Địa chỉ đặc sản vùng miền và các quán ăn ko thể bỏ qua mỗi khi qua đó

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Tâm hồn ăn uống của tớ là số 1 :smiling:Nhìn là thấy. Mỗi lần ghé qua một vùng chắc chắn phải ngó nghiêng xem đặc sản ở đó là gì. Nhưng quả thực bối rồi vô cùng vì nhiều quá quán ăn vì như Bắc Ninh toàn chim nhiều quán chim ko biết quán nào ngon. Khi vào đó cũng ko biết gọi món nào là ngon nhất đặc biệt nhất.

Lần tới Bãi Cháy may nhờ có mẹ Đức Hiếu chỉ chỏ tới quán ăn ngon bổ rẻ.

Bãi Cháy : Quán Kim Quy ở Cái Dăm
Chả mực Thoan trong chợ Hạ Long 200K

Chờ Vịt xinh xinh cho địa chỉ lòng cá ở Hoà Bình đây
Nào cũng đóng góp

780
0
0

memynhi

Ðề: Địa chỉ đặc sản vùng miền và các quán ăn ko thể bỏ qua mỗi khi qua đó

Các bác thích ăn thịt dê mà đến Đà Nẵng thì nhớ đến quán thịt dê Ngọc Anh trên đường Nguyễn Chí Thanh nhé, đảm bảo đúng 'dê', họ mua dê từ Nghệ An về DN gửi trại nuôi rồi thịt dần, chế biến khéo, vừa miệng, nhà em thường hay đến ăn lắm.

47
0
0

Dì_Bé

Qua Thành phố Sơn Tây nhớ ghé quán ốc hương, vừa rẻ vừa ngon, nằm đối diện cầu vào thành Cổ.

37
0
0

apricot

Đi vũng tàu thì ăn thử bánh khọt Cây vú sữa nhé, cũng khá lạ miệng, rồi thịt nướng Nga ở quán vườn Bàng Ng Thái học, lần nào xuống đó mình cũng ăn món này.

Còn đi Cần giờ thì ăn cua, cua gạch cần giờ ngon tuyệt cú mèo, ngon chưa từng thấy dù Hải sản như cua ở Sg không thiếu, nh không nơi nào bằng hết

2,080
0
0

Đến Hà Tĩnh ăn cháo lươn nhớ ghé quán ( em quên tên ) nhưng chỉ có 1 quán ở gần CA phòng cháy chữa cháy đường Phan ĐÌnh Phùng nhé .
Mua Cu đơ thì mua của ông Bà Thư Viện đường Hà Huy Tập, phía gần cầu Phủ nhé .

24
0
0

Axon_Edwards

Về thăm Thủ đô nhớ ăn bánh cốm Nguyên Ninh nhé. Hehe

148
0
0

BlueSky

Đến Hà Tĩnh ăn cháo lươn nhớ ghé quán ( em quên tên ) nhưng chỉ có 1 quán ở gần CA phòng cháy chữa cháy đường Phan ĐÌnh Phùng nhé .
Mua Cu đơ thì mua của ông Bà Thư Viện đường Hà Huy Tập, phía gần cầu Phủ nhé .
Nghệ An nổi tiếng với món cháo Lươn bà Liễu, ở ngay ngã 3 Quán Bàu, quán chỉ bán buổi sáng.
Ngoài ra còn có món bánh bèo, món này chủ yếu hay mua ở chợ Vinh: ngon, rẻ, vệ sinh (tùy từng quán).

Em nghe nói còn món bê thui (Nghệ An gọi là "me hui") Yên Thành, nhưng em ko biết địa chỉ, chỉ biết là ở Yên Thành thôi.