Chữa bệnh dân gian từ bưởi

100
0
0

maybay

Tui thì bưởi ăn được nhưng phải bưởi ngon như bưởi mà em Maybay gửi ra bán Tết ý. Bưởi đó thì tui ăn 1 trái xong còn thèm.:laughing:
Hic, qua SN rồi giờ ăn kiểu bóp mồm bóp miệng thui. Đang hô quyết tâm ăn bí đao đây. CÓ ai qua bài này chưa vậy?
Hihi từ khi ăn bưởi đó em quên mất bưởi khác đấy ạ :smiling:, mà lạ lắm, càng để lâu càng ngon.

Vụ bí đao em nghe nói cắt khoanh nhỏ bỏ tủ lạnh rồi ăn sống đúng không bác?

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hihi từ khi ăn bưởi đó em quên mất bưởi khác đấy ạ :smiling:, mà lạ lắm, càng để lâu càng ngon.

Vụ bí đao em nghe nói cắt khoanh nhỏ bỏ tủ lạnh rồi ăn sống đúng không bác?
Có 2 bài mà mấy bà bạn bò già của mình đã xài qua. Đưa lên để cho mọi người tham khảo nhé:

1. Sáng ăn bính thường. Trưa bình thương. Tối uống 1 cốc nước táo ép trước bữa ăn. Sau đó ăn 1/2kg bí đao luộc, nấu canh tôm, thịt nạc. ăn cả cái và nước nhé. 1 tháng đảm bảo giảm ít nhất 1kg

2. Trước bữa tối có bao nhiêu trái cây bỏ ra xay sinh tố hết + 1-2 cọng cần tây (loại cần tây to đùng bây giờ ý). Rồi uống 2 cốc nhé. Uống xong ăn cơm, thịt bình thường không phải kiêng. Hihi, vì uống những 2 cốc rồi nên no bụng, cho ăn thoải mái giỏi lắm được 1/2-1 bát là cũng. Bạn tớ xài 3 tháng được 6kg
Tớ chưa áp bài nào vì vẫn còn : Cố ăn vài ngày nữa rồi kiêng cho nó đỡ thèm:laughing:

31
0
0

Bill-Tin

Có 2 bài mà mấy bà bạn bò già của mình đã xài qua. Đưa lên để cho mọi người tham khảo nhé:

1. Sáng ăn bính thường. Trưa bình thương. Tối uống 1 cốc nước táo ép trước bữa ăn. Sau đó ăn 1/2kg bí đao luộc, nấu canh tôm, thịt nạc. ăn cả cái và nước nhé. 1 tháng đảm bảo giảm ít nhất 1kg

2. Trước bữa tối có bao nhiêu trái cây bỏ ra xay sinh tố hết + 1-2 cọng cần tây (loại cần tây to đùng bây giờ ý). Rồi uống 2 cốc nhé. Uống xong ăn cơm, thịt bình thường không phải kiêng. Hihi, vì uống những 2 cốc rồi nên no bụng, cho ăn thoải mái giỏi lắm được 1/2-1 bát là cũng. Bạn tớ xài 3 tháng được 6kg
Tớ chưa áp bài nào vì vẫn còn : Cố ăn vài ngày nữa rồi kiêng cho nó đỡ thèm:laughing:
Chị ơi, em thấy nhiều người ăn bí đao giảm ghê lắm, e cũng đang hô quyết tâm tối chỉ ăn bí đao và 1 ít cơm thôi. E đang muốn giảm thêm 2kg nữa.

1,849
0
0

BB&C

Hic tôi muốn lên cân chẳng được, vô đây toàn người đòi giảm. ước gì ai cho tôi được chục cân nhỉ.

1,849
0
0

BB&C

em với chị vào viện. Em hút rồi bơm sang cho chị nha ( Mỡ )
Hết hồn, đọc đến đoạn cuối thấy "Mỡ" nhẹ cả người.:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Sau khi nghe mọi người doạ về chất bảo quản trong hoa quả,em rút ra chỉ có ăn bưởi là đảm bảo.Nhưng khi đọc topic này thì có lẽ em chả dám ăn nhiều bưởi nữa,vì em đang gầy,chỉ có nhu cầu tăng chứ chẳng có nhu cầu giảm cân.hic.

269
0
0

Lộc Vừng

hôm qua em chơi 1 bao về, vì bưởi để héo ăn xuống nước rất chi là đã đời. Hết 5 quả rồi. ÔI ước mơ giảm cân.

466
0
0

kimsonbui

Thí nghiệm giảm cân có em đây.

Bí đao: từng ăn liên tục trong 20 ngày, chỉ ăn vào bữa tối thay cơm, chấm bí đao luộc với muối vừng / ruốc / nước mắm / chao... tuỳ thích để không bị chán. -- xuống phát 5kg.

Bưởi: đến giờ vẫn ăn 1 quả bưởi mỗi tối sau khi ăn cơm (1/2 chén và ít thức ăn, cá và rau là chủ đạo)

Nước vỏ bưởi: ẹ ẹ ẹ, trên đời chắc chỉ có mình em uống :D, vỏ bưởi sao khô, hạ thổ, đun nước uống.

Biện pháp nào cũng xuống cân hết nhưng lên nhanh nếu như không tập TD.

Hiện tại em kết hợp tập TD và duy trì món bưởi. Cân có giảm chậm nhưng bù lại nếu có lỡ sướng miệng ăn gì cũng không lên ùn ùn như hai món bí đao và nước bưởi.

143
0
0

huongdx

Thí nghiệm giảm cân có em đây.

Bí đao: từng ăn liên tục trong 20 ngày, chỉ ăn vào bữa tối thay cơm, chấm bí đao luộc với muối vừng / ruốc / nước mắm / chao... tuỳ thích để không bị chán. -- xuống phát 5kg.

Bưởi: đến giờ vẫn ăn 1 quả bưởi mỗi tối sau khi ăn cơm (1/2 chén và ít thức ăn, cá và rau là chủ đạo)

Nước vỏ bưởi: ẹ ẹ ẹ, trên đời chắc chỉ có mình em uống :D, vỏ bưởi sao khô, hạ thổ, đun nước uống.

Biện pháp nào cũng xuống cân hết nhưng lên nhanh nếu như không tập TD.

Hiện tại em kết hợp tập TD và duy trì món bưởi. Cân có giảm chậm nhưng bù lại nếu có lỡ sướng miệng ăn gì cũng không lên ùn ùn như hai món bí đao và nước bưởi.
Bác bái phục em, cứ mỗi lần gặp em giảm cân là bác về khí thế bừng bừng nhưng chỉ 2 ngày là đâu hòan đó :laughing:

20
0
0

MPhuong

Trả lời: Chữa bệnh dân gian từ bưởi

Phải đoạn tuyệt hẳn với cơm các bác ạh! Các loại củ có nhiều tinh bột cũng thế. Lúc đầu cũng khó chịu lắm! Sau rồi cũng quen!

Em còn cái bệnh ăn đêm nữa cơ! Giờ cũng bỏ rồi. Lúc nào thấy bụng râm ran thì các bác tìm quả lê, hay củ đậu mà ăn, hoặc có thể dùng miến đậu xanh nấu với rau các loại! Để đảm bảo năng lượng cho ngày, các bác có thể ăn từ 1 đến 2 quả trứng gà...

Nhớ là phải uống nhiều nước nữa nhá!

Hì hì... hum nay nữa là em giảm được 6kg rồi!

Đời đẹp làm sao... :))

Ps: Nếu kết hợp được với chạy bộ hay đạp xe nữa thì hiệu quả còn rõ rệt hơn! :angle:
Hâm mộ đằng ấy đây, cho tớ xin tý quyết tâm với.. he he