Cháu bé bệnh nặng cần được giúp đỡ. - Vũng Tàu

19
0
0

Hà Dím

Trong căn phòng trọ chật chội, tại số 88 Phạm Hồng Thái, phường 7, thành phố Vũng Tàu, chị Đặng Thị Hoa ngân ngấn nước mắt. Chị cho biết con chị là cháu Đỗ Hoàng An, sinh tháng 12 năm 2008, bị đa dị tật bẩm sinh (chẻ vòm họng, chân bị khoèo, bộ phận sinh dục bị dị tật). Từ ngày sinh ra đến nay, cháu phải liên tục nằm điều trị tại bệnh viện Nhi Đồng I, TP. Hồ Chí Minh. Theo thông báo của bệnh viện Nhi Đồng I, thì bệnh của cháu Đỗ Hoàng An phải điều trị lâu dài. Số tiền dành dụm ít ỏi từ đồng lương bảo vệ khách sạn của chồng chị đã cạn kiệt. Họ còn phải vay mượn bạn bè, người thân nhưng cũng không đủ so với số tiền thuốc cần có để điều trị cho cháu.
Hoàn cảnh gia đình chị Đặng Thị Hoa hiện đang hết sức khó khăn. Cháu Đỗ Hoàng An có chữa được bệnh hay không là nhờ vào sự giúp đỡ của các tổ chức, đơn vị và các nhà hảo tâm.

Tuy bài báo đc đăng từ tháng 5 nhưng bây giờ em mới biết đc tin này, mong các ACE trong CSTT giúp đỡ.:(

19
0
0

Hà Dím

Ðề: Cháu bé bệnh nặng cần được giúp đỡ.

HÌnh như em Post lộn mục mất rồi !:(:)((

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trong căn phòng trọ chật chội, tại số 88 Phạm Hồng Thái, phường 7, thành phố Vũng Tàu, chị Đặng Thị Hoa ngân ngấn nước mắt. Chị cho biết con chị là cháu Đỗ Hoàng An, sinh tháng 12 năm 2008, bị đa dị tật bẩm sinh (chẻ vòm họng, chân bị khoèo, bộ phận sinh dục bị dị tật). Từ ngày sinh ra đến nay, cháu phải liên tục nằm điều trị tại bệnh viện Nhi Đồng I, TP. Hồ Chí Minh. Theo thông báo của bệnh viện Nhi Đồng I, thì bệnh của cháu Đỗ Hoàng An phải điều trị lâu dài. Số tiền dành dụm ít ỏi từ đồng lương bảo vệ khách sạn của chồng chị đã cạn kiệt. Họ còn phải vay mượn bạn bè, người thân nhưng cũng không đủ so với số tiền thuốc cần có để điều trị cho cháu.
Hoàn cảnh gia đình chị Đặng Thị Hoa hiện đang hết sức khó khăn. Cháu Đỗ Hoàng An có chữa được bệnh hay không là nhờ vào sự giúp đỡ của các tổ chức, đơn vị và các nhà hảo tâm.

Tuy bài báo đc đăng từ tháng 5 nhưng bây giờ em mới biết đc tin này, mong các ACE trong CSTT giúp đỡ.:(
Em ơi ở cùng nơi với em đúng không. Em đến tận nơi hỏi tiếp vài thông tin đựoc không em.
Cụ thể hơn nữa như thế nào. Bệnh án hoặc các giấy tờ liên quan.

Sweet ơi...gửi cho bác Sam và mình theo dõi tiếp thế nào.
CSTT có đầu cầu SG nên em yên tâm

Cảm ơn Hà Dím nhièu nhé:x

19
0
0

Hà Dím

Em ơi ở cùng nơi với em đúng không. Em đến tận nơi hỏi tiếp vài thông tin đựoc không em.
Cụ thể hơn nữa như thế nào. Bệnh án hoặc các giấy tờ liên quan.

Sweet ơi...gửi cho bác Sam và mình theo dõi tiếp thế nào.
CSTT có đầu cầu SG nên em yên tâm

Cảm ơn Hà Dím nhièu nhé:x
Ok chị,em sẽ tranh thủ để tới tận nơi xác nhận xem sao rồi thông tin lại cho các chị biết.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ok chị,em sẽ tranh thủ để tới tận nơi xác nhận xem sao rồi thông tin lại cho các chị biết.
Lúc đến đó có thể đt cho Sao Mai đc ko xem thiếu gi cần gì đỡ mất công em đi
Sweet ơi Sao Mai ơi
Cảm ơn Hà Dím nhé

492
0
0

sweetlily

Ðề: Cháu bé bệnh nặng cần được giúp đỡ. - Vũng Tàu

Nhờ mẹ Hà Dím tìm thêm các thông tin chi tiết, em tóm tắt lại như dưới đây, chị hỏi thêm và bổ xung thêm ạ. Chị có link của bài báo về bé An ko chị cũng đưa lên đây chị nhé @};-

Bé Đỗ Hoàng An, 8 tháng tuổi

1. Liên lạc của gia đình:
88 Phạm Hồng Thái, phường 7, thành phố Vũng Tàu
Điện thoại: ???

2. Tên bệnh chính xác:
Em ghi tạm "đa dị tật bẩm sinh (chẻ vòm họng, chân bị khoèo, bộ phận sinh dục bị dị tật)", nếu có tên bệnh chính xác hơn thì tốt

3. Cân nặng của bé:???

4. Diễn biến bệnh:
Từ khi sinh phải liên tục nằm điều trị tại bệnh viện Nhi Đồng I, HCMC. Bv nói phải điều trị lâu dài.
???

5. Hồ sơ bệnh án (nếu có và càng sớm càng tốt)

6. Hoàn cảnh gia đình: bố mẹ, anh chị em mấy tuổi, khó khăn ntn, hiện đang nợ bao nhiêu tiền, đã được ai giúp đỡ chưa, đã nhận bao nhiêu tiền?
Bố (tên gì): bảo vệ khách sạn
Mẹ: chị Đặng Thị Hoa

7. Tiền chữa bệnh:
Bé có bảo hiểm hay không, có được điều trị miễn phí hay ko? Bé dưới 6 tuổi theo em biết phải được chữa miễn phí chứ sao lại phải trả nhiều tiền vậy?

8. Chính xác là hiện tại gia đình cần gì? xin viện trợ phẫu thuật, tiền phẫu thuật, tiền thuốc thang, v.v.?

1,528
0
0

saomai

Vâng em đây.
Cám ơn chị Hà Dím.:x
Về gia đình bé, nhờ chị tìm hiểu giúp. Nếu bé đã nhập viện Nhi đồng 1 thì nhắn cho em nhé.:x

19
0
0

Hà Dím

Vâng em đây.
Cám ơn chị Hà Dím.:x
Về gia đình bé, nhờ chị tìm hiểu giúp. Nếu bé đã nhập viện Nhi đồng 1 thì nhắn cho em nhé.:x
Ok, chiều nay Dím sẽ di xác nhận thông tin.Sẽ report cho mọi người sau:x