Cùng cầu chúc bé Hà Thị Huyền được siêu thoát - Buồn quá các mẹ ạ

1,557
0
0

Camellia

Em buồn quá các mẹ ạ!

Em không thể khóc ở cơ quan em được. Em đành trút lòng mình vào đây...

Cách đây mấy tháng, em đã khóc trong lúc họp, khi nghe tin bé Hân mất.

Em vẫn ám ảnh hình ảnh bé nằm trong phòng cấp cứu, dây dợ chằng chịt, cái miệng khát sữa, khát nước cứ liên tục tóp tép. Từng ngón tay của con bé và mong manh, biết nắm lấy ngón tay của em khi em đưa tay cho con, con cố nhoài người về em như cầu cứu...

Hôm nay, em không dám đọc hết tin em bé ngã trong nồi nước bị mất. Nhưng hình ảnh của con đau đớn và khóc với băng gạc đầy người đăng ở trên báo vẫn còn nguyên trong tâm trí em. Chắc con đau lắm!!! Nên con mới không qua được...

Đã bảo rằng, mình phải tin rằng các con sẽ có một đời sống khác tốt hơn, các con sẽ siêu thoát, rồi các con không phải đau đớn nữa, các con sẽ được yêu thương hơn...

Mà sao cổ họng em vẫn đắng ngắt! Em khóc đây các mẹ ạ!!!
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=232&page=2

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Em buồn quá các mẹ ạ!

Em vẫn ám ảnh hình ảnh bé nằm trong phòng cấp cứu, dây dợ chằng chịt, cái miệng khát sữa, khát nước cứ liên tục tóp tép. Từng ngón tay của con bé và mong manh, biết nắm lấy ngón tay của em khi em đưa tay cho con, con cố nhoài người về em như cầu cứu...

Hôm nay, em không dám đọc hết tin em bé ngã trong nồi nước bị mất. Nhưng hình ảnh của con đau đớn và khóc với băng gạc đầy người đăng ở trên báo vẫn còn nguyên trong tâm trí em. Chắc con đau lắm!!! Nên con mới không qua được...

Đã bảo rằng, mình phải tin rằng các con sẽ có một đời sống khác tốt hơn, các con sẽ siêu thoát, rồi các con không phải đau đớn nữa, các con sẽ được yêu thương hơn...

Không biết nói sao, chỉ thấy nước mắt chảy dài!!!!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em buồn quá các mẹ ạ!

Nói thật với em, sáng hôm chị mở trang Tintuconline đọc thấy có tin vậy, click vào để xem, mà vừa nhìn thấy ảnh cháu quấn băng kín người chị vội out ngay, không có đủ dũng cảm để xem tiếp. Vì đọc mấy dòng chữ phía trên bức ảnh, nói cháu bị bỏng bảy mấy phần trăm, chị cũng đã không dám tin bé sẽ qua khỏi. Vì trước đó mới đọc tin 1 bé ngã vào nồi hấp cá, bỏng hơn 50% cũng không qua được rồi. Nhiều khi tự an ủi sống chết là số phận. Nhưng không thể không xót xa vì trước khi chết các con lại phải chịu đớn đau nhường ấy. Mà nói thật là thấy giận bố mẹ những nhà ấy lắm cơ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member
Chị nhá, em giận chị đấy em nói rồi không đựoc khóc để con ra đi nhẹ nhàng, chị nhớ lời em dặn chưa???????
Nói vậy thôi chứ em cũng.....khóc mất rồi

23
0
0

caly

Em buồn quá các mẹ ạ!

Chị ơi gắng nghĩ như vậy đi chị à. bé bị bỏng nặng vậy, lại gần như khắp người, em thấy bé đau đớn còn tội cho bé hơn. Mong rằng sẽ không còn em bé nào bị người lớn lơ là vậy nữa

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Bé đi như vậy đỡ đau đớn cho con hơn, các mẹ ạ. Cầu mong cho bé được siêu thoát! Còn nhiều lắm những hoàn cảnh đáng thương đang chờ đợi vòng tay nhân ái của chúng mình! :love::love:

67
0
0

childlike mother

Mình cũng bị ám ảnh như bạn..Nhớ mới hôm qua còn nhìn ảnh bé với vẻ mặt nhăn lại vì đau đớn, thế mà hôm sau đã nghe tin..Trĩu nặng cả lòng..Đành tự an ủi Thôi thế là siêu thoát, là nhẹ nhàng...nhưng mà trái tim mình cứ nghẹn lại...Chả nhẽ lần sau..lại ngoảnh mặt đi...:sad::sad:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nếu có đầu thai làm người kiếp khác, các con nhất định phải tìm được nhà mấy mẹ ở đây mà về...:kiss:

594
0
0

meyeuTomTom

Chỉ tự an ủi mình rằng : Từ bây giờ con được ngủ ngon rồi, không phải chịu đau đớn nữa. Các con sẽ được làm con của các mẹ, các mẹ sẽ yêu thương con nhiều lắm

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Em cứ phải tự an ủi mình: Giờ này, các con - những thiên thần nhỏ bé ấy đang được dạo chơi ở Thiên Đường. Ở đấy không có nỗi đau, không có mất mát mà chỉ có hạnh phúc thôi.
Tôi ơi, đừng khóc. Hic.

269
0
0

Lộc Vừng

thôi nào, các chị này. Nhất là chị Cam. Đã bảo chị bao nhiêu lần. Ko được khóc nhè cơ mà. Giống em này. Khóc mấy lần thui nhá. Từ sau khóc em oánh cho đấy.

148
0
0

BlueSky

Các mẹ ơi, hãy cầu mong cho linh hồn con được siêu thoát để con sớm được hồi sinh, cầu mong cho kiếp sau của con sẽ không phải chịu đớn đau bất hạnh như bây giờ.
Các mẹ thương con thì hãy cố gắng cầm lòng mình lại, để con được siêu thoát nhé.

2,080
0
0
Cầu cho con siêu thoát , thú thật với những tin như thế mình chẳng bao giờ vào đọc, chẳng dám đọc đúng hơn. Sợ lắm , sợ nhìn thấy các con như thế mình chỉ khóc thôi.

54
0
0

boxitthom

Nói thật với em, sáng hôm chị mở trang Tintuconline đọc thấy có tin vậy, click vào để xem, mà vừa nhìn thấy ảnh cháu quấn băng kín người chị vội out ngay, không có đủ dũng cảm để xem tiếp. Vì đọc mấy dòng chữ phía trên bức ảnh, nói cháu bị bỏng bảy mấy phần trăm, chị cũng đã không dám tin bé sẽ qua khỏi. Vì trước đó mới đọc tin 1 bé ngã vào nồi hấp cá, bỏng hơn 50% cũng không qua được rồi. Nhiều khi tự an ủi sống chết là số phận. Nhưng không thể không xót xa vì trước khi chết các con lại phải chịu đớn đau nhường ấy. Mà nói thật là thấy giận bố mẹ những nhà ấy lắm cơ.
Em cũng vậy...Mà sao bây giờ nhiều bé bị bỏng thế nhỉ? Phải chăng là do cha mẹ không thực sự chú tâm đến nguy cơ này?

737
0
0

hienvth

Cầu mong linh hồn con siêu được thoát.....
Các chị ơi, mạnh mẽ lên nhé, còn rất nhiều bé ngoài kia đang cần đến các chị. Ôm cả nhà thật chặt nè :love:

160
0
0

Mẹ Sóng

Em nhìn thấy tiêu đề nhưng không dám vào đọc :(( Đọc bài của chị Cam làm em lại nhớ bé Hân quá :((

354
0
0

nikita24480

Đáng thương thay cho 1 sinh linh bé nhỏ. Thấy tạ ơn trời con mình vẫn bình yên