Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

467
0
0

pink3

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

Pink3 và cifmoon mời mọi người trưa mai (ngày 26/3) đến 01 phan bội Châu cả nhà nhé

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

Vụ gì mà đc mời đây nhỉ hihi.
Tháng 5 gặp nhau ở ĐN Pink nhé :)

359
0
0
Re: Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

Pink3 và cifmoon mời mọi người trưa mai (ngày 26/3) đến 01 phan bội Châu cả nhà nhé
Trưa nay mấy bà chị vui vẻ nhé .Ku nhà em đang nằm viện em không đến chung vui cùng các bà chị được

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Sorry, trưa ni MG ko đến được, bé Bon bị đau lại ko chịu ăn uống gì nên trưa ni MG phải chạy về.

798
0
0

cifmoon

Trưa nay mấy bà chị vui vẻ nhé .Ku nhà em đang nằm viện em không đến chung vui cùng các bà chị được
Con em bị ốm sao mà nằm viện vậy ?

Sorry, trưa ni MG ko đến được, bé Bon bị đau lại ko chịu ăn uống gì nên trưa ni MG phải chạy về.
Thời tiết này trẻ con ốm nhiều ghê. Bon bị ốm sao vậy chị ?

1,669
0
0

mesubim

270
0
0

Soni

Thấy mọi người than con đau mình cũng tranh thủ than chút, 2 anh em cu Tin và Sơni đau luôn, 2 cái kẹp nhiệt không rảnh luôn, được cái anh Tin lớn rồi, xông hơi giỏi nữa nên chiều nay thấy đã đỡ chút, còn bé Sơni thì xanh như cái cây héo, hu..hu..

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Thời tiết này trẻ con ốm nhiều ghê. Bon bị ốm sao vậy chị ?
Viêm phế quản em ơi, sốt trên 39o. Bữa ni là uống 5 ngày thuốc rồi mà ko đỡ mấy, thêm rối loạn tiêu hóa, ho hen nhiều hơn rồi nôn suốt, nên tối qua lại tha đi khám tiếp, BS lại cho thêm 5 ngày thuốc nữa, liều nặng hơn. Ra tiệm mua mà mấy bé bán thuốc cứ hỏi sao nặng thế chị, híc, bé Bon đúng là khổ, lần nào uống thuốc cũng nặng thế này.

Ah, tí nữa lại quên, chị đem đồ xuống rồi, bỏ trong xe mấy hôm nay rồi, thế mà chả nhớ nói em đến lấy

@ Sơni: Gôn nhà em cũng đau, 2 anh em cùng bị như nhau, nhưng đúng là lớn nên nhẹ nhàng hơn hẳn, qua mấy ngày là hết. Có điều Gôn nhà em nói chẳng nge lời mấy, lơ là 1 tí là lại uống nước đá ngay

2,801
0
0

muathu

Thời tiết độc nên các bé ốm nhiều quá, mong các bé mau khỏe nhé. Dạo này các mẹ ít được gặp nhau nên khi nào về cũng không dứt ra được đợi nắng ấm cho các con tụ tập mà trời cứ ỉu xìu hoài.

798
0
0

cifmoon

Viêm phế quản em ơi, sốt trên 39o. Bữa ni là uống 5 ngày thuốc rồi mà ko đỡ mấy, thêm rối loạn tiêu hóa, ho hen nhiều hơn rồi nôn suốt, nên tối qua lại tha đi khám tiếp, BS lại cho thêm 5 ngày thuốc nữa, liều nặng hơn. Ra tiệm mua mà mấy bé bán thuốc cứ hỏi sao nặng thế chị, híc, bé Bon đúng là khổ, lần nào uống thuốc cũng nặng thế này.

Ah, tí nữa lại quên, chị đem đồ xuống rồi, bỏ trong xe mấy hôm nay rồi, thế mà chả nhớ nói em đến lấy

@ Sơni: Gôn nhà em cũng đau, 2 anh em cùng bị như nhau, nhưng đúng là lớn nên nhẹ nhàng hơn hẳn, qua mấy ngày là hết. Có điều Gôn nhà em nói chẳng nge lời mấy, lơ là 1 tí là lại uống nước đá ngay
Thời tiết này độc ghê . Chúc con gái mau khỏi bệnh cho mẹ nhờ.
Em sẽ qua chổ chị để lấy. Cảm ơn chị nhiều.

Thấy mọi người than con đau mình cũng tranh thủ than chút, 2 anh em cu Tin và Sơni đau luôn, 2 cái kẹp nhiệt không rảnh luôn, được cái anh Tin lớn rồi, xông hơi giỏi nữa nên chiều nay thấy đã đỡ chút, còn bé Sơni thì xanh như cái cây héo, hu..hu..
Mấy nhóc này ốm là sút liền . Chúc Soni nhanh khỏi bệnh .

Mong cho các con nhà CSTT luôn khoẻ mạnh để các mẹ yên tâm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,413
0
0

Mẹ Gôn

Thời tiết này độc ghê . Chúc con gái mau khỏi bệnh cho mẹ nhờ.
Em sẽ qua chổ chị để lấy. Cảm ơn chị nhiều.
Cảm ơn em, hôm qua nghe OBNg nói cũng đỡ rồi, có chịu ăn hơn chút.
Bon mấy hôm trước mới đi được khoảng chục bước chân, còn mỗi lần muốn đi đâu xa hơn là vịn tay người lớn bắt dắt đi, hôm qua tự nhiên đứng lên đi phăm phăm quanh nhà làm OBNg vừa đi theo vừa lo

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bon mấy hôm trước mới đi được khoảng chục bước chân, còn mỗi lần muốn đi đâu xa hơn là vịn tay người lớn bắt dắt đi, hôm qua tự nhiên đứng lên đi phăm phăm quanh nhà làm OBNg vừa đi theo vừa lo
em nhớ lúc nhỏ bé su, trước các năm tròn số nó thường bị ốm rất nặng hic.
có thể đó là điểm chung của bọn trẻ con.
Nhớ cái hồi bên WTT học theo nhà phomai tươi, lúc nào con ốm và chả rỏ nguyên nhân thì gọi là "ốm tăng trưởng" sau đó ấn đầu nó vào tường ngay cái vạch đo lần cuối cùng thì kiểu gì cũng cao hơn một đoạn. Em cũng thử và thấy đúng :)
Rồi sau này thời gian chuyển mùa em hay chuẩn bị trước tinh thần cho con.
- Thường xuyên đi tất , nghiệm một điều đôi chân ấm con sẽ ổn lắm lắm , mặc dù quần đùi áo ba lổ hi.hi
- trong nhà phải đi dép, không được đi chân
- bắt nó uống nước (nước không uống thì uống sữa)
- chớm ho hen là mẹ chịu khó chưng nén, nghệ đường phèn, mật ong cho uống
- và đi học hay buổi tối đi ngủ, em sử dụng dầu tràm bôi lên quần áo cho con, phòng được bao nhiêu bệnh.
(hôm trước bé con về bảo mẹ, mẹ bôi nước hoa cho con, cô giáo bảo là bôi dầu hôi lắm :D, em hỏi ai nói thế, thì con bảo cô thực tập hic..hic con nước mắt ngắn dài .. Mẹ mắng cho một trận .. rồi nói cứ bôi đi, mẹ sẽ báo cô H và cô N phạt hai cô thực tập hi.hi thế là lại đâu vào đó )
- Cuối cùng là rồi cũng qua, mẹ lo quá thì thêm mệt, con sẽ lớn khôn thôi he he, Chúc nhà mình các con nhanh hết ốm, để bố mẹ rảnh rang he

798
0
0

cifmoon

Chắc Bon đỡ nhiều nên mới đi phăm phăm , thế mẹ đỡ lo rồi . Mong thời tiết tốt lên để các con đỡ ốm.

@Su : chị nghiệm ra đúng như em nói , Gô chị cũng hay đau trước các năm tròn số hic. Vừa rồi sinh nhật cũng đau mấy ngày hic.

2,801
0
0

muathu

Thông báo: Để chào mừng ngày giải phóng Đà Nẵng, để nhà mình lại gặp nhau bàn cho chuyến đi tiền trạm sau lễ, và ....trưa mai 29/03 nhà mình off tại 3G nhé <:p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

có ọp mà chả ai thèm báo mình ức thế