Cùng sinh vào tháng 10 năm 2009 (dương lịch)

438
0
0

Bánh qui AFC

Ðề: Cùng sinh vào tháng 10 năm 2009 (dương lịch)

Em 16w3d rồi đấy, thế mà chưa có 1 tí tẹo nào cảm giác thai máy, có chậm quá ko các mẹ nhỉ
Mẹ nó ới ơi, mình tưởng có con dạ rồi thì cảm nhận bé máy sớm hơn chứ nhỉ? Đi s/a bác sỹ bảo vẫn ok là được mà. :love:

Mình cảm giác con trườn buồn buồn trong bụng từ lúc 15w, giờ sang 20w thì thấy lục bục rõ ah, thỉnh thoảng thì bụp 1 cú làm giật mình cơ. Nhưng chắc vì bụng còm, ít mỡ nên thấy cảm giác con máy sớm :laughing:

438
0
0

Bánh qui AFC

Ah các mẹ có kinh nghiệm rồi cho mình hỏi, mình cứ nằm nghiêng bên trái, theo lời bs dặn thì con mình đạp suốt. Nếu nằm thẳng hoặc nghiêng phải thì thấy bé yên yên. Có phải là khi mình nghiêng phải làm bé khó chịu không? hay là thích thú :thinking::thinking::thinking:

341
0
0

Bryanthien

em 19 tuan roi ma cung dau co cam giac gi dau.. nhung di nghe tim thai thi tim dap nghe yeu lam :love:

192
0
0

bongvaben

Mẹ nó ới ơi, mình tưởng có con dạ rồi thì cảm nhận bé máy sớm hơn chứ nhỉ? Đi s/a bác sỹ bảo vẫn ok là được mà. :love:

Mình cảm giác con trườn buồn buồn trong bụng từ lúc 15w, giờ sang 20w thì thấy lục bục rõ ah, thỉnh thoảng thì bụp 1 cú làm giật mình cơ. Nhưng chắc vì bụng còm, ít mỡ nên thấy cảm giác con máy sớm :laughing:
HI hi, chị ơi, e đi siêu âm hnay rồi, Giai nhá, nhìn rõ chym luôn :laughing::laughing:, bé bthường, bsĩ nói mẹ bị rau bám măt trước nên cảm nhân thai máy chưa rõ ràng, bgiờ siêu âm 4 chiều có khác, rõ thật, rõ như in nhá, nhìn vui phết :laughing:

438
0
0

Bánh qui AFC

HI hi, chị ơi, e đi siêu âm hnay rồi, Giai nhá, nhìn rõ chym luôn :laughing::laughing:, bé bthường, bsĩ nói mẹ bị rau bám măt trước nên cảm nhân thai máy chưa rõ ràng, bgiờ siêu âm 4 chiều có khác, rõ thật, rõ như in nhá, nhìn vui phết :laughing:
:love::love::love: Chúc mừng mẹ bongvaben có thêm súng nhé. Có mỗi 2 tay mà giờ 3 súng thì làm sao mà bắn được :laughing::laughing::laughing:

Nói đến hoa và súng, mình kể chuyện hôm qua đi khám lại sau vụ động thai... Ở phòng khám ngồi "buôn", ai ai cũng hỏi chuyện nhau con trai, con gái. Đến lượt mình trình bày: "Em chưa biết ạ, chẳng bs nào khám cho em biết cả nên em vẫn mù tịt, với lại em cũng không quan trọng vụ này lắm nên chẳng hỏi xem trai gái thế nào, chỉ hỏi con em có khỏe không thôi. Vợ chồng em đều mong có con gái ạ, blabla...". Vậy là nhận ngay những cái nhìn, nụ cười ẩn ý :thinking:, có bà thì nói toẹt ra: "Chắc siêu âm con gái chứ gì".

Mình im lặng cười xòa thôi, ai tin thì tin, không thì thôi, hơi đâu mà thanh minh với họ, nhưng lại thấy hơi buồn cho phận đàn bà...

438
0
0

Bánh qui AFC

em 19 tuan roi ma cung dau co cam giac gi dau.. nhung di nghe tim thai thi tim dap nghe yeu lam :love:
Chắc mẹ Bryanthien cũng bánh nhau ở mặt trước giống mẹ bongvaben rồi :love:
Hôm trước mình bị động thai, lo lắng quá vội điều đồng chí chồng đi mua ngay cái máy nghe tim thai Bebe sounds về rà tới lui mà không nghe được... buồn như con chuồn chuồn :sad: đành nằm im nghe con đạp để bớt lo âu.

Sau 1 hồi đọc Manual thì thấy nói là máy đó chỉ nghe được nhịp tim thai bắt đầu từ thai kỳ thứ 3 :crying::silly::silly:. Đáng đời cái tội "không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

192
0
0

bongvaben

:love::love::love: Chúc mừng mẹ bongvaben có thêm súng nhé. Có mỗi 2 tay mà giờ 3 súng thì làm sao mà bắn được :laughing::laughing::laughing:

Nói đến hoa và súng, mình kể chuyện hôm qua đi khám lại sau vụ động thai... Ở phòng khám ngồi "buôn", ai ai cũng hỏi chuyện nhau con trai, con gái. Đến lượt mình trình bày: "Em chưa biết ạ, chẳng bs nào khám cho em biết cả nên em vẫn mù tịt, với lại em cũng không quan trọng vụ này lắm nên chẳng hỏi xem trai gái thế nào, chỉ hỏi con em có khỏe không thôi. Vợ chồng em đều mong có con gái ạ, blabla...". Vậy là nhận ngay những cái nhìn, nụ cười ẩn ý :thinking:, có bà thì nói toẹt ra: "Chắc siêu âm con gái chứ gì".

Mình im lặng cười xòa thôi, ai tin thì tin, không thì thôi, hơi đâu mà thanh minh với họ, nhưng lại thấy hơi buồn cho phận đàn bà...
Cảm ơn bác nhiều.
HI hi, đáng lẽ chị phải nói thêm là "Em có giai rồi, giờ e chỉ thèm gái"
Nhưng công nhận, xã hội này mang tiếng nhân quyền và văn minh nhưng hiện tượng trọng nam khinh nữ vẫn rõ rệt trong các trường hợp sinh con. Khi con trưởng thành rồi thì con nào ngoan, con nào giỏi là bố mẹ mừng bác nhỉ.

341
0
0

Bryanthien

Cảm ơn bác nhiều.
HI hi, đáng lẽ chị phải nói thêm là "Em có giai rồi, giờ e chỉ thèm gái"
Nhưng công nhận, xã hội này mang tiếng nhân quyền và văn minh nhưng hiện tượng trọng nam khinh nữ vẫn rõ rệt trong các trường hợp sinh con. Khi con trưởng thành rồi thì con nào ngoan, con nào giỏi là bố mẹ mừng bác nhỉ.
Em sieu am gai.. nhung van hoi hop so ra trai... noi that nha em chi me gai.. lao chong em noi ko co trai cung duoc.. Noi chung thuong co cai nay hay doi them cai khac nua... nhung cac me cu yen tri nhe... co con gai no moi cham soc minh ve gia.. con con trai no phai lo cho vo no roi.. chang nho ong ba gia minh dau... hy vong em duoc gai ...:love::love::love:

11
0
0

Xukem

Em sieu am gai.. nhung van hoi hop so ra trai... noi that nha em chi me gai.. lao chong em noi ko co trai cung duoc.. Noi chung thuong co cai nay hay doi them cai khac nua... nhung cac me cu yen tri nhe... co con gai no moi cham soc minh ve gia.. con con trai no phai lo cho vo no roi.. chang nho ong ba gia minh dau... hy vong em duoc gai ...:love::love::love:
Hôm SA tuần thứ 12 BS bảo mờ chưa nhìn thấy được. Từ hồi đó đến giờ em chưa sa mà chỉ khám thôi. Ai cũng hỏi" trai hay gái". Em trả lời là chưa biết thì thế nào cũng cho 1 tràng" biết rồi còn giả vờ", " Xi...ì....." , " đầy chỗ sa sao không đi sa",...
Chẳng lẽ nếu là con trai thì mình vui hơn, mình ăn nhiều, chăm chút cho con nhiều....Nếu là con gái thì mình buồn chán, mình không chăm chút cho con nữa??? Các mẹ nhỉ?
Chồng em cũng bực mình dặn là bây giờ ai hỏi thì cứ trả lời là " cách cách cát tường".

438
0
0

Bánh qui AFC

Lalala... làlála... :love::love::love:
Cả nhà ơi... hôm nay đi s/a 4D, mình có công chúa đầu lòng nhé :rose::rose::rose:
Yêu con gái mẹ nhiều :kiss:!!!!! Yên tâm ăn ngủ khỏe mạnh nghe con, hơn 20 năm nữa lũ đàn ông đứng đầy cửa nhà mình để chờ bố mẹ 'hành hạ' :laughing::laughing::laughing:

6
0
0

MeCun&Nghe

Chúc mừng chị nhé :rose:. Con gái dễ thương và yêu lắm chị ah.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cả nhà ơi... hôm nay đi s/a 4D, mình có công chúa đầu lòng nhé :rose::rose::rose:
Yêu con gái mẹ nhiều :kiss:!!!!! Yên tâm ăn ngủ khỏe mạnh nghe con, hơn 20 năm nữa lũ đàn ông đứng đầy cửa nhà mình để chờ bố mẹ 'hành hạ' :laughing::laughing::laughing:
:kiss::love::rose:
Con gái yêu cực ý, tha hồ váy vóc cặp nơ:kiss:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chúc mừng em nhé ! Tha hồ tình cảm mùi mẫn:kiss:
Bây giờ mẹ chỉ còn cố gắng khoẻ khoẻ ăn để con đủ chất nhé...

438
0
0

Bánh qui AFC

Chúc mừng chị nhé :rose:. Con gái dễ thương và yêu lắm chị ah.
:kiss::love::rose:
Con gái yêu cực ý, tha hồ váy vóc cặp nơ:kiss:
Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :love::love::love:. Từ lúc biết mặt mũi, giới tính của con đến giờ mà 2 vợ chồng cứ sung sướng gọi điện cho nhau tán chuyện (ox đang đi 'cục tác'), cười không khép miệng được ấy chứ. :laughing::laughing::laughing:

Mẹ Bryan Thien nhớ vụ buôn nơ, cặp tóc, váy áo nhé... Mình giơ tay ủng hộ nhiệt tình nè :rose::rose::rose:

438
0
0

Bánh qui AFC

Chúc mừng em nhé ! Tha hồ tình cảm mùi mẫn:kiss:
Bây giờ mẹ chỉ còn cố gắng khoẻ khoẻ ăn để con đủ chất nhé...
Chị ơi, :kiss::kiss::kiss: chị nhé. Em mừng chảy nước mắt :smiling:. Bác sỹ đánh giá cả hai mẹ con đều ở dạng nhẹ cân, nhưng em sẽ cố gắng hết sức...

Hai vợ chồng em bắt đầu lên kế hoạch 'tuyển rể' rồi :laughing::laughing::laughing:. Ah, anh Bùm trông ảnh tốt nghiệp cũng ra dáng lắm nhé, chị có đặt gạch không :)laughing::laughing::laughing:, gạ gẫm quá đi). Chị biết gene vợ chồng em rồi đấy, bé nhưng mà... xinh nhể? :laughing:

11
0
0

Xukem

Trưa nay mấy chị em ở phòng đi ăn trưa, tiện thể đi siêu âm ở gần chỗ ăn. Báo cáo với các mẹ em cũng sắp đón Ghé cách cách cát tường rồi nhé.
Lúc biết có bầu em cũng linh tính là con gái. Hôm nay biết thật rồi, chả hiểu tâm trạng thế nào mà ra đường quên cả đội mũ bảo hiểm.
Hí hí...

Nhắn cho bố cháu đang công tác, bố cháu chỉ hỏi con có khỏe không? con ngoan và khỏe là tốt rồi.

Nhắn cho nhà ngoại mọi người cười sung sướng ( 2 chị gái có 3 súng rồi).
:rose::rose::rose:

192
0
0

bongvaben

Hehê, chị ơi, chúc mừng chị nhé, ruộng sâu trâu nái ứ bằng con gái đầu lòng đâu.:rose::rose:
Chị tính ra 20 tuần tăng bao nhiêu ký rồi? em giờ sang tuần thứ 18 rồi mà e mới hồi về cân cũ trước khi có bầu (3 tháng đầu em tụt 3ký), giờ 47kg. Bsĩ khám cũng kêu bé hơi nhỏ chút chút, nhưng giờ mẹ ăn đc lắm rồi, chắc em sắp tăng cân vùn vụt rồi.:laughing:
Báo cáo luôn cả nhà, e mới hỏi đc tình hình bảo hiểm khi sinh con thứ 3 rồi, vẫn bthường mọi chế độ như sinh con lần 1,lần 2 ạ, he he:silly::silly:

341
0
0

Bryanthien

chuc mung cac bac co con gai nhe.... hhihihi... em cung co con gai..... em chua 21 tuan roi nhung chua duoc sieu am 3 chieu dau.. o my no phai doi den 28 tuan moi duoc sieu am 3 chieu... hy vong em cung duoc cach cach cat tuong :laughing::laughing::laughing:

438
0
0

Bánh qui AFC

Hehê, chị ơi, chúc mừng chị nhé, ruộng sâu trâu nái ứ bằng con gái đầu lòng đâu.:rose::rose:
Chị tính ra 20 tuần tăng bao nhiêu ký rồi? em giờ sang tuần thứ 18 rồi mà e mới hồi về cân cũ trước khi có bầu (3 tháng đầu em tụt 3ký), giờ 47kg. Bsĩ khám cũng kêu bé hơi nhỏ chút chút, nhưng giờ mẹ ăn đc lắm rồi, chắc em sắp tăng cân vùn vụt rồi.:laughing:
Báo cáo luôn cả nhà, e mới hỏi đc tình hình bảo hiểm khi sinh con thứ 3 rồi, vẫn bthường mọi chế độ như sinh con lần 1,lần 2 ạ, he he:silly::silly:
2 mẹ con mình lúc 20w mới có 42.5kg (tăng được 2kg :sad:) giờ 22w rồi vẫn còn phải cố gắng nhiều lắm mới = cân cũ trước khi có bầu 45kg :crying::crying::crying:. Mọi người ai cũng an ủi là yên tâm, có khi tháng sau lại ăn như "nhợn", tăng cân vù vù ấy chứ :smiling:. Cũng hi vọng thế!

@ mẹ Bryanthien: nhớ vụ buôn nơ, cặp đấy nhé. Mình khám mấy bs ở VN đến đúng 22w mới chịu nói giới tính đấy. Mẹ nó thì biết rồi còn gì, bs nói vậy chắc không sai đâu. Ở Mỹ chỉ siêu âm 3D 1 lần duy nhất thôi ah?

341
0
0

Bryanthien

2 mẹ con mình lúc 20w mới có 42.5kg (tăng được 2kg :sad:) giờ 22w rồi vẫn còn phải cố gắng nhiều lắm mới = cân cũ trước khi có bầu 45kg :crying::crying::crying:. Mọi người ai cũng an ủi là yên tâm, có khi tháng sau lại ăn như "nhợn", tăng cân vù vù ấy chứ :smiling:. Cũng hi vọng thế!

@ mẹ Bryanthien: nhớ vụ buôn nơ, cặp đấy nhé. Mình khám mấy bs ở VN đến đúng 22w mới chịu nói giới tính đấy. Mẹ nó thì biết rồi còn gì, bs nói vậy chắc không sai đâu. Ở Mỹ chỉ siêu âm 3D 1 lần duy nhất thôi ah?
Buon no, cap , quan ao that ha? bac... hom qua em moi rinh 1 bao do ve .. tuyet dep.... hay de em chup anh cho cac bac coi nhe'... nhung bay gio chua chup duoc vi may chup hinh cua em thi con trai mang di ru*?a.. con may laptop cua em thi con trai noi do* qua nen do nguyen ly nuoc vao ban phim roi bat may len...huhuhu... dien tiet voi ten con trai nay... dao nay sao chang ta thich nghich nuoc qua.. em chang hieu.. so* say 1 ti la chang lai cho tat ca cac do du`ng di rua..:crying::crying: