói đến vụ đầu tư bộ ly pờ rồ. Hôm qua đi chợ em mới rinh bộ ly nhựa xanh xanh đỏ đỏ, mong xem hình đề-co của chị....hihihi... Hình đẹp chắc nhờ máy chị ạ. Em còn chưa sử dụng hế chức năng của máy nữa. Em bấm đại thôi. Khi chụp món ăn thì em để sang chế độ chụp bông hoa ấy. Bàn ăn nhà em kê cạnh cửa sổ nên khi trời nắng đẹp thì hình đủ sáng. Khi nắng gắt thì em kéo rèm lại. Hướng chụp thường là song song với cửa số. Buổi tối thì em chỉ có đèn vàng chiếu từ trên xuống nên ảnh mờ tịt. Đấy, có bấy nhiêu bí kíp truyền hết cho chị rồi nhá! :smiling:

2,501
0
0

Haidang02

Sinh tố nhà mình rất hay làm (vì 2 nhóc lười ăn trái cây, làm cách này bọn trẻ uống rất nhanh). Sinh tố hay làm nhất là chuối + xoài. Chuối chín ăn không kịp, để trong tủ lạnh: 1 trái chuối và nửa trái xoài. Có thể thay xoài bằng 2 hay 3 miếng thơm/dứa cũng rất ngon.

Nhà chị mà cho chuối bọn trẻ lại phản đối.
Cũng muốn chụp ảnh, nhưng mà máy ảnh bay theo gió rồi:(, hôm nay chị làm sinh tố bơ. Thế bộ ly prồ nhà Dím đâu, chị chả thấy ảnh gì ::-?

318
0
0

hoa Dím

Đây, đây, ly nhựa hôm trước em mới tậu chứ pờ rồ thì để hôm nào nghỉ ở nhà rảnh rang đã chị nhá. Đây là sinh tố chuối, cam và mơ đào (nectarin). Máy nhà chị sao lại để...gió cuốn đi thế :-/

2,501
0
0

Haidang02

Đây, đây, ly nhựa hôm trước em mới tậu chứ pờ rồ thì để hôm nào nghỉ ở nhà rảnh rang đã chị nhá. Đây là sinh tố chuối, cam và mơ đào (nectarin). Máy nhà chị sao lại để...gió cuốn đi thế :-/
Máy cho ai mượn, cả nhà không ai nhớ, mà người mượn cũng không thấy trả Dím ạ ;)

14
0
0

mecunkin

Mời các bác nếm thử món sinh tố dưa hấu - thanh long - sữa chua nhà em, phải nói là vô cùng dễ uống và không cần đường tí nào, chắc chắn là rất lợi tiêu hóa. Em quảng cáo để kiểm tra xem có thể hành nghề sinh tố được ko ạ?

883
0
0

mèo_ú

chẹp chẹp........đã ú ù u rồi...lại cứ thích lang thang vào mấy cái topic, tóp mỡ này cơ....hichic...
@ mekunkin ơi: sao em xay sinh tố dưa hấu 2 lần rồi, lần nào uống cunũg bị chạy hết....hichic
@ chị Dím: chị có cho thêm sữa ko??? nếu hco thì sữa tươi ngon hơn hay sữa đặc ngon hơn????

14
0
0

mecunkin

chẹp chẹp........đã ú ù u rồi...lại cứ thích lang thang vào mấy cái topic, tóp mỡ này cơ....hichic...
@ mekunkin ơi: sao em xay sinh tố dưa hấu 2 lần rồi, lần nào uống cunũg bị chạy hết....hichic
@ chị Dím: chị có cho thêm sữa ko??? nếu hco thì sữa tươi ngon hơn hay sữa đặc ngon hơn????
Dưa hấu thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến vụ chạy đâu, có 2 nguyên nhân có thể xảy ra là: pha xong không uống ngay, hoặc dưa hấu có vấn đề.

Sinh tố các loại quả thịt nhiều thì nên cho sữa/ sữa chua. Các loại quả chua thì đừng cho sữa, sẽ hợp với đường phèn, mật ong hơn. Mà rất nhiều loại sinh tố giảm béo lo gì ú, còn đẹp hơn nữa là đằng khác.

318
0
0

hoa Dím

@Mecunkin: Nhìn ly sinh tố nhà này là muốn...bưng uống luôn rồi. Tiếp đi!
@Mèo ú: Đúng như Mecunkin nói đó em, có nhiều loại sinh tố đẹp da, thon người mà. Mấy loại này chị hay xay cho bọn trẻ con nhà chị nên...giàu dinh dưỡng (chị nếm thôi...hihihi....). Hôm qua có sinh tố chuối, da ua và đào, mời mọi người nếm