Địa chỉ mua thịt bò xay làm sốt spaghetti ở HN

221
0
0

laumam

Các mẹ thông thái có biết chỗ mua thịt bò xay để làm sốt mỳ Ý thì chỉ tớ với . Nước sốt làm mỳ thì kiếm được rồi , nhưng thịt xay thì khó kiếm quá , không lẽ tự mua thịt về xay?!
Thanks các mẹ nhìu nhìu:x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Địa chỉ mua thịt bò xay làm sốt spaghetti ở HN

Các mẹ thông thái có biết chỗ mua thịt bò xay để làm sốt mỳ Ý thì chỉ tớ với . Nước sốt làm mỳ thì kiếm được rồi , nhưng thịt xay thì khó kiếm quá , không lẽ tự mua thịt về xay?!
Thanks các mẹ nhìu nhìu:x
Ô em cứ tưởng ra mua thịt bò về xay cối .

221
0
0

laumam

Ô em cứ tưởng ra mua thịt bò về xay cối .
Mình mà tự xay thì chắc nó lổn nhổn như hạt ngô , dai nhoách:p
sì -pam phát : laumam không?:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tớ mua thịt bò rồi nhờ cô hàng thịt lợn có máy xay xay hộ :D
Thăn bò lọc hết gân rồi xay thoải mái, không lổn nhổn tí gì:p

221
0
0

laumam

Tớ mua thịt bò rồi nhờ cô hàng thịt lợn có máy xay xay hộ :D
Thăn bò lọc hết gân rồi xay thoải mái, không lổn nhổn tí gì:p
Tớ thử theo cách của CkG rồi và nó không to bằng hạt ngô mà to bằng hạt...lạc ạ .
Bằng chứng đây:D

1,122
0
0

SCP

Chị thử dùng thịt bò xay hộp của Vissan đi , em làm thử rồi , cũng ngon ko kém thịt tươi :D:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tớ thử theo cách của CkG rồi và nó không to bằng hạt ngô mà to bằng hạt...lạc ạ .
Ái chà, hàng thịt cho xay nhờ này chơi xỏ laumam rồi, họ điều chỉnh cho xay to xay nhỏ được mà:D

2,651
0
0

Khai Tâm

Để cẩn thận, lần sau bác nhờ cô bán thịt bò xay thêm 1 lần nữa. Khi ướp đeo găng nylon bóp thật kỹ, thịt sẽ rời ra chứ không dính chùm chùm thế kia đâu :) Khi cho thịt vào xào, lúc đầu cần dùng đũa đảo nhanh tay kẻo thịt chín sẽ dính lại với nhau :)

221
0
0

laumam

Để cẩn thận, lần sau bác nhờ cô bán thịt bò xay thêm 1 lần nữa. Khi ướp đeo găng nylon bóp thật kỹ, thịt sẽ rời ra chứ không dính chùm chùm thế kia đâu :) Khi cho thịt vào xào, lúc đầu cần dùng đũa đảo nhanh tay kẻo thịt chín sẽ dính lại với nhau :)
Cám ơn cô RT:D@};-
Nhà mình chỗ bán thịt lợn mới có máy xay , chỗ bán thịt bò thì chẳng có xay xát gì cả . Thế nên người bán thịt bò mới làm ẩu . Lần sau sẽ cửn thựn hơn:p

341
0
0

NHD

bác ơi ở BigC có bán đấy, xay nhỏ cực luôn

164
0
0

namgiang

Ngay cổng cơ quan em có hàng thịt bò, em mua rồi nhờ chị ý xay luôn, nấu cháo cho con nên nhờ xay thật nhỏ, về không cần phải xay máy sinh tố lần nữa
Chị tìm hàng nào có cái máy xay mà cái nồi nhỏ nhỏ ở trên ý, họ xay muốn nhỏ thì nhỏ, muốn to thì to, mà muốn thành giò cũng ok