Địa chỉ các quán ăn ở Hà Nội.

335
0
0

Thảo sông Hoài

Ăn cũng là 1 cách để chăm sóc chồng con và bản thân về mặt sức khỏe. Ăn mãi ở nhà thì cũng phải nhiều lúc chạy ra đường để ăn. Mọi người có thể chia sẻ với nhau đị chỉ những nhà hàng, quán cóc có những món ăn ngon, lạ nhé. Tớ mở hàng:
1.Đối diện Vincom phía Thái phiên có 1 quán bún móng giò, sườn được.
2. Phố hàng Bồ, có quán phở gà, xôi gà (ngoài cửa hàng có tên Phượng Mực) gần hiệu bánh của N.C.Trung
3. Bún ngan chỗ Lò Sũ rẻ ra Lý thái Tổ (chiều mới bán)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ai thích ăn kiểu Tây, đặc biệt các món bò: bò cuốn phô mai, bò lúc lắc, bò bít tết thì qua anh Chiến béo trên đường Nghi Tàm từ Sofitel đi ra đó cách khoảng 500m, ở bên tay phải.

1,849
0
0

BB&C

Lòng lơn Lò Sũ cũng ngon lắm
Vịt ở Lý Văn Phúc
Đậu phụ trứng muối ở Bí Đỏ
....

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Bún đậu mắm tôm ở ngõ Phất Lộc - Hàng bạc
Lẩu gà rượu nếp - Nghi tàm
Ốc luộc - Đinh Liệt
Phở gà - Tôn Đức Thắng
Bánh cuốn - chợ Phan Phù Tiên
Lẩu vịt, vịt om sấu : Giang Văn Minh
( thèm quá , híc )

29
0
0

Be Huy

Lòng lợn tiết canh - Cửa nam
Sườn nướng cung ở Cửa nam luôn ( Nhưng buổi chiều mới bán ):smiling:

1,557
0
0

Camellia

Lẩu cháo chim ở 21 Hoè Nhai.
Nhắc đến em lại ứa nước miếng.
Ngon không thể tả. Chẹp chẹp!!!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Lẩu Quang 16 Lò Sũ các mẹ thường gọi mang về tận nhà với đủ các món lẩu + ...0942564688

10
0
0

Mamisusu

ôi lúc nào có dịp ra HN nhất định em sẽ ghé các địa chỉ trên để thưởng thức.:laughing::laughing:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Có mẹ nào thích ăn bún "chửi" (bún lưỡi,bún sườn,bún móng giò)ở chợ Ngô Sĩ Liên ko?hehe.(hàng này gần nhà em đấy,ăn cũng được,nhưng bà chủ hơi bị đanh đá,nhưng dạo này có vẻ đỡ đỡ rồi,vì em thấy "giang hồ" đồn là hôm trước bà này bị 1 anh đầu gấu oánh cho phải đi bệnh viên mà)

68
0
0

meminhmoc

- Bún riêu vỉa hè nhà số 11 Quang Trung ( gần VN Airlines) sáng mới bán
- Khoai tây chiên, nem chua rán, trà bát bảo: chân sân vận động Hà Nôi( đi phía phố Nguyễn Thái Học)

11
0
0

lanbaby

khoai tay chien + nem chua ran' o pho' Ta Hien an ngon nhu*ng dao nay cang ngay cang dat' rui
Bun rieu ganh' rong o pho' hang` Bo`, ban' tu` sang' dem 10h, chieu tu 3h den 6h .. hang` nay Luong van can chuyen ve` ... ngon va re ... 1 bat oc' + thit bo` + gio` = 15k

47
0
0

Dì_Bé

em bổ sung 1 số quán ở Mai Hắc Đế:

- quán bún/miến ngan rất đông khách đoạn giao nhau giữa Mai Hắc Đế và Lê Đại Hành. 5h chiều trở đi mới bán.

- quán miến, bánh đa cua ở đối diện với hàng NEM NEM. Giờ có thêm cả bún riêu cua ăn cũng ngon.

- quán bún ốc bà Sáu, ăn ốc có vị bỗng rượu, vừa thơm ngon mà đỡ bị đau bụng.

- quán xôi Tùng, có món xôi gà lá chanh thơm nức.

47
0
0

Dì_Bé

à quên, nãy có chị nhắc đến quán bánh cuốn ở chợ Cát Linh làm em nhớ đến món bánh Lá. nhà 4 chị em bán bánh cuốn buổi sáng, còn buổi chiều bán bánh lá chấm mắm đường ớt hạt tiêu ăn kèm với giò. ngon, thanh..thèm :p

1
0
0

SiKhánh

Em xin tổng kết và bổ sung thêm địa chỉ cho rõ ràng hơn nhé :

1. Trên phố Hàng Bồ còn có hàng bánh xèo, bán bắt đầu từ 2h chiều, ngon lắm lắm ạ, ngay cạnh bánh ngọt BCT.
2. Hàng bún ngan chỗ Lò Sũ thì đối diện khách sạn King Ly đúng ko mẹ Thảo sông Hoài? Bán lúc 2h chiều.
3.Vịt ở Lý Văn Phúc : Chỗ nào của LVP chị nhỉ? Đi qua sân bóng ạ?
4. Bún đậu mắm tôm : Ngay đầu phố Phan Phù Tiên, Cát Linh mẹ Đức Hiếu ạ, ngon hơn trên Phất Lộc nhiều, ở đây họ cắt nhỏ và rán phồng từng miếng đậu con, ko dính nhiều mỡ, ăn với mắm tôm Hàng Bè và thịt chân giò luộc, chẹp chẹp, giá hơi mắc chút thôi ạ. Bán buổi trưa các mẹ nhé.
5. Hình như hàng "Lẩu gà rượu nếp - Nghi tàm" này có bán cả lẩu lươn đúng ko ạ? Em nghe quen quen :D
6. Bánh cuốn - số 17 chợ Phan Phù Tiên
7. "Phở gà - Tôn Đức Thắng" Có phải có 2 hàng phở cạnh nhau đúng ko ạ? Em biết 1 quán nữa trên phố Quan Thánh, đối diện với vườn hoa hàng Đậu, bên tay phải,cạnh cửa hàng hoa khá to. Nếu đi khoảng 20m nữa ( đường 1 chiều mà) thì sẽ đến ngã tư chợ Hoè Nhai.
8. Lẩu vịt, vịt om sấu : Cơ sở 1 : Kim Mã, cơ sở 2 Giang Văn Minh
9. “Lòng lợn tiết canh - Cửa nam” , em nhớ ko nhầm thì là Nguyễn Thái Học chứ nhỉ, chỗ đường ray tầu đúng không ạ.
10.Lẩu cháo chim ở 21 Hoè Nhai.
11.Lẩu Quang 16 Lò Sũ ( Đt lien hệ : 0942564688 )
12.Bún chửi ngay đầu chợ Ngô Sĩ Liên
13.Bún riêu vỉa hè nhà số 11 Quang Trung ( gần VN Airlines) sáng mới bán
14. Khoai tây chiên, nem chua rán, trà bát bảo: chân sân vận động Hà Nôi - Cửa số 8 các mẹ nhé, đi thẳng là lên Lăng Bác, rẽ phải là Nguyễn Thái Học
15. Quán bún/miến ngan rất đông khách đoạn giao nhau giữa Mai Hắc Đế và Lê Đại Hành. 5h chiều trở đi mới bán. Còn buổi trưa thì ra cửa Đông ạ, phía chân cầu, bên tay phải, chẹp chẹp.
16. Quán miến, bánh đa cua ở đối diện với hàng NEM NEM. Giờ có thêm cả bún riêu cua ăn cũng ngon.
17. Quán bún ốc bà Sáu, ăn ốc có vị bỗng rượu, vừa thơm ngon mà đỡ bị đau bụng.
18 .Quán xôi Tùng, có món xôi gà lá chanh thơm nức.
19. Bánh lá số 2 chợ Phan Phù Tiên( bán buổi chiều, hình như là 2h30 mới bắt đầu).
20 . ……………..

Các mẹ bổ sung tiếp nhé, cho em xin địa chỉ rõ càng tốt ạ, để đến oánh chén cho thật nhanh, hihi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
47
0
0

Dì_Bé

Quán Xôi Tùng trên đường Mai Hắc Đế bạn nhé. Ngay gần hàng bún ốc bà Sáu nổi tiếng!

354
0
0

nikita24480

Em bổ xung thêm quán ăn Huế tại 56 Cửa Bắc nhé. Ngon phết bác Thảo ạ

594
0
0

meyeuTomTom

Ðề: Địa chỉ các quán ăn ở Hà Nội.

Em bổ xung thêm quán ăn Huế tại 56 Cửa Bắc nhé. Ngon phết bác Thảo ạ
Quán bà nói có phải là của mụ maibencon bên hội CT nhà mình không? Hôm trước thằng Tôm, ông xã nhà tôi ốm nên không bước ra khỏi nhà được. Mà nick của tôi bên đó đang bị khoá. Hâm cho tôi là tôi lại để mặc định là vào nick đó nên tôi không thể vào diễn đàn xem được nữa cơ. Không biết tình hình nhà mình thế nào nữa.

354
0
0

nikita24480

Mẹ Tomtom: đúng roài mụ ạ
Em bổ xung tiếp quán Mỳ Quảng tại phố Ngọc khánh, 15k 1 bát ăn ngon vô cùng

24
0
0

Axon_Edwards