Chia sẻ với gia đình và người thân của CSTTers tại vùng lũ.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Cả tuần nay nặng lòng quá cả nhà ạ, ko xem TV thì thôi cứ xem là ám ảnh ko ngủ được. Nhà mình ơi những người có người thân gia đình ở Quảng Bình Hà Tĩnh ơi tình hình thế nào. Cầu mong mọi người đủ sức chống chọi qua cơn lũ này! Nhiều lúc cảm thấy mình bất lực quá.

184
0
0

tomiu

Ðề: Chia sẻ với gia đình và người thân của CSTTers tại vùng lũ.

Mỗi mùa mưa lũ đến lại thấy thương quá bà con miền Trung quá, lũ chồng lên lũ, bão chồng lên bão, bao giờ bà con mình mới hết khổ được, :(:(:(

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Lần này cstt tổ chức đi Quảng Bình, mà đi QB thì qua Hà Tĩnh, Hà Tĩnh lần này bị lũ nặng và thiệt hại rất nhiều, giá như cstt kết hợp đi cả hai nơi được ko hả các chị?:(

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Lần này cstt tổ chức đi Quảng Bình, mà đi QB thì qua Hà Tĩnh, Hà Tĩnh lần này bị lũ nặng và thiệt hại rất nhiều, giá như cstt kết hợp đi cả hai nơi được ko hả các chị?:(
em cũng nghĩ như chị. Không chỉ Quảng Bình mà Hà Tĩnh cũng bị lụt nặng, vẫn biết sức của CSTT có hạn nhưng mà em cũng vẫn mong tổ chức được thành 2 đoàn hoặc kết hợp 1 đoàn đi hai nơi. :cstt08:

Dạo này em mắc bệnh thở dài chị ạ, cứ đọc xong tin gì, thấy gì là lại thở dài.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Mong lũ sớm rút, trời mau tạnh ráo để bà con được trở về nhà, được ăn một bữa cơm nóng, mặc một cái áo ấm, ngủ một giấc yên lành!

Ôi trời ơi!!!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn cả nhà đã chia sẻ, người thân của em ở Hà tĩnh tính từ tối thứ 6 đến hôm nay vẫn ngồi trên gác nhà, mọi thứ đều tại chổ, nước cao quá đầu. :(

2,801
0
0

muathu

Thấy lo lắm cả nhà ơi nếu bão lần này lại vào miền trung thì không biết bà con mình chống chọi sao nổi, chỉ cần hoàn lưu bão gây mưa thôi thì nước khó mà rút sớm được :(

792
0
0

J.C

Nhà ông bà nội em ở Hà Tĩnh bị ngập vào nhà đến trên đầu gối, sàn nhà cao hơn sân khoảng 45cm. Mọi người hiện đang ở trên gác xép, may mà vẫn còn hai cái bể nước trên mái để có nước dùng cho sinh hoạt.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Uh chị Hà cũng đang cố căn cơ, tính toán để đi 2 trường đấy, đúng là sau đợt này thì đến sách ướt cũng chả còn mà rửa mà phơi nữa.
Hôm qua đt về cho ng` họ hàng bên nội ở Hà Tĩnh, bác ấy bảo "con ơi tuần sau nước rút là cả làng bỏ xứ đi ăn mày rồi con ơi." Nặng lòng quá!

117
0
0

melincum

Quâ e cũng hà Tĩnh, mùa nóng thì gió lào, mùa mưa thì lũ bão...... Liên tiếp thiên tai.... thương đứt ruột.........

1,250
0
0

baoduy_susu

trưa nay xem thời sự mà thấy đứt ruột, thương lắm miền trung, thương Quảng bình, Hà Tình chưa kịp đứng dậy đã chịu đợt khác

2,080
0
0

Nhà em kg sao, nhưng nhà bà con thì có sao, ngập hết,công nuôi cá, nuôi tôm bấy lâu nay trôi theo nước hết rồi .Ôi quê mình ơi, khổ quá.Gọi cho bạn bè nhà đứa nào cũng ngập nước, nhà ngập ít thì ngập tới mắt cá, ngập nhiều thì ngập 2 mét. Đi đâu cũng nước, mênh mông là nước .Mùa hè nắng cháy khát ,khô cằn, cần một giọt mưa kg có . Mùa mưa thì như trút .Đồ ăn thức uống lên từng ngày. tuần trước đặt hàng gạo còn thế, vậy mà tuần này lên 3 giá rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cả tuần nay nặng lòng quá cả nhà ạ, ko xem TV thì thôi cứ xem là ám ảnh ko ngủ được. Nhà mình ơi những người có người thân gia đình ở Quảng Bình Hà Tĩnh ơi tình hình thế nào. Cầu mong mọi người đủ sức chống chọi qua cơn lũ này! Nhiều lúc cảm thấy mình bất lực quá.
Vợ chồng chị tổng cộng có 4 quê ở Vinh và Nam Đàn, chưa kể bà dì ở Đồng Hới. Cũng may là mọi người đều ở chỗ cao. Nam Đàn lần này bị, nhưng người nhà chị cũng không sao. Có điều mọi người không đi Vinh được vì đường 46 (nếu chị không nhầm) nối Nam Đàn - Vinh lụt nặng. Đứa cháu (ở HP cùng chị) tuần trước về thăm nhà, gặp lụt không ra được, nghỉ làm lâu không biết có sao không, may quá chiều nay vừa ra rồi.

Mấy ngày nay lại thành người mau nước mắt. Vừa không muốn nghe, không muốn đọc tin lũ lụt, lại vừa muốn nhanh nhanh mở máy ra xem tình hình sao rồi, nhưng bao giờ cũng vậy, cứ bật máy tính lên, chỉ cần nhìn tiêu đề mỗi bài báo thôi đã chảy nước mắt ra rồi. Hôm qua hôm nay mỗi lần đọc tin về chiếc xe khách chị lại run hết cả người.

Tối chủ nhật đi dự 1 bữa tiệc động thổ xây khách sạn ngoài Đồ Sơn. Khách dự hàng trăm người, cỗ không biết bao nhiêu mâm. Vẫn biết là cuộc sống muôn màu muôn vẻ, nhưng khi nhìn vào bàn ăn những tôm những cá đổ thừa ê hề, hoàn toàn vô thức hiện ra trước mặt chị là hình ảnh bao người bám vách núi, bám mái nhà để tồn tại, đói ăn, rét mặc. Thấy buồn lắm lắm.

Chủ nhật này lớp đại học của chị ngày xưa có 4 chị tổ chức sinh nhật chung 1 bữa (năm nào cũng vậy). Vừa nhận được tin nhắn "Đề nghị không mua quà. Toàn bộ số tiền định mua quà dành chuyển ủng hộ đồng bào miền trung". Lại thấy ấm lòng hơn.