Cảm xúc Sắc Thu Hà Nội - Offline gia đình CSTT 26.09.2009

1,018
0
0

mymy

Ðề: Cảm xúc Sắc Thu Hà Nội - Offline gia đình CSTT 26.09.2009

Ấn tượng với tất cả các thành viên CSTT và cuộc ọp lai, không biết nói gì hơn chỉ biết gởi đến tất cả các anh chị :-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<.

Em cũng cực kỳ ấn tượng với phóng sự handmade của các bác vừa ý nghĩa và trẻ trung, ganh tị với các chị Hải Phòng, nhất là mẹ Chíp Tom Bi, chị trẻ quá.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,557
0
0

Camellia

Em đề nghị mọi người không lẫn lộn lung tung thứ tự thế ạ, làm cho người khác lẫn lộn theo.

Em xin chốt lại cuối cùng là: Cam (đã) Bảo (là) Bừa Nát mà lại

@mẹ Cáo: bác nhá, bác dìm hàng em nhá! :))

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em đề nghị mọi người không lẫn lộn lung tung thứ tự thế ạ, làm cho người khác lẫn lộn theo.

Em xin chốt lại cuối cùng là: Cam (đã) Bảo (là) Bừa Nát mà lại

k đúng Anh Bảo Bừa Nát Chị Cam (em chạy đây, bừa thế nào em k biết đâu nhá);)):-SS:grin:

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ấn tượng với tất cả các thành viên CSTT và cuộc ọp lai, không biết nói gì hơn chỉ biết gởi đến tất cả các anh chị :-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<.

Em cũng cực kỳ ấn tượng với phóng sự handmade của các bác vừa ý nghĩa và trẻ trung, ganh tị với các chị Hải Phòng, nhất là mẹ Chíp Tom Bi, chị trẻ quá.
Chi cũng thế rất là hạnh phúc khi từ nay CSTT có nhóm làm phim Bảo bừa nát (quả) Cam (icon vỗ tay).

Chi cảm ơn và muốn cảm ơn mãi vì các bạn đã cho chi cùng moi ng nhớ lại kỷ niệm những ngày đầu tiên của CSTT. Chuyến đi thăm Hà Cầu đầu năm 2005 vui chơi với các em bé ở đó. Được nhìn thấy hoạt động của Đà Nẵng, của Huế, được gặp hai con gái yêu, nhìn thấy Zoe, gặp SG với em sờ mờ "điệu" cùng toàn bộ gia đình CSTT SG.
Chi đã xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần đĩa phim đó với đầy đủ mọi cảm xúc đủ vị không thiếu vị nào. Muốn nói nhiều hơn nữa những lời cảm ơn tới Bạn Bừa - em Bảo - Em Nát và em Cam .

Tiếng nhạc nền của phim thật hay nó góp phần ko nhỏ tạo cảm xúc cho người xem. Bảo ơi cảm ơn em, hai lần rồi chị chứng kiến tài năng của em. :x Cảm ơn ai đó đã đưa em đến với CSTT.
Tiếng cô thuyết minh phim đó thật hay nghe rất xúc động dù là đoan phim ngắn, cảm nhận đuơc sự yêu thương , gần gũi của cô ấy với từng mảnh đời bất hạnh.
:x

Thay mặt gia đình CSTT cảm ơn những thước phim quý giá của đoàn. Mong rằng từ nay mỗi buổi off sẽ là một bất ngờ, một món quà mà đoàn làm phim tặng anh chi em CSTT.

@Những sự cố nảy sinh thì chỉ một lần và chỉ các bạn đi off đc xem. Xin đc rút kinh nghiệm nôi bộ.

2,651
0
0

Khai Tâm

"Chỉ các bạn đi off được xem" - Em có trong danh sách off, xem lại xem lại mà xem ;)

Hôm nhận được đề nghị quay cờ líp, em rùa lo ơi là lo. Mà cũng chẳng biết kịch bản nội dung phóng sự là gì. Giám đốc Bừa nói, là (nguyên văn) "cầm đĩa bánh, tay giơ lên vẫy vẫy chào và mời mọi người, mà chỉ giơ một tay thôi nhé". Không gửi được bánh mà mời làm sao được nên họp bàn với Ngọt Ngào HN để làm bánh mời mọi người trong buổi off. Đến sát ngày hết hạn gửi cờ líp mà vẫn chưa có để gửi. Cuối cùng đúng dịp nghỉ lễ, các con ở nhà, nên gửi bọn trẻ thay mặt chào các bác. Thế là CSTT có già có trẻ ;)

Mấy hôm sau offline, nhận tin nhắn của mọi người cảm ơn bánh. Em chuyển lời đến Ngọt Ngào HN nhé :x :x :x

Đến hôm nay vẫn có tin nhắn gọi khen các con "giỏi quá, biết phát biểu", nhận lời trách móc "nó không chào mẹ, chỉ chào bạn Gấu", mà tiếc là bạn Gấu không đến được.

Cảm ơn đoàn làm phim (ô nghe như đứng trên sân khấu phát biểu :p) đã cho tất cả mọi người cơ hội góp mặt làm nên KỶ NIỆM. @};- @};- ::-* :-* (Hai hồng hai thơm, ai chọn gì em gửi nấy ạ :x) Khi nào đĩa phát hành cho em xin một bản nhé! :cstt01: Có đĩa "chui" thì tốt còn không có em tự tưởng tượng cũng được ạ :p

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Đúng thật là em đã quá ẩn tượng với phóng sự của các anh chị Cam Bảo Bừa Nát (nói đúng ý chị Cam rùi nhé!). Xem cả đoạn phim khoảng 25' mà hầu như không chớp mắt: vừa hài vừa nhộn nhưng cũng chất chứa đầy kỷ niệm và cảm xúc. Có những đoạn phim em không nhịn cười nổi nhưng cũng có những đoạn phim đưa em về những kỷ niệm của CSTT mà mặc dù em là thành viên vẫn còn là rất mới cũng phải thấy cay cay nơi sống mũi. Nhạc nền hay, kỹ thuật làm phim và đưa lên slide show cũng thật tuyệt vời. Giọng nói của chị Cam nghe thật xúc động, nhẹ nhàng, êm ái và đúng là ... em phải nói rằng còn hay hơn cả phát thanh viên.
Nói là đoạn phim chiếu lên cho mọi người xem chỉ 25' nhưng thực sự các anh chị đã mất bao nhiêu thời gian và công sức để hoàn thành đoạn phim ấy. Từ khâu chuẩn bị kịch bản đến khâu đi tìm địa điểm quay, địa điểm phỏng vấn các thành viên.
Những đoạn hài của phim xem thì cũng biết là các thành viên bị đoàn làm phim "gài" khéo rồi, vì mặt của phóng viên thì chả hình sự gì cả trong khi vẻ mặt của các thành viên khi trả lời ai cũng rất nghiêm túc. Rồi phóng viên gì mà phỏng vấn bao nhiêu người mà địa điểm đứng chỉ là 1 chỗ thế. :D Nhưng như thế cũng là sự khéo léo để mọi người thấy rằng đó chỉ là đoạn hài hài nhộn nhộn để cho buổi off thêm vui và ấn tượng.
Nói tóm lại (cứ như làm văn í nhỉ. Hihi - tại em "dạt dào cảm xúc" quá!), em thấy ê kip làm phim này nên chính thức là ê kíp làm phim của CSTT. (Chị LG ơi, chị giao luôn nhiệm vụ cho các bác CBBN từ giờ đi chị nhé!)

:-*:-*:-* tất cả mọi người!

:cstt02:

0
0
0
B

Bừa

Guest

Em xin post một số tin và ảnh hậu kỳ quá trình thực hiện chương trình clip của nhóm Cam Bảo Bừa Nát (xin mọi người lưu ý đây mới là thứ tự chuẩn ạ :)) )

.................

Ngoài ra, em xin tiết lộ rằng, cái tiếng chó sủa trong phân đoạn: "Nhà có chóa không?" là của một người mà chả đâu xa lạ, đó chính là anh ....Nát. Vì lúc đó, khi quay ở nhà chị Hà Sông Cấm, con chó nhà chị ấy đáng lẽ phải chạy xồ ra khi anh Bừa đập cổng, thì đằng này nó nhìn thấy anh Bừa xong nó quay ngoắt rồi chạy thẳng vào trong nhà, kiên quyết không chạy ra nữa... (làm sao mà cái con chó Phú Quốc trông rõ hùng dũng ấy lại sợ anh Bừa nhỉ?) Thế là anh Bừa bảo: "Thôi Nát ơi, hay mày làm...chó đi" :))
Cam ơi là cam.... Em chụp lúc nào mà nhanh thế??? Cái lúc thay quần em có chụp không đấy???.
Em mà post lên là anh cũng post ảnh em cho Nghé ti đấy nhé.:-&:-&

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Cái đoạn thay quần Cam có chụp nhưng đắn đo mãi không đưa lên vì sau một hồi xin ý kiến > chị em bảo ... thôi! đưa lên mọi người không tin, tưởng ảnh ghép! Chẳng lẽ, anh Bừa phong độ thế... mà...

507
0
0

zoe

"Chỉ các bạn đi off được xem" - Em có trong danh sách off, xem lại xem lại mà xem ;)

Hôm nhận được đề nghị quay cờ líp, em rùa lo ơi là lo. Mà cũng chẳng biết kịch bản nội dung phóng sự là gì. Giám đốc Bừa nói, là (nguyên văn) "cầm đĩa bánh, tay giơ lên vẫy vẫy chào và mời mọi người, mà chỉ giơ một tay thôi nhé". Không gửi được bánh mà mời làm sao được nên họp bàn với Ngọt Ngào HN để làm bánh mời mọi người trong buổi off. Đến sát ngày hết hạn gửi cờ líp mà vẫn chưa có để gửi. Cuối cùng đúng dịp nghỉ lễ, các con ở nhà, nên gửi bọn trẻ thay mặt chào các bác. Thế là CSTT có già có trẻ ;)

Mấy hôm sau offline, nhận tin nhắn của mọi người cảm ơn bánh. Em chuyển lời đến Ngọt Ngào HN nhé :x :x :x

Đến hôm nay vẫn có tin nhắn gọi khen các con "giỏi quá, biết phát biểu", nhận lời trách móc "nó không chào mẹ, chỉ chào bạn Gấu", mà tiếc là bạn Gấu không đến được.

Cảm ơn đoàn làm phim (ô nghe như đứng trên sân khấu phát biểu :p) đã cho tất cả mọi người cơ hội góp mặt làm nên KỶ NIỆM. @};- @};- ::-* :-* (Hai hồng hai thơm, ai chọn gì em gửi nấy ạ :x) Khi nào đĩa phát hành cho em xin một bản nhé! :cstt01: Có đĩa "chui" thì tốt còn không có em tự tưởng tượng cũng được ạ :p
Vậy em Rùa đã được xem chưa nhỉ ??? Chị chưa được xem. Hack mãi chưa ra :D

Em Cam gửi thư PM, email, nhắn trên diễn đàn, cứ tưởng cháy nhà :D. Rồi em bảo chỉ mấy giây thôi. Em Cam viết sẵn cho một bài diễn văn (mấy giây). Có vẻ dễ thuộc. Cũng định cho con gái chào cả nhà thay mẹ. Nhưng mà zoe cũng quên khuấy mất, nên mãi mới nhớ ra hôm sau phải nộp, đành tự đóng vậy. Nửa đêm tỉnh dậy, rón rén ra phòng ngoài, đóng cửa, bật đèn, chỉ dám nói nhỏ thôi, nên chất lượng phim mới kém vậy đó :D:D.

Đề nghị tổ làm phim gửi clip cho các diễn viên ạ (sau đó mẹ cháu sẽ in ra phát hành, trước tiên là bán giá bạn bè cho em Ớt và một số bạn khác đang có vẻ nóng lòng....:D:D)

Còn thì là Tâm Đẹp. LL là Loan Ly (ly tiếng Hán cũng là đẹp). Đơn giản, mà mọi người cứ nghĩ xa xôi :)@};-

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Cái đoạn thay quần Cam có chụp nhưng đắn đo mãi không đưa lên vì sau một hồi xin ý kiến > chị em bảo ... thôi! đưa lên mọi người không tin, tưởng ảnh ghép! Chẳng lẽ, anh Bừa phong độ thế... mà...
chét cười...ờ tớ cũng đoán anh Bừa phong độ lắm (mũi toa, bụng phệ cơ mà):">

0
0
0
B

Bừa

Guest

Shixx;);).........

1,557
0
0

Camellia

:)) Sao mình đã nói Trà là đừng tiết lộ rồi, lại nói thế khiến nhiều người ....thất vọng :))

2,801
0
0

muathu

Tối hôm qua muathu mới về đến nhà, dư âm của cuộc off mùa thu Hà Nội vẫn còn mãi, những cái tên quen thuộc lắm thế mà đây là lần đầu tiên được gặp mặt, gặp nhau rồi như thể đã gặp nhau rất nhiều và cảm giác tự nhiên như người cùng một nhà mới hay làm sao :x

Khoảng 6h tối muathu mới vừa đến sân bay, Tú Virgo gọi chị ơi em Tré đã đến địa điểm off chiều nay nhưng em không có ở đó để nhận, tối em sẽ về kho của họ để nhận hàng híc muathu đã dặn đi dặn lại gửi vào 9h sáng hôm sau ấy mà bạn ấy lại nhớ là mình cần gửi gấp nên trưa gửi thì phát ngay vào buổi tối, Tú ơi những 4 thùng to đùng nhỉ cảm ơn em nhiều lắm, cảm ơn Chic Chic nữa đã lo giúp gian hàng Đà Nẵng để Đà Nẵng đi giao lưu :x

Thu Hà Nội đón đoàn Đà Nẵng bằng thời tiết rất thu, cả đoàn từ Đà Nẵng ra mà lang thang bờ hồ đến 12h Pm

9h15 sáng hôm sau muathu, me Cu Gôn, Mymy cùng 3 thành viên F1 CSTT lên xe đến địa điểm off, đường Hà Nội sao mà đông quá, lúc nào cũng thấy dày đặc xe, đến cổng cả đoàn đi vào gặp một mẹ mặt áo xanh xanh giống mình, chính là Hạnh Nguyễn đã biết tên từ rất lâu nhưng lần đầu được gặp mặt sao mà thấy quen thế, lên đến cửa hội trường có 3 CSTTer ngồi ở bàn đón khách, tưởng ai cũng đeo name tag nhưng nhìn mãi chẳng thấy đâu, một bạn rất xinh nhưng mặt đang còn nhiều nốt vì dời leo hỏi muathu chị có biết em là ai không :) híc chị có xem ảnh nhưng mà xem ảnh em béo sao em ở ngoài gầy thế hở OMM, chị đoán nhé em là Lá Mơ nhưng lại là OMM :">

Vào phòng thấy LG đang rất bận với công việc chạy xuống ôm eo 1 cái, lần đầu tiên LG và LT gặp nhau sau 4 năm cùng nhau đi trên con đường CSTT đấy, đáng lẽ phải rất là xúc động nhỉ nhưng sao lại thấy rất đỗi thân quen và bình thường, vì ngày ngày nghe giọng nhau, xem ảnh nhau quá quen nên mất cảm xúc :D:p cả đoàn đưa F1 CSTTer vào với mama Tyruoi :x

Muathu mải mê nói chuyện nên con trai buồn mẹ Tyruoi phải dỗ con đấy:

Gặp được rất nhiều thành viên quen thuộc trên CSTT Mecunlinh, OMM, Bác Bừa, anh Bảo, Nát, Cam, chị Sông Cấm, chị Tâm Chip Tom Bi, 291179, Minhminh............nhiều quá không kể xiết ai ai cũng trẻ trung cả, nhất là chị Tâm ạ đúng là ở ngoài chị trẻ hơn trong vi đô cờ líp nhiều chị xử B-B-N-C đi chị :) gặp cả hai con gái yêu của mẹ Rùa, gặp chị Zoe thần tượng ở Video :) chuyện mãi vẫn không đủ thời gian ước gì có nhiều thời gian hơn nữa ...

Sau màn giới thiệu, cả nhà được xem vi đô cờ líp của đạo diễn Trương Ngệ Miu ạ (theo lời Bừa, Nát, Cam) muathu đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, lúc cười lúc cảm xúc rưng rưng, sao các bố mẹ tài thế :x ước gì được xem bản Origin luôn.

Không thể diễn tả hết cảm xúc, chỉ thấy rằng ấm áp, thân quen và mọi người lo cho đoàn ĐN cho các con thật chu đáo.

@Bác Bảo: Em tạo dáng với LG đẹp thế mà bác làm sao ảnh mờ mất rùi ???

@Jigme_lahmo: Đoàn Đà Nẵng gởi lời cảm ơn em nhiều lắm lắm :x

@Chị Cáo: Vì lý do đoàn em tách làm 2, cho dù Aslan nói sẽ xin được quá cước nhưng mỗi 2 mẹ con em đi VN Airline riêng hàng hội chợ em đã tha không nổi và Đà Nẵng đang bão em sợ các mẹ không đến nhận kịp cốm hư mất nên em thất hứa với các mẹ, và phiền chị phải cancle với nhà cung cấp. Hẹn thu năm sau :x

@Chị Hải Đăng: Chuối ngon quá, hôm đi Sapa về thì chuối vừa chín đẹp cả đoàn xử luôn ở Hà Nội :)

@Tổ bánh Hà Nội: Ngưỡng mộ quá, đã nhắm mấy cái bánh trung thu nhưng quay lại thì hết veo, bánh muathu mua lên tàu đi Sapa ăn ngon quá :)

@Bác Bừa: Cả đoàn đi sapa cũng được gặm răng của bác, ngon lắm :D

@Mít & Nem: Cảm ơn em về món quà :x

@Sao Mai: Chôm chôm ngon quá thể, Đà Nẵng còn được 1 túi vác lên Sapa mới tuyệt làm sao :x các thành viên CSTT Sài Gòn trẻ trung và xinh đẹp quá :x

@Chị Chip Tom Bi: Ngưỡng mộ Hải Phòng lắm chị ạ, gian hàng HP bị bao vây quá nên lúc em đến được thì cũng không còn để mua.

@Aslan: Cảm ơn Aslan nhiều nhé, vì đi kết hợp nhiều quá nên quên nhắn Aslan tên và số chuyến bay, hành lý vẫn dư cân 1 ít nhưng vì cu Tí cứ vừa nhảy vừa kêu mẹ đi Wasington nên cô làm thủ tục thương tình cho qua luôn :x

@All: Muathu thay mặt đoàn Đà Nẵng tổng cảm ơn đến ban tổ chức, đến mọi người, thật là chu đáo và nhiều tình cảm :cstt08:

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

muathu ơi :-*:-*

112
0
0

mepond

em vẫn còn nợ hình, khi nào em về SG em sẽ post nhé

507
0
0

zoe

Trời, chị đã ngồi mòn ghế đá Hồ Gươm :), mà cũng không bao giờ mơ chụp được bức ảnh đẹp như thế này :rose:.

Cô bé xinh xinh buộc tóc hai bên là con ai đó ??

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ảnh đẹp, người cũng đẹp...hiiiiiii
Nhà mình ai có ảnh em và...xác ướp thì post cho em cái nhỉ:p

1,557
0
0

Camellia

Trời, chị đã ngồi mòn ghế đá Hồ Gươm :), mà cũng không bao giờ mơ chụp được bức ảnh đẹp như thế này :rose:.

Cô bé xinh xinh buộc tóc hai bên là con ai đó ??

Em còn làm việc ngay hồ Gươm, nơi cách tháp Rùa bán kính ngắn nhất 6 năm rồi, ngày nào cũng ngắm hồ Gươm, 4 mùa, vậy mà cũng không có cái ảnh nào đẹp thế...

ảnh đẹp, người cũng đẹp...hiiiiiii
Nhà mình ai có ảnh em và...xác ướp thì post cho em cái nhỉ:p
Có, nhưng ảnh xác ướp hãi quá. Đợi chị post nhé!