Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

Diễn đàn

- Đơn giản nhất bạn có thời gian hãy đưa những thông tin hữu ích, hữu dụng ở các báo chí, các trang web về để tăng thêm thông tin của diễn đàn, giúp cho những bạn ko có thời gian xem báo biết được những điều bổ ích lý thú từ CSTT. Những địa chỉ bác sĩ, địa chỉ quán ăn, những địa chỉ học tập cho F1... và vv. Để ý và xem xét những topic CMSN cũ, đến ngày đến tháng bạn mở ra chúc mừng để cả nhà cùng vào tặng niềm vui nho nhỏ cho thành viên.
- Giúp BQT diễn đàn tổng kết hay làm mục lục cho các box (đký với admin). Giúp BQt tóm tắt tổng kết các trường hợp....

(Còn gì nữa không nhỉ)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Hoạt động tập thể

- Một năm CSTT riêng MB có ít nhất 4 chuyến đi. Mỗi thành viên hãy ngó nghiêng khắp các nơi, lùng sục khắp các chỗ tìm những nơi khó khăn để CSTT đi đến. Nếu có thời gian các bạn hỏi han cụ thế hơn, nhưng nếu ko có thì chỉ gửi chút thông tin, điện thoại đến cho chúng mình để chúng mình tự tìm hiểu. Tìm đi tìm lại, kể cả đang có chuyến đi vẫn tiếp tục tìm. Bởi vì giờ này LG cùng các bạn vẫn đang tìm kiếm thông tin cho chuyến đi cuối năm dù chuyến đi BG chưa xuất hành.
- Có thông tin về nơi ở nơi đến, CSTT sẽ cần ng, cần xe đi tiền trạm. Nếu bạn có khả năng hãy hô lên.
- Khi có topic Hoạt động tập thể thì luôn vào cổ vũ, tổng kết danh sách, tìm nguồn hàng mua giá rẻ, tìm xe giá rẻ, mua đồ hay chuẩn bị đồ ăn sáng....
- Khi tham gia các chuyến tập thể, đc phân công nhiệm vụ j trong nhóm nào bạn cần hoàn thành đến cùng nhiệm vụ đó, vd trong đội chia quà thì ko tách ra chụp ảnh cá nhân, trong đội chụp ảnh thì về post ảnh ngay tránh để thành viên mong ngóng, ...

Tất cả mọi thông tin chúng mình đều kết nối LG - trưởng nhóm vùng miền - thành viên thực hiện, tổ chức để tìm ra phương án tối ưu nhất chứ ko phải chỉ mình LG hay ai đó quyết mà thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

Hoạt động cá nhân

- Luôn là sự tìm kiếm những bênh nhân nhi, những hoàn cảnh khó khăn đưa vào đề xuất. Nếu phù hợp với tiêu chí và CSTT có khả năng giúp đỡ sẽ được đưa vào phần thực hiện.
- Mỗi trường hợp đang post , dù bạn ko làm gì có thể vào bấm nút cảm ơn động viên bệnh nhân hoặc ng đang theo dõi trường hợp đó.
- Vào đọc khi có bài mới, theo dõi nếu thấy có thể có thời gian thì xung phong vào bv động viên bênh nhân, chụp ảnh đưa lên diễn đàn để những ng ko thể đến được vẫn có thể theo dõi sát sao tình hình.
- Trường hợp nào có khả năng theo được và có duyên thì bạn đăng ký theo luôn. Bạn vào vài lần và thường xuyên gọi đt hỏi thăm hướng dẫn họ những điều bạn biết.
- BS, BV, người quen mà bạn quen ở nơi nào đó bạn có thì bạn hô lên giúp chúng mình..

Tất cả những trường hợp đó LG - trường nhóm vùng miền và các bạn thực hiện luôn luôn kết nối với nhau để đưa ra quyết đinh, hay nắm bắt từng thông tin tưởng chừng đơn gian nhất chứ ko phải chỉ một ng post lên là chỉ ng đó làm và quyết.

Tạm thế thôi LG đi họp PH đây

454
0
0

V.Anh

Gây quỹ

- Tìm những sản phẩm gây quỹ phù hợp với tiêu chí.
- Bàn bạc cùng các em, các chị có kinh nghiệm để đưa ra những đề xuất hợp lý với GQ. Người nhận làm có trách nhiệm viết bản đề xuất gửi mod GQ; là người khởi xướng bạn đồng thời phải là ng theo dõi topic đến cuối cùng, tránh mở ra rồi bỏ lửng đó.
- Mỗi topic không phải của mình đề xuất nhưng bất cứ thành viên nào cũng có thể liên tục chạy vào để giúp tổng kết danh sách (nhất là hàng xách tay để thành viên còn biết hết hay không). Nếu quá nhiều đưa ra bảng excel giá cả, tên ng, địa chỉ vvv để các đầu cầu còn biết để phân bổ. Topic thanh lý cũng thế.
- Nếu có khả năng giao hàng tại nhà mình hoặc công ty mình làm thì hô to lên làm một đầu cầu để giảm tải cho các bạn khác và đỡ cho thành viên phải đi xa. Nhưng bạn phải tự mình đến đầu cầu chính để lấy hàng.
- Nếu phát hiện bản đề xuất giá cả và vật phẩm chưa được tốt thì báo lại cho GQ.
(Còn gì nữa không nhỉ?)

Tất cả thông tin cũng luôn được kết nối với LG - mod Gây quỹ cùng các đầu cầu vùng miền.
Thôi chết em đọc xong thấy mình chẳng theo quy trình nào cả, thấy hay ho mình thích nghĩ là mọi người cũng thích thế là tha lôi về đẩy cho OMM. OMM ơi cho tớ xin lỗi cậu nhé nhé :).

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

CSTT 2005

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ối trời mẹt em và LG rõ ngố tàu :)) ; Người mặc áo trắng đứng là chị Phương mẹ Chip Chip, còn ai ngồi cạnh LG thì em ko nhớ, hay là mẹ nuôi nhỉ. Hôm đó tụ tập bọn trẻ nhà trẻ Hữu Nghị ở nhà Trà Đan Hà đúng ko chị, bé Phúc trong ảnh vẫn còn đủ 2 chân, sau đó khi đang chơi bóng ở cạnh nhà trẻ thì bị bức tường đổ vào người, đưa đến BV cấp cứu thì BS trực chỉ định cắt chân dập luôn :(( , giá kể có bố mẹ thì có khi con ko bị thiệt thòi thế.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

2 già ngố thật, nhưng LG ít béo trông xinh hơn :)

31
0
0

dr.nam.tttmvn

Trời..đọc cái chủ đề này thấy chi Loan già thật rồi..thế thì cho e sory nhé..e còn ít tuổi. Thôi từ h em phải gọi tất cả mọi người trong CSTT là chị thì mới phải phép..nhưng chỉ là già về tuổi tác nhưng CSTT còn trẻ lắm. Còn rất cần chị đấy.

199
1
18

MeKem

Member

LG ơi, em yêu CSTT nhiều lắm, đặc biệt quý mến và ngưỡng mộ LG lắm đấy, cùng nhiều nhiều thành viên khác nữa ạ!
Ngày đêm em vẫn trăn trở và hổ thẹn vì chẳng đóng góp gì cho CSTT, chỉ biết theo dõi và cổ vũ nhà mình.

590
0
0

dieuhuong

Chị nhìn ảnh mới có hai năm mà thấy 2 khuôn mặt quen trong khác quá!!!!!!!!!!!!!! xinh và trẻ ra, còn ngố thì bản chất là ko ngố, chỉ tại tay thợ ảnh "tồi" chớp được đúng lúc mặt trông có vẻ ngố thôi. Đến các ngôi sao cũng còn bị chộp vào những thời điểm còn khủng hơn nữa là mình.:)) Đùa chút vui, chị thấy Oanh và Loan bây giờ khác, chị mới gặp 2 em chuyến đi BG vừa rồi, giờ nhìn ảnh thì thấy khác thật, trẻ và xinh ra, có lẽ tại nhờ CSTT đấy. Mình làm việc thiện chả vì danh vì lợi, nên cái thiện đó nó ngấm vào và thể hiện ra trên khuôn mặt mình (ko phải nịnh đâu), qua một chuyến đi đầu tiên, chị cảm nhận thấy rõ điều đó.
Ờ mà các em Loan, Oanh, Hà... mà bị gọi là già thì chị thì như thế nào nhỉ? Cụ ah? Trời, đừng vậy nhé, mà ko biết tiêu chí để thêm đuôi "già" ở đây là gì nhỉ: nhiều tuổi or tham gia DD lâu năm (nếu vậy thì "em" vẫn trẻ lắm các bác ạ).=))

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

Chị nhìn ảnh mới có hai năm mà thấy 2 khuôn mặt quen trong khác quá!!!!!!!!!!!!!! xinh và trẻ ra, còn ngố thì bản chất là ko ngố, chỉ tại tay thợ ảnh "tồi" chớp được đúng lúc mặt trông có vẻ ngố thôi. Đến các ngôi sao cũng còn bị chộp vào những thời điểm còn khủng hơn nữa là mình.:)) Đùa chút vui, chị thấy Oanh và Loan bây giờ khác, chị mới gặp 2 em chuyến đi BG vừa rồi, giờ nhìn ảnh thì thấy khác thật, trẻ và xinh ra, có lẽ tại nhờ CSTT đấy. Mình làm việc thiện chả vì danh vì lợi, nên cái thiện đó nó ngấm vào và thể hiện ra trên khuôn mặt mình (ko phải nịnh đâu), qua một chuyến đi đầu tiên, chị cảm nhận thấy rõ điều đó.
Ờ mà các em Loan, Oanh, Hà... mà bị gọi là già thì chị thì như thế nào nhỉ? Cụ ah? Trời, đừng vậy nhé, mà ko biết tiêu chí để thêm đuôi "già" ở đây là gì nhỉ: nhiều tuổi or tham gia DD lâu năm (nếu vậy thì "em" vẫn trẻ lắm các bác ạ).=))
Hihi, chỉ là tham gia lâu nên bọn chúng thêm G đằng sau thôi bác ạ. Chứ em cũng còn trẻ lắm :> (so với ông Bành vẫn thiếu niên)

42
0
0

ME KEANU

Em thò mặt vào top vì em muốn đưa còm về CSTT thôi chứ tuyệt nhiên em ko dám nhận chức "mẹ" của "đứa con của chúng mình" đâu các bác nhé, em còn khuya mới đạt đến cái trình làm mẹ này...

Nhiều lúc em cũng thấy mình quá bé nhỏ, quá vô dụng, ngay cả với bản thân và gia đình của mình chứ chưa nói đến vai trò trong xã hội...May sao, từ wtt, bên HQ, em đã tìm thấy ý nghĩa của cuộc sống....Dù biết ko hẳn cái mình thấy là cái mình hiểu nhưng chỉ đơn giản làm theo sự mách bảo của trái tim, tin tưởng những người chèo lái, vì dù thế nào, dám chịu sào đã lãnh 1 trách nhiệm ko hề nhỏ của các mem CSTT trên vai....

Em vẫn chưa rảnh nhiều như các bác, vẫn chưa đóng góp và năng nổ như các bác, vẫn còn mải cơm áo gạo tiền nhưng em biết, đây đã là con tàu mình chọn, lúc này mình chưa chung tay được sẽ có lúc khác....Và mình thôi đừng tự trách mình, thôi đừng tự ti nữa đi....

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Bỗng dưng nhận đc Tin nhắn sau lúc 07g06p sáng 28.09.2011 từ số đt :+84 1646761866
Chị loan ơi chúng em ko quên ơn chị đâu chị có nhớ cuối năm lẻ 6 đầu lẻ7 em tên là khơi và cháu khải có khi chị vẫn còn ảnh nói thật với chị chúng em đã chả được hết nợ khi nào có dịp chúng em lên chị chơi chị vẫn chẻ đẹp như hồi nào chứ thôi chúng em chúc chị mạnh khoẻ

Sau khi trả lời nhận đc tin nhắn sau:
Vâng chúng em vẫn mạnh khoẻ cháu bé khải năm nay học lớp 7 rồi chị ạ

:cstt01:

313
0
0

lancuccu

Hôm nay em ngồi hóng TTTT, F5 mãi chưa thấy gì nên mới mò vào topic này chứ tính em vô tâm, ham vui nên chẳng bao giờ biết đến những tâm sự của mọi người như thế này. Tội lỗi, tội lỗi:D

Còn tội lỗi hơn nữa khi em tham gia CSTT với tình thần rất tội lỗi là thấy vui, thấy thích nên tham gia chứ chẳng biết rằng mình chả làm được cái trò trống gì:D Kiểu như hái hoa, bắt bướm trên đường đời mình đi chứ chả ngồi tàu chờ mong đến "Ga cuối" đâu ạ. Xấu hổ quá đi mất, nhưng thôi em tự an ủi mình cứ làm đốm lửa nhỏ, lập lòe kiểu sắp tàn cũng được, góp chung vào cái bếp lửa lớn là CSTT thì mình vẫn cứ được cháy:D

Tặng cả nhà:
Ga cuối

Chìm sâu trong tiềm thức của chúng ta là một hình ảnh hoàn hảo về cuộc sống! Chúng ta hãy tưởng tượng mình đang đi trên một cuộc hành trình bằng xe lửa xuyên qua lục địa. Chúng ta băng qua cảnh xe hơi chạy trên xa lộ, cảnh trẻ em vẫy chào trên đường băng qua phố, cảnh sườn đồi xanh mướt xa xa có đàn bò gặm cỏ, cảnh khói trắng tuôn ra từ nhà máy, cảnh bình nguyên, thung lũng hẹp, núi đồi chen nhau, cảnh đường chân trời và làng mạc.

Nhưng ngự trị cao nhất trong tâm trí chúng ta là cảnh ga cuối cùng. Vào một ngày nào đó, một giờ nào đó chúng ta sẽ vào sân ga cuối. Cờ được vẫy chào và nhạc sẽ được cử lên. Khi chúng ta tới đó, ước mơ thành hiện thực và cuộc sống sẽ hoàn chỉnh giống như hoàn thiện một truyện tranh lắp ghép hình. Chúng ta vẫn chờ đợi giờ phút tới ga cuối, đi không biết mệt mỏi và không chút nghỉ ngơi.

"Tới nơi rồi đây" - chúng ta reo lên. "Khi tôi mười tám tuổi", "Khi tôi mua một chiếc Mercedes Benz 450SL", "Khi con út tôi vào đại học", "Khi tôi trả hết tiền thế chấp", "Khi tôi được đề bạt thăng chức", "Khi tôi đến tuổi hưu"... tôi sẽ sống thoải mái.

Chẳng chóng thì chầy chúng ta sẽ ý thức được là không có một chỗ đích nào để chúng ta đến. Vui thú của cuộc sống là trên chuyến đi. "Ga Cuối" chỉ là một giấc mơ, và thường vượt quá tầm với của chúng ta.

"Vui hưởng với thực tại đi" là một phương châm. "Thực tại không phải là gánh nặng của hôm nay mà làm cho ta điên dại. Chúng cũng không phải là sự nuối tiếc quá khứ và sự sợ hãi của tương lai. Nuối tiếc và sợ hãi là hai nguyên nhân song sinh cướp đi mất vui thú thực tại của chúng ta".

Nên đừng vội rong ruổi đếm mau những dặm đường, mà hãy để thời gian leo núi, tắm sông, ngắm nhìn hoàng hôn, vui nhiều, buồn nhiều. Cuộc sống phải được tận hưởng mỗi ngày. Rồi ta sẽ tới đích.

[h=5]Gia Long Composite[/h]

Hãy sống ở thể chủ động, tránh xa thể thụ động. Nghĩ nhiều đến những gì mà bạn có khả năng làm được hơn là những gì có thể xảy đến cho bạn.

Hãy sống ở cách khách quan. Hãy quan tâm đến thực tế cuộc sống đúng với những gì đang thật sự diễn ra hơn là mong muốn chuyện đời sẽ xảy ra như bạn mơ ước.

Hãy sống ở thì hiện tại, can đảm trực diện đối đầu với công việc ngày hôm nay. Không luyến tiếc quá khứ, cũng đừng lo lắng vớ vẩn đến tương lai.

Hãy sống ở ngôi thứ nhất, nghiêm khắc tự kiểm điểm mình hơn là đi bươi móc những sai sót, lỗl lằm của thiên hạ.

Hãy sống ở số ít, lắng nghe lời phê bình xuất phát từ lương tâm mình hơn là thích thú với những lời tán thưởng của đám đông.

Và nếu như phải chọn một động từ thì hãy chọn lấy động từ yêu thương.