Caramen cho ... người thích béo

2,501
0
0

Haidang02

Đây là mẻ đầu tiên mẹ cháu làm. Giờ nhà cháu chuyển sang cốc thuỷ tinh rồi, không dùng cốc nhựa như lần đầu nữa :

Công thức :

- 1 hộp sữa đặc có đường
- 04 quả trứng gà
- 2 hộp sữa nước không đường(loại 180ml)
- 3 thìa đường (hơi to to)
- 1/4 quả chanh.

1. Pha đường với chút nước, vắt vài giọt chanh và đun lên (giống như thắng kẹo đắng nhưng không được để đen như kẹo đắng) sao cho sền sệt có màu vàng sậm.Khi đường đúng màu mình thích thì đổ một chút nước vào. Rót đều ra hũ như hình vẽ : (láng chút ở dưới thôi)

Đường thành quả của nhà mình:

Đã đổ vào hũ :

2. Đổ hộp sữa đặc có đường vào bát to. Chế thêm chừng 01 hộp (bằng hộp sữa đặc) nước lọc , cho 4 quả trứng vào, 2 hộp sữa nước nữa vào, đánh đều lên:

Đánh đều và lọc. Nhà mình lọc bằng cái này :

Được thế này :

Đổ đều vào các hũ và cho vào hấp chừng 20-25 phút là chín.

Để nguội, cho và ngăn mát tủ lạnh. Ăn hàng ngày đảm bảo tháng tăng 10Kg

Có thể cho thêm chút ít cafe cho thơm.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Caramen cho ... người thích béo

Em cũng thích ăn Caramen nhưng nhà toàn người "gầy" nên cũng chưa làm lần nào. :D Món Caramen làm bằng lò nướng cũng ngon lắm chị ạh!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Thằng Ruồi thì gầy tong teo, thỉnh thoảng em làm cho nó ăn, mà nó hức chịu ăn, thế là lại khổ mẹ nó. Hức....em thương thân em quá!!!!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Thằng Ruồi thì gầy tong teo, thỉnh thoảng em làm cho nó ăn, mà nó hức chịu ăn, thế là lại khổ mẹ nó. Hức....em thương thân em quá!!!!
Thế thì bây giờ nhìn chị mới ngày càng xinh tươi thế chứ. Chị phải cảm ơn Ruồi đi chị!!!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ôi, Mít Nhợn ơi...nãy giờ em làm chị chiếm dụng wc hơi nhiều (vì trong đó mới có gương thần em ợ:p).

Chị toàn trêu TR, ra đường con phải gọi mẹ là cô đấy nhé. TR thắc mắc vì sao? Chị bảo, con gọi mẹ, người ta nhìn xong lại bĩu môi: mẹ gì mà ăn hết phần con, béo ú ra, con thì gầy trơ xương, mẹ xấu hổ không chui vào đâu được. TR bảo: nhưng mà con khỏe hơn mẹ, mẹ thử đánh nhau với con xem ai thắng. Huhuuuu

2,501
0
0

Haidang02

Em cũng thích ăn Caramen nhưng nhà toàn người "gầy" nên cũng chưa làm lần nào. :D Món Caramen làm bằng lò nướng cũng ngon lắm chị ạh!
Nhà chị có con lớn nó ăn nhiều. Thằng cu Đăng thì không ăn chỗ có đường, chị cũng không dám ăn chỗ có đường nên chia làm 2 loại : Loại có đủ 2 lớp cho My và loại có mỗi lớp sữa và trứng cho Đăng và chị. Ăn xong cũng nứt ra, tuy vậy vẫn ... ăn, hihi

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Vụ này chắc chắn ko có phần em rồi, iem thích gầy cơ

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Đọc bài của mấy chị em trẻ thêm ... mấy ngày tuổi vì...cười!!! Đang có người ngồi đối diện trêu em bảo mặt gì mà hớn hở thế kia!!! :D