Đại lễ Tất niên Gia đình CSTT - 04.2.2013

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Đại lễ Tất niên Gia đình CSTT - 04.2.2013

Giò em chị chuyển đầu cầu nào hả chị, em lấy 24,25 gì cũng được . Egai em đến lấy và gửi tiền luôn nhé c . Thanks c iu.
Em đăng ký 25 nên chị vẫn để 25 ở chỗ chị Hà nhé
Nếu chuyển tiền mặt thì chị sẽ chuyển khoản tiền mứt gừng cho Ớt nhé, tưởng là mua cho em nên tính trừ luôn tiền mứt gừng hehe.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Đại lễ Tất niên Gia đình CSTT - 04.2.2013

Đang chuẩn bị có show đặc biệt ngày hôm đó. Đồng chí nào không đi mà bị dìm hàng thì rán chịu nhé!
Bật mí đê!!!

Xề kia, đi cả mấy trăm km lên tận rừng xanh núi đỏ thì đc, mà đi trong Tp Hà nội thì lại suy nghĩ là thế nào!
Nhà mình xem thay đổi tư duy đê! Đi từ 3G sáng đến tận đêm hôm sau còn đc. Off ẹp với Anh em có chút buổi tối thôi mà, đi thêm một chút đường cũng chỉ mươi phút thôi nhưng lại có một buổi tối rộn ràng vui vẻ. Lại trẻ ra đc mấy tuổi ấy chứ.
:(((((( lại phải suy nghí roài
Like mạnh í kiến của Chanh và cực lực phản đối nắm cơm [-X !

Nắm cơm xem mục 5 nhá:

5 thói quen hằng ngày có hại sức khỏe

Nói dối, bỏ bữa trưa, lười biếng đi ra ngoài với bạn bè, đến ATM quá nhiều... là những thói quen hằng ngày có vẻ an toàn nhưng thực chất có hại cơ thể.

Ăn quà vặt, hút thuốc lá, cắn móng tay và ngủ muộn là một số thói quen có hại sức khỏe mà hầu như ai cũng biết. Tuy nhiên, có một số thói quen hàng ngày tưởng chừng như vô hại nhưng trên thực tế chúng có ảnh hưởng xấu đến cơ thể. Indiatimes nêu ra 5 thói quen hằng ngày có hại sức khỏe.

Lười biếng ra ngoài cùng bạn bè vì thích ở một mình là thói quen không tốt cho sức khỏe. Ảnh minh họa: zing

Nói dối

Bạn có tin rằng việc nói dối là không ảnh hưởng đến sức khỏe. Điều này chưa hẳn đã đúng. Nói dối về vấn đề dù nhỏ như thế nào thì vẫn tác động xấu cho sức khỏe tâm thần. Theo các nhà nghiên cứu, khi bạn nói dối, cơ thể bạn, theo một cách vô thức sẽ tạo ra những cảm giác căng thẳng có hại cho sức khỏe.

Bỏ qua bữa ăn trưa

Không chỉ không nên bỏ lỡ bữa ăn sáng mà bữa ăn trưa cũng cần được duy trì. Trong thực tế, bữa ăn trưa luôn cần ăn đúng giờ. Việc bỏ bữa ăn trưa chỉ làm cho bạn ăn nhiều quà vặt, thức ăn nhẹ và vô tình lại tiêu thụ nhiều calo quá mức.

Lười biếng dọn dẹp

Từ bây giờ, bạn không nên lười biếng làm sạch nhà. Ít nhất mỗi ngày bạn phải quét dọn sạch sẽ phòng ngủ. Theo các nhà nghiên cứu, việc lau dọn nhà cửa có thể cải thiện hệ miễn dịch. Ngoài ra, dọn dẹp nhà cửa sau một ngày dài làm việc giúp ngăn chặn sự sản xuất của hoóc môn cortisol, là loại hoóc môn gây nên stress.

Đến ATM quá nhiều

Các máy ATM rất bẩn và chứa nhiều vi khuẩn có hại vì mỗi ngày có rất nhiều người sử dụng nó. Vì vậy, không quên rửa tay sau khi sử dụng máy ATM.

Lười biếng đi ra ngoài với bạn bè

Đôi khi, bạn phải hủy bỏ một cuộc đi chơi với bạn bè vì những công việc khác.Nhưng nếu lý do bạn hủy hẹn là vì lười biếng và muốn ở một mình thì bạn nên ngừng thói quen này. Việc dành thời gian ở một mình quá nhiều cũng sẽ ảnh hưởng xấu cho sức khỏe.Các nhà nghiên cứu xác nhận rằng các liên kết xã hội mạnh mẽ sẽ hỗ trợ rất tốt cho sức khỏe não bộ, làm giảm trầm cảm, giảm căng thẳng và làm thoải mái tinh thần để duy trì sức khỏe.

Khánh Lê

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tu...i-quen-hang-ngay-co-hai-suc-khoe-2421767.html

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Quá sợ, cơ mờ k like í kiến của người ta trên FB à??? Share FB rùi mà k cập nhật à?? Chán mấy mụ giad này quá, suy nghĩ nà nghĩ xem 2 vc có kéo rơ móc đi k í.
Hnay mình hay tin có Đào rẻ đẹp nên mình dễ tính đấy nhé.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Tối mai sẽ có rượu ngô cực ngon đấy nhé. Rượu thơm, ngọt, uống hơi nhẹ, nhưng vào nhiều nhiều cũng phê phê. Các thành viên chú ý ăn nhẹ gì đó lúc 3-4g chiều kẻo đến tối mải rượu ngon lại say thì mệt người :((

333
0
0

T&G

Tối mai sẽ có rượu ngô cực ngon đấy nhé. Rượu thơm, ngọt, uống hơi nhẹ, nhưng vào nhiều nhiều cũng phê phê. Các thành viên chú ý ăn nhẹ gì đó lúc 3-4g chiều kẻo đến tối mải rượu ngon lại say thì mệt người :((
Rượu ngon phải có đồ nhậu đi kèm nhé. Mực khô được không Nát ui:))

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Rượu ngon phải có đồ nhậu đi kèm nhé. Mực khô được không Nát ui:))
Ban ACNM đêm qua đã họp suốt đêm đi đến kết luận là Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác. Bác nhớ mang đến Đại Lễ những con mực thơm ngon nhất để không phụ lòng mong đợi của Ban nói riêng và toàn thể ace nói chung, bác nhé!

1,849
0
0

BB&C

Mình chỉ ngồi ở nhà và nuốt nước bọt thôi chứ mà rồng rắn đi chắc là phải chiếm 2 mâm quá.

1,849
0
0

BB&C

Bực mìn cái hội off tối này nhỉ, ai off trưa với em ko?
Mình cũng đồng quan điểm với bạn Ciao, sao không buổi trưa nhỉ?

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Báo cáo nhà em quân số chỉ có 4 thôi nhé. :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Mình chỉ ngồi ở nhà và nuốt nước bọt thôi chứ mà rồng rắn đi chắc là phải chiếm 2 mâm quá.
càng đông càng vui chị ơi @};-

700
0
16

halinhmy

Member

Nhà em đki 2 suất đến muộn nhé ạ :)

1,904
0
36

291179

Active Member

@ Anh Nát em xa nhất hội, em được giảm giá bao nhiêu % anh ơi

1,416
0
36

MomMi

Active Member

sao Tết nhất mọi người cứ chọn trùng lịch, trùng giờ ăn uống thế này. Em không thể phân thân làm đôi giữa cơ quan và CSTT. hic, làm sao đây???, thôi em về nhà dọn nhà, chuẩn bị Tết và trông con cho công bằng, đỡ áy náy.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

sao Tết nhất mọi người cứ chọn trùng lịch, trùng giờ ăn uống thế này. Em không thể phân thân làm đôi giữa cơ quan và CSTT. hic, làm sao đây???, thôi em về nhà dọn nhà, chuẩn bị Tết và trông con cho công bằng, đỡ áy náy.
Ko cần phân thân, ko cần công bằng, em cứ đến với cstt đê, đảm bảo đc cười nhiều hơn :x .

@ Anh Nát em xa nhất hội, em được giảm giá bao nhiêu % anh ơi
Nát đang chinh chiến Lạng Sơn lấy đào rồi, em gái cứ đến đi đảm bảo Ong cắt bn % cho Nát Nát chuyển đủ cho em hihi.

Có hạn chế mâm đâu chị, chính phủ Campuchia tài trợ mà vô tư đi. Mà sao chị lại cho mỗi Nát đc đặc ân gặp chị là seo hmmm.

1,849
0
0

BB&C

Ko cần phân thân, ko cần công bằng, em cứ đến với cstt đê, đảm bảo đc cười nhiều hơn :x .

Có hạn chế mâm đâu chị, chính phủ Campuchia tài trợ mà vô tư đi. Mà sao chị lại cho mỗi Nát đc đặc ân gặp chị là seo hmmm.
Hihihi, đâu phải cho mỗi Nát đặc ân gặp chị đâu, vì là Nát gần nhà đó. Hôm nọ chị gặp em đứng ở thang máy CharmVit, chị gọi em mà em k nghe đó. Chị đi thang máy gặp bác Bảo suốt em ạ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hihihi, đâu phải cho mỗi Nát đặc ân gặp chị đâu, vì là Nát gần nhà đó. Hôm nọ chị gặp em đứng ở thang máy CharmVit, chị gọi em mà em k nghe đó. Chị đi thang máy gặp bác Bảo suốt em ạ.
Ối thế ah, em có cái tội là đi đâu cứ mắt nhìn mà ko thấy tai nghe mà ko thủng thôi, tiếc thế. Bác Bảo thì kiêu lắm cơ, em qua đó hay hẹn hò cà phê mà zai tuyền từ chối thoai.

734
0
16

rongviet

Member

Giờ này mới mò đến cơ quan vì ươn người. Không biết tối có lê được thân tới tám đỏ không đây :)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Giờ này mới mò đến cơ quan vì ươn người. Không biết tối có lê được thân tới tám đỏ không đây :)
Nàng cố mà lê nhé không là mất buổi khác đến Tám đỏ lấy kẹo lạc, mứt gừng :D