Có những lúc đãng trí, dở khóc dở cười

2,501
0
0

Haidang02

Hồi mới đi làm, chị được anh bạn cùng phòng mời về quê chơi.
Vì chẳng có tình ý gì với anh bạn này nên chị đồng ý luôn, theo lời khuyên của mấy cô cùng phòng, ra mua cân đường hộp sữa về thăm gia đình bạn.
Quê anh bạn ở gần biển, một vùng quê nghèo, rất quý khách. (mà có thể tại anh bạn chưa vợ nên xóm làng tưởng bạn dẫn người yêu về nên tấp nập sang ... xem).
Mình thì cũng mau mồm miệng, cười, chào hỏi liên tục : Bác ạ, bác sang chơi ...
Một lúc sau thì thấy một bác gái đi làm đồng về, đội nón, quần xắn... bạn giới thiệu mình và nói : Đây là mẹ tớ.
Chị chào bác, hỏi han : Bác ạ, bác đi làm về ạ, bác mệt không... đại khái thế
Bác ấy bảo : Cháu ngồi chơi, bác đi rửa chân tay rồi bác cháu mình nói chuyện.
Chị đang ngồi, thì thấy một bác quần áo hơi diện diện, bước vào, lại tua bài chào hỏi : Bác ạ, bác sang chơi ạ :smiling:
Ông bạn vội vàng : ấy, ấy, đây vẫn là mẹ tớ :silly:
ôi trời, ngượng đỏ hết cả mặt mũi lên, tự chửi rủa mình vừa đãng trí lại vô duyên, vội vàng chữa thẹn : Bác mặc bộ này trẻ quá, cháu không nhận ra, ôi ôi, cháu xin lỗi ...

439
0
0

Thảo Gấu

Ðề: Có những lúc đãng trí, dở khóc dở cười

ối giời ôi, em cũng ngả nón bái phục chị đấy.

131
0
0

Chị Haidang02 ơi ới, chuyện nào của chị cũng thấy buồn ... cười dã man.

2,501
0
0

Haidang02

Chị Haidang02 ơi ới, chuyện nào của chị cũng thấy buồn ... cười dã man.
hihi, trông mặt chị thì chả đến nỗi vô duyên, mà lắm lúc vô duyên lắm :crying:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
318
0
0

hoa Dím

Chuyện của mẹ Haidang02 làm mình nhớ đến thời cấp 3, một lần đi học trễ nên gửi xe xong, nhằm thẳng lớp mình, lao vào. Đi học trễ nên thầy đang giảng bài rồi, mình len lén đi thẳng đến chỗ mình vẫn ngồi. Sao lại thế nhỉ, một thằng lạ hoắc ngồi chỗ của mình, khẽ khàng bảo nó xích ra. Nó nhìn vào mặt mình, trợn mắt lên bảo ''chỗ của tớ, bạn mới chuyển lớp à?'' Mình còn cố bảo nó ''này, đừng đùa nữa! Thày thấy bây giờ". Khi ấy bỗng dưng mình cảm thấy tia nhìn của cả lớp đổ giồn về mình. Quay lại nhìn thì hỡi ôi...nhầm lớp.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hồi mới đi làm, chị được anh bạn cùng phòng mời về quê chơi.
Vì chẳng có tình ý gì với anh bạn này nên chị đồng ý luôn, theo lời khuyên của mấy cô cùng phòng, ra mua cân đường hộp sữa về thăm gia đình bạn.
Quê anh bạn ở gần biển, một vùng quê nghèo, rất quý khách. (mà có thể tại anh bạn chưa vợ nên xóm làng tưởng bạn dẫn người yêu về nên tấp nập sang ... xem).
Mình thì cũng mau mồm miệng, cười, chào hỏi liên tục : Bác ạ, bác sang chơi ...
Một lúc sau thì thấy một bác gái đi làm đồng về, đội nón, quần xắn... bạn giới thiệu mình và nói : Đây là mẹ tớ.
Chị chào bác, hỏi han : Bác ạ, bác đi làm về ạ, bác mệt không... đại khái thế
Bác ấy bảo : Cháu ngồi chơi, bác đi rửa chân tay rồi bác cháu mình nói chuyện.
Chị đang ngồi, thì thấy một bác quần áo hơi diện diện, bước vào, lại tua bài chào hỏi : Bác ạ, bác sang chơi ạ :smiling:
Ông bạn vội vàng : ấy, ấy, đây vẫn là mẹ tớ :silly:
ôi trời, ngượng đỏ hết cả mặt mũi lên, tự chửi rủa mình vừa đãng trí lại vô duyên, vội vàng chữa thẹn : Bác mặc bộ này trẻ quá, cháu không nhận ra, ôi ôi, cháu xin lỗi ...
ặc ặc, đang uống nước lại đọc chuyện này phun ra đầy màn hình rồi chị ơi... có phải vì thế mà anh í ứ iêu chị nữa k? xù luôn i'?:laughing::laughing::laughing:

2,501
0
0

Haidang02

ặc ặc, đang uống nước lại đọc chuyện này phun ra đầy màn hình rồi chị ơi... có phải vì thế mà anh í ứ iêu chị nữa k? xù luôn i'?:laughing::laughing::laughing:
Hắn có yêu đâu, nhìn đã chán mà, sau vụ này chán hẳn luôn :laughing:
Còn vụ với chồng nữa kia, chồng trót rước về rồi, không chạy đi đâu được , để hôm nào đẹp trời, chị kể cho mà nghe:smiling:

101
0
0

su yeu

Hắn có yêu đâu, nhìn đã chán mà, sau vụ này chán hẳn luôn :laughing:
Còn vụ với chồng nữa kia, chồng trót rước về rồi, không chạy đi đâu được , để hôm nào đẹp trời, chị kể cho mà nghe:smiling:
Chị ơi hôm nay đẹp trời đấy em đang háo hức nghe chuyện của chị đây (icon thèm thuồng)

2,501
0
0

Haidang02

Chị ơi hôm nay đẹp trời đấy em đang háo hức nghe chuyện của chị đây (icon thèm thuồng)
Mai nhá, giờ chị phải đi đám cưới đã.
Nhưng mà chuyện ngày mai thì các bố không nên đọc :smiling:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mai nhá, giờ chị phải đi đám cưới đã.
Nhưng mà chuyện ngày mai thì các bố không nên đọc :smiling:

Èo ôi, bác quảng cáo khéo kìa. Đảm bảo ngày mai CSTT có bao nhiu bố thì vào hết cả đọc chuyện của bác.

2,501
0
0

Haidang02

Bác ơi đến lịch hẹn rồi.
Sáng nay chị có việc bận, nên nhỡ hẹn với các mẹ :smiling:
Đến cái là phải vào thực hiện lời hứa đây.

Chuyện từ hồi cu Đăng chưa được 1 tuổi. Sinh cu Đăng, chị không đủ sữa mà hắn lại nhất định không chịu bú bình. Thế nên tối nào mẹ con cũng lục ục, chị thiếu ngủ triền miên.
Có một tối, đang lơ mơ ngủ thì nghe cu con hị hị đòi ti. Chị vội vàng kéo áo lên (vẫn chưa tỉnh ngủ), tay thì đưa cái đó vào mồm con, miệng thì lẩm bẩm : mẹ đây, mẹ đây...
Ai dè, bố nó bật dậy, quát : mẹ, mẹ cái gì, làm cái trò gì thế :surprise:
Bị quát, chị tỉnh hẳn ngủ, hoá ra nhầm, cứ tưởng ...:laughing:, con nằm bên kia cơ mà ...
Cũng may ông chồng đang ngủ, chứ phải tay chị, chị mà là ông ấy, dứt khoát chị cắn cho cái rõ đau :laughing:

101
0
0

su yeu

Chuyện từ hồi cu Đăng chưa được 1 tuổi. Sinh cu Đăng, chị không đủ sữa mà hắn lại nhất định không chịu bú bình. Thế nên tối nào mẹ con cũng lục ục, chị thiếu ngủ triền miên.
Có một tối, đang lơ mơ ngủ thì nghe cu con hị hị đòi ti. Chị vội vàng kéo áo lên (vẫn chưa tỉnh ngủ), tay thì đưa cái đó vào mồm con, miệng thì lẩm bẩm : mẹ đây, mẹ đây...
Bị quát, chị tỉnh hẳn ngủ, hoá ra nhầm, cứ tưởng ...:laughing:, con nằm bên kia cơ mà ...
Cũng may ông chồng đang ngủ, chứ phải tay chị, chị mà là ông ấy, dứt khoát chị cắn cho cái rõ đau :laughing:
:laughing::laughing:::laughing:ôI THẾ BỐ CU ĐĂNG VÔ TÌNH CÓ QUÀ RỒI CHỊ NHỈ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:laughing:Chị mẹ Đăng mà không nói "mẹ đây, mẹ đây" khéo đến giờ cũng chả biết nhầm đâu nhỉ ?:laughing:

165
0
0

Threebluestars

:laughing::laughing::laughing:

2,501
0
0

Haidang02

ăn trứng vịt lộn

Chuyện có thật 100% :

Nhà anh bạn chị ở cách thành phố chừng 15km. Nhà một mẹ một con (bố mất sớm), anh bạn thương mẹ lắm, đi làm, có món gì ngon đều mua về cho mẹ.
Có lần, anh về vùng chuyên ấp trứng vịt lộn, ăn trứng vịt lộn, uống rượu hơi phê phê rồi, anh mua trứng mang về biếu mẹ.
Về đến nhà lúc đó chừng 9h tối. Ở quê tiết kiệm, điện mờ mờ ảo ảo...
Sốt sắng, anh đập ngay 2 quả trứng vào bát, miệng khen ngon, và giục bà cụ: Bu ăn đi, bổ lắm đấy bu ạ ...
Bà cụ không từ chối được anh con trai nhiệt tình, bèn ăn... và bà kêu : Tanh và khó ăn lắm con ơi ???
Anh con trai lại ra sức : Bu, tanh tý nhưng bổ lắm đấy, bu cố ăn đi :smiling:
Bà cụ cố nuốt, nhưng không nổi bèn kêu tiếp : Con thử xem thế nào, chứ bu chịu, không nuốt được :thinking:
Anh con giai thấy vậy, cầm bát trứng của mẹ ăn thử... trời, anh nhổ vội ra, trứng sống (chưa luộc), khiếp quá :silly:

883
0
0

mèo_ú

đến chết mất thôi..............em chịu cái nhà này rồi đấy..........đến khổ...
(icon cười lăn lộn)

883
0
0

mèo_ú

Ðề: ăn trứng vịt lộn

Chuyện có thật 100% :

Nhà anh bạn chị ở cách thành phố chừng 15km. Nhà một mẹ một con (bố mất sớm), anh bạn thương mẹ lắm, đi làm, có món gì ngon đều mua về cho mẹ.
Có lần, anh về vùng chuyên ấp trứng vịt lộn, ăn trứng vịt lộn, uống rượu hơi phê phê rồi, anh mua trứng mang về biếu mẹ.
Về đến nhà lúc đó chừng 9h tối. Ở quê tiết kiệm, điện mờ mờ ảo ảo...
Sốt sắng, anh đập ngay 2 quả trứng vào bát, miệng khen ngon, và giục bà cụ: Bu ăn đi, bổ lắm đấy bu ạ ...
Bà cụ không từ chối được anh con trai nhiệt tình, bèn ăn... và bà kêu : Tanh và khó ăn lắm con ơi ???
Anh con trai lại ra sức : Bu, tanh tý nhưng bổ lắm đấy, bu cố ăn đi :smiling:
Bà cụ cố nuốt, nhưng không nổi bèn kêu tiếp : Con thử xem thế nào, chứ bu chịu, không nuốt được :thinking:
Anh con giai thấy vậy, cầm bát trứng của mẹ ăn thử... trời, anh nhổ vội ra, trứng sống (chưa luộc), khiếp quá :silly:
nhầm tai hại thật....iem potay rùi đấy