Cảnh giác cướp giật khu vực Lê Văn Lương - Hoàng Ngân - Nguyễn Thị Định nhé!

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Tình hình rất chi là tình hình, chỉ trong vòng 1 tuần qua, khu Lê Văn Lương đã xảy ra 2 vụ cướp giật rất táo tợn. 1 bị nạn trong vụ này là người thân của bạn cùng phòng em, nạn nhân còn lại là 1 em ở phòng khác.

1. Buổi trưa con gái đèo mẹ đi sang nhà bác chơi, đang rẽ từ Hoàng Ngân ra Nguyễn Thị Định để ra Lê Văn Lương thì bị 1 đôi nam nữ đeo khẩu trang giật cái túi xách để ở giữa, mất khá nhiều tiền và giấy tờ cá nhân, may mắn không bị ngã.

2. Buổi tối, tầm 21h00, bạn kia đi từ phố Thanh Bình - Hà Đông ra Lê Văn Lương cũng bị một đôi nam nữ giật cái túi đeo chéo làm bạn ấy ngã ra đường, vì trời tối lại vắng vẻ nên kêu cũng không có ai giúp, bị nó kéo đi tầm 20m mới thả ra. Bạn ấy xây xước hết chân tay, va đập nhẹ ở đầu, phải nghỉ việc mất 1 tuần, bây giờ tinh thần vẫn rất hoang mang.

Mọi người đi lại khu này nhớ cẩn thận, túi tòi cất vào cốp, đừng đeo dây chuyền, hoa tai nhé. Có người thấy điệu quá, có cái túi đẹp, đi xe SH với LX cứ treo lủng lẳng ở xe hoặc đeo vắt qua người, kiểu "mời anh cướp" ấy.

17
0
0

Rainingday

Ðề: Cảnh giác cướp giật khu vực Lê Văn Lương - Hoàng Ngân - Nguyễn Thị Định nhé!

Công nhận tình hình rất chi là tình hình, nhưng em xin thêm vào là kể cả các chị có cốp, lúc nào để đồ vào lấy đồ ra cũng phải cẩn thận xem đã để thật hay chưa. Em biết có người có cốp vẫn mất ví đấy vì để vào thế nào mà ví nó lại rơi ra cả ngoài cốp cơ ạ;)
Đề nghị nạn nhân ko mắt chữ O mồm chữ A sau khi đọc bài em nhé:))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Cảnh giác cướp giật khu vực Lê Văn Lương - Hoàng Ngân - Nguyễn Thị Định nhé!

Ối trời toàn trục đường chị đi hàng ngày, hôm thì cho túi vào cốp hôm thì cũng treo ở ngoài (đeo thì ko bao giờ rồi), mỗi tội nh` túi to quá nhét cốp ko vừa hic, thôi cố ấn vậy.

567
0
0

Ciao

Ối trời toàn trục đường chị đi hàng ngày, hôm thì cho túi vào cốp hôm thì cũng treo ở ngoài (đeo thì ko bao giờ rồi), mỗi tội nh` túi to quá nhét cốp ko vừa hic, thôi cố ấn vậy.
Chị già đựng quần áo dự phòng chống cháy à mà dùng túi to thế:))